TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các bác lên giúp lịch trình Yên Bái, 30/4

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 414 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Em muốn cùng nhóm bạn đi Yên Bái dịp này, kế hoạch là đi tàu lên tp Yên Bái, rồi hôm sau đi Hồ Thác Bà. Nhưng tình hình là do chưa biết nhiều về tuyến này, nên bọn em chưa biết bố trí thời gian thế nào và đi đâu. Bác nào có kinh nghiệm, tư vấn cho em với.

Ngày 1: sau khi lên đến Yên Bái (dự kiến là tầm gần trưa) thì buổi chiều bọn em có thể đi đâu chơi??
    Ngày 2: buổi sáng bọn em định đi Hồ Thác Bà, vậy đi Hồ Thác Bà thì ở đó có những gì, và bọn em nên ở lại bao lâu??
    Các bạn em muốn tìm 1 chỗ tắm khoáng nóng, vậy nên bố trí thời gian vào lúc nào và ở đâu được ạ??

Rất mong được các bác giúp đỡ, em xin cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 414 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

có bác nào giúp em với

em muốn hỏi thêm cả chi phí du lịch hồ Thác Bà nữa. Tiền thuyền, tiền ăn, tiền tham quan như thế nào?? Nhóm của em có tầm 6 7 người thôi, rất mong các bác giúp đỡ!
    • 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Em ơi em search google xem, chắc là có rất nhiều mà, hoặc vào box Du lịch của TTVNOL.
    Chị thấy tour này của em giống tour đi Mai Châu lắm: thăm thuỷ điện Hoà Bình, ngủ nhà sàn người Thái, tắm nước khoáng Kim Bôi. Tuy nhiên đợt 30-4 này không có tour đi Mai Châu, nếu đi lẻ thì đặt chỗ trước chờ ghép đoàn thôi.
    P.S. Chị vẫn hay mua đồ chỗ em, suốt ngày hỏi mua cho con gái 7 tuổi đấy, em nhớ không. May quá đầu mùa mua kịp chứ bây giờ kiếm đồ 7 tuổi hơi bị khó. Cuối mùa có hàng mùa thu đông về thì nhắn chị đến ngay nhé. Cảm ơn em nhiều nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi porcupine86 Xem bài viết
    Em muốn cùng nhóm bạn đi Yên Bái dịp này, kế hoạch là đi tàu lên tp Yên Bái, rồi hôm sau đi Hồ Thác Bà. Nhưng tình hình là do chưa biết nhiều về tuyến này, nên bọn em chưa biết bố trí thời gian thế nào và đi đâu. Bác nào có kinh nghiệm, tư vấn cho em với.

Ngày 1: sau khi lên đến Yên Bái (dự kiến là tầm gần trưa) thì buổi chiều bọn em có thể đi đâu chơi??
    Ngày 2: buổi sáng bọn em định đi Hồ Thác Bà, vậy đi Hồ Thác Bà thì ở đó có những gì, và bọn em nên ở lại bao lâu??
    Các bạn em muốn tìm 1 chỗ tắm khoáng nóng, vậy nên bố trí thời gian vào lúc nào và ở đâu được ạ??

Rất mong được các bác giúp đỡ, em xin cảm ơn!
    úi, Yên Bái có Mù Cang Chải và Tú Lệ đẹp mê ly. Trên đó ngta chưa khai thác Du lịch mấy, nên dịch vụ còn nghèo nàn lắm. Nh cũng vì thế mà cảnh đẹp tự nhiên. Mình đã lên 2 lần rùi, nhưng toàn đi phượt, ngồi sau nên chỉ bít tận hưởng cảnh thui, chẳng nhớ đường cả. Nếu nhóm bạn đi lên đó, mình suggest nè:
    + Ngày 1: Đi tàu sáng lên Tp. YB. gần trưa lên tới nơi. Thuê nhà nghỉ gần Ga hoặc Bến Xe (Ga và bến xe cách nhau có 1km thui). Chiều lang thang ngắm thành phố hoặc mua đồ ra bãi sông Hồng ở cầu YB nhậu nhẹt. Mùa này nước chưa lớn nên trồi lên những bãi phù sa đẹp lắm. Bủi tối thì chỉ có đi cafe thui, trên đó buồn lắm, 9 rưỡi đường vắng hoe :Silly:
    + Ngày 2: Sáng ra bến xe, khoảng 7 hay 8h j đó, bắt xe khách Nghĩa Lộ. Nghĩa Lộ cách YB khoảng 80km. vào đó chơi chợ, thăm bản làng dân tộc và khoái nhất là đi suối nước nóng. Cách NGhĩa Lộ khoảng 5 km có 1 đường rẽ vào suối khoáng nóng (2km). Nếu mún đi suối khoáng trc thì bạn nói tài xế cho bạn xuống đó. Còn không thì cứ về bến xe Nghĩa Lộ, rùi ra chợ chơi, ăn trưa sau đó thuê xe ôm vào suối khoáng nóng tắm xả hơi. Ở lại đây 1 đêm.
    + Ngày 3: Thuê xe máy hoặc đi xe ôm lên Suối Giàng. Trên này cảnh đẹp lắm, những cây chè cổ thụ, rùi ruộng bậc thang :Angel:. Chiều bắt xe ra YB. hình như có xe lúc 4h chiều thì phải. Cái này bạn nên hỏi bác tài.
    + Ngày 4: thuê cái xe đi vào hồ Thác Bà, rùi thuê thuyền (khoảng 400 - 500k j đó) đi quanh hồ, thăm động Thủy Tiên (còn 1 động nữa nhưng mình chẳng nhớ tên. hix) Dịch vụ thì trong đó cũng có nhà hàng, có nhà nghỉ. Món Cá ở hồ ngon lắm rooling:. Đêm đi tàu về HN

