TIN TÀI TRỢ.

Tết âm lịch này em nên xách ba lo lên và đi hay ở nhà đón tết truyền thống với gia đình được ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.68K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em là sinh viên năm 3 của 1 trường đại học ở HN. Không biết do đâu mà em rất thích đi du lịch, em đã đi Hà Giang, Cao Bằng, Điện Biên các tỉnh miền núi phía Bắc đấy là vào dịp nghỉ từ 3-5 ngày. Tết âm lịch này được nghỉ rất dài em rất muốn xách balo lên và đi sang Campuchia hoặc Thái Lan nhưng những người lớn trong gia đình cũng như là người quen thì lại bảo "cả năm được cái tết cả nhà sum vầy mà lại đi như thế truyền thống để đâu" nhưng em lại nghĩ "vì bây giờ đang đi học có thời gian còn được đi đó đây chứ sau đi làm không biết có đi đâu đc ko hay lại vướng vào chồng con gia đình, với em muốn xem bên Campuchia và Thái Lan văn hóa thắng cảnh của họ thế nào có đẹp như của VN mình không
    Vậy, mọi người ơi, tết âm lịch này em nên xách ba lo lên và đi hay ở nhà đón tết với gia đình được ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chắc chúng ta có điểm chung là thích đi du lịch bạn đi phượt bằng xe máy hay là du lịch bằng ô tô đấy mình cũng đã từng đi Hà Giang Điện Biên bạn đi vào dịp nào thế^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có đi Hà Giang vào cuối tháng 8/2014 và Điện Biên cực tây đợt 30/4 bạn ạ. Mình định đi Thái tết này hj
    • 35 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình nghĩ tết thì nên ở nhà với gia đình, ăn tết xong tha hồ mà đi.
    Xem và cảm nhận
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu thích đi thì cứ đi, dịp nghỉ nhiều thế này bạn sang Thái Lan xem sao :v
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn đã từng đi ra nước ngoài chưa, nếu chưa thì hãy thử 1 lần.
    Sinh viên năm 3 là có nhiều thời gian nhất đấy, trước mình cũng đã từng như bạn, định mãi đến năm 4 thực tập tốt nghiệp rồi ra trường lo đi làm kiếm tiền. Không có thời gian đi. Bạn có thể đi 1 mình, nhưng mình nghĩ bạn là con gái nên đi với bạn bè gia đình, mà không có thì nêu theo tour du lịch của các đoàn tổ chức. Bạn mình tết AL này cũng như bạn có đi bên Nhật đấy bạn xem cái này có giúp ích được gì cho bạn không nhes^^ http://greenseatours.com.vn/
    Có hết những kinh nghiệm và điều cần biết để đi du lịch xa nhà đó chúc bạn vui vẻ may mắn
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhratnhoem Xem bài viết
    Bạn đã từng đi ra nước ngoài chưa, nếu chưa thì hãy thử 1 lần.
    Sinh viên năm 3 là có nhiều thời gian nhất đấy, trước mình cũng đã từng như bạn, định mãi đến năm 4 thực tập tốt nghiệp rồi ra trường lo đi làm kiếm tiền. Không có thời gian đi. Bạn có thể đi 1 mình, nhưng mình nghĩ bạn là con gái nên đi với bạn bè gia đình, mà không có thì nêu theo tour du lịch của các đoàn tổ chức. Bạn mình tết AL này cũng như bạn có đi bên Nhật đấy bạn xem cái này có giúp ích được gì cho bạn không nhes^^ http://greenseatours.com.vn/
    Có hết những kinh nghiệm và điều cần biết để đi du lịch xa nhà đó chúc bạn vui vẻ may mắn
    Bạn cho mình fb của bạn đc ko mình hỏi cái này?
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhưng mình là con gái ko như con trai đc, buồn quá đi bố mẹ cứ sợ này nọ mà trước đi phượt thì bố mẹ ko biết mới đi đc, hỏi mấy người trong nhóm phượt thì cứ hô hào đi
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnga11071994 Xem bài viết
    Mình nghĩ tết thì nên ở nhà với gia đình, ăn tết xong tha hồ mà đi.
    Xem và cảm nhận
    Cảm ơn bạn vì gợi ý của bạn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 12saobien Xem bài viết
    Nhưng mình là con gái ko như con trai đc, buồn quá đi bố mẹ cứ sợ này nọ mà trước đi phượt thì bố mẹ ko biết mới đi đc, hỏi mấy người trong nhóm phượt thì cứ hô hào đi
    Mình cũng là con gái và mình đã đi nhiều hơn Huyền Chíp - chém gió đấy đừng có tin :v
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 454 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Bạn đang là sv thì có nhiều thời gian nghỉ mà, sao phải đi vào đúng dịp tết âm lịch? Cả năm được mấy ngày tết thì ở nhà cho bố mẹ vui, dù sao đây cũng là truyền thống của ng VN mà.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu có đi bạn nên đi gần thôi
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

