TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn lịch trình đi Nha Trang có con nhỏ từ 2-7t

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.44K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ nào có kn đi Nha Trang có con cho nhỏ tư vấn giùm ạ.M đã book vé đi từ Hn Nt ngày 8.6 ,bay chuyến 8h15 sáng ,về NT HN ngày 11.6 về chuyến 19h30
    1.Tư vấn cho m lịch trình thăm quan,m đã đi NT nhưng cách đây mấy năm k có con bé,m muốn xin tư vấn nếu với các cháu nhỏ thì đi tàu ra đảo có mệt và hợp lý với các cháu k ạ?
    2. M muốn ở khách sạn tầm 300k -500k thì có ks nào có giá đó k ạ,vì m nghĩ ở ks thì cũng chỉ là nơi tối về nghỉ ngơi thôi
    3.Tư vẫn buổi tối nh nơi ăn chơi hợp lý ,cho trẻ con đi chơi ạ,vì m chủ yếu là cho bọn trẻ đi thay đổi không khí,chứ ng lớn thì hầu như đã đi NT rồi ạ,
    Cảm ơn cả nhà ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,595 Bài viết

• 2,812 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DangHuyen1 Xem bài viết
    Các mẹ nào có kn đi Nha Trang có con cho nhỏ tư vấn giùm ạ.M đã book vé đi từ Hn Nt ngày 8.6 ,bay chuyến 8h15 sáng ,về NT HN ngày 11.6 về chuyến 19h30
    1.Tư vấn cho m lịch trình thăm quan,m đã đi NT nhưng cách đây mấy năm k có con bé,m muốn xin tư vấn nếu với các cháu nhỏ thì đi tàu ra đảo có mệt và hợp lý với các cháu k ạ?
    2. M muốn ở khách sạn tầm 300k -500k thì có ks nào có giá đó k ạ,vì m nghĩ ở ks thì cũng chỉ là nơi tối về nghỉ ngơi thôi
    3.Tư vẫn buổi tối nh nơi ăn chơi hợp lý ,cho trẻ con đi chơi ạ,vì m chủ yếu là cho bọn trẻ đi thay đổi không khí,chứ ng lớn thì hầu như đã đi NT rồi ạ,
    Cảm ơn cả nhà ạ
    Gia đình có cháu nhỏ 2 tuổi thì không nên đi tour đảo vì sẽ mệt & không có chỗ ngủ trưa cho cháu nha bạn.

Phù hợp với cháu thì có tour tham quan Vịnh Nha Phu, khu vui chơi giải trí Vinpearl Land, tắm biển Bãi Dài.

Tầm này tiền thì có khách sạn Sea Light, Sen Vàng, Hạ Vàng, 101 Ngôi Sao... trong đó khách sạn Sea Light tiện cho việc đi lại, dạo bộ nhất.

line

Ngày 8/6: Hà Nội - Nha Trang

Từ sân bay về Nha Trang có 3 loại phương tiện chính như sau:

Xe trung chuyển của hãng - 60.000 VND / người.

Taxi Mai Linh: 380.000 VND / lượt. Hoặc có thể thuê xe đón sân bay riêng theo yêu cầu.

------------------------------------------------------------

Chiều tham quan Tháp Bà Ponagar: là một trong những quần thể kiến trúc thuộc nền văn hoá Chăm Pa có quy mô vào loại lớn nhất còn lại ở miền Trung Việt Nam, được xây dựng từ khoảng thế kỉ thứ 8 đến thế kỉ 13, thời kỳ đạo Hinđu (Ấn Độ giáo) đang cường thịnh tại vương quốc Chăm cổ.

Uống cafe ngắm biển Hòn Chồng tại quán cafe Công Viên Hòn Chồng (nơi đây view biển cực đẹp)

Ăn tối hải sản tại các quán dọc bờ kè Trần Phú như: Nhật Phong 3, Hạnh Xuân, Hừng Đông... các quán này chế biến đồ ăn khá ngon, giá khá tốt. Lưu ý nên chọn bàn ở trên lầu sẽ thoáng hơn & có được view đẹp.

line

Ngày 9/6: Tham quan Vịnh Nha Phu

Vịnh Nha Phu gồm Hòn Lao & Suối Hoa Lan - với khung cảnh nên thơ, yên tĩnh, là điểm du lịch sinh thái hấp dẫn du khách khi đến xứ Trầm Hương.

