TIN TÀI TRỢ.

Các cách làm thơm phòng (tinh dầu, ...)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 44.7K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 810 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

[quote=lemyngoc;5827309]Hình đây nè (sẵn up dùm luôn)

sieuthiNHANH2009052013921ogzlmzninz2149986
    Cái này bán ở các siêu thị, hàng của Ý. Mua lần đầu thì phải mua cả cái đầu cắm điện nhưng sau đó chỉ mua lọ thay thế cũng rẻ thôi mà, cần gì phải mua mỗi cái lõi ko bạn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    chị ơi, em thì ở SG, hi hi, mà em thì lại lấy được giá đại lý nên rất rẻ, còn ở HN thì em bó tay rồi, với lại,c hị thấy chổ nào bán mà 150k/10ml thì là đúng giá thị trường rồi, còn với em giá 150k/10ml thì quá đắt hi hi
    Chị ơi, em cũng ở Sài gòn nè, chị mua được tinh dầu giá rẻ ở đâu thế? Có thể cho em xin địa chỉ đến mua với được k? Em lại còn tính mua về để làm quà biếu nữa cơ..Cảm ơn chị nhiều..
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mewenbin Xem bài viết
    Trước kia mình cũng có nghe vài người nói về tinh dầu thơm nhưng khi vào Vincom thấy giá tinh dầu của Loccitan bán đắt quá (490K/1 lọ 10ml) thế là đành ngậm ngùi bỏ qua. Nhưng từ khi có người nhà ở Séc gửi cho 1 lô các loại tinh dầu mình thấy thật là quá đã. Đi làm về đốt khoảng 5 giọt tinh dầu thấy nhẹ cả người mà quanh mình chỗ nào cũng thơm. Tinh dầu dưỡng da thì khỏi nói, thư giãn và không còn gì để nói. Ưng nhất là hoàn toàn là tinh dầu tự nhiên. Mình vẫn còn một ít ai dùng thì gọi cho mình 090.431 4446 (xin lỗi admin không phải quảng cáo đâu chỉ là chia sẻ với mọi người thôi).
    cho mình hỏi, tinh dầu dưỡng da tên là gì vậy, mình cũng nghe thấy nhiều rồi nhưng chưa thử lần nào, giờ nghe bạn nói mình cũng muốn thử. loại nào thơm dịu làm mình thoải mái nhờ bạn tư vấn dùm mình với. cám ơn bạ nhiều
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em mốn hỏi là tinh dầu có nhiều loại hay chỉ 1 loại. ví dụ như 1 chai mình có thể xông hơi, tắm, làm thơm nhà, làm mỹ phẩm, massage..., hay tinh dầu loại nào sử dụng cho loại nấy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 303 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

thật ra là nhà em có trẻ con, em không muốn dùng tinh dầu hương liệu, em thích dùng tinh dầu hoàn toàn tự nhiên. Vì hương liệu, thật ra cũng là hoá chất, về lâu dài không tốt cho sức khoẻ. em chỉ định mua bình thôi, còn rượu em tự pha chế ạ. Có ai giúp em với không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 303 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

[QUOTE=Cunbonghe;9605499]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lemyngoc Xem bài viết
    Hình đây nè (sẵn up dùm luôn)

sieuthiNHANH2009052013921ogzlmzninz2149986
    Cái này bán ở các siêu thị, hàng của Ý. Mua lần đầu thì phải mua cả cái đầu cắm điện nhưng sau đó chỉ mua lọ thay thế cũng rẻ thôi mà, cần gì phải mua mỗi cái lõi ko bạn.
    thật ra là nhà em có trẻ con, em không muốn dùng tinh dầu hương liệu, em thích dùng tinh dầu hoàn toàn tự nhiên. Vì hương liệu, thật ra cũng là hoá chất, về lâu dài không tốt cho sức khoẻ. em chỉ định mua bình thôi, còn rượu em tự pha chế ạ. Có ai giúp em với không?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà em sắp tới sẽ sửa xong nhà, nên em định làm đẹp lại các phòng, kèm cả việc mua 1 số dụng cụ làm thơm phòng. Em nghe nhiều chị em trên này chia sẻ nhau sử dụng tinh dầu thiên nhiên, đốt chúng bằng lò nến hoặc lò điện, sẽ khiến cho phòng mình rất thơm:LoveStruc:

