TIN TÀI TRỢ.

20 mẫu nhà trệt đơn giản mà đẹp, chi phí xây dựng dưới 500 triệu

• 352K Lượt chia sẻ
  • 1.1M Lượt đọc
  • 106 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 383 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Thời buổi giá cả đắt đỏ như hiện nay, việc có một tổ ấm của riêng mình không phải là điều dễ dàng. Nhiều người phải tích cóp, cân nhắc, đắn đo rất nhiều trước khi quyết định xây một ngôi nhà. Trong điều kiện chi phí có hạn, bạn có thể tham khảo 20 mẫu nhà trệt sau đây.

Với giá thành xây dựng rẻ, mẫu nhà đẹp, tiện nghi, hy vọng sẽ giúp ích cho những ai đã và đang có ý định xây một ngôi nhà nhỏ với giá cả hợp lý.

1. Mẫu nhà trệt 8m x 15m, mái ngói đơn giản

1
    Nhà có 3 phòng ngủ, 1 bếp ăn hình chữ L kết hợp với WC. Phí thi công xây dựng ngôi nhà này khoảng 350 triệu.

2. Nhà hiện đại, 10m x 10m
    2
    Giá xây dưới 500 triệu đồng, có chỗ để xe hơi nho nhỏ, thông thoáng trước nhà. Kiến trúc nhà theo phong cách châu Âu, gồm 1 phòng khách, 2 phòng ngủ, bếp và nhà vệ sinh. Trước nhà ốp đá granite giá rẻ.

3. Nhà có sân vườn đẹp, 12m x 15m, kiến trúc tân cổ điển
    3
    Nhà được thiết kế trên khu đất rộng 400m2, nhà 12m x 15m này bao gồm cả sân vườn, xung quanh ngập tràn không gian xanh thoáng đẹp. Mái che hình chữ A dốc 2 chiều. Nhà có 4 phòng ngủ, 1 phòng khách, nội thất bếp ăn đẹp.

4. Mẫu nhà 60m2 đẹp
    4
    Nhà mái thái lợp ngói, khu đất rộng nhưng chỉ thi công nhà trên diện tích 9m x 8.5m nhằm tiết kiệm chi phí cho gia đình.

5. Nhà 10m x 8m kiến trúc Mỹ
    5
    Nhà này được thiết kế theo mô hình nhà cấp 4 của Mỹ, với gam màu hiện đại, mái lợp tôn giả ngói màu xanh nghi, diện tích 80m2

6. Nhà chữ L, 9m x 14m đẹp
    6
    Mẫu nhà 3 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 bếp ăn, 1 nhà vệ sinh rất hợp cho gia đình từ 4 đến 6 người sinh hoạt thoải mái trong diện tích 136m2

7. Nhà 70m2
    7
    Chi phí thiết kế ngôi nhà này khoảng tầm 250tr đến 350tr tùy theo vật liệu ở địa phương và giá nhân công xây dựng. Nhà có 2 phòng ngủ.

8. Nhà 50m2 đẹp
    8
    Kinh phí xây nhà này chỉ tầm 200 triệu đổ lại. Nhà 50m2 có 2 phòng ngủ, 1 phòng khách nhỏ, 1 phòng bếp kết hợp với bàn ăn, 1 WC, phù hợp với gia đình trẻ.

9. Nhà cấp 4 diện tích 60m2
    9
    Với mặt tiền ngang 6m dài 12m bạn có thể xây nhà cấp 4 diện tích 60m2, để dành 2m làm sân và bồn hoa. Kinh phí xây dựng từ 170 triệu đến 200 triệu tùy theo yêu cầu và sở thích xây dựng

10. Nhà 15m x 10m
    10
    Kinh phí xây dựng nhà khoảng 800 triệu, dành cho nhà từ 5 đến 10 thành viên sinh sống thoải mái. Nhà gồm 4 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 phòng thờ, 2 WC và 1 bếp ăn đẹp, có gara ô tô thiết kế cầu kì một chút nhưng khá đẹp.

11. Mẫu nhà trệt 150m2 có sân vườn đẹp
    11
    Ngôi nhà 150m2 mái Thái này có kiến trúc vừa hiện đại vừa truyền thống. Nhà có 2 lối đi ở phía mặt tiền và ở hậu phía cửa ô tô ra vào. Nhà có nội thất đẹp gồm 1 phòng khách, 1 bếp ăn, 1 thư viện sách.

