TIN TÀI TRỢ.

Mọi ngừoi tư vấn về đi du lịch đà nẵng ????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.02K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Săp tới mình muốn đi du lịch ở đà nẵng trong thời gian 3 ngày 3 đêm
    mọi người giúp mình tư vấn xem nên đi như thê nào?lịch trình của cac điểm thăm quan?phương tiện đi giữa các điểm thăm quan.nghỉ ngoi như thê nao?
    nên đi theo tour hay tự đi?
    dự kiến là 10h tới đà nẵng,từ đà nẵng về là 9h sáng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 105 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moingaylamotniemvui Xem bài viết
    Săp tới mình muốn đi du lịch ở đà nẵng trong thời gian 3 ngày 3 đêm
    mọi người giúp mình tư vấn xem nên đi như thê nào?lịch trình của cac điểm thăm quan?phương tiện đi giữa các điểm thăm quan.nghỉ ngoi như thê nao?
    nên đi theo tour hay tự đi?
    dự kiến là 10h tới đà nẵng,từ đà nẵng về là 9h sáng.
    Chào mẹ nó
    Mẹ nó muốn đi Đn trong thời gian nào vậy. Nếu đi trong dịp lễ 30/4 thì giá đắt bội phần đấy mẹ nó ah, Cho mình hỏi nhà bạn có 10 người toàn ngừoi lớn cả hay có cả trẻ con vậy?
    Dự trù kinh phí một người/tour là bao tiền?
    Nếu mẹ nó đã đặt phòng khách sạn rồi thì nên chọn phương án tour ghép theo ngày như sau
    N1: 10h tới ĐN nghỉ ngơi, nhận phòng khách sạn, chiều tắm biển Mỹ Khê - một trong mười bãi biển đẹp nhất hành tinh. Tối đi Hội An ăn tối và dạo phố cổ về đêm.
    N2: Tour ghép Bà Nà Hill 1 ngày
    N3: Đi Ngũ hành sơn và Cù Lao chàm
    N4: Sáng tự do đi mua sắm
    Ngoài ra có phương án khác đó là bạn đi tour ghép thăm quan Đn - Hội An - CLC 3 ngày/2 đêm) rất thuận tiện mà chi phí rẻ hơn nhiều bạn ah, giá tour đã bao gồm:, ăn, ngủ, nghr, vé thắng cảnh, HDv...
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào bạn,

Kinh nghiệm của mình khi đi du lịch Đà Nẵng là cứ lên lịch trước, đến Đà Nẵng đặt tour ghép đoàn là ok. Mình thấy các gia đình đi du lịch tự túc toàn thế. Vì đi tour rất ko thoái mái và bị gò bó thời gian.

Đà Nẵng thì các vị trí du lịch cũng gần, đi cỡ 2,3 ngày là tẹt ga rùi, vừa đi chơi vừa thư giãn, chứ đi dồn dập theo tour hơi khổ.

Ngày 1: bạn đến nghi ngơi, lấy phòng ( chọn KS gần biển Mỹ Khê ), chiểu đi ngũ hành sơn, sơn trà, thăm chùa linh ứng vì gần đó. Về tắm biển, tối ghé các quán hải sản bình dân, ăn hải sản về nghỉ ngơi.

Sáng hôm sau ăn sáng đặc sản Đà Nẵng: mỳ quảng, bún chả cá...đi hội an chơi, ăn trưa ở Hội An ( cao lầu...). Chiều về tắm biển, ăn tối. Ăn sớm tý, tối đi Bà Nà xem toàn cảnh Đà Nẵng về đêm. Nếu ko thích cả ngày đó ko đi Hội An, để chiều đi Bà Nà luôn. Tối về đi Hội An xem phố cổ ban đêm cũng tuyệt lắm. Sáng thì đi mua sắm ở chợ Hàn, đặc sản đem về làm quà.

Sáng hôm sau, đi cù lao chàm, ra ăn hải sản, lặn biển ngắm san hô, chụp ảnh. Biển đẹp dã man luôn . Chiều về ăn uống, nghỉ ngơi, tối đi vòng quanh thành phố xem cầu Rồng phun lửa, nửa đêm xem cầu Sông Hàn quay, đi bộ dọc đường Bạch Đẵng...Tối ngủ, sáng hôm sau thích thì đi mua đồ lưu niệm, rồi về KS chuẩn bị đi về.

Mình năm ngoái có liên lạc với dịch vụ tour lẻ bên ni ( mình còn lưu số nè 0935 097 597 ). Giá mình check lại trên mạng thì rẻ hơn các công ty du lịch nữa, hình như các bạn ấy bán lai của các công ty, lấy hoa hồng ít đi nên giá rẻ hơn. Chất lượng thì như nhau mà thôi. Các bạn ấy còn tư vấn, có khi dẫn đi mua đồ nên ko bị hớ, vì dân bản địa mà. Bạn cần tư vấn thì cứ alo thử xem sao, cũng ko biết họ còn dịch vụ đó hay không nữa.

Chúc bạn và gia đình có chuyến đi Đà Nẵng thú vị nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)