Ngoài chương trình tham quan, quý khách còn được dịp xem và tiếp xúc với các loại động vật quý hiếm như hươu, nai, đà điểu & các loại chim quý khác.

Bên cạnh đó du khách sẽ được tắm biển, suối & xem các tiết mục xiếc thú của các loài chó, khỉ, gấu, voi…

Lưu ý: Khỉ ở đây khá "lanh tay, lẹ mắt" vì vậy khi tham quan cần phải bảo quản kỹ tư trang, không nên cầm "hời hợt" - bọn khỉ mà giật được thì coi như mất luôn.

Nem nướng Đặng Văn Quyên - 04 Phan Bội Châu. Ngoài món nem nướng Ninh Hoà nổi tiếng lâu nay, hiện quán còn bán thêm món bún cá & cơm tấm Sài Gòn khá ngon.

line

Ngày 10/6: Tham quan Bãi Dài

Sau khi dùng điểm tâm sáng, đi xe máy vào Bãi Dài tắm biển - biển ở đây rất cạn, sạch, trong xanh.

Ở Bãi Dài có nhiều quán bán hải sản và cho thuê ghế để nghĩ ngơi, nước ngọt để tắm tráng.

Nếu không có nhu cầu dùng hải sản thì có thể yêu cầu họ cho mình thuê ghế thôi cũng được.

line

Ngày 11/6: Chia tay Nha Trang

Tham quan Chợ Đầm, mua quà: mực khô, mực rim me, bánh tráng xoài, cá tẩm... Sau đấy về khách sạn trả phòng, gởi lại hành lý tại quầy lễ tân luôn.

Tắm bùn I-resort, thư giãn, phục hồi sức khoẻ.

Chiều về khách sạn lấy hành lý vô sân bay Cam Ranh.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bạn đã tư vấn ,m đã gửi mail nhờ bạn đặt ks giùm,tks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn tư vấn giúp mình Lịch trình và ăn uống ở Nha Trang nhé.

Gia đình mình vào Nha Trang từ 26-29/8, chuyến chiều. Có 5ng lớn, 2 em bé 10t và 2 tuổi nên muốn vừa đi chơi và vừa nghỉ ngơi, k thể đi đc nhiều nơi.
    Mình muốn đi những nơi sau :
    - ra Hòn Tằm :
    -Đi Vinpearl,
    - tắm bùn có đã không? và ở đâu?

ngoài ra thì nên đi địa danh nào thú vị nữa?

Tu vấn giúp mình các quán ăn nữa nhé,

Cám ơn các bạn nhiều
    eNortjKzUjK0sDSwNFayBlwwFbYC2w,,81
    • 1,401 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chubychip Xem bài viết

Gia đình mình vào Nha Trang từ 26-29/8, chuyến chiều. Có 5ng lớn, 2 em bé 10t và 2 tuổi nên muốn vừa đi chơi và vừa nghỉ ngơi, k thể đi đc nhiều nơi.
    - ra Hòn Tằm :
    -Đi Vinpearl,
    - tắm bùn có đã không? và ở đâu?

ngoài ra thì nên đi địa danh nào thú vị nữa?

Tu vấn giúp mình các quán ăn nữa nhé,

Cám ơn các bạn nhiều
    Chào bạn.

Với 2 ngày ở Nha Trang bạn tham quan Hòn Tằm, Vinpearl & tắm bùn I-resort là vừa đủ & vừa sức với 2 cháu nhỏ. Không cần thiết phải tham quan quá nhiều điểm.

line

Thân gởi bạn tham khảo lịch trình tham quan với các thông tin chi tiết như sau:

Ngày 26/08: Hà Nội - Nha Trang

Dịch vụ xe đưa đón sân bay hiện nay khá đa dạng, gồm 3 loại chính:

- Xe trung chuyển của sân bay: 60.000 VNĐ / người / lượt. Xe dừng tại 86 Trần Phú, từ đây khách sẽ tự túc phương tiện về khách sạn.

- Xe taxi đậu sẵn trong sân bay, giá 380.000 VNĐ / lượt. Xe đưa về tận khách sạn.

- Xe dịch vụ đón riêng theo yêu cầu. Xe đưa về tận khách sạn, phục vụ riêng theo yêu cầu & giá lúc nào cũng rẻ hơn taxi cả.

Về khách sạn nhận phòng, nghĩ ngơi.

