Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm khi đi du lịch Đà Nẵng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 89.5K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em up lên đây chút ảnh đi chơi Đà Nẵng hôm rồi để các bác thêm hứng khởi vào đó chơi nhé, em vào đấy nhiều nhưng đây là lần đi du lịch thực sự đầu tiên, cảm giác thích, ấn tượng nhất: ít (gần như không có) công an và nhiều máy bay trực thăng ạ...

Phố cổ Hội An
    ha1jb4

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mái nhà cổ phố Hội
    ha2jj4
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mái đình hội quán
    ha3kj8
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ra Cù Lao Chàm ngắm trời, biển và cát trắng...
    clc1zv2

Hay lặn xuống đáy biển ngắm san hô (tiếc là em không mua bộ chụp dưới nước)...
    clc2rs8
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lên Bà Nà ngắm cảnh chiều xuống...
    bna2pe8

Hay treo lơ lửng giữa mây mù không trung trong cáp treo, tượng bở ra cảnh mình đang ở Na Uy (:Silly: )
    bna1ej9
    • 682 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Nếu mọi người thích thì có thể thuê tàu đi chơi riêng 800k/ngày, tàu chở được khoảng 12 người. Nhà Cu Bình cũng hay thuê tàu đi chơi lắm, mình muốn đi ra sông hay ra biển thì tùy mình. Vừa dạo chơi ngoài biển vừa câu cá. Lần trước nhà minh đi ông chủ tàu cho cập bến vào một bãi biển đẹp tuyệt vời, phải nói là vô cùng hoang sơ. Xúc về 1 túi to toàn là sò , ngao và hàu , ax câu được mấy con cá tối được bữa nhậu tưng bừng
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubinh Xem bài viết
    Nếu mọi người thích thì có thể thuê tàu đi chơi riêng 800k/ngày, tàu chở được khoảng 12 người. Nhà Cu Bình cũng hay thuê tàu đi chơi lắm, mình muốn đi ra sông hay ra biển thì tùy mình. Vừa dạo chơi ngoài biển vừa câu cá. Lần trước nhà minh đi ông chủ tàu cho cập bến vào một bãi biển đẹp tuyệt vời, phải nói là vô cùng hoang sơ. Xúc về 1 túi to toàn là sò , ngao và hàu , ax câu được mấy con cá tối được bữa nhậu tưng bừng
    Cái vụ thuê tầu này ở bãi biển Cửa Đại có tiện không bạn?
    À có mẹ/bố nào có thông tin về Khách sạn Đông An ở biển Cửa Đại thì cho mình biết với nhé, tks
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,678 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

AX e đòi đi Đà Nẵng , mà coi bộ khách sạn ngoài đó mắc quá , mà vác theo con nhỏ (14 tháng ) thì coi bộ đi tour cũng oải .

Chị Mimichip & chị Tuyết rơi.. ơi cho em hỏi tí , VC em chỉ muốn đi loanh quanh Đà Nẵng chơi & đi Hội An thì đi khoảng 3 ngày 2 đêm là lý tưởng nhất ko ạ?? Từ Đà Nẵng ra Hội An thì thường phải bao taxi đi hay sao ? hoặc ngay Đà Nẵng họ có bán tour cho mình đi thăm Hội An ko ? ( đi về trong ngày thôi) nếu có thì khoảng bao nhiêu ?
    Từ Đà Nẵng ra biển Mỹ Khê khoảng bao nhiêu km ??
    KS ở Đà Nẵng tầm 600ng/ phòng 2 người là ks nào ,làm ơn chỉ giúp em nhen ( ks nào gần trung tâm & tiện nghi ổn đó ạ?? )
    Hồi nhỏ e đc đi ĐN 1 lần rồi nhưng lâu quá nên cũng quên hết ( coi như..chột) ,ax e thích đi ĐN vì chưa từng đc đi ( coi như..mù ) , chột dắt mù đi chơi sao thấy..phiêu wa' hic,.lại kèm nhóc con nữa ...
    Trả lời giúp e nhen 2 chị :Kiss: :Rose: !!!
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • 920 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box Xem bài viết
    Cái vụ thuê tầu này ở bãi biển Cửa Đại có tiện không bạn?
    À có mẹ/bố nào có thông tin về Khách sạn Đông An ở biển Cửa Đại thì cho mình biết với nhé, tks

Gọi cho em, 0913536605, em đã ở Đông An rồi :Smiling:
    • 682 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

@nhocmilk; dọc đường phan chu trinh ở Đn rất nhiều khách sạn. Tư nhân cũng có, nhà nước cũng có. khoảng 400k là ok rồi. Đường phan chu trinh là trung tâm của ĐN rồi.
    @Tun&Box; nhà mình chỉ thuê tầu từ sông Hàn rồi ra biển chơi thôi, còn từ Hội An thì chưa bao giờ thuê thuyền nên không biết chỉ .Từ Hội An mình đi tầu cánh ngầm ra Cù Lao Chàm thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,678 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

