TIN TÀI TRỢ.

từ hà nội đến lạng sơn thì lịch trình nên như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.98K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình đang định đi lạng sơn trong 2 ngày, điểm định đến sẽ là đền bắc lệ, chợ đông kinh (không biết có nên đi chợ tân thanh và chợ kỳ lừa không? điểm nào nên đi nữa? chỗ nào có món ăn ngon - các mẹ tư vấn hộ luôn nhé )
    mình định ra bến xe mỹ đình vì nghe nói ở đó có xe bắt thẳng đến lạng sơn luôn (hic mà thẳng là không biết thẳng vào huyện nào xã nào nữa) không biết có phải không, mình nên đi xe như thế nào cho tiết kiệm thời gian và không bị mệt, các mẹ các bố tư vấn hộ mình với :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 471 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

e thì thấy là chợ tân thanh dễ mua và đồ rẻ hơn chợ đông kinh.
    với số điểm đi như trên thì sis thừa sức đi cả = ấy chợ. nhà e đi 3 ngày, sang cả TQ thế mà vẫn nghỉ ngơi tẹt.
    về ăn uống thì ăn ở thành phố lạng sơn, gần chợ đông kinh có nhà hàng New century. trông hoành tráng nhưng đồ ăn rẻ mà ngon lắm ạ. các món ăn do đầu bếp TQ nấu đấy ạ (e thấy ngon quá nên xí xớn đi gặp. hì)
    chúc sis đi vui vẻ.
    giá mà gửi đc sis mua giùm mấy thứ ở chợ đông kinh nhỉ. ^^
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo mình, nhà bạn chỉ cần đi một ngày là đủ.
    Sáng nên đi sớm ở HN khoảng 5 h, đến nơi khoảng 8.30 mình đi lễ khoảng 40 phút, đi luôn chợ Tân Thanh. Nghỉ ăn trưa, chiều đi chợ Đông Kinh rồi về. Mình nghĩ như thế là quá thoải mái để bạn mua sắm.
    Nên đi thep phương châm đi chơi là chính, vì ở đó có rất nhiều đồ tuy nhiên theo mình nghĩ đa phần là hàng chợ. Mua phải có chọn lọc, cái gì cảm thấy thật sự cần thiết thì mua không thì về nhà lại vứt. Đồ ở chợ Đông Kinh phong phú và đẹp hơn ( chất lượng hơn, không có cảm giác hàng chợ) chợ Tân Thanh, nói thách thì chợ nào cũng nói thách.
    Những đồ nên mua: chiếu, đồ chơi trẻ em, giày dép( phải có tham khảo kỹ lưỡng)
    Trước khi về nhớ mua món vịt Bắc Kinh ngay gần chợ( nhớ mua món vịt nướng ngon hơn vịt quay theo mọi người bảo thế và mình cũng đã thử nghiệm),rau cải làn về nhà, thế là được một bữa ngon lắm.
    Chúc gia đình bạn có một chuyến đi vui vẻ .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sau tết này Công ty em cũng có lịch trình đi lạng sơn, các bác xem lịch trình cho em biết với, Đi lễ đền nào đầu tiên, nghỉ đêm tại đâu,.... lễ thì sắm những gì. Hoa quả, tiền vàng,.,......
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,032 Bài viết

• 1,319 Được cảm ơn

Đi Lạng Sơn em thấy cứ thẳng đường đi dễ lắm mà, các mẹ nên đi lễ trước rùi về đi chợ như thế vừa phù hợp về tâm linh lại phù hợp cả việc đi lại mua sắm. Tầm này mà lên Lạng Sơn thì các mẹ mua rau củ quả về mà ăn Tết nhé - mấy rau trồng ở Lạng Sơn như cải làn, cải mèo ấy, còn mấy cái khác em không chắc (vì có thể là hàng của tk)
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn lên Lạng son có thể có rất nhiều cách đi, nếu bạn đi cả đền Bắc Lệ nữa mà đi trong 1 ngày thì nên đi như sau.
    5h xuất phát, 8h có mặt tại Lạng Sơn. Tham quan Tam Thanh, Nhị Thanh, Chợ Đông Kinh.
    Đầu h chiều, bắt xe về Hà Nội.Trên đường về bạn đến thị trấn Mẹt ( t.p Lạng Sơn - Mẹt = 70km. Mẹt - Hà Nội khoảng 80km ) . Đến ngã tư Mẹt, bạn bắt xe ôm vào đền Bắc Lệ ( khoảng 15 km gi do ). Vào lễ xong, bạn lại đi xe ôm ra đường bắt xe về Hà Nội ( Khoang 5-6h chiều là Ok ) vì xe Lạng Sơn - Hà Nội cực nhiều.
    Ẩm thực thì bạn có thể thưởng thức rất nhiều món ngon như : Phở chua, phở lộc bình, Khau Nhục, vịt quay bắc kinh, vịt quay tràng Định,lợn quay.Nếu bạn ở lại đêm thì có thêm các món như Ốc Xào ( ăn ở đường Hùng Vương ) ngay gần cầu mới ý. Ăn sáng thì có thêm món bánh cuốn ( bánh cuốn trứng, bán cuốn không ) đều ok.

Rau : rau cải làn, ngồng cải....
    Y.h: noidia_vnopt