TIN TÀI TRỢ.

Làm báo nên có tâm khi viết bài

• 0 Lượt chia sẻ
  • 949 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là fan của du lịch sinh thái, đã đi đến khá nhiều nơi trên đất nước mình rồi. Bản thân mình cũng rất hay theo dõi tin tức về những dự án đầu tư sinh thái mới, và cũng rút ra được nhiều bài học riêng cho mình là: đừng nên nghe lời “người ta” nói nhiều quá.

Báo chí mấy hôm nay lên án mãi cái dự án này, nói nhà đầu tư cản trở công việc của người dân, ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống, giành đất giành nước của dân. Mình thấy cái này phải suy xét lại. Theo mình biết, vùng Đạ Hoai rất nghèo, đất đai không được trù phú, cuộc sống cơ cực. Việc nhà đầu tư bỏ tiền vào xây dựng dự án, đầu tiên đã thấy là sẽ sử dụng nguồn nhân lực tại địa phương, tạo công ăn việc làm rồi. Như vậy, người dân có công việc ổn định hơn, không phải chỉ dựa vào nông nghiệp như trước đây nữa. Đó là ý kiến khách quan của mình, còn chuyện báo chí giật tít hoài thì mình cũng đã quá quen, phán như đúng rồi ý.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Báo chí viết là chuyện của báo chí mà bạn, quan trọng là mình phải sáng suốt và có chọn lọc khi đọc thôi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng dân Lâm Đồng nên biết mà, người dân Đạ Huoai còn nghèo và cực ghê lắm. Nay nghe xây dựng khu sinh thái là cứ gọi là ủng hộ hết mình
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cứ ở đâu xây dựng khu du lịch là e mê rồi, đằng này lại là du lịch sinh thái nữa thì còn gì bằng ^^
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng mê du lịch sinh thái nè mẹ caochie, khi nào khu du lịch sinh thái này xây xong nhà mình đi chung nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucuoicuatoi Xem bài viết
    Em cũng mê du lịch sinh thái nè mẹ caochie, khi nào khu du lịch sinh thái này xây xong nhà mình đi chung nhé
    Chuyện nhỏ nucuoicuatoi ơi, mẹ hoadauphung có muốn tham gia chung với tụi e k ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caochie Xem bài viết
    Chuyện nhỏ nucuoicuatoi ơi, mẹ hoadauphung có muốn tham gia chung với tụi e k ạ
    Dạ em mê du lịch lắm, đồng ý 2 tay 2 chân ạ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dự án chưa xong mà chưa gì các mẹ rần rần quá