TIN TÀI TRỢ.

Honey Moon: HN- Nha Trang- Da Lat- HN

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.33K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 184 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebest Xem bài viết
    Mình tạm lên lịch trình như sau nhé, mình chỉ gợi ý cho bạn một số điểm dl thôi, còn mình biết đi HM thì cần nhiều thời gian tự do hơn, mình gửi mail cụ thể rồi nhé, bạn cứ cân đối cho phù hợp với 2 bạn nhé.
    Ngày 1:Hà Nội – Nha Trang
    Ngày 02: Tour Đảo Nha Trang
    Ngày 03: VINPEARL LAND
    Ngày 04: NHA TRANG – ĐÀ LẠT bằng xe bus
    Ngày 05: KHÁM PHÁ THŨNG LŨNG TÌNH YÊU BẰNG XE ĐẠP
    Ngày 06: ĐÀ LẠT - HÀ NỘI
    Chúc hai bạn luôn hạnh phúc. Mình có add của bạn rồi nhé, có gì trao đổi cho tiện nha.
    Em cũng có dự định như mebebest, chi tư vấn giúp em nhé. Mail của em:quynh.pham84@yahoo.com.
    Thanks chị nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 789 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hat_de_2011 Xem bài viết
    Em cũng có dự định như mebebest, chi tư vấn giúp em nhé. Mail của em:quynh.pham84@yahoo.com.
    Thanks chị nhiều
    Mình gửi Ct cho bạn rồi đó
    Bạn check mail nhé
    Cho mình ý kiến nha
    • 42 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

em dinh di vao ngay 07-3 ve ngay 13 or 14-3
    chi gui tu van giup nhe : duongthuyngoc@yahoo.com
    TKS
    • 1,098 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Em dự định đi HM từ 1/1 đến 9/1, dự định sơ sơ là như sau:
    1/1 (thứ 6) - 6/1 (thứ 4 tuần sau): Nha Trang
    6/1 (sáng)- 9/1: Đà Lạt
    Giá khách sạn thì ở Nha Trang, bọn em có thể chịu được tầm 800k- khoảng 1 triệu
    Khách sạn ở Đà Lạt thì em xem qua qua, có vẻ rẻ hơn Nha Trang, nên có lẽ định mức là tầm 500k
    Nhờ chị tư vấn hộ em với ạ. Chị gửi hộ em vào mail zonzon5812@yahoo.co.uk nhé ạ. Mà em hỏi hơi gà 1 tý, vì ko theo dõi từ những topic trước, là có phải chị mebebest sẽ đặt phòng ksan hộ luôn đc đúng ko ạ? Và giá của chị có rẻ hơn giá niêm yết ko ạ :Battin ey:. Chắc có gì chị cho em biết cụ thể luôn trong mail nhé. Em cảm ơn chị trước !!!
    • 789 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongthuyngoc Xem bài viết
    em dinh di vao ngay 07-3 ve ngay 13 or 14-3
    chi gui tu van giup nhe : duongthuyngoc@yahoo.com
    TKS
    Mình gửi cho bạn cụ thể rồi đó bạn check mail nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocmien314 Xem bài viết
    Em dự định đi HM từ 1/1 đến 9/1, dự định sơ sơ là như sau:
    1/1 (thứ 6) - 6/1 (thứ 4 tuần sau): Nha Trang
    6/1 (sáng)- 9/1: Đà Lạt
    Giá khách sạn thì ở Nha Trang, bọn em có thể chịu được tầm 800k- khoảng 1 triệu
    Khách sạn ở Đà Lạt thì em xem qua qua, có vẻ rẻ hơn Nha Trang, nên có lẽ định mức là tầm 500k
    Nhờ chị tư vấn hộ em với ạ. Chị gửi hộ em vào mail zonzon5812@yahoo.co.uk nhé ạ. Mà em hỏi hơi gà 1 tý, vì ko theo dõi từ những topic trước, là có phải chị mebebest sẽ đặt phòng ksan hộ luôn đc đúng ko ạ? Và giá của chị có rẻ hơn giá niêm yết ko ạ :Battin ey:. Chắc có gì chị cho em biết cụ thể luôn trong mail nhé. Em cảm ơn chị trước !!!
    Ôi trời đi trong thời gian ngày lễ mà giờ này vẫn chưa đặt thì hơi khó còn phòng đấy
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongcuong58 Xem bài viết
    Cả nhà ơi, em đã book vé máy bay đi NT ngày 29-12. Lịch trình đi honeymoon của em là HN-NT-DL- HN, đi ngày 29/12 dự kiến về ngày 3/1. Cả nhà gợi ý cho em xem lịch trình đi nên như thế nào cho hợp lý và nên ăn ở chỗ nào nữa nhé. Ở NT thì em thích ks gần bờ biển. Đà Lạt thì em thích ở chỗ nào yên tĩnh. Budget phòng của em là > 500k/ 1 đêm nhé. Em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều:Rose::Rose::Rose:
    Hoang Anh Gia Lai Resort 3 ngày 2 đêm 171$/2 người đó

