TIN TÀI TRỢ.

Khám phá 6 địa điểm chụp hình Tết không thể bỏ qua tại Sài Gòn

• 1.19K Lượt chia sẻ
  • 8.6K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 723 Bài viết

• 1,249 Được cảm ơn

Trong thời khắc sắc Xuân đang ngập tràn mọi góc phố, nẻo đường... Tại sao mọi người chưa tranh thủ chụp cho mình những bức ảnh “để đời” với đầy đủ sắc màu ngày Tết? Ngoài công việc thì câu trả lời có phải là chưa biết chỗ nào đẹp để đi có phải không? Nếu thế thì mấy bạn đừng lo, vì những địa điểm sau đây sẽ giúp cho bạn có được những tấm hình lung linh khoe sắc thắm.

1. Phố ông đồ

Cứ mỗi năm Tết về, người dân Sài Gòn lại quen thuộc với hình ảnh những ông đồ “bày mực tàu giấy đỏ, trên phố đông người qua” ở khuôn viên rộng lớn của Cung Văn Hóa Lao Động và Nhà Văn Hóa Thanh Niên.

Dia_diem_chup_hinh_tet_sai_gon_mytour_1

Phố ông đồ có khoảng 50 gian hàng với hơn 40 thầy đồ. Hoạt động thường diễn ra ở đây rất đa dạng như vẽ thư pháp trên gỗ, đá và vải rất đặc sắc...

diadiemanuong_com_san_lung_nhung_dia_diem_chup_h

Lướt ngang qua đây, chắc chắn bạn sẽ không khó để bắt gặp hình ảnh những cô gái diện những chiếc áo dài thướt tha đang chụp ảnh bên cạnh những ông đồ trẻ đang thoăn thoắt cho chữ mọi người. Còn ngại gì mà không hẹn hò người thân, bạn bè đến đây để ghi dấu những hình ảnh xinh lung linh các bạn nhỉ? Đôi khi, chụp hình xong, bạn còn xin được những dòng chữ thật ý nghĩa để mang về nhà treo nữa đấy.

2. Chợ hoa Hồ Thị Kỷ

Dia_diem_chup_hinh_tet_sai_gon_mytour_9

Nếu muốn có được những tấm hình đầy màu sắc rực rỡ, bạn đừng bao giờ quên địa điểm chợ hoa Hồ Thị Kỷ tọa lạc tại khu vựcquận 10. Không những là nơi tấp nập người dân đến mua hoa vào dịp Tết, chợ hoa Hồ Thị Kỷ còn là chỗ mà nhiều bạn trẻ lựa chọn để săn cho mình những bức ảnh thật tươi xanh.

Dia_diem_chup_hinh_tet_sai_gon_mytour_10

Đâu đâu cũng ngập tràn là hoa. Vẻ đẹp sắc màu của chúng sẽ khiến cho bạn mê mẩn chính bộ hình của mình. À mà sau khi chụp hình, đừng quên mang về cho mình những bó hoa tươi thắm để làm cho ngôi nhà có thêm sức sống của thiên nhiên nha.

3. Khu hàng Tết - Hải Thượng Lãn Ông

Ở Sài Gòn, có lẽ đây là nơi mà Tết đến sớm nhất. Những câu đối đỏ, phong bao lì xì, dây mai vàng trang trí tết… sẽ tạo nên một khung cảnh đỏ rực.

Nhờ vào việc bày bán hoành tráng các vật phẩm vào những dịp lễ lớn như Tết Trung Thu, Tết Nguyên Đán… nên bất kì ai ở Sài thành cũng biết đến nơi đây. Mọi người đổ về cực kì tấp nập để tranh thủ thực hiện cho mình những tấm ảnh tươi thắm. Tất nhiên, nơi đây không thiếu các tay săn ảnh và những người mẫu, diễn viên đang tạo dáng bên những món vật phẩm trang trí bắt mắt.

