TIN TÀI TRỢ.

Xin kinh nghiệm đi biển Thiên cầm - Hà Tĩnh

• 14 Lượt chia sẻ
  • 166K Lượt đọc
  • 379 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,938 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cửa Lò thì vào KS.Xanh (Green Hótel) mà ở Hoà ơi. Tươngg đối sạch, có bể bơi, mát mẻ, nhân viên cũng nhiệt tình, giá cả thì cũng ko đắt, khuôn viên rộng, hỏi chị Nhung số điện thoại mà hỏi đặt phòng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tigon
    Cửa Lò thì vào KS.Xanh (Green Hótel) mà ở Hoà ơi. Tươngg đối sạch, có bể bơi, mát mẻ, nhân viên cũng nhiệt tình, giá cả thì cũng ko đắt, khuôn viên rộng, hỏi chị Nhung số điện thoại mà hỏi đặt phòng
    Khách sạn này ở ngay mặt đường nhìn ra biển, qua đường là đến biển luôn đó. Phía dưới còn có một siêu thị nữa. ở cũng OK lắm đó!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Hichic, nghe kể về KS Xanh rồi, cũng thích lắm, nhưng mà đã trót bảo anh ở cơ quan là nghỉ ở KS nhà anh ấy rồi nên ngại bỏ lắm, mà chỗ KS đó cách biển 200m cơ, tiếc quá.
    .................
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 138 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mong mọi người cập nhật thông tin mới về Thiên Cầm giúp mình nhé! Gia đình mình sắp tới định đi TC và cũng chưa đặt được phòng KS. Ai đã đi rồi thì tư vấn giúp mình nhé!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Năm ngoái ko thực hiện được ý định đi Thiên cầm, năm nay nhà mình đi vào dịp 30/4 - 1/5.
    Mình ko đặt phòng trước nên việc thuê được phòng khá trục trặc, nhà mình nghỉ bên nhà điều dưỡng của CA, khuôn viên khá rộng, có hai dãy nhà mới xây nằm xen kẽ giữa những rặng phi lao, chỉ băng qua một con đường là ra đễn biển rồi. Nếu mẹ nào đi nghỉ ở đây thì nên đặt phòng trước (hỏi 1080 của Hà tĩnh sẽ có số ĐT của các khách sạn ở đây) giá sẽ rẻ hơn vài chục ngàn nếu ko đặt trước. Đặt ăn ở KS giá khá rẻ (nên đặt theo món, ko theo suất), bên cạnh đó nhân viên phục vụ khá nhiệt tình và thân thiện. Có hai loại hải sản nên thưởng thức là mực và ghẹ rất tươi ngon. Ở đây mình thích món rau muống xào, ngọn rau rất đều nhau, khi xào vẫn rất xanh và giòn (các mẹ nên nếm thử). à còn thịt bò nữa mềm và tươi.
    Bãi biển hôm đầu tiên mình đến nước khá sạch và trong, bị mưa mất 1 hôm nên những hôm sau nước ko được OK lắm, bãi ngắn và quy hoạch các nhà nghỉ ko được đẹp như Cửa lò. Phía bên trái đường vào khu nghỉ có một con đường dọc biển (song song với đường sang Thạch hải) sau này chắc sẽ là khu trung tâm của Thiên cầm còn bây giờ mới chỉ có con đường mới được làm và những rặng phi lao thôi. Từ Thiên cầm sang Thạch hải chỉ khoảng 20km, đường khá tốt, bên Thạch hải thì vẫn chỉ là dịch vụ du lịch nghiệp dư, dân ở đây rất mộc mạc và thật thà.
    Có một điều mình ko ưng lắm là ở Thiên cầm có một nghĩa trang khá to (cỡ bằng Văn điển - HN) phía sau lưng các nhà nghỉ, gần cuối bãi, cứ ghê ghê thế nào ấy. Bên cạnh đó thì hình như quy mô khu du lịch nhỏ nên ko được chú trọng lắm về vệ sinh môi trường đối với người bán hàng dọc biển cũng như khách du lịch, các bãi cát ko sạch và ko được dọn về sinh thường xuyên bằng Cửa lò. Nếu cứ để tình trạng như vậy thì chỉ vài năm nữa sẽ còn rất ít người đến đây nghỉ
    Nói chung ai chưa đi thì nên đi cho biết vì đường xá ở đây khá đẹp và sạch (ngoại trừ khi vào làng chài). Ngoài ra ko có chuyện chèo kéo khách như ở Sầm sơn. Nếu có điều kiện các mẹ nên đi chợ quê, dọc đường từ Cẩm xuyên vào Thiên cầm có một chợ quê nhỏ thôi nằm ngay bên phía trái đường, chợ nhỏ được dựng bằng tre và cọ, khá thấp, muốn mua hàng phải cúi ngươi xuống, chợ chỉ họp một tí buổi sáng nhưng nó phản ánh đặc trưng của một vùng quê. Nên mua vừng, lạc, hàng tăm (giá khoảng 9K, củ nhỏ, trắng, có mùi thơm đặc trưng khi xào nấu) và dưa hấu (tươi, đỏ, có cát nhưng rất nhiều nước, quả nhỏ chỉ khoảng >1kg ~ 4k).
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Hin ơi, có thêm mình là đồng hương đây, quê nội mình cũng ở Thiên Cầm. Đợt 30/4-1/5 vừa rồi mình cũng về đó nhưng mà thời tiết lạnh phải đến ngày 30/4 tháng mới bắt đầu tắm được
    iiiii
    • 360 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình hay đi Cửa Lò , nhưng chưa bao giờ đi Thiên Cầm cả. Nghe nói chỉ cách CL 50-60 km nữa , thấy mọi người cũng khen Thiên Cầm lắm lắm. Vậy có ai đã từng đi Thiên Cầm chia sẻ với bố cháu cái , hè năm nay đang định đi TC đây Cảm ơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,035 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Nannys
    Nhà mình hay đi Cửa Lò , nhưng chưa bao giờ đi Thiên Cầm cả. Nghe nói chỉ cách CL 50-60 km nữa , thấy mọi người cũng khen Thiên Cầm lắm lắm. Vậy có ai đã từng đi Thiên Cầm chia sẻ với bố cháu cái , hè năm nay đang định đi TC đây Cảm ơn nhiều
    ơ năm ngoái chồng em đi Thiên Cầm, thấy bảo là bãi biển sạch, đẹp và yên tĩnh nhưng dịch vụ chẳng có gì mấy đâu bác ạ. Nhất là khoản hát karaoke là không giải quyết được vì có mỗi 1 quán, hát buồn cười lém. :4:
    ResizeofRotationofDSC01468-2ResizeofRotationofDSC01467-2ResizeofRotationofDSC01466-2ResizeofRotationofDSC01462-2
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,035 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

