TIN TÀI TRỢ.

Cả nhà tư vấn giúp mình xây nhà cấp 4 tầm 130tr

• 137K Lượt chia sẻ
  • 1.26M Lượt đọc
  • 261 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Vợ chồng mình có mảnh đất 7x12,5m ở nông thôn, muốn xây một căn nhà cấp 4, tích góp chỉ được 130tr. Mình muốn xây với diện tích 7x10m, chừa sân trước 2,5m, 1 phòng khách, 2 phòng ngủ, 1 bếp, 1wc. Vì kinh phí có hạn nên phần trần nhà mình định không đóng la phông mà dùng tấm dán cách nhiệt Cát Tường bên dưới mái tôn, mình cũng tham lam muốn ốp gạch tường ở phòng khách và ở mặt tiền ngôi nhà. Không biết với số tiền trên vợ chồng mình có thể xây được ngôi nhà như trên không. Mong cả nhà tư vấn thiết kế thế nào, vật tư loại nào để có thể đủ kinh phí. Tuy nhà nhỏ nhưng mình vẫn muốn xây theo phong thuỷ, vợ chồng mình đều sinh năm 1988, mong cả nhà tư vấn giúp mình mảng này luôn ạ. Chân thành cám ơn cả nhà.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của coca811
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào bạn, bạn gửi mail cho mình theo những nội dung sau mình sẻ tư vấn cho bạn nhé.
    1. Vợ chồng bạn sinh năm nhiêu , Đất hướng nào, Nhà bạn ở nông thôn là ở huyện, tỉnh nào.
    2. Yêu cầu về công năng, Số tiền đâu tư là bao nhiêu.
    Mail : hahn1520@gmail.com
    Mình sẻ tư vấn lên phương án kiến trúc sơ bộ và báo giá chi tiết.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ai tư vấn giúp mình với, hix

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đã tư vấn cho bạn coca811 rồi nhé.
    • 148 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

tôn nên dùng tôn mút xốp vừa cách nhiệt cách âm.
    lên nền xong đi toàn bộ khung sắt, lợp mái, xong xây tường ngăn, đi điện nước, toilet.
    rẻ bền đẹp.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình nhận được rồi, mặc dù vẫn chưa xây được nhà với 130tr nhưng rất rất cám ơn bạn hahn1520 vì đã tư vấn rất nhiệt tình nè

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình ngu về vấn đề này lắm, chẳng biết gì hết. Vậy theo bạn borntoserve thì mình có thể xây ngôi nhà như trên với 130tr không ạ? Nếu được thì mình nên lưu ý gì? Dùng những vật liệu gì cụ thể ạ? Mình vào đường link của bạn thấy giá tôn mút xốp là thoả thuận, vậy bạn có biết giá tầm khoảng bao nhiêu không? Cám ơn bạn trước nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 337 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coca811 Xem bài viết
    Vợ chồng mình có mảnh đất 7x12,5m ở nông thôn, muốn xây một căn nhà cấp 4, tích góp chỉ được 130tr. Mình muốn xây với diện tích 7x10m, chừa sân trước 2,5m, 1 phòng khách, 2 phòng ngủ, 1 bếp, 1wc. Vì kinh phí có hạn nên phần trần nhà mình định không đóng la phông mà dùng tấm dán cách nhiệt Cát Tường bên dưới mái tôn, mình cũng tham lam muốn ốp gạch tường ở phòng khách và ở mặt tiền ngôi nhà. Không biết với số tiền trên vợ chồng mình có thể xây được ngôi nhà như trên không. Mong cả nhà tư vấn thiết kế thế nào, vật tư loại nào để có thể đủ kinh phí. Tuy nhà nhỏ nhưng mình vẫn muốn xây theo phong thuỷ, vợ chồng mình đều sinh năm 1988, mong cả nhà tư vấn giúp mình mảng này luôn ạ. Chân thành cám ơn cả nhà.

Anh góp ý với em về vụ chống nóng: Tất cả các loại vật liệu chống nóng nằm dưới mái tôn đều chỉ được 1 thời gian thôi là vô tác dụng, sau đó đâu lại vào đấy, nóng vẫn cứ nóng. Mái tôn nó cũng giữ nhiệt nên bất kỳ vật liệu chống nóng nào nằm dưới nó sẽ chịu tác động và không bền, chưa kể những vật liệu đó không hề rẻ. Muốn chống nóng hiệu quả thì có mấy cách sau:

- Lợp tôn 2 lớp cách nhiệt: cũng khá đắt đó. Cần thiết thì chế thêm lớp tôn sẽ rẻ hơn