Ăn tối hải sản tại các quán dọc bờ kè Trần Phú như: Nhật Phong 3, Hạnh Xuân, Hừng Đông... các quán này chế biến đồ ăn khá ngon, giá khá tốt. Lưu ý nên chọn bàn ở trên lầu sẽ thoáng hơn & có được view đẹp.

line

Ngày 27/08: Tham quan Hòn Tằm

Mua vé tham quan đảo Hòn Tằm. Tự túc phương tiện (taxi) xuống bến cảng Hòn Tằm, từ đây họ sẽ bố trí cano đưa mình qua lại đảo.

Các dịch vụ ở Hòn Tằm gồm có: tắm hồ bơi rộng 2.700m2, tắm biển, chèo thuyền kayak, miễn phí 20 banh golf, tham quan khu nhà cổ...

Ăn tối: bò nướng Lạc Cảnh - 43 Nguyễn Bỉnh Khiêm. Với các món nổi tiếng như: bò nướng, tôm nướng mía, lươn đùm...

line

Ngày 28/08: tham quan Vinpearl Land

Tham quan Viện Hải Dương học, khu vui chơi - giải trí Vinpearl.

Nên tranh thủ đi sớm, dành nhiều thời gian ở Vinpearl để được vui chơi cho thoải mái. Và nhớ ở lại xem chương trình nhạc nước lúc 6h45 tối.

Lưu ý: Buổi trưa cháu nhà có buồn ngủ thì bạn nhớ ghé khu "Vườn Cổ Tích". Tại đây có sẵn giường cho các cháu nhỏ ngủ trưa.

line

Ngày 29/08: Chia tay Nha Trang

Tham quan Chợ Đầm, mua quà: mực khô, mực rim me, bánh tráng xoài, cá tẩm... Sau đấy về khách sạn trả phòng, gởi lại hành lý tại quầy lễ tân luôn.

Tắm bùn I-resort, thư giãn, phục hồi sức khoẻ.

Chiều về khách sạn lấy hành lý vô sân bay Cam Ranh.
    • 207 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chubychip Xem bài viết
    - ra Hòn Tằm : -Đi Vinpearl, tắm bùn có đã không? và ở đâu? ngoài ra thì nên đi địa danh nào thú vị nữa? Tu vấn giúp mình các quán ăn nữa nhé, Cám ơn các bạn nhiều
    Chương trình của em chỉ có 4 ngày 3 đêm, các thành viên trong đoàn chú ý nhất là đồng chí 2 tuổi. Vì đồng chí này 2 tuổi nên sẽ có 1 số chương trình hạn chế, vì vậy Phi Tâm tư vấn ở mức độ tham khảo và em có thể xem xét nữa nhé cho phù hợp.
    Trong câu hỏi của em thì ngoài những địa danh em nêu ra thì gợi ý khá nhiều nhưng liệu đi có được hay không. Cho nên nó còn phụ thuộc vào sức khỏe + thời gian vv.

Ngày 01. Đến Nha Trang
    Vì thời gian đến tầm đó nên có thời gian nghĩ ngơi và ăn trưa là hợp lí, sau đó buổi chiều đi tham quan Vinpearl cho đến tối.

Ngày 02. Tham quan các điểm tại Nha Trang
    Buổi sáng tham quan các điểm Chùa Long Sơn – Tháp Bà – Hòn Chồng thì thời gian từ 8h cho đến trưa về ăn cơm và nghĩ ngơi. Chiều dành cho lịch tắm bùn thì hiện nay có những lựa chọn như sau
    I.resort
    Khu tắm bùn Tháp Bà Ponaga
    Trăm trứng
    Và mới nhất là khu tắm bùn trong phố tại Galina khá đẹp, giá rẻ và đang có khuyến mại (vui lòng đặt qua các công ty du lịch mới có chiết khấu nhé)

Ngày 3. Đi tour tham quan các đảo trên Vịnh Nha Trang
    Gợi ý những tour có thể lựa chọn
    - Tour tham quan Hòn Tằm
    Đi dạo chơi và buổi tối đi tham quan Nha Trang Center – Chợ đêm

