TIN TÀI TRỢ.

Xin thông tin cập nhật mới nhất về du lịch Quảng Bình(đặc biệt có mẹ nào hiện đang ở Quảng Bình chia sẻ giúp em nhé!)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 4.46K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các anh chị ơi,
    Em mở topic này tuy nội dung ko mới, trên forum cũng đã đề cập nhiều về thông tin du lịch tại Quảng Bình rồi, nhưng em thấy phần lớn thông tin chưa được cập nhật mới nhất. Chả là dịp nghỉ 30/4 này, em dự định sẽ đi Quảng Bình 1 chuyến, đã book vé xe Hoàng Long đi đêm 27/4 rồi(nhưng chỉ book được vé 1 chiều, các phòng vé Hoàng Long không bán vé khứ hồi nhỉ?), và đêm 30/4 sẽ về. Em muốn xin các mẹ chia sẻ giúp em thông tin tất tuột mới nhất như sau:
    - đến Đồng Hới thì dịp này có nhà nghỉ hay khách sạn nào giá rẻ không ạ? và có cần phải book phòng trước từ bây giờ không? ( tiêu chí chúng em đi du lịch bụi mà), mà không cần thiết phải sát biển, vì em nghĩ là cùng trong thành phố thì vài ba km không xa là bao.
    - ở Đồng Hới có xe bus hay xe tuyến đi động Phong Nha và động Thiên Đường không ạ? nếu có thì giờ giấc các chuyến như thế nào, điểm đón ở đâu ạ? Và nếu không có thì có chỗ nào có dịch vụ cho thuê xe máy đảm bảo không ạ?
    Chúng em dự định chỉ đi thăm 2 động Phong Nha, Thiên Đường sau đó chơi biển Nhật Lệ thôi ạ, đi đêm 27/4 về đêm 30/4. Các mẹ tư vấn thêm cho em về lịch trình với ạ.Dự kiến chi phí trong vòng 5 triệu đổ lại cho 2 người thôi các mẹ ạ, du lịch bụi bình dân khám phá, vui là chính mà.
    Các mẹ ở Quảng Bình cùng toàn thể các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp em với ạ. Em đang cần thông tin gấp, các mẹ giúp em với nhé!Em cảm ơn nhiều lắm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Huhu, các mẹ toàn đi Đà Nẵng thôi à, không có mẹ nào đi Quảng Bình ạ?
    • 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ này 30-4 cũng đi QB đây, đi cùng ng yêu, quê nội mình ở đấy nhưng ngày xưa loanh quanh xó nhà nên cũng mù tịt, giờ chả nhớ đc j Lão nhà mình thì book vé tàu 29- mùng 2 , nhưng ks thì dc cái thằng Luxe ngon ngon lại full mất. Đi chơi thì thuê xe máy , chác ks có dịch vụ, ko thì mình hỏi thôi. Tiêu chí ăn chơi ngon, khỏe , rẻ mà. Giờ vẫn đau đầu vụ ks, sợ k book trc hết phòng. Đang định gọi hỏi mấy ng bạn cũ mà chưa tìm đc ai
    • 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hichic, mình cũng đi cùng chồng sắp cưới, lên forum nguoiquangbinh.net có 1 bạn người QB rất nhiệt tình giúp đỡ, bạn ấy book phòng, tìm thuê xe máy và book cả vé xe về cho nữa, bạn tham khảo thử xem, bạn ấy có nick traitimhong nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 106 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

mẹ nào có kinh nghiệm đi Quảng Bình vào đây share đi. Năm nay gia đình mình muốn đi nhưng chưa có kinh nghiệm gì
    • 1,633 Bài viết

• 4,860 Được cảm ơn

2 mẹ con nhà em năm nay cũng muốn đi Quảng Bình đây ạ.
    Mẹ nào đi có tí kinh nghiệm chia sẻ nhé.
    Chung tay giúp đỡ bệnh nhi nghèo mắc bệnh EB - ly thượng bì bọng nước
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...ai-da-1575532/
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 95 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em xin gửi các mẹ kinh nghiệm của mẹ totomeo vừa đi về dịp 1/5 này. Các mẹ tham khảo nhé.