xem o day: http://www.hagl.com.vn/hotel_resort/...ort.php?cid=49
    ban contact xem nhe: ăn sáng, đua đón sân bay miễn phí đó
    • 137 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Đúng là ĐL mà ở xa trung tâm thì chỉ đẹp và yên tĩnh thôi chứ hơi bất tiện. Lúc đầu mình định ở Bích Đào vì thích khung cảnh ở đó nhưng tối mà muốn lang thang ra chợ hoặc đi ăn linh tinh thì hơi xa, đi bộ mãi thì chán còn k thì tốn xiền taxi. Thế nên mình chọn ks ở đối diện với chợ luôn, gần ngay ks Ngọc lan hay sao ý, đi năm ngoái chẳng nhớ nữa nhưng gần nhiều quán cafe rất đẹp, ăn uống tiện, đi bộ lang thang cũng tiện.
    • 137 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nha Trang thì mình đi hồi đó hơi lạnh, chỉ tây nó mới dám tắm chứ người Việt mình thì chịu. Ở khách sạn Dream hay lắm,ấm cúng, sạch sẽ, view ra biển,có thang máy mình ở tầng 5, mỗi tội phòng hơi nhỏ, rẻ lắm. Mình rất thích. Bên cạnh có quán cơm đắt tí nhưng ngon mà rất hợp khẩu vị hai vợ chồng ( ăn kiểu bắc, sạch sẽ). Ăn hải sản ở Mười Đô, tối nào cũng đi, ăn hết chục loại sò ốc rồi chẳng nhớ loại nào. Hehe.
    • 509 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi thời tiết NT và ĐL vào tầm tết tây dự kiến sẽ ntn để em còn biết đường lựa quần áo mang theo ah
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,566 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongcuong58 Xem bài viết
    Cả nhà cho em hỏi thời tiết NT và ĐL vào tầm tết tây dự kiến sẽ ntn để em còn biết đường lựa quần áo mang theo ah
    ĐL thì tối rét đấy bạn ạ, ban ngày thì bt, NT thì gió, tắm biển vẫn đc:Smiling::Smiling::Smiling: Bạn nên mang theo áo dày 1 chút đi chơi buổi tối ơở ĐL sẽ yên tâm hơn, ko là phải vào chợ mua vài cái áo len đấy:Straightf::Straightf::Straightf:
    • 3,758 Bài viết

• 2,520 Được cảm ơn

Bạn huongcuong ơi, bạn đã book xong ks ở Nha Trang với Đà lạt chưa, giá cả thế nào, nếu bạn ko phiền thì pm cho mình thông tin nha. Mình cũng đi hành trình như bạn đó mà chưa book gì hết ặc ặc
    Cám ơn bạn nha:Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,439 Bài viết

