Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhà hàng ăn ngon mà rẻ ở hạ long đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tớ viết bài này để cho bác nào có đi du lịch hạ long tham khảo thêm nhé, nếu đi theo gia đình thì nên nghỉ ở bên trung tâm thành phố , phòng đẹp mà giá chỉ từ 300-500k. cái ks city bay ở cổng chợ hạ long hoặc ks alamo , ks thủ đo, ks gia đình, ks vịnh xanh... nói chung là nhiều sự lựa chọn lắm. còn ăn uống thì các bạn nên xuống đường bao biển, ở đấy có rất nhiều nhà hàng thỏa sức chọn. tớ thấy nhà hàng hải sản ăn ngon mà rẻ thì có nhà hàng Nướng phương nam. ở đấy có nhiều hải sản tươi sống mà giá cả rẻ hơn những chỗ khác nhiều. nhà hàng này nằm ngay mặt biển, bọn tớ hay đặt ăn ở tầng 2 vừa ăn vừa ngắm biển luôn.ở đây uy tin nên đông lắm. các bạn nhớ gọi đặt bàn trước mới có được chỗ đẹp.đt của nhà hàng đây 0904 79 5688. theo mình các bạn nên đi chơi ở bên bãi cháy và tuần châu sau đó về bên trung tâm hạ long ăn nghỉ sẽ ngon và ko bị chặt chém, bởi vì những nhà hàng hay ks bên này phục vụ quanh năm cho dân địa phương nên uy tín lắm, các bạn lưu ý tránh xa mấy cái bè ra nhé , ăn vừa bẩn vừa đắt. dân ở đây không ai xuống đó ăn cả. mong các bạn có chuyến du lịch vui vẻ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 579 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Oánh dấu
    • 427 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Các anh chị sắp về Hạ Long du lịch thì k nên ăn uống bên Bãi Cháy, Tuần Châu đắt lắm
    • 131 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình thì thấym, đi Hạ Long nghỉ ở Nhà khách Công đoàn cũng ok, giá phải chăng, yên tĩnh sạch sẽ.. gần biển, còn ăn thì ăn ở nhà hàng gì ở ngay dưới chân dôc xuống (quên toi cái tên rùi)...Hum đó nhà mình đi mưa, người ta cho ô tô tới đón luôn. hj. Hình như là nhà hàng Vạn Tuế, nếu ko nhầm, so ri. hj
    Biết yêu bản thân mình cũng là yêu chồng, yêu con!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 145 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho em hỏi ai đã đi bãi cháy Hạ Long rồi, cho em xin mấy cái địa chỉ nhà hàng ăn ngon và rẻ với ạ. cuối tháng này em định đi Bãi cháy
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong chuyến công tác về Hạ Long tôi được một người bạn mời đến nhà hàng Hoàng Quân thưởng thức các món ăn và không gian ở đó khiến tôi rất ấn tượng. Nằm trên trục đường quốc lộ 18 về phía cầu Bãi Cháy, bên tay trái hay còn gọi là Ngã Tư Ao Cá.

nhahanghoangquan1

Nhà Hàng Hoàng Quân có dáng dấp của một không gian Việt với mái ngói đỏ au và hai cây đại cổ kính, mang đến cho tôi cảm giác ấm cúng gần gũi. Nhà hàng Hoàng Quân có rất nhiều không gian khác nhau phù hợp cho từng bữa tiệc, phòng lớn dành cho hội thảo, phòng nhỏ dành cho tiệc gia đình. Phòng VIP dành cho tiệc chiêu đãi, tiếp khách. Chúng tôi ngắm nghía không gian một lúc rồi chọn vị trí “Phong Thủy” nhất để ngồi và gọi món. Nhân viên nhà hàng nhanh nhẹn chuyển thực đơn cho chúng tôi và giới thiệu món . Quả không sai, người ta vẫn bảo "tiếng lành đồn xa". Tôi thấy ở Nhà Hàng Hoàng Quân có sự chuyên nghiệp trong phục vụ, sự tinh tế trong không gian, sự đa dạng trong các món ăn.

20160216_130839

haisan

Untitled_3

Chọn món ở menu xong tôi lại được nhân viên dẫn ra quầy Hải sản tươi sống, rau xanh, quầy salat. Từ khâu chọn đồ đến cân đồ, rồi đưa vào sơ chế, tôi thấy sự chính xác, sạch sẽ của Nhà hàng. Chỉ sau 5 phút đã có ngay món ăn khai vị rồi lần lượt các món ăn khác. Tôi chọn món cá bớp nấu lá lốt, món bún xào ngán, món ruốc cốm chân dài, món canh hà Quảng Yên kèm rau xà lách, món cơm niêu, món cá bống lác kho tộ.

Đồ uống ở đây cũng rất phong phú tôi được nhân viên dẫn vào phòng trưng bày rất nhiều sản phẩm rượu, beer. Đặc biệt nhà hàng này có rượu ba kích tím đặc sản Quảng Ninh, tôi lấy ngay chai rượu ba kích tím mang ra nhâm nhi với bạn bè.

IMG_3060

Bạn tôi nói: Nhà hàng này phục vụ khách địa phương rất nhiều, mà đã phục vụ khách địa phương thì ông biết rồi đấy! Kỹ tính, Cái gì cũng phải Tươi, Ngon, Bổ, Rẻ mà lại phải chu đáo, không gian thoáng đẹp. Nhà hàng này có 10 năm kinh nghiệm rồi, món ăn rất đặc trưng vùng miền. Khi về ông nhớ mua một số đặc sản của nhà hàng mang về làm quà nhé: Cua biển, chả mực, cá thu,… Mà kinh nghiệm đi du lịch cứ đến nhà hàng nào chuyên phục vụ khách địa phương là chuẩn nhất.
    Nhìn thực khách của nhà hàng ra vào tấp nập và sự phản hồi của khách hàng mà tôi đã từng nghe. Nhà hàng Hoàng Quân thật sự là một nhà hàng có uy tín, chất lượng, giá cả luôn luôn ổn định mang lại cho thực khách sự hài lòng.

IMG_3158
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dịp đầu năm tôi cùng gia đình đi du xuân lễ chùa tại Cửa Ông, Chùa Cái bầu có vào nhà hàng Hoàng Quân ở Ngã Tư Ao Cá nằm Nhà hàng dễ tìm. Đa số mọi người trong đoàn thấy ăn được, phục vụ nhanh, mức giá trung bình.