TIN TÀI TRỢ.

Tất tật mọi thứ về du lịch Đà Nẵng 2015

• 43 Lượt chia sẻ
  • 264K Lượt đọc
  • 2.17K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,414 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Trước nhà em ở đường Loseby thì sáng nào cũng xuống cuối bãi tắm Phạm Văn Đồng (đoạn ks Orchid ý ạ) để mua hải sản của ngư dân ạ. Đi sớm nhé. Mấy lần em đi muộn nên cũng ko có nhiều, có hôm vớ được mấy con tôm biển to cho con, tôm rảo, cá, sứa, mực. Nói chung là thấy ít, chắc tại ngư dân đánh bắt gần bờ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaitrang.nt Xem bài viết
    Nhà mình đợt này đi Đà Nẵng chủ yếu là ăn hải sản. Dự định thuê xe máy lượn phố luôn
    Các thổ địa cho em hỏi, muốn mua hải sản tươi sống vừa bắt về và giá hợp lý thì nên đến đâu ạ?
    Trước nhà em có phượt đèo Hải Vân, đi qua đoạn đường Nguyễn Tất Thành, mua được cân bề bề của bác ven đường, về chỉ có thể mút chứ ko ăn được gì.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 103 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Cho mình hỏi khách sạn Grand Sea và Hadana thì bên nào tốt hơn, phòng rộng rãi hồ bơi thoải mái, gần biển hơn.
    Cám ơn các bạn.
    You' re the perfect gift.
    • 77 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các điểm du lịch nổi bật ở Đà Nẵng
    Khu du lịch Bà Nà - Núi Chúa điểm du lịch nổi bật ở Đà Nẵng cách trung tâm thành phố khoảng 50km về phía Tây. Nằm ở độ cao 1.487m so với mặt biển, khí hậu nơi đây quanh năm mát mẻ, một ngày có đủ 4 mùa trong năm, và được coi là Đà Lạt thứ hai ở Trung bộ. Thiên nhiên như một bức tranh thủy mặc hiếm nơi nào có được.

nui-Ba-Na
    Núi Bà Nà điểm đến không thể bỏ qua ở Đà Nẵng

Ngũ Hành Sơn điểm du lịch Đà Nẵng cách trung tâm thành phố Đà Nẵng chỉ 7km, kề bên khu du lịch Non Nước, Ngũ Hành Sơn là năm ngọn núi đá (Kim sơn, Mộc sơn, Thủy sơn, Hỏa sơn và Thổ sơn) trông giống như những hòn non bộ nổi lên giữa một cồn cát đá mênh mông, quanh năm sóng vỗ dưới chân. Đến Ngũ Hành Sơn, du khách thường đến ngọn núi lớn Thủy Sơn, chùa Tam Thai, các hang động Huyền Không, động Linh Nham,…

ngu-hanh-son(1)
    Ngũ Hành Sơn ở Đà Nẵng

Sơn Trà là tên một bán đảo hình cây nấm thuộc quận Sơn Trà, nằm cách trung tâm thành phố Ðà Nẵng 10 km về hướng Ðông Bắc. Đến điểm du lịch ở Đà Nẵng này, du khách được “lên rừng, xuống biển”, trải nghiệm các hoạt động như: Khám phá rừng già Sơn Trà, tắm biển, tham gia câu cá cùng ngư dân, lặn biển ngắm san hô; thăm hải đăng Tiên Sa; tham quan chùa Linh Ứng…
    ban-dao-Son-Tra
    Bán đảo Sơn Trà như một cây nấm giữa biển khơi

Đèo Hải Vân điểm du lịch Đà Nẵng nằm ở giữa địa giới tỉnh Thừa Thiên Huế và thành phố Đà Nẵng. Với độ cao gần 500m so với mực nước biển, đèo Hải Vân nổi tiếng là đường đèo đẹp nhất và cũng hiểm trở nhất Việt Nam. Từ đỉnh đèo Hải Vân, những phong cảnh ấn tượng về dải bờ biển tuyệt đẹp của tổ quốc hiện ra.
    Thiết kế web bán hàng tại Vinh-Nghệ An
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 411 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Grand Sea gần biển hơn, Hadana nằm ở chân cầu Rồng,.
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