@nhocmilk; dọc đường phan chu trinh ở Đn rất nhiều khách sạn. Tư nhân cũng có, nhà nước cũng có. khoảng 400k là ok rồi. Đường phan chu trinh là trung tâm của ĐN rồi.
    Thanx mẹ Cubinh :Rose: !
    Nếu giá phòng cỡ 400ng là quá lí tưởng rồi , chắc mình phải đặt trước thì mới mong có đc phòng giá đó phải không chị , KS nhà nước là KS tên gì vậy chị ?& giá cũng cỡ 600 đổ lại phải k ( họ có cho mình ăn sáng luôn ko?)
    • 920 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

:Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocmilk Xem bài viết
    Thanx mẹ Cubinh :Rose: !
    Nếu giá phòng cỡ 400ng là quá lí tưởng rồi , chắc mình phải đặt trước thì mới mong có đc phòng giá đó phải không chị , KS nhà nước là KS tên gì vậy chị ?& giá cũng cỡ 600 đổ lại phải k ( họ có cho mình ăn sáng luôn ko?)
    Nhocmilk ơi, tớ vừa đi DNG - HA về đây. Nếu ko quá câu nệ thì tớ susgest cậu ở KS Phuơng Đông, số 97 Phan Chu Trinh, nhà tớ vừa ở có 250k/phòng. Từ đấy đi ra các nơi rất tiện, ra hải sản bà Thôi, ra chợ Hàn rồi ra cầu sông Hàn, tất cả chỉ đi bộ thôi, đỡ tốn tiền taxi. Còn nếu cậu muốn ở KS có view nhìn ra sông Hàn và không khí thoáng mát hơn thì tớ susgest cậu nên ở KS BamBoo RiverSide, 68 Bạch Đằng, đẹp lắm tớ chạy xe qua mà ko được ở vì full rồi. Giá là 350-400k gì đó. Tất cả các KS đều có bữa sáng rồi.
    Về xe cộ các thứ nữa thì cậu sang topic '' Tư vấn du lịch hè 07'' tớ nói rất rõ bên đấy rồi.
    Chúc vui. :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em cũng cho con đi Hội An chơi. Vấn đề là con em nhỏ quá (18months) chưa ăn được cơm.
    Cho bé ăn gì trên tàu bi giờ các chị ơi???
    Và mang những gì đi để phục vụ con trong khi phải 11am mới tới Đà Nẵng
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,678 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

@mẹ Tít : em cám ơn chị :LoveStruc: ! e đã ghi lại địa chỉ 2 khách sạn trên rồi , có gì e sẽ gọi cho họ book chỗ trước 1 tuần hay 10 ngày gì đó cho chắc .
    Ở Đà Nẵng , muốn tắm biển thì ra biển Mỹ Khê phải không ạ? Hồi nhỏ em đi với gia đình ở Furama , tắm ngay bãi tắm của ks nên không biết ngoài chỗ đó ra thì tắm ở chỗ nào nữa? Chẳng hạn muốn vô bãi tắm chỗ Furama thì ở đó nó có bán vé cho mình vào không chị? hay chỉ khách ở đó thì mới được tắm thôi ??
    Chị ơi , em muốn ra Hội An chơi , thì tại khách sạn họ có hướng dẫn cho mình đặt tour để ra Hội An không ? em chỉ đi về trong ngày thôi , không ở qua đêm ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,678 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangiver Xem bài viết
    Em cũng cho con đi Hội An chơi. Vấn đề là con em nhỏ quá (18months) chưa ăn được cơm.
    Cho bé ăn gì trên tàu bi giờ các chị ơi???
    Và mang những gì đi để phục vụ con trong khi phải 11am mới tới Đà Nẵng
    Chị định đi bằng tàu hay máy bay ?. Vợ chồng dự định cuối tháng 7 này sẽ đi ĐN - Hội An .Bé nhà e cũng vừa bước sang tháng 15 .Những lần đi du lịch trước thì e mang sữa bột ,cháo ăn liền ( đem kèm chà bông cá lóc , phomai) để nấu cho bé , bột ăn liền Ridealac ( chiếc ra hộp nhỏ , đem theo khoảng 2 loại bột để bé thay đổi khẩu vị , đỡ ngán).Đến nơi thì tìm chỗ mua trái cây , ép nó ăn trái cây khá khá cho bù lại lượng rau thiếu trong mỗi bữa ăn .
    • 682 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

@nhocmilk : khách sạn phương đông có tất cả mọi dịch vụ, vé máy bay, bán tour chắc chắn là tour hội an phải có rồi mẹ nó cứ yên tâm đi. Đi Hội An vào buổi tối ngày rằm là thích nhất không dùng điện thắp sáng mà dùng đèn cầy và đèn lồng
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,678 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

