TIN TÀI TRỢ.

Nhờ mọi người giúp em lên kế hoạch cho một chuyến du lịch Đà Nẵng 3 ngày :))

• 110 Lượt chia sẻ
  • 6.1K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 101 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chào mọi người. Sắp tới vc em dự định làm chuyến DN trong 3 ngày (em săn được giá rẻ của VN) khởi hành 18g ngày 4/1, trở về SG là 06g sáng ngày 8/1. Giờ giấc có hơi bất tiện cho bé nhỏ nhà em (1,5t) hic hic...nhưng em không tìm được giờ nào khác (vì mua giá rẻ mà, không có giờ để chọn).

VC em chưa bao giờ đi ĐN cả, mà chỉ có 3 ngày nên em ko biết phải ưu tiên đi những điểm nào nữa. Các anh chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em biết với , nên ở KS nào, tham quan những đâu, món nào ngon, chỗ mua quà rẻ, đẹp. Cám ơn mọi người rất nhiều. Em rất mong chuyến đi suôn sẻ và vui, vì em muốn tặng ox một chuyến du lịch vui như món quà ý nghĩa nhân dịp kỷ niệm 3 năm ngày cưới. Một lần nữa cám ơn mọi người.
    Xin mọi bình an - hạnh phúc - may mắn đến trong cuộc đời con ! Vì con là tất cả những gì Mẹ có !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn dịp 2/9 năm ngoái mình có đi Đà Nẵng mình xin chia sẻ với bạn ít
    Mình đi mình ở ks Thái Dương 1 B4.4 Trường Sa, P. Mỹ An, Q. Ngũ Hành Sơn, TP Đà Nẵng ở khách sạn này sạch sẽ thái độ phục vụ tốt mà giá cũng rẻ nữa bạn gần bãi biển đi bộ lại bờ biển khoảng vài phút. Tắm nước ngọt ở bãi biển Đà Nẵng rất rẻ nghe mấy anh chị tắm nói có 1000/người. Khách sạn này cũng gần với núi Ngũ Hành Sơn đi taxi chắc khoảng 5 hay 10 phút. Quanh khu vực này buổi tối có nhiều nhà hàng bán đồ hải sản nhưng theo mình thấy thì hơi mắc nhưng đối với khu du lịch thì chấp nhận được. Gần khách sạn có quán ăn mình ko nhớ là tên gì chỉ nhớ nằm bên tay phải của ks đồ ăn nấu cũng oke giá không mắc đâu bạn. Mình có ý cho bạn tham khảo mấy chỗ đi du lịch nè:
    Ngày 5/1 bạn đi Bà Nà vì hôm bữa mình đi Bà Nà là đi cả ngày lận ở trên đây có nhiều nhà hàng nhưng bọn mình thì ăn chỗ gần khu vực trò chơi trên Bà Nà cũng ko mắc lắm chỗ đường vào khu làng Pháp đó bạn trên này có nhiều chỗ tham quan như chùa Linh Ứng tượng phật rất lớn, hầm rượu mua vé vào tham quan, biệt thự cổ,...khu trò chơi rất lớn. Trên này lạnh nếu bạn có con nhỏ nên mang theo đồ ấm cho bé. Vé lên trên này là 450k ko biết năm nay có thay đổi ko.
    Ngày 6/1 thì bạn nên đi Hội An chơi hôm bữa mình đi buổi tối chứ không đi ban ngày nên cũng ko có khám phá được gì nhiều ở Hội An nhà cổ rất đẹp có cơm gà Bà Nga ngon tuyệt bạn ra Hội An nên ăn cơm gà nếu không sẽ rất tiếc. Nếu sáng ko có gì gấp gáp thì bạn có thể tiện đường ghé thăm làng nghề làm mấy sản phẩm đá của Đà Nẵng nữa, đi núi Ngũ Hành Sơn cho biết trong đó có nhiều hang động nhiều chùa chiền đẹp lắm vô hang động mua vé lên núi cũng phải mua vé để đi thang máy lên nữa. Đi năm ngoái nên ko nhớ rõ giá vé cũng rẻ thui à.
    Ngày 7/1 bạn có thể đi Huế vì Huế cách Đà Nẵng đi xe chỉ có hai tiếng nếu không đi thì uổng lắm bạn, bạn có thể đi thăm nội thành lăng của các vua sông Hương chùa Thiên Mụ, trường Quốc Học Huế cầu Tràng Tiền,... nếu có đi các lăng bạn đừng bỏ qua lăng vua Khải Định nhá. Chiều về nghỉ ngơi tối dạo quanh Sông Hàn còn có quán cà phê Không Gian Xưa rất nổi tiếng ở Đà Nẵng bạn đi sẽ thích đấy.
    Còn xe di chuyển đi lại bạn nên thuê trọn gói 3 ngày năm ngoài cty mình đi thuê xe 16 chỗ đi các địa điểm trên 3 ngày luôn mà có 3.5 triệu thui còn gia đình bạn ít người thuê chắc rẻ được cái bác tài xế zui zẻ mà hiền khô lại tốt nữa toàn giới thiệu cho bọn mình mấy chỗ ăn ngon rẻ mà ở Đà Nẵng nếu bạn muốn thuê xe cứ hỏi mấy người ở ks bạn cứ tham khảo nhiều chỗ chỗ nào giá rẻ thì đi. Với lại ở Đà Nẵng mình thấy mọi người rất là thân thiện không có chặt chém nên bạn đừng lo mua sắm thì bạn mua ở chợ Hàn mà chợ Hàn chỉ họp đến chiều thôi không có họp buổi tối nên bạn đi mua sắm vô ban ngay. Chúc gia đình bạn đi vui vẻ an toàn nhé.
    • 5,859 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhphuong0285 Xem bài viết
    Chào mọi người. Sắp tới vc em dự định làm chuyến DN trong 3 ngày (em săn được giá rẻ của VN) khởi hành 18g ngày 4/1, trở về SG là 06g sáng ngày 8/1. Giờ giấc có hơi bất tiện cho bé nhỏ nhà em (1,5t) hic hic...nhưng em không tìm được giờ nào khác (vì mua giá rẻ mà, không có giờ để chọn).