12. Mẫu nhà trệt 80m2

12
    Chi phí xây dựng cho ngôi nhà 80m2 này khoảng 500 triệu

13. Mẫu nhà mái lệch theo phong cách Tây Âu
    13
    Nhà có diện tích 100m2, gồm 3 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 bếp, 1WC

14. Một ngôi nhà vườn 15m x 20m

14

15. Nhà mái ngói kiểu Thái 13m x 20m
    15

16. Một mẫu nhà mái ngói khác
    16

17. Mẫu nhà 8m x 18m

17

18.
    18

19.

19

20.
    20

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thật sự lên hình thì đẹp thế này, nhưng theo em nghĩ thực tế chắc chỉ đạt 50% như phối màu !
    Không ký đâu, đừng nhìn làm gì !
    Đã bảo không ký rồi mà !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 99 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em có một ước ao em có một khát khao nhà đẹp nhà đẹp
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

m muốn xây kiểu nhà đầu tiên ấy, nhưng chia làm 4 phòng ngủ đc k chủ top
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 199 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Chả thấy đẹp gì cả.
    Em sinh năm 1992 ạ.
    Chuyên cung cấp hạt giống cây giống hoa rau củ quả chất lượng.
    FB : www.facebook.com/NgaNgoGarden
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhìn phối cảnh thì rất là đẹp nhưng ra thực tế thì khó đươc như vậy với cả tình hình kinh tế hiện nay thì 500 triệu khó mà có thể xây được những căn nhà như thế này
    • 332 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    oánh dấu
    Bí mật làn da sạch mụn ở đây nè :

https://zaodich.webtretho.com/forum/f...ng-da-2218316/
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ad cho e hỏi. Em muốn thi công thô như mẫu số 1 thì hết khoảng bao nhiêu. Nếu hoàn thiện thì bao nhiêu ạ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ thế. Chỉ là theo thiết kế thôi chứ giá cả chắc hơn.
    • 754 Bài viết

• 1,477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích quá, nhưng em chưa có mảnh đất nào
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 556 Bài viết

• 1,051 Được cảm ơn

nếu đc mình cũng chỉ thích ở nhà cấp 4, thoải mái rộng rãi, việc dọn dẹp cũng dễ dàng
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhìn đẹp quá các chị nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 229 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẫu nhà này theo kiến trúc đều có diện tích và địa điểm đẹp.
    Nhưng thực tế ở việt nam, ở miền nông thôn thì không nói làm gì, còn ở thị trấn với thành phố, khó có thể mua được miếng đất chiều ngang mà từ 5m trở lên thì có mà tiền tỷ.
    Thực trạng bây giờ toàn là đất phân lô ngang từ 4, 5 m chiều ngang, nên thiết kế nhà rất khó, nếu làm nhà lầu thì chỉ lấy dược ánh sáng từ truóc và đằng sau, nhà cấp 4 thì chịu.nhà mình cũng nhà lầu, nhiều của lắm đấy, nhưng sau 2 năm các nhà họ cũng chồng tầng, thế là hết ánh sáng, lúc nào vào bếp, phòng cũng fai mở đèn, ban công thi thoảng ra thì mưới mở, ko sợ trộm.
    mà thường thấy trên các diễn đàn toàn là lấy các mầu nhà ở nước ngoài với diện tích lớn, chả thấy có diẹn tích nhỏ gì cả
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thích mẫu nhà số 9, nhà cấp 4 nhưng sang trọng bên trong đầy đủ tiện nghi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẫu số 11 chi phí khoảng bao nhiêu vậy nhỉ? Có thể chi tiết hơn k?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẫu 11 có bản chi tiết hơn k nhỉ? Giá khoảng bao nhiêu vậy?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thời buổi này nhà thành phố rất là khó rồi. Mình nghĩ nếu chi phí eo hẹp tốt hơn là xây dựng nhà dư 1-2 phòng cho thuê. ôi ước mơ có nhà thành phố xa vời vợi~~~~
    --- nha pho dep -- biet thu dep -- nha xinh -- thiet ke nha dep --
    • 72 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẫu nhà ở trên có bản vẽ chi tiết không ad? Chỉ có hình mặt tiền như vậy làm sao tham khảo để xây dựng được hả ad?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ không gì là không thể khi mình biết tính toán chi phí và vật liệu xây dựng cách thiết kế sao cho phù hợp nhất là được rùi
    • 18 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Làm theo mấy cái mẫu này chắc nhà nào có oto thì hôm sau dậy chỉ thấy còn mỗi cái khung nhỉ/...;d
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6