Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ai có dừng chân thấy bảng tên-Đây “lớp trồng hoa”, mời cùng lên-Hoa thơm cỏ lạ , hồn thư thái-Thầy giỏi, trò ngoan, học mới bền-Lớp cô Hà Xuân-Tầng 7

• 0 Lượt chia sẻ
  • 89.8K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,864 Được cảm ơn

Tân gia nhà mới bằng một mớ tóc rối nùi :Silly:
    starr-080326-3794

Đây là nhà cũ:
    https://www.webtretho.com/forum/f112/...0/index96.html

Chúc sư phụ Hà Xuân luôn vui khỏe để dìu dắt và đôn đốc (?) tụi con :cool:
    Chúc cô Thu Nga "luyện công" post bài sớm đạt đến tầng thứ 9 để trở thành "Đồng chưởng môn" của phái Nga Mi :Silly:
    Chúc lớp mình ngày càng đông vui và tràn trề tinh thần trồng hoa.:Rose::Rose::Rose:

(Chúc mẹ Na sớm có nhiều tóc rối:Silly
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 3,344 Bài viết

• 2,738 Được cảm ơn

@ Mẹ Na: Em gái chị cũng kể có loại thuốc đấy mà chị chưa tin. Em kể thì chị tin rồi, để chị kiếm về dùng, í quên, chuột dùng. hihi
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,864 Được cảm ơn

Hi hi, cả nhà mình ăn tân gia bằng tóc rối của mẹ Na với lại thuốc chuột của chị TULI :Silly:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 năm
    • 3,344 Bài viết

• 2,738 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehannah Xem bài viết
    Hi hi, cả nhà mình ăn tân gia bằng tóc rối của mẹ Na với lại thuốc chuột của chị TULI :Silly:
    Em làm chị buồn cười quá!:Laughing:
    Đang cái mạch nhà cũ chuyển sang, so di!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,702 Bài viết

• 24,666 Được cảm ơn

Cảm ơn mụ Na đã xây nhà!!!

CẢm ơn Mod đã chúc mừng nhà hoa và ủng hộ bằng cách ủn lên tầng này luôn. Hehe!!! Iu MOD nhiều!!!:Kiss:

Tặng cả nhà mình bông qua cũ người, mới ta. Bông hoa đầu tiên của nhà Haneul ạ!!!

Chờ nó mãi chẳng thấy nó nở. Sáng nay dòm chẳng thấy gì. Trưa về đã thấy nó nở rùi. Chắc để kịp mừng nhà mới của chúng ta đây.

Sanh081

Bữa ni nhà lại lên tầng
    Nhanh chân xách dép, túm quần chạy dzo^!
    Tim đập như đánh lô tô
    Vớ bông súng tím, tặng cô dzui nè!
    Chúc luôn tất cả bạn bè
    Trồng cây thiệt tốt để khoe dài dài.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,864 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi utvanut Xem bài viết
    :Laughing:Nếu mẹ Na còn e thẹn thì để Út tô đậm giùm cho chứ sợ cô Nga mới vô lớp không biết mấy trò "đèn mờ" này đâu. :Laughing:
    Hê hê, cô Nga bị "cắt tóc" trụi lủi rồi, chị không nghe sư phụ nói sao, thông tin quan trọng cần biết là mớ tóc đó đang được chuyển giao cho ai...ai...ai là người đang giữ ba cái vòng...:Silly: người này thì quá rành đọc chữ dưới đèn mờ :Battin ey: hí hí hí

Trích dẫn Nguyên văn bởi TULI Xem bài viết
    Em làm chị buồn cười quá!:Laughing:
    Đang cái mạch nhà cũ chuyển sang, so di!
    Chị thiệt tình, đem cái gì sang không đem, hoa thơm cỏ lạ đầy nhà mà chỉ mang mỗi gói thuốc chuột :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Có hai hôm k vào đã xây nhà mới rùi, lớp mình trồng trọt hăng quá.
    Mừng tân gia nèo (Hoa nhà mấy hôm mưa nhiều, đậu biếc và mai tứ quý nở tưng bừng)
    daubiec1

daubiec

maitq
    SP ui con nhận được củ thược dược rùi, mấy em nó đã có nhà mới ở bồn cây nhà con rồi ạ, con cảm ơn SP nhìu nhìu. Cảm ơn Rose đã nhiệt tình mang đến tận nơi cho chị.
    Cô Nga: Con chào trợ giảng, con là học trò cô HX ở HN ạ. Cô up ảnh nhiều nhiều cho tụi con xièm với :LoveStruc:
    • 15 năm
    • 3,344 Bài viết

• 2,738 Được cảm ơn

@ Mẹ Na: Chị chuộc lỗi mang bông nhà cũ về nhà mới đây, bông mới nở đấy nhé:

19082010004
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

• 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Mỗi lần đọc bài của em là chị lại lăn ra cười. Ráng nhớ tên cái thuốc chuột rồi ghi lại cho chị với. Chị cũng đau đầu với nạn chuột đây!
    @ mẹ Ngộ: Ới mẹ Ngộ, em còn mớ hạt giống vưỡn chưa qua chị lấy được, tệ quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,864 Được cảm ơn

Hai cô giáo lo đi ngủ hết trơn để học trò quậy phá banh nhà lồng luôn nè trời, em tranh thủ quậy thêm tí nữa rồi còn dzông...:Battin ey:

Chị Loa Kèn ơi, em mê cái giàn hoa đậu biếc nhà chị quá, nghe nói hoa này nấu nước uống được luôn đó chị, nấu ra màu xanh nhìn đẹp mê ly mà không biết uống vô nó ra làm sao, hoa này chị trồng ở đây hay "ở bển" vậy chị :Thinking:
    • 1,522 Bài viết