VC em chưa bao giờ đi ĐN cả, mà chỉ có 3 ngày nên em ko biết phải ưu tiên đi những điểm nào nữa. Các anh chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em biết với , nên ở KS nào, tham quan những đâu, món nào ngon, chỗ mua quà rẻ, đẹp. Cám ơn mọi người rất nhiều. Em rất mong chuyến đi suôn sẻ và vui, vì em muốn tặng ox một chuyến du lịch vui như món quà ý nghĩa nhân dịp kỷ niệm 3 năm ngày cưới. Một lần nữa cám ơn mọi người.
    Thời gian của bạn cũng không phải là quá ngắn ngủi. Vẫn có thể thăm được các điểm đáng thăm của ĐN mà.
    Ngày 1: giờ bay đến muộn thì bạn nghỉ luôn tại ĐN.
    Ngày 2: Sáng Bà Nà. Chiều tối thăm Hội An. Nghỉ đêm Hội An.
    Ngày 3: Hội An - Ngũ Hành Sơn hoặc Bán đảo Sơn Trà. Chiều mua quà, nghỉ ĐN.
    Ngày 4: Tạm biệt ĐN về lại SG.

Bạn đi tháng 1 nên cũng không phải là thời gian tốt để tắm biển hay đi CLC. Nên việc không thăm hay không tham gia các hoạt động này có lẽ sẽ là cớ để bạn tới với ĐN vào dịp khác trúng mùa hè thì sao.

Chúc bạn có chuyến đi như ý!
    • 101 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

myhuong247 : Rất cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm của bạn. Hihi, mình chắc ko đi Huế được rồi, để di6p khác nhất định mình sẽ đi, vì mình ko lấy được vé ngày 4/1 mà tối ngày 5/1 mình mới bay. Mình đã note những địa chỉ ăn uống vào sổ rồi, nhất định sẽ thử món cơm gà mà bạn giới thiệu
    Xin mọi bình an - hạnh phúc - may mắn đến trong cuộc đời con ! Vì con là tất cả những gì Mẹ có !
    • 101 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

info_vietau01 : Lịch của bạn cũng hấp dẫn hihi, mà tháng 1 thì ko nên tắm biển hả bạn ? Tiếc thật, vì mình nghe nói bãi biển của ĐN rất là đẹp...
    • 166 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