vc mình dự định đi đà nẵng, đi cùng bm mình và bm chồng với 1 bé 6 tháng. Cả nhà ơi cho hỏi có tới 4 ng già (u60) với trẻ e thế đi bn ngày phù hợp và nên đi những đâu? Thời gian mình đi đc trong tháng 8 hoặc tháng 9 thì nên đi tháng nào thời tiết đẹp hơn? Mình cảm ơn cả nhà nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 411 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Tháng 8 hay tháng 9 đều đẹp hết chị nhé,.đi tầm 4 ngày 3 đêm là ok rồi chị ạ,..
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 802 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HappyCat87 Xem bài viết
    vc mình dự định đi đà nẵng, đi cùng bm mình và bm chồng với 1 bé 6 tháng. Cả nhà ơi cho hỏi có tới 4 ng già (u60) với trẻ e thế đi bn ngày phù hợp và nên đi những đâu? Thời gian mình đi đc trong tháng 8 hoặc tháng 9 thì nên đi tháng nào thời tiết đẹp hơn? Mình cảm ơn cả nhà nhiều
    Cả 2 tháng này bạn đi đều ok nhé, chưa vào mùa mưa nên thời tiết nắng tốt để bạn du lịch khám phá nhé, để thư thả trong việc đi lại, tham quan thì bạn đi 5 ngày 4 đêm nha
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 bạn nhé, nhà m có bé nhỏ xíu thì nên đi những đâu thế b? Mình đi 5 ngày 4 đêm thì ở hội an 2 ngày 1 đêm có hợp lý k? Bố mẹ m thích tắm biển sáng với chiều tối, bạn có thể tư vấn m ks nào mà đi bộ đc ra biển thuận tiện gia tầm 700k-1tr/ phòng k?
    • 3 năm
    • 484 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 bạn nhé, nhà m có bé nhỏ xíu thì nên đi những đâu thế b? Mình đi 5 ngày 4 đêm thì ở hội an 2 ngày 1 đêm có hợp lý k? Bố mẹ m thích tắm biển sáng với chiều tối, bạn có thể tư vấn m ks nào mà đi bộ đc ra biển thuận tiện gia tầm 700k-1tr/ phòng k?
    Mình có ngày cụ thể thì các bạn dễ gợi ý đúng giá và tình trạng phòng hơn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,621 Bài viết

• 7,795 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaitrang.nt Xem bài viết
    Nhà mình đợt này đi Đà Nẵng chủ yếu là ăn hải sản. Dự định thuê xe máy lượn phố luôn
    Các thổ địa cho em hỏi, muốn mua hải sản tươi sống vừa bắt về và giá hợp lý thì nên đến đâu ạ?
    Trước nhà em có phượt đèo Hải Vân, đi qua đoạn đường Nguyễn Tất Thành, mua được cân bề bề của bác ven đường, về chỉ có thể mút chứ ko ăn được gì.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jame.ats Xem bài viết
    Trước nhà em ở đường Loseby thì sáng nào cũng xuống cuối bãi tắm Phạm Văn Đồng (đoạn ks Orchid ý ạ) để mua hải sản của ngư dân ạ. Đi sớm nhé. Mấy lần em đi muộn nên cũng ko có nhiều, có hôm vớ được mấy con tôm biển to cho con, tôm rảo, cá, sứa, mực. Nói chung là thấy ít, chắc tại ngư dân đánh bắt gần bờ.
    Hải sản của ngư dân ở đấy bây giờ ít rồi vì Đà Nẵng đã phá hết rặng phi lao ven biển gần Sơn Trà từ năm ngoái rồi nhé. Vì thế cứ đến cuối bãi, vào Hải sản Bà Cường mà ăn hay mua luôn (là nhà cách đây 3 năm vẫn là cái quán bé tẹo mua hải sản của ngư dân như bạn nói), giá cũng nhỉnh hơn chút nhưng nói chung là rẻ.
    Muốn mua hải sản tươi sống bạn cứ vào chợ Cồn, giá cũng không đắt hơn ngư dân lại đỡ phải mặc cả nhiều.