• 1,859 Được cảm ơn

Hihi , các mẹ định đi mà giờ chưa book vé nữa à . HAN - DLat hết vé ngày 30 , 31 rồi . Còn ngày 28,29 chỉ còn hạng thương gia hơn 2triệu thôi , 27 trở về thì còn vé nhưng cũng cao chất nhất 1730
    Mẹ nào mà chưa kịp book vé HAN- DALAT , Em nghĩ chỉ có mỗi cách bay thẳng HAN - SGN rồi đi oto phương trang lên ĐL
    • 1,098 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Widder Xem bài viết
    Bạn huongcuong ơi, bạn đã book xong ks ở Nha Trang với Đà lạt chưa, giá cả thế nào, nếu bạn ko phiền thì pm cho mình thông tin nha. Mình cũng đi hành trình như bạn đó mà chưa book gì hết ặc ặc
    Cám ơn bạn nha:Smiling::Smiling:
    Ôi chị ơi, em phát hiện thêm là chị em mình lại đi trăng mật địa điểm giống nhau (Nha Trang và Đà Lạt) hihi . Khéo phải add nick chat để share kinh nghiệm ý nhỉ . Chị đi tầm nào thế ạ? Em định đi đúng 1/1/2010, đến mùng 9, mà giờ vẫn chưa quyết xong ksan :Crying:. Chị định đi đâu trước thế? Nhà em định đi HN-Nha Trang- Đà Lạt- HN, mai mới đi đặt vé máy bay, cầu trời là còn :Worried:
    • 509 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Nhà tớ book vé từ hồi km còn giá rẻ cơ. Nhưng tớ chỉ book được chiều đi thôi 770k/ 1người, chiều về DL-HN: 1tr740/ 1 người. Ks thì tớ cũng book lâu rùi NT: ks Green: 560k/ 1 đêm. ĐL: villa Bích Đào: 550k 1 đêm. Tự dưng tớ cũng ko nhớ giá chính xác nữa.
    Như bạn j ở trên kia nói kìa, vé máy bay hết lâu rùi. Còn phòng ks thì chắc cũng full luôn vì tầm đó trùng với tết Tây và festival hoa Đà Lạt mà.
    @ bạn môcmien va widder book nhanh lên nhá ko lỡ hết plan thì mệt lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,098 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Tớ đã mua vé máy bay rùi, hành trình cũng giống nhà bạn, HN- Nha Trang- Đà Lạt- HN, đi tận 8 ngày. Ksan ở Nha Trang tớ cũng book Green. Ấy book Green kiểu gì thế? Vì tớ alo thẳng tới khách sạn, sau đó bên ksan gửi cho tớ 1 cái mail, yêu cầu chuyển khoản đặt cọc trước ngày X (tớ vẫn chưa chuyển đặt cọc, vì còn thời hạn). Phòng của tớ là phòng superious, họ bảo là 800k (đúng giá web)http://www.greenhotelnhatrang.com/vn/rates.htm
    Phòng của ấy là phòng j thế, có đặt qua đâu ko, vì tớ xem, ko có phòng giá 560k nhỉ?
    Đà Lạt thì tớ chưa đặt, có khi cũng theo chân ấy book Bích Đào, vì thấy nhiều người cũng khen :Thinking:
    • 1,098 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Tớ đã mua vé máy bay rùi, hành trình cũng giống nhà bạn, HN- Nha Trang- Đà Lạt- HN, đi tận 8 ngày. Ksan ở Nha Trang tớ cũng book Green. Ấy book Green kiểu gì thế? Vì tớ alo thẳng tới khách sạn, sau đó bên ksan gửi cho tớ 1 cái mail, yêu cầu chuyển khoản đặt cọc trước ngày X (tớ vẫn chưa chuyển đặt cọc, vì còn thời hạn). Phòng của tớ là phòng superior, họ bảo là 800k (đúng giá web)http://www.greenhotelnhatrang.com/vn/rates.htm
    Phòng của ấy là phòng j thế, có đặt qua đâu ko, vì tớ xem, ko có phòng giá 560k nhỉ?
    Đà Lạt thì tớ chưa đặt, có khi cũng theo chân ấy book Bích Đào, vì thấy nhiều người cũng khen :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,439 Bài viết

• 1,859 Được cảm ơn

thường thì phòng ks book qua công ty du lịch rẻ hơn đó bạn .
    ví dụ mình book ks kingston trong SG , giá web của nó đề 55 USD nhưng mình book qua công ty du lịch có 42 USD thôi á
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 789 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocmien314 Xem bài viết
    Tớ đã mua vé máy bay rùi, hành trình cũng giống nhà bạn, HN- Nha Trang- Đà Lạt- HN, đi tận 8 ngày. Ksan ở Nha Trang tớ cũng book Green. Ấy book Green kiểu gì thế? Vì tớ alo thẳng tới khách sạn, sau đó bên ksan gửi cho tớ 1 cái mail, yêu cầu chuyển khoản đặt cọc trước ngày X (tớ vẫn chưa chuyển đặt cọc, vì còn thời hạn). Phòng của tớ là phòng superious, họ bảo là 800k (đúng giá web)http://www.greenhotelnhatrang.com/vn/rates.htm
    Bạn đi vào ngày nào vậy
    Nếu mà đi vào ngày tết dương lịch giống bạn huongcuong58 thì không ks nào ở ĐL đâu
    Mình cũng cho huongcuong58 đó
    • 509 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

nhà tớ đặt của mebebest này. Ko nhớ chính xác là bao nhiêu. Ngại mở mail và voucher ra quá. Nhưng chỉ tầm 600k thôi. Cũng phòng super ý
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà em định đi honey moon sắp tới, đã đặt vé máy bay rồi, lịch trình như này :
    - ở Nha Trang-Đà Lạt: từ tối 27/12 đến tối 31/12 , từ NT lên ĐL em định đi xe bus
    - ở Sài Gòn : từ tối 31/12 đến tối 2/1 -> về HN
    Các bác hướng dẫn và tư vấn giúp em đặt phòng (khách sạn 2 hoặc 3 sao, khoảng 35$ trở xuống) và chỗ ăn chơi ở các nơi với.
    Nha Trang, Đà Lạt em chưa đi bao giờ nên ko biết gì. Cho em xin luôn cả cái bản đồ thì tốt quá.
    Mail của em là thuhoatrinh@yahoo.com . Em cảm ơn trước nha. :Smiling:
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4