C nghiên cứu vài địa điểm này xem sao?
    Ngày1: ĐÀ NẴNG - CỐ ĐÔ HUẾ - QUẢNG BÌNH
    Ngày2: ĐỘNG THIÊN ĐƯỜNG – HUẾ
    Ngayf3:ĐẠI NỘI – CHÙA THIÊN MỤ - LĂNG KHẢI ĐỊNH
    * Khách sạn: 3 * ở HUế (
    Duy Tân, Ngọc Hương, Hue Queen.... ) vào Quảng Bình ở Resort ,ks 4*
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,859 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    info_vietau01 : Lịch của bạn cũng hấp dẫn hihi, mà tháng 1 thì ko nên tắm biển hả bạn ? Tiếc thật, vì mình nghe nói bãi biển của ĐN rất là đẹp...
    Tháng 1 cũng lạnh rồi bạn. Nên tính tắm biển phải chọn thời gian ấm nóng không tắm sáng sớm và chiều muộn được. Bạn lấy vé ngày 5/1 và về 8/1 thì thời gian lưu lại ĐN đúng là có ngắn hơn rồi.
    • 101 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi info_vietau01 Xem bài viết
    Tháng 1 cũng lạnh rồi bạn. Nên tính tắm biển phải chọn thời gian ấm nóng không tắm sáng sớm và chiều muộn được. Bạn lấy vé ngày 5/1 và về 8/1 thì thời gian lưu lại ĐN đúng là có ngắn hơn rồi.
    Đúng rồi, nên mình tiếc lắm. Nhưng mà lấy giá KM do đó không sắp xếp theo ý mình được, bởi vậy mới phải tới tháng 1 năm sau mới đi đi hihi...chứ mình đang muốn đi liền đây
    • 101 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhthuy1211 Xem bài viết
    . Em gọi công ty du lịch Đà nẵng để đặt chương trình cho đảm bảo(ms Minh Thùy 0936.244.230) 1 chương trình 3 ngày 4 đêm của em hết khoảng 3,2 triệu/ nguời lớn, khách sạn 3 sao
    Chị ơi, công ty dịch vụ này tên gì hả chị ? Tên là Đà Nẵng luôn chị hả ?
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

myhuong247 : Rất cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm của bạn. Hihi, mình chắc ko đi Huế được rồi, để di6p khác nhất định mình sẽ đi, vì mình ko lấy được vé ngày 4/1 mà tối ngày 5/1 mình mới bay. Mình đã note những địa chỉ ăn uống vào sổ rồi, nhất định sẽ thử món cơm gà mà bạn giới thiệu
    mẹ Phương có ở Hà Nội ko nếu có mẹ cho mình mấy cái địa chỉ ăn uống ngon rẻ ở Hà Nội được ko vì cuối tháng 8 này mình ra Hà Nội chơi hì chủ yếu là cơm phở bún với các món ăn vặt. Cám ơn mẹ Phương nhiều nha.
    • 101 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myhuong247 Xem bài viết
    mẹ Phương có ở Hà Nội ko nếu có mẹ cho mình mấy cái địa chỉ ăn uống ngon rẻ ở Hà Nội được ko vì cuối tháng 8 này mình ra Hà Nội chơi hì chủ yếu là cơm phở bún với các món ăn vặt. Cám ơn mẹ Phương nhiều nha.
    Oh, mình ở biên hòa bạn àh hihi
    • 742 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    H
    Mình ở HN đây, mẹ nó vào trang ẩm thực chỗ nấu ăn ngon ý, có 1 tóp về các món ăn ngon ở HN, thích món nào hỏi mình ,mình tư vấn cho nhé
    • 742 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuhieu153 Xem bài viết
    cám ơn mecuhieu rất nhiều
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Oh, mình ở biên hòa bạn àh hihi
    Đồng hương rồi mình cũng ở Biên Hòa đây hì
    • 101 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đồng hương rồi mình cũng ở Biên Hòa đây hì
    Vậy hả ? Bạn ở chỗ nào vậy ?
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn! Mình cùng gia đình nhỏ của mình vừa kết thúc chuyến nghỉ mát 4 ngày 3 đêm ở Hội An- Đà Năng. Mình có con nhỏ 2t nên cũng ngại đi theo tour nên người quen của mình có giới thiệu 1 chị làm dịch vụ du lịch ở Hội An. Chị ấy đã giúp mình đặt phòng, bố trí xe đón từ sân bay và tư vấn chương trình đi riêng cho gia đình vừa tự do vừa tiết kiệm. Mình ở khách sạn 3 sao ở biển Cửa Đại 1 đêm và 2 đêm còn lại ở biển Mỹ Khê. Ngày đầu tiên đi thẳng về Hội An, tối đi dạo phố cổ và ăn đặc sản Hội An. Ngày 2 mình đi tour Cù Lao Chàm: lặn san hô và ăn hải sản, chiều về Đà Nẵng nhận phòng, ăn hải sản ở biển Mỹ Khê. Ngày 3 mình đi Bà Nà nhưng không nên đi theo tour đâu bạn ạ . Chị ấy đã xếp xe 7c và đặt vé cáp treo trước cho gia đình mình đi. Đến chiều về lại khách sạn. Ngày cuối: Xe đưa gia đình mình dạo quanh bán đảo Sơn Trà, thăm chùa Linh Ứng, ăn trưa và đưa ra sân bay. Mình rất hài lòng về cách phụ vụ và giá cả của chị ấy. Ah, chị ấy còn giúp mình đặt mực khô về làm quà. Mực rất ngon. Nhà mình ăn ai cung khen ngon. Chắc phải nhờ chị ý gởi thêm vài kg nữa. Hehe Bạn thử contact với chị ý nhe: 0944910863. Chị Lụa

