TIN TÀI TRỢ.

🚀🚀hành trình khám phá trải nghiệm bản xôi ba vì và những kỷ niệm khó quên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 332 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

TvHCGKULRGt6JZMx4e7QfzRgvpFwnGHlbaruL3VI0Kt7qzrlmpcjYyqPMfYR8FUj1ODI8YwcSJklhMnaqpWk2znug87YZb-Kbgfgp23rkc6-O8AtkNZyrS_S8n5IVHii7z3O6zuLkmaGfJDG36uzeMIg9HPyKqAAU0cPJBHmJ-jjTduIAPtp-bK2jgoĐể tớ kể cho các cậu nghe, tuần vừa rồi, chúng tớ được tham gia buổi trải nghiệm cuôi tuần cùng các gia đình do công ty giáo dục nhất việt tổ chức tại ba vì bản xôi xịn sò cực!
    Buổi sáng, đúng giờ quy định, chúng tớ có mặt ở số 1 đường đỗ đức dục ,chúng tớ xếp hàng ngay ngắn nhanh chóng lên xe. Suốt dọc đường đến bản , các bạn cứ chuyện trò rôm rả rồi hát vang những bài hát mãi thôi, đố nhau qua những câu chuyện , miêu tả những con vật khiến cho không khí chuyến đi càng thêm háo hức. Đến nơi chẳng ai bảo ai, chúng tớ xếp hàng ngay ngắn rồi cùng nhau bước ra khám phá những điều mới mẻ ở ngoài như các trò chơi đu dây , ném bóng , cầu trượt , bắn súng nước ...
    Chuyến đi này đối với chúng tớ vô cùng đặc biệt chúng t đã chuẩn bị từ rất rất lâu với một tinh thần tràn đầy năng lượng , trước khi đi chúng t mang thêm 1 số đồ ăn để nướng vào buổi trưa như xúc xích , gà , mực ... hiu hiu ..nhiều đồ lắm .
    sau khi được vui chơi thoải mái ở sân vườn chúng t đc tham gia làm thổ dân , chúng tớ đc các anh chị hướng dẫn làm đồ handmade để trang trí , hóa trang thành thổ dân da đỏ , chúng t tự mình mày mò , sáng tạo những hình thu khác nhau để mỗi ng có 1 sự khác biệt, ^^. Bạn nào cũng cực kỳ háo hức được thử sức mình ... Và thế là những bộ hình thù đặc sắc chúng t đã thiết kế xong ngộ nghĩnh đáng yêu đã được tạo ra từ đôi bàn tay khéo léo của các "nghệ nhân nhí" và các mẹ thân yêu đấy ạ! Bên cạnh đó, chúng tớ còn được tạo dáng theo phong cách thổ dân để tự sướng sống ảo qua ống kính chụp ảnh siêu hịn ! Đây thực sự là những trải nghiệm vô cùng tuyệt vời!
    ������ Sau khi được trải nghiệm làm thổ dân xong , chúng tớ chuẩn bị làm đồ gỏi cuốn , và nướng BBQ tại sân vườn , chúng tớ được “biến hóa” thành những nhà đầu bếp chuyên nghiệp tự tay nướng đồ chế biến , pha nước chấm siêu ngon và gọt hoa quả tráng miêng chuẩn bị cho bữa trưa . chúng tớ chia làm 2 đội , thi nhau nướng đồ siêu nhanh , để cho ra những sản phẩm thật ngon , thật hấp dẫn . sau 1 hồi hì hục chúng t đã có những thành quả đáng tự hào , đồ nướng quá tuyệt vơi , trang trí quá bắt mắt luôn . Sau đó chúng t dọn bàn ăn , bày biện trang trí các thức ....
    Kì diệu lắm các cậu ạ
    Vậy là bữa ăn đã kết thúc , chúng tớ cùng nhau đến ngôi nhà sàn xinh xắn để nghỉ trưa cùng các mẹ , chúng t túm tụm lại chơi ma sói, hihi chơi hết h nghỉ chưa luôn ...
    Sau khi các mom ngủ dậy, chúng tớ được nạp năng lượng với bữa chiều dinh dưỡng để chuẩn bị cho buổi Teambuilding mùa hè kỳ thú, cùng nhau chia sẻ những kiến thức bổ ích và tham gia các trò chơi do các anh chị nhât việt tổ chức và chụp những bức ảnh lưu niệm thật đẹp với các mom
    Cả ngày hôm đó, chúng tớ ai cũng thực hiện rất tốt kỹ năng an toàn khi đi dã ngoại, vô cùng kỷ luật khi nghe theo các anh chị hướng dẫn , sử dụng dụng cụ an toàn, đúng cách, biết tránh xa những điểm cảnh báo. Không chỉ có thêm kiến thức, chúng tớ còn được vui đùa thỏa thích trong một khuôn viên rộng lớn và sạch đẹp và ngập bóng cây xanh.
    Bố mẹ ơi! Cùng theo dấu chân của các con để có cái nhìn chân thực và đầy sống động đối với thế giới đa dạng, phong phú, đầy hấp dẫn của Xứ sở NhấtViệt nhé
    -----------------------------

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT