TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có ai biết đá may mắn của Malaysia là đá gì không nhỉ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, chị em vừa đi malay về có mua về tặng 1 cái vòng màu đen tuyền và rất bóng, phải nói rất đẹp, chị ấy nói là đó là vòng đá may mắn của Malaysia, mua gần 50$ cơ, các chị cho hỏi tên thực tế loại đá này là đá gì thế? sao mà bán đắt thế nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 127 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đá may mắn malaysia thực ra là loại đá mã não, nó có màu đen bóng rất đẹp và bền, chuyên dùng để làm trang sức, ngừoi Malay nói là loại đá khi đeo nó sẽ mang lại may mắn và sức khỏe, người MAlay đeo nó rất nhiều, ở VN cũng có bán nhé,
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,681 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phương8x Xem bài viết
    Chào các mẹ, chị em vừa đi malay về có mua về tặng 1 cái vòng màu đen tuyền và rất bóng, phải nói rất đẹp, chị ấy nói là đó là vòng đá may mắn của Malaysia, mua gần 50$ cơ, các chị cho hỏi tên thực tế loại đá này là đá gì thế? sao mà bán đắt thế nhỉ?
    Đó là một loại đá đen của Malaysia, chủ yếu họ đánh vào tâm lý thích may mắn của du khách để bán hàng. Mình cũng bị dụ mua 01 vòng đeo tay, còn có may mắn thiệt hay không thì "có trời mới biết" :Laughing:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 483 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Một cách marketing cho khách du lịch thôi bạn ơi, bạn bận tâm làm gì.
    Kinh nghiêm đi du lịch là đừng mua mấy cái đồ lưu niệm của bọn guide bán trên xe hoặc các tiệm mà họ đưa đến.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 224 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Tớ cũng nghĩ đây là một cách bán hàng đánh trúng tâm lý khách hàng

Vì đá may mắn còn phải tính dựa trên cung-mệnh-tuổi của người đeo, tùy theo từng người sẽ có loại đá phù hợp, chứ ko có loại đá nào mà đem lại may mắn cho tất cả mọi người.
    • 44 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình mua và đeo thấy đúng là hợp với mình cực... Thấy may mắn cũng nhiều và làm việc gì cũng trơn tru... Nói chung đeo vòng đá là tuỳ người hợp với các loại đá khác nhau... Mình có hơn 10 vòng đá khác nhau nhưng chỉ có 2 loại thấy hợp. Mấy đã khác cất tủ hết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đá đen của Malaysia là một loại đá tên người dân địa phương gọi Black onyx, gọi là đá đen Malaysia để phân biệt nguồn gốc đá, giá mua 50$ là đánh vào tâm lý khách hàng là chính
    Ở Việt Nam cũng có và giá rẻ hơn nhiều, có giá từ 300k-600k, có nơi hét giá lên đến 1-1,5 triệu vì quảng cáo quá tốt

Tác dụng chính là đem đến may mắn và tịnh tâm nhưng ko phải tuổi nào cũng đeo dc (qua đó mua thì bên bán nói ai cũng đeo dc, khách hỏi năm sinh, tuổi thì đeo dc ko, họ đều nói là dc. Ko theo logic gì cả)
    đá đen Malaysia chỉ thích hợp nhất là cho mạng Mộc, Thủy (tính theo năm âm lịch) hoặc những người tính nóng muốn đeo để kiềm chế bớt

Đá đen cầm khá nhẹ, vừa tay nữ nên có thể làm chuỗi tràng hạt tụng kinh phật (99 hoặc 108 viên) hoặc kinh thiên chúa (10 hoặc 12 viên lớn)