TIN TÀI TRỢ.

sài gòn chỗ nào thích hợp cho trẻ con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 854 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

30/04-01/05 này,nghỉ lễ 4 ngày mà không biết tổ chức cho cả nhà đi đâu chơi,đứa 9 tuổi,2 đứa sinh đôi 4 tuổi,toàn trai thôi .đi xa thì các bạn biết rồi đấy,rất không nên đi vào dịp lễ.có bạn nào kinh nghiệm tư vấn cho mình với:Sad

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 342 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Có 1 thực tế là những ngày lễ như 30/4 thì dân SG đi về các tỉnh còn dân tỉnh đổ về SG cho nên ở đâu cũng đông ko kém gì nhau chị ạ. Đầm Sen, Suối Tiên những ngày đó coi như thôi rồi, rất ko nên cho các bé vào đó, với lại có 2 bé nhỏ, bố mẹ chăm lại càng khổ.

Em thấy nếu muốn đi xa thì có thể đi Long Hải hoặc những khu biển ko nổi tiếng lắm như Lộc An để ko bị đông người và được đổi gió. Còn muốn đi trong SG thì em đề nghị cho bé đi Nhà sách Nguyễn Huệ hihhi, vừa được đọc sách, vừa có chỗ tô tượng, giải trí thật lành mạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì có ý kiến là đi Minh Sáng Plaza (showroom cũa Gốm Sứ Minh Long- Bình Dương) cho các bé vẽ tượng hoặc trang trí đồ gốm, sau đó ghé Phương Nam Resort ăn trưa, nghỉ ngơi và bơi lội tới
    chiều.

Còn không thì đi Bình Quới hay Văn Thánh cũng được vì ở đó rộng rãi, thoáng mát, thức ăn cũng ngon.
    • 2,159 Bài viết

• 3,038 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebejimmy Xem bài viết
    Mình thì có ý kiến là đi Minh Sáng Plaza (showroom cũa Gốm Sứ Minh Long- Bình Dương) cho các bé vẽ tượng hoặc trang trí đồ gốm, sau đó ghé Phương Nam Resort ăn trưa, nghỉ ngơi và bơi lội tới
    chiều.

Còn không thì đi Bình Quới hay Văn Thánh cũng được vì ở đó rộng rãi, thoáng mát, thức ăn cũng ngon.
    Sao ấy lần mình đi Minh sáng thấy khu vẽ tượng có vẻ không họat động. Bạn có biết giờ họat động của nó k
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Về miền Tây cho bọn nó leo trèo hái trái hay tắm sông đi! Cỡ tuổi này cần không gian rộng để vui chơi và học hỏi!

Tụi mình cùng 2 thằng con 6 tuổi và 4 tuổi sẽ về Homestay nghĩ ngày 1 và 2/5! Ba mẹ nào muốn đi thì tháp tùng đi nhé (4ha cây ăn trái, nhà ngay bờ sông, có sẵn phòng giường nệm hay lều dành cho 4 đến 8 người).
    Ba Trung của Trung Trực (2003) và Minh Trực (2005)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi milomila03 Xem bài viết
    Sao ấy lần mình đi Minh sáng thấy khu vẽ tượng có vẻ không họat động. Bạn có biết giờ họat động của nó k
    Hồi hè thì ngày nào nó cũng mở. Vào năm học thì hình như chỉ mở Thứ Bảy, CN thôi bạn ạ. Mà ở đây cũng vắng lắm, mỗi lần đi mình chỉ thấy khoảng 3,4 bé ngồi vẽ thôi. Nếu bé nào có sở thích hội họa thì lên đây tha hồ mà sáng tác, sau đó nhờ người ta nung sản phẩm của mình lên và gởi về Sài Gòn làm kỷ niệm vui lắm. Bạn của mình rất hay cho con lên đây nên ở nhà trưng rất nhiều bình, tượng, chén, ly do chính tay 2 mẹ con trang trí. Nhìn rất dễ thương và ấn tượng!

Nếu là bé trai có thể vẽ lên xe hơi ( đồ chơi bằng sứ ) hay con giống cũng rất thú vị.

Mebejimmy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,159 Bài viết

• 3,038 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Thanh Trung Xem bài viết
    Về miền Tây cho bọn nó leo trèo hái trái hay tắm sông đi! Cỡ tuổi này cần không gian rộng để vui chơi và học hỏi!

Tụi mình cùng 2 thằng con 6 tuổi và 4 tuổi sẽ về Homestay nghĩ ngày 1 và 2/5! Ba mẹ nào muốn đi thì tháp tùng đi nhé (4ha cây ăn trái, nhà ngay bờ sông, có sẵn phòng giường nệm hay lều dành cho 4 đến 8 người).
    Mình đã PM cho bạn hỏi thăm về homestay này. Bạn trả lời mình nha