Ngày 4. Bãi Dài - Sân bay
    Buổi sáng thì sau khi ăn sáng dạo phố chụp hình lưu niệm sau đó đi tắm bùn và sau đó về lại chợ Đầm tham quan mua quà, ăn trưa. Check out ra sân bay, trên đường ra sân bay thì ghé Bãi Dài chơi nghĩ ngơi cho đến khi gần đến giờ là vào sân bay khá gần.
    Ở Bãi Dài thì em nên ghé quán Đại Long có Mr Khánh 0913444299 là bạn của anh và Mr Khánh rất uy tín và khá vui thì em yên tâm việc người quen và giá cả ở đây em ạ. Em yên tâm và được Mr Khánh tạo điều kiện hết sức như gửi và bảo vệ hành lí cho em. Ngoài ra quán này có đặc điểm khá hay ở chổ tất cả các quán ở Bãi Dài san sát nhau và khách du lịch mùa này khá đông nên việc ồn ào ăn nhậu thì đôi khi một số khách cần yên tĩnh luôn bị làm ãnh hưỡng. Cho nên quán Mr Khánh là quán cuối cùng và quán này chỉ có 1 phần là sát quán kia,còn mặt còn lại thì không liên quan đến quán nào cả. Chính vì vậy thì khoản này là lựa chọn rất thích hợp

Note: Những điểm mới thì nhiều, nhưng không phù hợp cho gia đình mình vì có em bé.
    Nếu nhắc đến thì các điểm như
    - Dốc Lết
    - Núi Hòn Bà -
    Yersin(gắn liền với bác sĩ Yersin, và nơi đây được mệnh danh là Đà Lạt thứ 2 của Nha Trang)
    - Rừng cò Nha Trang
    - Tham quan Khu đồng quê Memento
    – Nhà ông Hai Thái
    - Vịnh Vân Phong (chắc chắn đẹp hơn Bình Ba)
    Ngoài ra nếu tham quan thiên về Tâm Linh thì cần quan tâm những điểm sau

- Thông tin Tòng Lâm Lô Sơn Tịnh Độ
    Tòng Lâm Lô Sơn Tịnh Độ, tọa lạc tại Núi Đá Lố, thôn Như Xuân, Xã Vĩnh Phương, TP Nha Trang tỉnh Khánh Hòa, còn gọi là chùa Đá Lố, do cố đại lão Hòa Thượng Thích Chánh Ký, lúc đó ngài là Thượng thủ Tăng già Phật giáo Khánh Hoà đã đứng ra Khai sơn phạt mộc vào năm Mậu Tuất
    Sau 10 năm xây dựng, với kinh phí trên 20 tỷ đồng quần thể tâm linh Tòng Lâm Lô Sơn đã hoàn thành gồm ngôi Đại hùng bửu điện, Tổ đường, nhà linh, Quan Âm điện, Di Lặc Phật đài, Lộc Uyển, giảng đường, phương trượng, tăng phòng, nhà khách, trường Sơ cấp Phật học, đặc biệt là tượng Phật A Di Đà phóng quang lộ thiên cao 44 mét, cao nhất Việt Nam. Thân tượng 37 m, tượng trưng cho 37 phẩm trợ đạo, đứng trên hoa sen lơ lửng giữa hư không, bên dưới là bể cả sóng dập chập chồng, mắt Ngài nhìn xuống xa xăm, tay trái đưa lên ngang ngực, tay phải duổi xuống như sẵn sàng tiếp độ mọi người đang đắm chìm trong bể khổ, sông mê.
    Chúng ta sẽ được chiêm ngưỡng một pho tượng Phật được công nhận là pho tượng đạt kỷ lục cao nhất Việt Nam với chiều cao tính từ chân đế là 44,7m, vừa được công nhận kỷ lục trong tháng 11 năm 2012 - đó là tượng Phật A Di Đà.