Đi nhiều hay ít thì phụ thuộc phần lớn vào thời gian rỗi và khả năng tài chính thôi, nên đi nhiều ngày vì Đà Nẵng chi tiêu gì cũng rẻ, đắt nhất khi nghỉ ĐN là vé máy bay (không tính ở Resort nhé). Nhà mình đi ĐN toàn đi 7-10 ngày.
    Có baby bé thế thì không nên đi xa nhiều, thứ hai là nên mang đi một cái nồi nấu cháo cắm điện (vì ở Đà Nẵng mua cháo, bột cho bé rất khó và nấu cũng không ngon), một cái máy xay thịt. Trước nhà mình đi mua cái nồi kho cá điện loại nhỏ (như hình dưới) mang đi là dùng ổn, giá chỉ hơn 100K.
    Ở Hội An 2 ngày 1 đêm thì cũng được nhưng hơi buồn.
    Ngoài ra cũng không nên mang xe đẩy vì rất lích kích, mà nên đi vào ĐN rồi thuê là ổn (search mạng thì ra nơi cho thuê)

co-nen-mua-noi-kho-ca-bang-dien-khong
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 802 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Hi bạn
    Với thành phần gia đình của bạn vừa có người già và trẻ em thì chọn tour đi nghỉ dưỡng, tham quan là chính nhé
    5 ngày 4 đêm thì bạn dành 1 đêm ở Hội An để khám phá nét sinh hoạt của người dân phố cổ vào ban đêm là ok nhé, nếu ngại di chuyển thì thuê ks 1 đêm, nếu không thì về lại ĐN luôn cũng được
    Về khách sạn ở ĐN thì bạn chọn các khách sạn 3 sao nằm gần biển như: Sông Công, King Finger, Seafront, Bắc Cường, Grand Sunrise 1,2, Jazz..
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,649 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Nên đi trong tháng 8 thời tiết đảm bảo hơn em nhen. Budget em chọn ks 3* ngay đối diện biển / cách biển 100- 300m là đi bộ fẻ ru rồi á.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn nào cho mình xin giá Khách sạn: LA Tonnelle, Thanh Bình II, Vĩnh Hưng Library, Vĩnh Hưng 2 ở Hội an ngày 3/9 với. Với xin giá phòng Art Đà năng ngày 4-8/9. Tks nhiều .
    PS: Phòng 2 người nhé.
    Có tiền đi XE HƠI uống BIA ÔM.
    Không tiền đi XE ÔM uống BIA HƠI.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 325 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuần sau nhà mình vào ĐN. Định nghỉ lại 1 đêm trên Bà Nà, theo các bác có nên ko nhỉ? Ox mình thích ở lại qua đêm mà mình thì sợ trên đó buổi tối buồn. Với lại, giá phòng trên đó thế nào nhỉ? Trên đó có 1 ks thôi phải ko các bác?
    • 3 năm
    • 484 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutiz Xem bài viết
    Bạn nào cho mình xin giá Khách sạn: LA Tonnelle, Thanh Bình II, Vĩnh Hưng Library, Vĩnh Hưng 2 ở Hội an ngày 3/9 với. Với xin giá phòng Art Đà năng ngày 4-8/9. Tks nhiều .
    PS: Phòng 2 người nhé.
    Tranh thủ đặt phòng chị nhé, mau cháy phòng lắm ạ.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,649 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lahmo Xem bài viết
    Tuần sau nhà mình vào ĐN. Định nghỉ lại 1 đêm trên Bà Nà, theo các bác có nên ko nhỉ? Ox mình thích ở lại qua đêm mà mình thì sợ trên đó buổi tối buồn. Với lại, giá phòng trên đó thế nào nhỉ? Trên đó có 1 ks thôi phải ko các bác?
    Ở đêm Bà Nà thú vị cho những ai thích khám fá cảm giác ngủ trên núi. Có package fòng ở + cáp treo + ăn 3 bữa hấp dẫn của Bà Nà nha bạn.
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 802 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Buổi tối Bà Nà hơi buồn nhưng nếu bạn ở lại 1 đêm thì có thể trải nghiệm đầy đủ thời tiết của 4 mùa trong 1 ngày tại đây nhé
    Đang có giá ưu đãi tốt đó bạn, nhanh chân book sớm để có phòng đẹp nha
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,621 Bài viết

• 7,795 Được cảm ơn

Bà Nà giá thì đắt, dịch vụ thì chán. Ăn sáng xuống hơi muộn còn hết cả đồ ăn. Có lần nhà mình ăn cơm trưa thịt kho toàn mùi oi khói, chắc do tận dụng thịt nướng thừa từ tối hôm trước lửa trại.
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ks hùng anh có oki k cả nhà ơi? Nhà mình vào đà nẵng từ 12-17/9 định đặt ks hùng anh có đc ko ạ
    • 3 năm
    • 484 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Ks hùng anh có oki k cả nhà ơi? Nhà mình vào đà nẵng từ 12-17/9 định đặt ks hùng anh có đc ko ạ
    Chị check email ạ