Em thì em bữa đi chơi với nhà, có mua 1 cái đèn bằng gốm, có thể dùng làm lò điện đựng tinh dầu được. Nhưng 1 vấn đề to lớn hơn là giờ em cần mua thêm tinh dầu nữa. Nhưng trên mạng có quá nhiều thông tin, em lại không có kinh nghiệm trong mặt hàng này. Mong hỏi ý kiến các chi em trên đây, sẽ có thể giúp em chọn được 1 cửa hàng mua tinh dầu thiên nhiên nguyên chất vừa thơm vừa tốt mà giá lại rẻ :Kiss:

Không biết ở khu vực HCM, thì có cửa hàng nào tốt ạ?
    • 483 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

The Body Shop cũng được đấy. Tớ hay mua cái Sandalwood & Giger ý.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

L'occitane được đó bạn! Bạn có thể dùng diffuser hoặc scented candle.
    • 1,727 Bài viết

• 4,702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thanh Uyên Xem bài viết
    The Body Shop cũng được đấy. Tớ hay mua cái Sandalwood & Giger ý.
    cái này có giá bao nhiêu, mùi gì và dùng được trong bao lâu vậy bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 104 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Em cung thấy The Body shop co nhieu loai lam do chị.
    CO ban lun do de dot tinh dau thì phải.
    Giá cả cũng kô dat lam dưới 300k thỉ phải. Tại em thích Lotion của nó nên ít khi để ý tới mấy cái tinh dầu.
    Tính chiều nay ra ôm 1 em Lotion về. Có gì em coi giá rồi nói chị nghe sau nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước tiên cho cháu chào các mẹ..^^!
    Do cháu là con trai mà trong tuổi đang lớn 20 tuổi nên phòng ốc cháu khá là có mùi cho dù cháu cố dọn dẹp lau chùi. Phòng cháu rộng, nhưng nhiều đồ gỗ và ở mặt tiền nên rất nhiều bụi. Hằng ngày cháu đều đóng cửa nên phòng rất khó để thoát hơi. Cháu cũng đã thử nhiều cách để làm thơm phòng, từ dọn dẹp và xài sáp thơm, nhưng mà ba cháu lại không muốn cháu xài sáp nhiều vì những lý do sức khỏe. Tình cờ đọc tài liệu trên mạng thấy có cách dùng tinh dầu làm thơm phòng giống trong mấy khách sạn cháu từng ở. Hôm nay xin mạn phép hỏi các mẹ về tinh dầu làm thơm phòng.
    Cách sử dụng như thế nào?
    Có ảnh hưởng sức khỏe không?
    Dùng như thế nào để đạt dc hiệu quả cao nhất?
    Chỗ nào bán những sản phẩm về tinh dầu và với giá cả ra sao?

cảm ơn các mẹ góp ý..
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,175 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Bạn thử hỏi các bạn bên này tư vấn cho nhé:
    http://www.theolea.com

Cứ bảo cần tư vấn thôi, chưa có nhu cầu mua vội cũng okie.
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 471 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Ở các trung tâm thương mại và cao ốc văn phòng họ dùng loại gì mà thơm vậy các chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 245 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi water_melon Xem bài viết
    Ở các trung tâm thương mại và cao ốc văn phòng họ dùng loại gì mà thơm vậy các chị?
    mình nghĩ là họ lau sàn = nước lau sàn có mùi thơm, pha chế theo cách của họ nên có mùi nhẹ nhẹ như thế
    knpZp7
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5