LÀ M THẾ NÀO ĐỂ ĐẶT CHÂN ĐẾN BÌNH BA, ĂN NHỮNG GÌ, Ở ĐÂU? NAY ĐÃ CÓ LỜI GIẢI RỒI ĐÂY....
Các bạn muốn du lịch Bình Ba nhưng chưa thể lên kế hoạch, các bạn muốn tìm hiểu trước chuyến đi để chuẩn bị hành trang. Hãy nhấp chuột vào đây nhanh lên nào!
Cam ranh có rất nhiều cảng vậy phải lên cảng nào để đến Bình Ba đây?
Các bạn hãy đến cảng cá Đá Bạc nhé! Cảng cá Đá Bạc tọa lạc trên đường Nguyễn Trãi, Ba Ngòi thuộc TP. Cam ranh. Đây là nơi tàu thuyền cập bến sau những chuyến đánh bắt xa bờ và hưởng những thành quả của mình khi bán được những khoan cá đầy ắp.
Vậy giờ tàu chạy ntn? Thời gian là bao lâu? Đã có thông tin đây!
Ba Ngòi - Bình Ba: 7h sáng, 10h sáng, 1h30 chiều và 4h chiều nhé các bạn
Bình Ba - Ba Ngòi: 5h sáng, 9h sáng, 12h30 trưa và chuyến cuối cùng là 4h30 chiều.
Thời gian là 1 tiếng 15' nha mọi người
Nếu đoàn mình số lượng đông thì sao? Cách giải quyết tốt nhất là thuê tàu riêng giờ giấc do mình toàn quyền quyết định nha! Ngoài ra muốn rút ngắn thời gian thì hãy chọn ca nô chỉ với 15' các bạn đã đặt chân đến đảo.
Làm thế nào để lưu thông trên đảo, phương tiện nào đây???????
Có 3 cách để di chuyển trên đảo. Đầu tiên phải kể đến xe Tuk tuk ( tối đa 10ng) chỉ với 400k các bạn xe được tận hưởng cảm giác mát mẻ, hưởng thụ không khí biển quanh đảo mà không bận tâm đến việc lái xe, nắng gắt...
Tiếp theo là xe máy giá thuê là 120k 1 ngày tự đổ xăng nha các bạn và cuối cùng là đi mô tô bước hơi vất vả xíu...
Lưu trú ở đâu đây?
Nhà dân hay nhà nghỉ cái đó là tùy sự lựa chọn của các bạn. Còn 1 cách lưu trú giá rẻ mà có cảm giác là thuê lều du lịch ( 400k đc 8ng lun nha). Rất hợp với các bạn trẻ phải không nào. Nếu là mình mình sẽ chọn cách này rất thích
Các món ăn ngon trên đảo?
Được đi vào thơ ca luôn nè! Chia sẻ cho các bạn đặc sản của Khánh Hòa luôn nha!
Yến sào Hòn Nội
Vịt lội Ninh Hòa
Tôm Hùm Bình Ba
Nai khô Diên Khánh
Menu đây: Tôm hùm, hải sản: ốc nón, ốc mặt trăng, nhum,ghẹ, mực, tôm..., ăn vặt: bánh tráng trứng nướng " cực ngon nha", bánh canh, bún thịt nướng, nem nướng, xiên nướng....
Đó là tất cả thông tin mình muốn chia sẽ! Hãy đọc và nhanh chân khám phá nào!
Mọi chi tiết về Bình Ba: tàu, ca nô, phòng, hải sản....