Em có mấy cái hình về Mù Cang Chải và NGhĩa Lộ nè, mọi ng ngắm nhé:
    Hình đính kèm
    • 491 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

ại
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi bầu Xem bài viết
    Em ơi em search google xem, chắc là có rất nhiều mà, hoặc vào box Du lịch của TTVNOL.
    Chị thấy tour này của em giống tour đi Mai Châu lắm: thăm thuỷ điện Hoà Bình, ngủ nhà sàn người Thái, tắm nước khoáng Kim Bôi. Tuy nhiên đợt 30-4 này không có tour đi Mai Châu, nếu đi lẻ thì đặt chỗ trước chờ ghép đoàn thôi.
    P.S. Chị vẫn hay mua đồ chỗ em, suốt ngày hỏi mua cho con gái 7 tuổi đấy, em nhớ không. May quá đầu mùa mua kịp chứ bây giờ kiếm đồ 7 tuổi hơi bị khó. Cuối mùa có hàng mùa thu đông về thì nhắn chị đến ngay nhé. Cảm ơn em nhiều nhiều.
    Sao laị không có tour đi Mai Châu, có đấy chị ạ nhưng mà giá khá cao bình thường chỉ có 45$ nhưng hiện tại giá đã là 60$ đấy chị ạ, nếu chị muốn đi Mai Châu thì em có thể cho chị địa chỉ để đến book tour, cứ mỗi đợt 30/4 vê lại cháy tour :Sigh:
    • 768 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Nếu các e đi tàu thì cẩn thận khi xuống ga, nhất là lúc từ trên toa đi xuống nhà ga rất hay bị móc túi, trên YB tỷ lệ người nghiện cũng nhiều nên phải cẩn thận khi ra đường:Laughing:. Buổi chiều các e có thể đi tham quan và lễ ở đền Tuần Quán sát sông Hồng, ra thăm cầu Yên Bái và cầu Văn Phú là hai cầu bắc qua sông Hồng thuộc địa phận tỉnh Yên Bái, bên cầu Yên Bái có mấy quán đặc sản cá sông rất là ngon. Ngay ga là chợ Yên Bái, chợ trung tâm lớn nhất thành phố- cũng có nhiều thứ mua được để làm quà đặc sản như măng, miến , mộc nhĩ, nấm hương, chè ....
    Thuê nhà nghỉ or khách sạn các e nên đi vào phía km 5, trung tâm thành phố, từ ga tính là km 0 , hướng đi HN, khách sạn Hào gia hoặc nhà khách tỉnh ủy, sạch và đẹp .
    Sáng các e có thể thuê xe vào khu Cảng để thăm hồ thác Bà, Cảng ở Km 13 đường đi HN, thuê tàu riêng thì có thể ghé vào các động theo ý muốn, còn tàu khách thì chở khách đi các xã ven hồ thôi. Muốn tham quan thủy điện thì lại phải đi theo đường chính vào thủy điện ở ngã ba Cát Lem, đường từ HN -YB, cách YB khoảng 25 km. Còn đi theo đường hồ thì ko đến được thủy điện đâu.
    Hồ Thác Bà thì rất là rộng, sâu , đoạn rộng nhất mênh mông ko thấy bờ đâu cả, cho nên các e phải cẩn thận. Cá dưới hồ có những con cá măng, cá trắm, chép 40-50 kg là chuyện thường.
    Đã thăm hồ thì các e nên thưởng thức đặc sản là cá ở hồ nhé !