À mà có đi với người thân thì đi cũng ko sao
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thời gian trước Tết được nghỉ nhiều , bạn có thể tranh thủ thời gian này để đi du lịch và về trước ngày 30 để đón tết truyền thống cùng với gia đình.
    • 5,852 Bài viết

• 1,670 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 12saobien Xem bài viết
    Em là sinh viên năm 3 của 1 trường đại học ở HN. Không biết do đâu mà em rất thích đi du lịch, em đã đi Hà Giang, Cao Bằng, Điện Biên các tỉnh miền núi phía Bắc đấy là vào dịp nghỉ từ 3-5 ngày. Tết âm lịch này được nghỉ rất dài em rất muốn xách balo lên và đi sang Campuchia hoặc Thái Lan nhưng những người lớn trong gia đình cũng như là người quen thì lại bảo "cả năm được cái tết cả nhà sum vầy mà lại đi như thế truyền thống để đâu" nhưng em lại nghĩ "vì bây giờ đang đi học có thời gian còn được đi đó đây chứ sau đi làm không biết có đi đâu đc ko hay lại vướng vào chồng con gia đình, với em muốn xem bên Campuchia và Thái Lan văn hóa thắng cảnh của họ thế nào có đẹp như của VN mình không
    Vậy, mọi người ơi, tết âm lịch này em nên xách ba lo lên và đi hay ở nhà đón tết với gia đình được ạ?
    Dung hòa cả 2 là tốt nhất bạn ạ! Bạn là SV thì được nghỉ dài có thể kết hợp đi Thái Lan hoặc Campuchia theo tour 5 ngày trước hoặc sau 30, M1 là được mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn được nghỉ Tết bao nhiêu ngày vậy? Mình nghĩ bạn là sinh viên thì thời gian nghỉ khá dài, bạn có thể dung hòa được cả 2 việc mà. Về nhà ăn Tết, sum họp gia đình từ khi được nghỉ Tết (trước Tết), đến tầm mồng 2 hoặc mồng 3 thì đi chơi được rồi. Nếu ăn Tết ở nhà thì sau ngày mồng 1 chắc cũng chỉ đi tụ tập bạn bè, chơi bời chứ cũng ở nhà mấy đâu. Với cả nếu đi du lịch các nước xung quanh VN thì về cơ bản, bạn có thể đi chừng 4-5 ngày là được. PS: Nên tranh thủ đi lúc còn sinh viên bạn ạ, ra trường đi làm rồi nhiều khi rất khó sắp xếp thời gian rảnh để đi, lúc ấy chỉ biết ngồi tiếc thôi
    Thanks
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng rất thích đi du lịch, Tết này cũng rất rất muốn đi! Theo mình thì tuy là Tết là ngày gia đình sum họp nhưng mình thích không khí cả nhà chuẩn bị Tết hơn, chứ đến mồng 1,2,3 rồi thì chán lắm, ở nhà miết thôi! Vậy nên mấy ngày đấy rất rất muốn đi chơi, đi với gia đình thì càng vui hơn nữa!
    Mình rất đồng tình quan điểm: còn trẻ, phải đi nhiều, trải nghiệm nhiều để biết quý nhửng gì mình đang có ^^
    p.s: Thái Lan rất đẹp và hiện đại bạn à! Thích lắm! Mình đang định đi Cam đây ^^
    • Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,143 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Đi đi em, sau này đi làm rồi xin nghỉ khó lắm, tranh thủ còn đi học bay nhảy thỏa thích đi, có gì xin nghỉ học thêm mấy buổi cũng được
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ủng hộ bạn. Mà bạn có dự định, lên kế hoạch chưa? Bạn định đi phượt 1 mình hay đi như thế nào
    Thanks
    • 30 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Năm nay mình cũng đang định đi Thái hoặc Cam. Bạn nào có chung ý tưởng vơí mình ko.
    Tết thì nên ở nhà với thầy bu, sau 3 ngày Tết thì bay nhảy thoải mái đi e. Chị cũng thích xách bao ngô lên và đi lắm....
    P/S: Mộc Châu đang mùa hoa đấy
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2