- Dùng sơn cách nhiệt: cách này cũng chỉ được vài năm, sau đó sơn lại tiếp

- Dùng màng TPO cách nhiệt đặt trên mái tôn
    • 83 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

130 triệu kể ra cũng xây được chứ nhỉ, 70m2 - 8000$ ~ 170 triệu là bạn đã có ngôi nhà chìa khóa trao tay của 1 trong những kiến trúc sư hàng đầu Việt Nam ngang tầm thế giới thiết kế và thi công : http://motthegioi.vn/kinh-te/san-pha...ia-106948.html
    Hehe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

E cám ơn a Hanoiarc nhiều, vậy mà e cứ tường dùng cách nhiệt Cát Tường là cũng ổn chứ, hix

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cám ơn bạn vcuong162 đã chia sẻ nhé.

• 384 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Đất nhà mình ở tỉnh Hòa Bình, mình có nhu cầu xây 30m2 thôi, kiểu nhà như nhà sàn, nhưng khung thép, mái tôn thì có khả thi không các mẹ? Và hết khoảng bao nhiêu tiền nhỉ? Cảm ơn các mẹ.
    DT: 0167 277 6527
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hiện tại mh muốn làm nhà cấp 4 voi giá tầm 130tr đến 140 trtrở lại. Mình ở nông thôn nhà ở đương bêtong nhỏ ít xe lớn qua lại. Chieu ngang của khu đất là 5m. Chiêu dài thì tận 60m. Mình muốn xây 1phong khách thông bếp đến 2 phong ngủ (1phong ba mẹ,1 phòng cho con) cuoi cùng wc. Vậy voi tầm đó tiền thì mh nên làm nhà bao nhiêu m2, m2 từng phòng cụ thể. Có thể tính dùm mh chi phí vât liệu sao cho rẻ tiết kiệm nhưng bền 1 tí đc k à.
    Mail của mh Cashier.dn@gmail.com
    mh đang rất cần sự tư vấn của top. Hic. Dành dụm mãi mua đất còn dư ra đc tẹo đólàm nhà.
    • 83 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bây giờ bạn tìm được 1 đội thợ thi công nề, điện nước xem giá cả như thế nào. Nhà của bạn chủ yếu là các vật liệu cơ bản: các loại vật liệu thô, mái tôn, cửa khung nhôm kính thường, thiết bị wc, ... thì có giá chung, không chênh nhau mấy. Bạn tự đứng ra tổ chức thi công, mua vật tư, tìm và thuê từng đội thợ cho từng hạng mục, bạn nên chuẩn bị thêm tiền cho chắc, mình sợ thiếu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Hoàn cảnh của bạn iuconlam giống của mình quá, hix. If mình xây nhà trước bạn, nhất định mình sẽ vào chia sẻ, còn if bạn xây trước mình thì cũng nhớ vào chia sẻ nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn vcuong162 ơi, ở quê mình có cả một đội thi công tất tần tật từ A đến Z, đa số mọi người ở đây khi xây nhà đều tự mua vật tư và đứng ra tổ chứ thi công. Nhưng không có từng đội thi công riêng cho từng hạng mục. Hix

• 83 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Vậy thì bạn hỏi trực tiếp đội thợ ở quê xem tổng hết bao nhiêu, chi tiết như thế nào, còn vật liệu thì bạn ko phải lo, toàn vật liệu cơ bản cả, bạn tìm hiểu về tay nghề của thợ thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Hì, cám ơn bạn vcuong162 nhìu nhìu vì đã chia sẻ với mình. Để mình tìm hiểu có các đội thi công nào và tay nghề ra sao

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Coca810 mh trc cũng có góp tiền xây nhà cùng với ba mẹ ck. Ck mh hay nghe thợ bày vẽ nên đội tiền lên rất nhìu. Jo mh sợ khoản phát sinh làm nhà lắm. Hiện tại do ở k hợp voi ông bà nên vc mh fai làm nha ra riêng. Mà mua đất xong còn dư có ít nên jo có làm cũng fai tính toán kĩ. Chứ mh sợ fai vay mượn lắm rui. Fat sinh thêm 10 hay 20 còn ráng nổi chứ nhìu hơn thì chịu.....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nghe bạn iuconlam chia sẻ sao mà y chang hoàn cảnh of mình. Ba mẹ chồng mình lúc trước cũng thế, phát sinh gần bằng 1/2 kinh phí dự định, mình cũng không thể sống chung ông bà được nữa,dành dụm đc bao nhiu mua mảnh đất,còn đc có bấy nhiêu đó...hix. Hai gia đình nhà mình cùng cố gắng nhé.