-
    Thông tin Am chúa
    Am Chúa là một di tích lịch sử văn hoá (LSVH) lâu đời của xứ Trầm Hương, gắn liền với tục thờ Thánh Mẫu Thiên Y A Na. Cùng với truyền thuyết về Thiên Y Thánh Mẫu, di tích Am Chúa đã thể hiện rõ nét sự giao lưu văn hoá Việt - Chăm.
    Am Chúa nằm trên lưng chừng núi Đại An (còn gọi là núi Dưa), thuộc thôn Đại Điền Trung, xã Diên Điền, huyện Diên Khánh. Am Chúa là nơi thờ Thánh Mẫu Thiên Y A Na - Bà Mẹ xứ sở đã khai sáng và truyền dạy cho dân chúng cách làm ăn, sinh sống. Tín ngưỡng thờ Bà Thiên Y A Na được bắt nguồn từ tục thờ Bà Ponagar của người Chăm. Hay nói đúng hơn, những người Việt đến định cư ở đất này đã Việt hoá tục thờ Bà Mẹ xứ sở của người Chăm bằng truyền thuyết về Bà Thiên Y A Na giáng trần tại núi Đại An và hiển thánh ở Tháp Bà - Nha Trang. Đến nay, ở Khánh Hoà vẫn lưu truyền câu nói: “Am Chúa hiển nhân, Tháp Bà hiển thánh” như một lời khẳng định về sự nối liền giữa di tích Am Chúa với Tháp Bà Ponagar.
    Am Chúa được xây dựng năm nào không rõ, nhưng trải qua nhiều lần trùng tu, hiện nay am đã là một nơi thờ phụng trang nghiêm, tôn vinh huyền sử về Thánh Mẫu Thiên Y A Na. Đường lên Am Chúa với hơn 100 bậc tam cấp đã được lát đá hoa cương. Sau khi qua cổng tam quan, du khách sẽ đến Am Chúa. Cấu trúc của Am Chúa có bái đường và chính điện. Trên nóc bái đường và chính điện đều có đắp nổi hình tứ linh “Long, Ly, Quy, Phụng”. Ở gian bái đường còn đắp nổi đôi câu đối bằng chữ Hán ghi lại sự tích Bà Thiên Y A Na. Giữa chính điện là khám thờ Bà Thiên Y A Na, 2 bên thờ tả, hữu ban liệt vị. Tại Am Chúa vẫn còn giữ được nhiều sắc phong của triều đình nhà Nguyễn, trong đó có sắc phong của vua Tự Đức cho phép thờ phụng Bà Thiên Y A Na là “Hồng Nhơn phổ tế linh cảm diệu thông, Mặc tướng trang huy thượng đẳng thần”. Điều đó phần nào cho thấy giá trị văn hoá của Am Chúa đã được khẳng định từ xưa.
    Hàng năm, vào những ngày đầu tháng 3 (âm lịch), lễ hội Am Chúa được tổ chức, thu hút lượng khách hành hương rất lớn. Với nhiều nghi lễ cổ truyền như múa bóng, hát văn, tế lễ… lễ hội Am Chúa đang bảo tồn nhiều giá trị văn hoá tinh thần mang đậm dấu ấn bản sắc văn hoá của xứ Trầm Hương.

- Pháp Viện Thánh Sơn
    - Nằm về hướng Tây Nam, vị trí trên một quả đồi và bao bọc xung quanh là những cánh đồng xanh ngát. Những lũy tre làng rũ rượi dưới cái nắng nhợt nhạt cuối mùa se lạnh của Nha Trang. Pháp Viện Thánh Sơn có cái tên khá ấn tượng bỡi cái danh của người trù trì ở đây, đó là sư Khoan. Sư Khoan như một hiện tượng trong 5 năm gần đây, tín đồ là dân kinh doanh và chức sắc gửi gắm nhiều niềm tin vào cái uy cái hay của sư Khoan. Sư Khoan nổi tiếng xem phong thủy và tướng số và không biết bao nhiêu người đổi đời giàu có, chính vì điều đó tiếng thơm gần xa và giới làm ăn hầu như biết đến. Còn đối với Thiền Viện Trúc Sơn là một công trình có tầm ảnh hưỡng kiến trúc Ấn Độ và Mianma vì đã có một thời gian rất dài Sư Khoan đã từng học ở đó. Cách đây 4 năm chỉ còn đơn sơ nhưng sự cố gắng của Sư Khoan đã thổi hồn vào công trình Pháp Viện Thánh Sơn, thiền viện mang một dáng dấp uy nghi và đẹp như bây giờ. Điều nhận thấy khi đến đây là thiên nhiên hoa cỏ và tượng Phật được bài trí đan xen vào nhau tạo nên một không gian tâm linh cho lòng người thanh thản

Hình rừng cò rất đẹp tại Nha Trang

000001_GF_zps0e12856d

000003_GF_zps276963d6

000002_GF_zps02a6a113

000004_GF_zpsad64d12a
    Vậy nhé, có gì trao đổi thêm và có điểu chỉnh cho hợp lí Plan của em hoàn thiện hơn cho chuyến đi thật vui và nhiều thuận lợi em nhé. Chúc chuyến đi vui và nhều kỷ niệm đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cám ơn anh Phi Tâm nhiều, đã giúp em lên lịch trình hợp lý cho gia đình có ng già và trẻ nhỏ.

Vào Nha Trang mà còn bỡ ngỡ thì sẽ gọi diện nhờ anh tư vấn thêm nhé.

Cám ơn anh lần nữa
    eNortjKzUjK0sDSwNFayBlwwFbYC2w,,81