À quên, bổ sung thêm một tý bác ạ. Đấy là mọi thứ đều rẻ lắm nhất là mực khô
    ResizeofRotationofDSC01468-2ResizeofRotationofDSC01467-2ResizeofRotationofDSC01466-2ResizeofRotationofDSC01462-2
    • 360 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omaichanh
    ơ năm ngoái chồng em đi Thiên Cầm, thấy bảo là bãi biển sạch, đẹp và yên tĩnh nhưng dịch vụ chẳng có gì mấy đâu bác ạ. Nhất là khoản hát karaoke là không giải quyết được vì có mỗi 1 quán, hát buồn cười lém. :4:
    Cảm ơn mẹ cháu cái
    Mẹ cháu cho thêm cái detail information đi chứ thế này thì ít quá. Karaoke có hay không cũng chả cừn , nhà cháu cũng có rùi ạ , quan trọng là ăn nghỉ thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,035 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ cháu cái
    Mẹ cháu cho thêm cái detail information đi chứ thế này thì ít quá. Karaoke có hay không cũng chả cừn , nhà cháu cũng có rùi ạ , quan trọng là ăn nghỉ thôi
    Để em về hỏi kỹ chồng em nhé rồi sẽ gửi details cho bác ngay ngày mai nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác với bác TĐ tổ chức cho các bố đi đi...thấy bác TD máu lắm rồi...... để chị em chúng tôi ké cửa
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 360 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AL&ML
    Bác với bác TĐ tổ chức cho các bố đi đi...thấy bác TD máu lắm rồi...... để chị em chúng tôi ké cửa
    Gút ai đìa. để tớ kêu thằng chả này rồi bàn tính cái nhở :3:
    Có ai đi Thiên Cầm rồi thì lên tiếng đê , để Hội Bố còn lên chương trình đi biển cho các mẹ, các con hè này cái nào
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/forum/showt...%A7m+t%C4%A9nh
    ở đây này , bác chả chịu tìm hiểu gì cả.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • 360 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt hiểm
    https://www.webtretho.com/forum/showt...%A7m+t%C4%A9nh
    ở đây này , bác chả chịu tìm hiểu gì cả.
    Hehe , cám ơn mẹ cháu. Lười mà
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,073 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố nanys ơi, hôm nọ mới biết hàng xóm gần nhà!

Anh chị còn định tổ chức đi TC không đấy, cho em đăng ký đi với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,696 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Chính xác là cách Vinh (chơ nỏ phải Cựa lò mô) gần 70km.
    Bãi biển Thiên cầm đẹp tự nhiên nhưng dịch vụ chưa phát triển lắm.
    Có 1 loại hình dịch vụ ở đó cực hay mà chỉ nên để các Bố khám phá thôi :4:

Bác Loan có đi cho gửi Chuột nhá
    • 360 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ech con
    Bố nanys ơi, hôm nọ mới biết hàng xóm gần nhà!

Anh chị còn định tổ chức đi TC không đấy, cho em đăng ký đi với nhé.
    Có có , hôm tới bàn với TĐ và Loan tình thương đã rồi thông báo sau nhá
    @ nezumi : Thế có nên cho mẹ cháu ở nhà không nhở :3: bật mí giúp đê
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,073 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có có , hôm tới bàn với TĐ và Loan tình thương đã rồi thông báo sau nhá
    hi hi, chị Loan gọi tắt là Loan tình thương tiện nhỉ!!!!!!

Chị Loan tình thương ơi, hôm 28 này thể nào em cũng tranh thủ hỏi thăm chị tình hình chị bàn bạc với 2 anh để tổ chức đi TC đấy nhé!
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Em ủng hộ các bác đi TC, đã lắm. Em thích nhất là bãi biển trong sạch vô cùng, bơi cực dễ vì nước quá mặn, hehe, mực tươi thì quá ngon, luộc hoặc ướp tí hành tỏi, xả nướng lên... chẹp chẹp, ko còn gì bằng, em ấn tượng nhất với món mực đấy.

Còn nhà nghỉ thì các bác cứ nghỉ ở Thiên Ý đi, chứ Công đoàn thì chán lắm. Các bác nhớ book phòng trước nhé, ở khu B cũng ổn rồi, chẳng cần ở khu A đắt tiền làm gì.

Các dịch vụ khác thì ko có gì đâu, buổi tối vắng vẻ và buồn lắm, các bác đừng trông đợi nó đông đúc như Cửa Lò hay Sầm Sơn nhé. Nhưng đi vài gia đình thì cũng đủ vui rồi.

Chúc các bác có chuyến đi thành công và vui vẻ.
    .................