TIN TÀI TRỢ.

xin hỏi kinh nghiệm các mẹ về địa chỉ và chất lượng du lịch nông trại cho trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ, mình làm ban phụ huynh lớp con trai mình, năm nay cuối cấp cô giáo đề nghị ban phụ huynh tổ chức cho các con đi tham quan 1 buổi, mình dự định cho các cháu tham gia du lịch nông trai quanh khu vực HN nhưng mình không biết nơi nào thì chất lượng tốt, các mẹ đã từng có con tham gia rồi chỉ cho mình chút kinh nghiệm với để mình có thể tổ chức cho các cháu 1 buổi vui chơi bổ ích, thanks các mẹ nhiều, mong tin các mẹ sớm, lưu ý chuyến đi có khoảng 100 cháu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Có Eco Farm bên Gia Lâm hoặc là Flamingo Đại Lải có không gian rộng lớn mẹ nó ạ
    Cả 2 cái này con nhà em đều đi rồi
    Ơ Eco thì nhỏ nhưng cũng có thể chia nhièu nhóm ra chơi các khu và đổi vị trí để tránh đông quá, họ có mấy cái hồ nhân tạo bé bé cho bắt cá, mấy ruộng lúa cũng bé bé để cho các cháu tìm hiểu về phương pháp trồng lúa, có một khu cũng bé bé luôn cho các cháu trồng cây (chủ yếu là cây dại nhưng để học cách trồng) và có chuồng bò, chuồng thỏ
    Cái này thì là mô hình thu nhỏ của 1 nông trại đấy ạ
    Còn Flamingo thì là em cho con đi theo nhóm trường Đoàn Thị Điểm do bạn em làm phụ huynh bên đó. Họ có không gian rộng để tổ chức nhiều trò chơi, nếu đặt trước phần ăn uống (từ 300K/người trở lên) thì miễn phí vé vào cổng. Tuy nhiên đi xe lại mất khoảng 50-60 phút và các trò chơi thiên về thiên nhiên chứ không phải nông trại ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có khu trang trại đồng quê đó mẹ ạ, ở khu ba vì ý. Mình nhớ web của khu này là: bavihomestead.com.
    Bữa trước có tổ chức cho mấy bé đi. Vui kinh khủng. Cần thêm thông tin bạn cứ add nick mình nhé( nhungct_dl) . Mình sẽ chia sẻ những thứ mình bít hjhj
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nokian9 Xem bài viết
    Ơ Eco thì nhỏ nhưng cũng có thể chia nhièu nhóm ra chơi các khu và đổi vị trí để tránh đông quá, họ có mấy cái hồ nhân tạo bé bé cho bắt cá, mấy ruộng lúa cũng bé bé để cho các cháu tìm hiểu về phương pháp trồng lúa, có một khu cũng bé bé luôn cho các cháu trồng cây (chủ yếu là cây dại nhưng để học cách trồng) và có chuồng bò, chuồng thỏ
    Còn Flamingo thì là em cho con đi theo nhóm trường Đoàn Thị Điểm do bạn em làm phụ huynh bên đó. Họ có không gian rộng để tổ chức nhiều trò chơi, nếu đặt trước phần ăn uống (từ 300K/người trở lên) thì miễn phí vé vào cổng. Tuy nhiên đi xe lại mất khoảng 50-60 phút và các trò chơi thiên về thiên nhiên chứ không phải nông trại ạ
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungnhung1089 Xem bài viết
    Có khu trang trại đồng quê đó mẹ ạ, ở khu ba vì ý. Mình nhớ web của khu này là: bavihomestead.com.
    Bữa trước có tổ chức cho mấy bé đi. Vui kinh khủng. Cần thêm thông tin bạn cứ add nick mình nhé( nhungct_dl) . Mình sẽ chia sẻ những thứ mình bít hjhj
    Thanks mẹ cháu, mình có đọc bài viết của các mẹ nói về bavihomestead.com rồi, thấy các mẹ kêu kinh khủng mẹ cháu ạ
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nokian9 Xem bài viết
    Mẹ cháu co thể cho mình địa chỉ cụ thể hơn về eco farm ở Gia Lâm được không? Sao mình seach không thấy địa chỉ mẹ cháu ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,827 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibach711 Xem bài viết
    Mẹ cháu co thể cho mình địa chỉ cụ thể hơn về eco farm ở Gia Lâm được không? Sao mình seach không thấy địa chỉ mẹ cháu ạ?
    Erahouse mẹ cháu ạ http://erahousefarm.vn/

Đi theo đoàn đông thì nên gọi điện đặt trước để các em ý tổ chức được chu đáo và để thương lượng lấy giá vé đoàn, rẻ hơn rất nhiều so với giá lẻ niêm yết.
    Tom's website ---------- Tom's Blog
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình ở sài gòn, không biết ở trong nam co loại hình du lịch nông trại như thế này cho trẻ em không nhỉ