Chào các mẹ. Tình hình là nhà em vừa đi Sunspa về sáng 1/5. Giữ đúng lời hứa em lên đây share với các mẹ đây
    Trước tiên là phải cảm ơn chị Huệ VD Tour đã đặt phòng cho nhà em, đúng phòng tầng cao như em yêu cầu (tầng 3 - nhà A2). Ở SS không có thang máy nhưng em là bà bầu mà leo tầng 3 vẫn okie, không vấn đề gì cả (trộm vía ). Bản thân em thì thấy view ở A2 cũng không đến nỗi nào, không nhất thiết cứ phải đặt bên nhà B, hehe
    1. Về phòng ốc ở SS: Em thấy okie đấy chứ các mẹ, trước khi đi em cũng lo lắm vì các mẹ bảo là phòng chỉ đáng tiêu chuẩn 3*. Riêng em thì thấy phòng thế là okie roài, phòng sạch sẽ, giường rộng, view ổn, chỉ riêng cái điều hòa là hơi lởm, điều khiển mãi mới được, hì hì. Em đã từng ở Vinpearl NT và Vinperal ĐN (5*) nhưng chỉ thấy phòng rộng hơn và trang thiết bị mới hơn một chút thôi các mẹ ơi.
    2. Về Khuân viên của SS: Quá ổn, mát, nhiều cây (khoản này em thích ), bể bơi thì được nhưng nước hơi bẩn (nhiều mùi hóa chất) tuy nhiên em cũng không care lắm. Bãi tắm đẹp nhưng hơi dốc
    3. Về service: Thái độ phục vụ của nhân viên thì ngoan nhưng phục vụ chậm chạp và hơi cứng nhắc. Em nhờ nấu cháo sáng cho em bé 1.5 tuổi mà không chịu nấu (cháo lấy cháo trắng Buffet sáng, nhờ thái thêm rau vào đun lên thôi rồi trộn ruốc em mang đi mà cũng không chịu) làm em sau một hồi cáu quá phải buông một câu: đi tất cả các resort mà chả bao giờ gặp trường hợp từ chối khách như thế này. Đến lúc đấy các bạn ấy mới bảo là thế thôi để em mang vào bếp nấu cho chị, hix, chán luôn.
    Ngày đầu tiên nhà em đến sợ mọi người mệt nên em đặt ăn trưa ở trong SS. Em can các mẹ định ăn ở trong đấy nhé vì ăn một bữa chắc mất 3h Nhà em đặt ăn trưa từ sáng, đã fix 12h ăn, thế mà 12h hơn xuống ngồi đến 12h30 bưng ra được 1 món, 1h bưng ra thêm món nữa, em bực quá bảo chồng xuống xem thế nào thì hóa ra họ nấu theo cái kiểu sẽ tập hợp tất cả thực đơn của các nhà vào, trùng món nào thì nấu một thể, không cần biết là ai ăn trước ai ăn sau, bó tay. Nên các mẹ suy nghĩ kỹ trước khi đặt ăn nhé Được mỗi cái là nấu ăn cũng ngon, không đến nỗi nào.
    4. Về ăn uống ở Đồng Hới: Vote cho Lợi Nga và cơm niêu Minh Phượng. Lợi Nga thì hôm em đến không có nhiều đồ hải sản lắm nhưng nhà em chỉ có nhu cầu ăn uống bình thường nên thế cũng okie roài. Mực trứng hấp và tôm nướng thì cực tươi, to và ngon, em đặt một con cá gì mà gần giống cá thu ấy (quên không hỏi tên vì thấy bàn bên cạnh đặt ) rán ăn thịt chắc ngọt mà ngon lắm các mẹ ah.Chem chép xào thì không có nên không thử được. Riêng hôm đấy chỉ có cơm là bị sống nên hơi bị mất điểm thôi. cả nhà em ăn bẹt nhè thế mà hết có >1,4tr cho 9 người
    Cơm niêu Minh phượng theo em đánh giá là ngon, rẻ, hợp lý sau mấy ngày ăn chán hải sản rồi.
    Riêng quán Hải Yên thì can các mẹ nhé, nấu ăn thì được nhưng đắt, đồ ăn cũng không phong phú, phục vụ chậm, hứa nhiều hơn làm
    5. Đi lại ở QB: taxi Mai Linh mà giã (nhưng sao taxi trong đấy cảm thấy đắt hơn ngoài này các mẹ ah, tốn phết) nên nhà mẹ nào chỉ có vợ chồng và con cái thì thuê xe máy đi cho sướng
    Hôm em đi động Thiên Đường có thuê xe 12 chỗ của một anh tên là Quảng, xe mới, điều hòa mát, rẻ hơn đi taxi (taxi Mai linh 7 chỗ đi 3 điểm Thiên Đường, Suối Moọc và hang Tám Cô là 14tr giới hạn 8h, sau 8h thì trả thêm 70k/h, còn thuê xe anh này thì mất có 1,8tr cả ngày, chả giới hạn gì, tiền bến bãi anh ấy trả. Số đt anh ấy đây ah: 0935.274.666)
    Em recomment các mẹ nên đi Thiên Đường và suối moọc nhé, Động rất đẹp và suối rất mát. Mẹ chồng em vào động mà cứ thích mê vì bà mới được đi động ở Hạ Long thôi, em phải công nhận là Thiên Đường quá đẹp, các mẹ đi và tự cảm nhận nhé
    Còn suối Moọc thì lúc đầu vào chưa đến chỗ nghỉ thì cảm nhận là thất vọng vì suối bị cạn nên cảnh chả có gì (bố chồng em chưa đến nơi đã quay ra). Nhưng chịu khó đi đến chỗ nghỉ của thì đúng là bõ công. Đang nóng nắng là thế mà nhìn thấy cả một khoảng không gian toàn nước trong xanh ngắt, suối chảy ầm ầm, cảnh đẹp lắm các mẹ ah, hết cả mệt mỏi. Ở trong đấy ban quản lý có sắp xếp chiếu nghỉ bên bờ suối (có bóng cây nên rất mát, nước suối thì khỏi nói rồi, chảy từ lòng đá ra nên mát lạnh. mẹ nào muốn bơi nhớ mang áo bơi đi nhé). Nhà em đặt ăn một con gà nướng mật ong, tôm suối nướng (rất ngon), cá suối kho tộ (ngon lắm), cơm canh, mít non luộc, đồ uống thoải mái hết tầm 1,4tr/9 người.
