TIN TÀI TRỢ.

Xin các mẹ tư vấn nghỉ tuần trăng mật Nha Trang - Huế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 823 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,235 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Tình hình là tháng 7 cưới xong chúng em định đi trăng mật 5-7 ngày, chẳng biết phải đi đâu, nghĩ mãi và định đi Nha Trang - Huế, vì đi một nơi thì ko thích mấy, đi Đà lạt thì buồn mà em thấy cũng chả có gì. Muốn đi Nha Trang để chơi và đi Huế để hưởng ít "văn hóa".

Các mẹ tư vấn giúp em xem đi như vậy có nên không, vì Huế và NT hơi xa nhau?

Thứ hai là bọn em ko muốn đi tour nhưng hai nơi này bọn em đều chưa đi, ko biết nên đi sao cho hợp lý, định là đi tàu Thống nhất lúc đi (ngắm cảnh và thay đổi cảm giác, lại rẻ) và máy bay lúc về nhưng lại thấy đi tàu thì chỉ nên đi đến Huế thôi vì Nha trang thì xa quá (ngồi lâu mệt chết), mà lịch trình dự tính là đi NT trước, hic, ko biết nghĩ sao nữa. Các mẹ bảo có em nên đi Huế trước ko ạ?

Thứ ba là đi chuyển từ Huế đến NT hoặc từ NT đến Huế thì bọn em muốn đi oto, ko biết nên đi xe nào rẻ mà chất lượng tốt?

Thứ tư là các điểm ăn chơi ko thể bỏ qua, các mẹ cho em xin một lịch trình bỏ túi với.

Thứ 5 là bọn em dự tính kinh phí khoảng 13triệu, liệu có đủ ko ạ?

Cuối cùng, có lưu ý gì các mẹ cho em xin luôn với ạ!
    Em xin chân thành cảm ơn và tha thiết mong các mẹ giúp đỡ:Rose::Rose::Rose:

Ejeb

K9aRK9aRp7

Hãy là đời xanh như lời ước hẹn
    Hãy là tình ngọt như đóa môi hôn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình chỉ nói qua cho bạn hiểu
    - Thời gian đi của bạn thế là hợp lý
    - Đi từ Huế đến NT bằng oto không phù hợp với đi trăng mật.
    - Tiền chi phí đi lại tốn kém còn ăn uống ngủ nghỉ thì chẳng là bao

Bạn cho mình mail mình lên cụ thể cho bạn
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì dự định Hà Nội- Nha Trang _ Đà Nẵng - Hà Nội
    Bạn nào có kinh nghiệm share cho mình qua mail nhe : magicfire92010@gmail.com
    Thanks
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magic_fire92010 Xem bài viết
    Mình thì dự định Hà Nội- Nha Trang _ Đà Nẵng - Hà Nội
    Bạn nào có kinh nghiệm share cho mình qua mail nhe : magicfire92010@gmail.com
    Thanks
    Bạn định đi vào thời gian nào và khảng bao nhiêu ngày thì mình mọi người mới cho bạn chương trình được chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,235 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Ko mẹ nào giúp em ạ?

Ejeb

K9aRK9aRp7

Hãy là đời xanh như lời ước hẹn
    Hãy là tình ngọt như đóa môi hôn
    • 1,121 Bài viết

• 8,650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dobby2468 Xem bài viết
    Ko mẹ nào giúp em ạ?
    Em giúp chị đây chị ơi.
    Nói chung là theo em chị nên đi Huế. Vì thật ra Nha Trang chỉ có biển thôi, nếu muốn đi biển chị có thể đi Lăng Cô ở Huế đó chị. Không xa lắm so với thành phố và đặc biệt là ban đêm thì tuyệt vời. Đẹp hơn ở Nha Trang nhiều ( rất lãng mạn)
    Còn nếu muốn đi Huế thì chị có thể đi bằng xe tour, không lâu lắm và cũng rất thoải mái
    Điểm chơi thì nhiều vô số kể
    Như là chùa Huyền Không Sơn Thượng, Đại Nội, Đền Huyền Trân Công Chúa, Lăng Minh Mạng
    Điểm ăn uống thì có: Bánh ướt Huyền Anh, cơm hến Nhỏ ( Trương Định). bún bò Huế ( Lý Thường Kiệt), Ốc (Trường An), bánh bèo nậm lọc và bánh canh Nam Phổ ( quán Nam Phổ)
    Tiếc là chị không đi đúng đợt Festival này, nếu không chắc là honeymoon của chị ấn tượng khó phai lắm lắm luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)