TIN TÀI TRỢ.

Tháng nào đi ra Hà Nội được các mẹ HN ơi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.56K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Quê ngoại của chồng em ở HN, từ khi cưới gần 3 năm đến giờ em chưa có dịp ra diện kiến ngoài ý. Nay mẹ chồng tài trợ cho đi rooling: nhưng bị vướng 1 số trục trặc như sau:
    - HN ra tháng nào đẹp, khí hậu mát mát hay giống SG nhỉ? Vì em có đem theo bé 7 tháng tuổi theo nên sợ ra lúc lạnh quá, lúc nóng quá bé bệnh nữa thì khổ, khoảng tg này thì dì em nói đnag chuyển mùa, ngày nóng quá trời ngày thì lạnh.
    - Em làm bên học vụ của trường học, mẹ nào có làm bên giáo dục thì xin hỏi xin phép làm sao ạ? Thường văn phòng trường học cho nghỉ 15 ngày ngay hè, nhưng đợi đến hè thì HN nóng :Worried: Còn giờ xin thì ....khó quá.
    Ghi lý do đơn sao thì HT cho đi nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 403 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

chào chị, theo em thì HN nên đi vào mùa thu chị ạ, tháng 9 cho đến tháng 11, khi đó HN đẹp, thời tiết mát mẻ dễ chịu, em bé cũng ko vấn đề, còn mùa hè vẫn nắng nóng như SG, và dịch bệnh cho trẻ nhỏ nên cũng hơi lo ạ. ở SG hầu như nóng quanh năm, nên HN mùa thu ko chỉ đẹp mà còn lãng mạn, có khi 1 ngày chị sẽ cảm nhận được 4 mùa. năm vừa rồi em có dịp đi HN cuối tháng 9 nên thích mê, hi vọng sẽ được du lịch tham quan HN nhiều hơn nữa. năm nay tháng 9, tháng 10 có nhiều sự kiện 1000 năm HN nên có dịp chị đi sẽ càng thích. nếu vẫn ko sắp xếp được thời gian chị có thể đi vào tháng 8 cũng tương đối, chúc chị vui và có chuyến đi như ý nhé.
    • elc
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 686 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Chi ra tháng 10 ý tháng 9 vẫn nóng lắm. Voi lại tháng 10 có kỷ niệm 1000 năm TL_HN chắc chắn là HN sẽ có nhiều hoạt động
    Giữ đuợc Anh xã có sở thích: kiếm tiền và yêu vợ.
    • 253 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Quê ngoại của chồng em ở HN, từ khi cưới gần 3 năm đến giờ em chưa có dịp ra diện kiến ngoài ý. Nay mẹ chồng tài trợ cho đi rooling: nhưng bị vướng 1 số trục trặc như sau:
    - HN ra tháng nào đẹp, khí hậu mát mát hay giống SG nhỉ? Vì em có đem theo bé 7 tháng tuổi theo nên sợ ra lúc lạnh quá, lúc nóng quá bé bệnh nữa thì khổ, khoảng tg này thì dì em nói đnag chuyển mùa, ngày nóng quá trời ngày thì lạnh.
    - Em làm bên học vụ của trường học, mẹ nào có làm bên giáo dục thì xin hỏi xin phép làm sao ạ? Thường văn phòng trường học cho nghỉ 15 ngày ngay hè, nhưng đợi đến hè thì HN nóng :Worried: Còn giờ xin thì ....khó quá.
    Ghi lý do đơn sao thì HT cho đi nhỉ?
    Thời tiết HN có lúc cũng khắc nghiệt. Lúc thì nắng như thiêu, lúc thì lạnh như băng
    Nếu nói đẹp nhất thì HN chỉ có mùa thu
    Nếu bạn đi trong khoảng thời gian sắp tới tốt nhất bạn chịu khó nghe thời tiết rồi tiến hành lịch trình đi
    Chúc 2 mẹ con đi thuận lợi
    Nick cũ: Titocoizin
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 406 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ đi cũng được nè, rất tốt... tuy nhiên nếu không thể đi ngay bây giờ thì nên để đến T10 như các chị ở đây nói đấy. T10 HN sẽ đón chào 1000 năm TL-HN nên sẽ thú vị hơn và lúc đó con cũng lớn hơn tí tí rồi, mặc dù thế nhưng mình ở HN mình biết T10 vẫn chưa phải là dễ chịu đâu có chăng phải T11. Tuyệt đối ko nên ra HN vào T5-T9 nếu ko chịu được nắng nóng.... Còn nếu ko chịu được lạnh thì cuối T12-T2 ko nên ra còn nếu muốn thưởng thức cái lạnh cắt ra cắt thịt thì ra một lần cho biết. Chúc hai mẹ con bạn có dịp vui chơi thú vị & vui vẻ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó nên đi vào tháng 10/2010 nhé, Hà Nội kỉ niệm 1000 năm Thăng Long ( rất đẹp và nhiều chương trình,khí hậu cũng dễ chịu ).Nếu mẹ nó cần tìm hiểu thêm thông tin hoặc chương trình du lịch thì gọi đến công ty Du Lịch Bảo Phương,quận Hoàn Kiếm,Hà Nội. Điều hành 094 999 5959,họ sẽ tư vấn cho mẹ nó.