Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bàn ghế ngồi học cho bé mua ở đâu (SG)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.23K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 483 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Bé nhà em 20 tháng rất thích vẽ. Em muốn mua bộ bàn ghế cho bé ngồi viết, vẽ nhưng không biết mua ở đâu và mua kiểu gì cho phù hợp và dùng được lâu dài. Bé hiện giờ cao khoảng 88 cm. Em muốn mua kiểu bàn ghế gì đó mà có thể điều chỉnh được độ cao, để sau này bé lớn lên thì vẫn dùng được. Các mẹ chỉ giùm em nên mua kiểu bàn nào, ở đâu và giá cả luôn thì tốt quá. Cảm ơn các mẹ nhiều.:Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 483 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Hichic...có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với ạ. Không thì có mẫu bàn để em đặt đóng vậy. Giúp em với. Con gái bây giờ cứ ngồi vẽ trên sàn nhà hoặc ngồi bàn của người lớn, em sợ ảnh hưởng đến cột sống.
    • 155 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình thấy trên đuờng Nguyễn Xí quận Bình Thạnh (Khúc gần Cầu Đỏ) có 1 cửa hàng bán đồ dùng cho trẻ em (Bàn ghế, đồ chơi giáo dục...v.v). Hôm truớc mình có mua 1 bộ cho bé nhà mình, bằng nhựa, cũng chắc chắn, giá khoảng 400k. BẠn thử ghé qua xem sao.
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,848 Được cảm ơn

Một lần ở triển lãm đồ gỗ mình thấy 1 loại bàn như vậy. Rất tốt để làm việc và vẽ vì nó có thể nghiêng tùy theo ý của mình và nâng lên hạ xuống tùy mức cao của ngừoi sử dụng. Nhưng vì mình ko có nhu cầu nên cũng ko hỏi kỹ. Giá thì có lẽ khá đắt, ko chắc mà nghĩ là đắt gấp đôi loại bình thường.

Giá đắt mình nghĩ là do khung xương của bàn. Khung xương này mình đã thấy catalog dày của Hafele có (họ là nơi cung cấp các loại khung, giá, thanh... cty mộc mua về thêm gỗ vào thành sản phẩm. Trùi ui, gọi là cái gì mà wên). Nếu bạn muốn có catalog đó thì đến showroom của họ lấy, có thể xạo là bạn có xưởng gỗ, mộc.

Còn có 1 chỗ bán nữa mà mình ko biết chính xác địa chỉ. Hình như hàng Hàn Quốc, cũng có loại bàn đó. Họ có cửa hàng ở Sky Garden PMH, cửa hàng ko nằm trên đường chính mà nằm ở đường bên hông, chỗ lối vào xe máy. Mà cửa hàng này thỉnh thoảng họ đóng cửa sảng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,848 Được cảm ơn

Mới tìm đựơc địa chỉ đây : S55-1 Sky Garden 2 - 84-8-4103543 website : www.tct-furniture.com.

2 chỗ mình nói ở trên chính là 1 chỗ này. Giá cao nha, mới vô web của họ, giá từ 400-500USD
    • 483 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ JAL. Mấy cái bàn đẹp thật, điều chỉnh được cả độ nghiêng nữa thì quá chuẩn. Cơ mà giá 500 USD thì chát quá. Hichic...không biết đặt đóng có rẻ hơn không?
    Mẹ Hangle có địa chỉ hoặc tên cửa hàng không để hôm nào em ghé qua xem. Cảm ơn mẹ.
    Còn các mẹ khác cho bé ngồi bàn như thế nào ạ, mẹ nào có hình cái bàn cho bé cho em xem với nhé. Em thấy chị hàng xóm thì cho bé ngồi bàn bằng gỗ quà khuyến mãi của Friso, chị bảo là rất chắc chắn. Nhưng mà bé nhà em còn nhỏ, ngồi bàn này em thấy bé không thoải mái lắm thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 18 năm
    • 1,121 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Mẹ Thanh Uyên thử vào Metro xem, hôm trước thấy có bầy bàn học cho bé, có thể điều chỉnh cao thấp tùy số tuổi của bé, khung bằng nhôm tĩnh điện hay sắt xi mạ gì đấy, mặt bàn và ghế bằng gỗ, thấy cũng chắc chắn. Còn kiểu dáng mầu mè xanh xanh đỏ đỏ cho em nhỏ nó mừng thì trên đường Ngô Gia Tự, Q.10, có nhiều cửa hàng bán lắm, mẹ nó ra xem thử có ưng không, gia cả chắc tính bằng đơn vị VNĐ thôi.
    KNJGxVzKNJGp7
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 176 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trong sieu thi ban nhieu lam ban oi. Be con nho mua lam gi ban dat tien.( sao ko go TV co dau duoc, hic)
    P2RvP2Rvp7
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,848 Được cảm ơn

À wên, nội thất Hòa Phát cũng có loại điều chỉnh được. Hàng này cũng có khung bằng sắt thép gì đó