• 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vậy hả ? Bạn ở chỗ nào vậy ?
    Mình ở gần cây xăng 26 đường Đồng Khới í còn bạn ở chỗ nào
    • 50 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Nói chung vào tháng 1 thì thời tiết cũng có ổn rồi.Bạn có thể đi tour Bà Nà - Sơn Trà - NHS-Hội An thì ok hết.Còn tour Cù Lao Chàm thì bạn không nên dii vì thời tiết chưa ổn định và con bạn còn quá nhỏ.Bạn tham khảo nhé.
    • 62 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Tgian ít vậy thì chị chỉ nên tập trung ở Đà Nẵng và nghỉ đêm tại KS Đà Nẵng thôi nhé:

Về KS: em từng ở KS Angel, nhờ cty Vietlodgle book giùm giá tốt, hoặc chị có thể book qua Ivivu và Chudu cũng rất ok ^^
    Phương tiện di chuyển: Nếu bé nhà chị cứng cáp thì chị thuê xe máy di chuyển sẽ thích hơn, đườg phố ở đây cũng an toàn chị ạ. Chỉ có đi Hội An và Bà Nà hơi xa thì ko biết bé đi xe máy đc ko (cách Đà Nẳng 30km). Nếu chị đi taxi thì nên bao trọn gói theo chuyến nha chị.
    Tham quan:
    Thường mọi ng hay đi Cù Lao Chàm và Hội An trong 1 ngày nhưng bé nhà chị nhỏ vậy thì nên bỏ CLC, vì e đi rồi thấy CLC cũng ko đặc sắc lắm. Hội An thì nên đi tầm chiều tối để vừa dạo phố mua sắm vừa ngắm Hội An về đêm luôn (đi từ 3h chắc ok).

Ngày đầu tiên e nghĩ là chị đi Ngũ Hành Sơn, rồi về tắm biển, nghỉ trưa, tối đi Hội An (nếu đi Hội An và Bà Nà 1 ngày sẽ rất mệt vì 2 điểm này cách xa nhau). Ngũ Hành Sơn đi sáng sớm cho đỡ mệt chị nhé!

Ngày hôm sau: sáng đi Linh Ứng - Sơn trà rồi khởi hành đi Bà Nà chơi tới tối luôn hehe. Giá cả thức ăn, đồ uống trên Bà Nà rất ok, ko bị chặt chém nên chị đừng mua thức ăn, đồ uống xách lỉnh kỉnh sẽ mệt lắm!

Ngoài ra chị có thê mua các tour du lịch theo từng ngày cũng rất tiện cho gia đình có bé nhỏ chị nhé ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2