• 5,473 Được cảm ơn

Bon chen với mẹ Haneul, con cũng có bài thơ con cóc (toàn a với à) mừng nhà mới đây ạ:
    Lớp học của chúng ta
    Từ ngày sáng lập ra
    Tính đên nay thì đã
    Qua 7 lần dọn nhà

*
    * *

Góp vài lời thơ ca
    Chúc mừng lớp học ta
    Luôn vui mừng hát ca
    Cùng hoa lá vườn nhà

Và đây bông ngọc bút trắng tinh khôi:
    Ngocbut2

Cộng với chút góc xanh trên sân thượng:

Manhmanh

Cuối cùng là mời Sư phụ, GV thỉnh giảng & các đồng môn ăn hoa quả ạ.:Smiling:

DelPartyEaster_LrgV
    9Udfp7

iFNVp7
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Chị Loa Kèn ơi, em mê cái giàn hoa đậu biếc nhà chị quá, nghe nói hoa này nấu nước uống được luôn đó chị, nấu ra màu xanh nhìn đẹp mê ly mà không biết uống vô nó ra làm sao, hoa này chị trồng ở đây hay "ở bển" vậy chị :Thinking:
    Vậy sao, lần đầu chị nghe đấy. Hoa nhìn xinh lắm, như hoa hồng xanh ý. Chị đang canh hạt, cây dễ trồng lắm, lên như cỏ vậy, bữa nào gom nhiều nhiều chị gửi một mớ vào trong đó cho mọi người trồng thử nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 12 năm
    • 5,279 Bài viết

• 24,525 Được cảm ơn

Ái dzà, ngưỡng mộ đậu biếc nhà Loa kèn quá:LoveStruc:
    • 2,131 Bài viết

• 14,755 Được cảm ơn

Đậu biếc này đợt này mình mới thấy ở HN, các năm trước ko thấy có. Chắc thấy các mẹ WTT điên lên vì trồng trọt nên cỏ cây gì bình thường trồng ở rào giậu cũng đánh hết ra để bán cho các mẹ :Laughing:
    • 1,788 Bài viết

• 9,443 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loakenthangmuoimot Xem bài viết
    C
    daubiec
    Chị, chị ui cây đậu biếc này đẹp quá. Hôm trước không nhớ e đi trên phố nào thấy nhà người ta cũng có 1 giàn nhìn mê lắm cơ. À, hình như chợ Mơ cũng có bán hay sao đó chị . Cây này trồng mút mùa không chị?
    • 1,522 Bài viết

• 5,473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loakenthangmuoimot Xem bài viết
    Vậy sao, lần đầu chị nghe đấy. Hoa nhìn xinh lắm, như hoa hồng xanh ý. Chị đang canh hạt, cây dễ trồng lắm, lên như cỏ vậy, bữa nào gom nhiều nhiều chị gửi một mớ vào trong đó cho mọi người trồng thử nhé.
    Chị loa kèn ơi, đúng là hoa đậu biếc này có nhiều tác dụng lắm, trước có loại dầu gội Essential (sau đổi thành Feather) có dùng chiết xuất này cho dầu gội làm mượt tóc.
    Ngoài ra hoa đậu biếc kết hợp với một số loại quả khác xay sinh tố uống mát có lợi cho sức khỏe vì họ nói hoa đậu biếc chứa nhiều chất beta-lyrotene, là một chất chống oxy hóa. Dùng nhiều sẽ tăng khả năng chống ung thư.
    Tuy nhiên nhà có trẻ con thì cẩn thận, nhắc các cháu k ăn hạt đậu biếc vì có chất kích thích niêm mạc tiêu hóa gây nôn ói, tiêu chảy.

Bữa nào chị gom hạt được nhiều nhiều, gửi cho các mẹ ở MN mà còn dư thì cho em xin vài hạt nhé, em đang muốn trồng lại cây này, trước đây khoảng hơn 10 năm nhà em có giàn đậu biếc thật đẹp nhưng giờ thì không còn nữa rồi.

Cảm ơn chị trước nha:Rose:
    9Udfp7

iFNVp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11,087 Bài viết

• 65,035 Được cảm ơn

Trời, ngủ một giấc thức dậy có nhà mới! Phái gì đâu á!

Cám ơn mẹ Na xây nhà đẹp, mỗi tầng lại đẹp thêm mới chết chứ. Cám ơn các học trò làm thơ tân gia xôm tụ nữa. Nãy giờ sp đọc mà hổng dám cười vì cười... là bị đau ba sườn quá!

Huhuhu... bữa hổm sp bị ngã xe, cấn cái ba sườn vô gốc cây. Hổm giờ nó đau nhưng đau "dừa dừa"; hôm nay sp lại chạy xe 2 bánh hổng hiểu sao hồi trưa giờ dìa nó... đau nhiều! Cười cũng đau mà làm cái gì nó cũng đau, dễ điên quá.

Anyway, nhà mình hay quá, lớp mình giỏi quá. Sư phụ cám ơn các học trò đã làm cho cái góc vườn online này của chúng ta ngập tràn niềm vui.

Đem cái hình này đặt vô trong lớp, mừng tân gia cái coi.

DSC05432

Trả lời câu đố hoa: Lily đúng! Đó là Phong lữ thảo / Perlagonium, dân nhập cư từ Walnut Creek. Cái này sp post hình rồi mà mấy trò hổng nhớ...hihihi... bị gạt, tưởng hình mới toe!
    • 2,131 Bài viết

• 14,755 Được cảm ơn

Cô HX ơi cô có thấy báo nhận đc hạt cosmos chưa ạ?
    • 2,131 Bài viết

• 14,755 Được cảm ơn

thang8027

tặng cả nhà. Tớ cứ phương châm : Chậm mà chắc
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)