    6. Đi tàu: nhà em đi tàu SE1 ngồi mềm điều hòa, về SE2 nằm khoang 6. Cảm nhận là mệt các mẹ ah, chắc là do em đang có bầu >5 tháng và có con nhỏ 1.5 tuổi nên mệt hơn (mặc dù là con em đã cô giúp việc chăm hết rồi đấy nhé). Nên lần sau đi thì em chắc chỉ trung thành với máy bay thôi, con em nó thoải mái hơn mà em cũng đỡ mệt hơn, hix.
    Tổng kết: Chuyến đi nhà em có thể nói là thành công tốt đẹp, bố mẹ chồng em rất rất thích (nên em cũng thấy vui lây). Bản thân em thì thấy Quảng bình và SS là nơi em vẫn muốn quay lại nếu có dịp. Vài điều chia sẻ với các mẹ. Chúc các mẹ có một kỳ nghỉ happy nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,029 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tổng kết thông tin cần nhớ là : Ngủ ở SS, đi xe ML, ăn ở Cơm niêu Minh phượng và Lợi Nga. Cảm ơn mẹ NhatDuy nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 106 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Ngoài SS ra còn khách sạn nào ở biển ổn ổn ko các mẹ? Minh Phượng với Lợi Nga là ở biển hay trong thành phố hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cam on cac me da chia se
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 217 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Vào mùa cao điểm sao diễn đàn vắng quá
    • 73 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Xin phép lôi topic lên. Hè năm nay em định tổ chức cho công ty đi du lịch Quảng BÌnh.Hiện em có 1 số thắc mắc rất mong các mẹ thông thái chia sẻ ít kinh nghiệm ạ:
    1/ Ở
    - Em tính ở khách sạn Công Đoàn, nhưng chưa biết ra sao? Mẹ nào ở rồi cho em ít feetback về phòng ốc, serve, cũng như gần biển không ạ?
    2/ Ăn uống:
    - Nếu em ở khách sạn Công đoàn thì các quán ăn nào gần đấy ăn ổn mà giá không quá chát ạ? Em tính đi bộ quanh đấy thôi ạ
    3/ Chơi:
    - Em tính đi trong 1 ngày động Phogn Nha và Thiên Đường nhưng không biết giá thuê xe khoảng 24 chỗ là bao nhiêu?
    - Giá vé ở 2 địa điểm này và các lưu ý?
    - Ăn trưa nếu đi 2 địa điểm này thì có thể ăn ở đâu
    -Bên tour báo là 800k/người cho gói dịch vụ đi 2 nơi trong ngày này mà không biết như thế nào, có mẹ nào đi tour địa điểm này rồi thì cho em ý kiến với ạ.
    Cám ơn các mẹ và hóng các mẹ
    HÀNG THU ĐÔNG CHO BÉ THEO PHONG CÁCH KOREA LIÊN TỤC UPDATE
    https://zaodich.com/forum/f2758/hang-...n-tuc-1777757/
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn tới quảng bình du lịch thì nên thuê xe máy đi cho rẻ. Có thể trải nghiệm được nhiều cảnh quan du lịch nổi tiếng mà đi thoải mái nửa.Bạn tới khách sạn Thảo Trang ở gần Ga Đồng hới giá phòng 200k/1 ngày khách sạn đẹp sạch sẻ, bạn co thể liên hê để mình gửi ảnh khách sạn cho bạn tham khảo, có cho thuê xe moto giá 150k/ 1 ngay.mà moto di còn tốt lắm xe cua honda nen cung ton it xăng nếu bạn đi cả gia đình thì khách sạn cũng có xe oto innova cho thuê giá 1 triêu/1 ngày .khách sạn sẻ hướng dẩn bạn tận tình các địa điểm du lịch nên tới ở Quảng Bình và các địa điểm ẩm thực đặc sản và thời gian đi khoảng bao lâu để bạn có thể căn được thời gian đi cho hợp lý.bạn có thể đi xe máy tới biển Nhật Lệ ngắm cảnh bình minh và tắm biển thoải mái cach khach san khoang 3 km và khách sạn sẻ hường dẩn bạn nên mua hải sản ở đâu vừa rẻ vừa tươi về làm quà cho gia đình và người thân.sđt 0523836294 hoac 0914085123
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tháng 7/2017 này, gia đình mình có dự định đi du lịch Quảng Bình 4 ngày (có cả người già và trẻ nhỏ).
    Mong được sự tư vấn của mọi người về lịch trình, khách sạn (gần biển, có bể bơi), nhà hàng ăn uống với tiêu chí sạch sẽ, ngon, bổ rẻ ạ.
    Ko biết sau vụ formosa nước biển và hải sản ở Quảng Bình đã an toàn chưa?
    Mong được sự tư vấn của mọi người.