Dia_diem_chup_hinh_tet_sai_gon_mytour_12

4. Đường hoa Nguyễn Huệ

Chỉ còn khoảng một ngày nữa là đường hoa Nguyễn Huệ sẽ được khai mạc rồi! ( Tối 5/2/2016 tức ngày 27 âm lịch). Công tác chuẩn bị dường như đã gần hoàn tất. Giai đoạn cuối cùng chính là chờ bạn sẵn sàng áo quần rồi chiến ngay vào ngày mai mà thôi!

Dia_diem_chup_hinh_tet_sai_gon_mytour_13

Địa điểm này là khỏi phải bàn vì chắc chắn ai cũng sẽ tự tìm đến. Mỗi khi Tết đến là mỗi nhà lại ra đây để thưởng hoa và chụp ảnh. Có người nói rằng, ở đây rất hên xui vì có năm xấu, có năm đẹp. Nhưng với quan sát của tôi thì dù xấu hay đẹp thì nơi đây đâu đó cũng sẽ có riêng một góc thích hợp để chụp ảnh.

Nếu như quá bận rộn lo chuyện gia đình thì bạn đừng lo vì năm nay đường hoa Nguyễn Huệ sẽ tăng thời gian phục vụ khách đến tận mùng 5. Do đó, bạn cứ tha hồ mà tận hưởng nhé.

5. Khuôn viên chùa

Một địa điểm khác không kém phần đặc sắc chính là khuôn viên của các chùa. Một số ngôi chùa nổi tiếng ở Sài Gòn bạn có thể tham khảo như: Chùa Vĩnh Nghiêm, Giác Lâm, Ngọc Hoàng, Việt Nam Quốc Tự…

Đối với những người Sài Gòn có thói quen đi chùa lễ Phật vào dịp Tết thì những địa điểm này là tiện cả đôi đường. Sự kết hợp giữa áo dài, cành mai, kiến trúc chùa chiền... sẽ mang lai cho bạn những bức hình thật trang nghiêm nhưng không kém phần xinh đẹp.

6. Làng hoa Sa Đéc

Chịu khó đi xa một chút khoảng 140km từ Sài Gòn, bạn sẽ đến được làng hoa Sa Đéc, một địa điểm trồng rất nhiều loài hoa ở khu vực miền Tây Nam Bộ.

Dia_diem_chup_hinh_tet_sai_gon_mytour_16

Mệt mỏi, buồn phiền, cái nắng gay gắt khi đi đường sẽ xóa tan khi bạn đến được nơi đây. Đất và trời hòa cùng con người sẽ mang lại cho bạn cảm xúc bồi hồi khó tả. Tuy đi xa một chút nhưng bảo đảm với bạn là sẽ không hề phí phạm thời gian vì ai cũng sẽ trầm trộ với những bức ảnh xinh tươi mà bạn có được.

Dia_diem_chup_hinh_tet_sai_gon_mytour_18

Mỗi địa điểm chụp hình Tết ở Sài Gòn đều mang trong mình những nét đặc trưng riêng. Tôi nghĩ, nếu có thời gian thì bạn nên đi tất tần tật những chỗ này. Hy vọng những người đang sống ở Sài Gòn cũng như những người bạn xa nhà nhưng không về quê năm nay sẽ có những khoảnh khắc vui vẻ tại Thành phố Hồ Chí Minh trong dịp Tết Nguyên Đán.

Nhớ là chụp xong thì đăng ngay lên mạng để mọi người chiêm ngưỡng với nha. Chụp mà không đăng là uổn lằm vì những chỗ này đẹp đến thế kia mà.

https://www.webtretho.com/forum/f110/...-gioi-2188585/
    https://www.webtretho.com/forum/f110/...n-ban-2149438/
    https://www.webtretho.com/forum/f110/...o-qua-2182488/
    Ngọc Phát

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 357 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Đẹp quá
    • 188 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đẹp quá ạ

Thích làng Hoa
    Hoa
    Hoa
    Con gái thì phải thích hoa chứ
    • 188 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Đẹp quá. Ở Hà Nội có địa điểm nào ko ạ ?