@nhocmilk : khách sạn phương đông có tất cả mọi dịch vụ, vé máy bay, bán tour chắc chắn là tour hội an phải có rồi mẹ nó cứ yên tâm đi. Đi Hội An vào buổi tối ngày rằm là thích nhất không dùng điện thắp sáng mà dùng đèn cầy và đèn lồng
    Vậy thì e phải canh ngay rằm mà đi cho biết !
    Nhóc Bình nhà chị bộ là "siêu quậy " hay sao mà làm cho mẹ phải để cái câu than van dưới chữ kí nhỉ ??
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 74 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào cả nhà, Thứ 6 tới mình đi Đà Nẵng rồi. Trong đó KS hết sạch phòng rồi. May quá có một anh bạn (năm ngoái nghỉ ở Nhà nghỉ điều dưỡng của Quân đội, không hiểu T20 hay T26 gì đấy) mách cho thuê chỗ đó. Giá 250N-280N/P, phòng sạch sẽ, ĐHKK, nóng lạnh đầy đủ, đi qua đường là tới biển Mỹ khê, thế là OK mình đặt luôn. Cho mình hỏi có nhà nào biết nhà nghỉ đó không vậy. Cho mình một số ý kiến về nhà nghỉ đó với.
    Thêm nữa đoàn cq mình định đi tham quan bán đảo Sơn trà, anh bạn bảo sẽ xin phép cho bên quân đội cho bọn mình đi xe đến đỉnh Sơn Trà, không hiểu đường lên có quanh co, khúc khuỷu lắm không nhỉ. Có ai biết cho mình xin một số ý kiến với. Cám ơn trước nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,678 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitbaud Xem bài viết
    Chào cả nhà, Thứ 6 tới mình đi Đà Nẵng rồi. Trong đó KS hết sạch phòng rồi. May quá có một anh bạn (năm ngoái nghỉ ở Nhà nghỉ điều dưỡng của Quân đội, không hiểu T20 hay T26 gì đấy) mách cho thuê chỗ đó. Giá 250N-280N/P, phòng sạch sẽ, ĐHKK, nóng lạnh đầy đủ, đi qua đường là tới biển Mỹ khê, thế là OK mình đặt luôn.
    Ôi , mai mốt đi chắc em phải book ks trước 2 tuần cho chắc ăn.
    Chị nhắc nhà điều dưỡng Quân đội làm em nhớ cái nhà điều dưỡng của bộ Công An trên Vũng Tàu ( nó tên là nhà nghỉ Phương Đông).Cách đây hơn 1 tháng e cùng vài thành viên trên wtt đi VT chơic ùng chồng con , do chủ quan k book ks trc nên lên đó tìm mỏi mắt k ra .May sao trong nhóm có 1 anh biết chỗ này nên dẫn cả đám tới .Nhà nghỉ rất rộng , khá savh5 sẽ , máy lạnh , máy nước nóng ,tivi , tủ lạnh đủ hết , 200k/ ngày.Nhưng đặc biệt 1 chỗ là nó vắng lặng như tờ , k có khách nào khác ngoài nhóm của tụi em .Vợ chồng con cái e tắm biển ,ăn chơi 1 bữa quá đã nên ngủ ngon lành .Sáng ra nghe mới hết hồn :
    -Tối qua bé N bị ma nhát khóc suốt đêm :Sick: , nó ngồi ngay đầu giường ( ba mẹ N tường thuật)
    - Từ 3h sáng anh ra ngồi trong xe luôn , bị nó đè tưởng chết :Crying: :Crying: ( lời anh tài xế kể lại , chỗ nhà nghỉ đó có 1 cái biệt thự nho nhỏ làm nơi nghỉ free cho tài xế , vì k có khách nên anh tài được 1 mình sử dụng thoải mái cái nhà đó )
    Sẵn tiện e kể cho vui thôi , chứ e k nhát chị đâu ( của công an với của quân đội khác nhau xa mờ )
    • 682 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trời ơi, cu bình quyậy trời sợ luôn. Mỗi lần đi đâu chơi thì đến là khổ. Đặc biệt là đi đâu có thiên nhiên cây cỏ thì anh chàng thích lắm không chịu về, còn đi chơi ở thành phố thì không chịu. Hồi đầu năm đi singapo mà anh chàng không chịu toàn đòi đi về. Cả ngày cứ nhèo nhèo ở đây buồn quá, cu bình nói họ không hiểu. Cái hình cu bình đang trèo cây đó là nhà nội ở Huế đó. Mỗi lần ra Huế rồi đi về lại ĐN là anh chàng khóc suốt dọc đường không chịu đi về.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4