Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hành trình du lịch Phú Quốc của mình

• 1.13K Lượt chia sẻ
  • 9.85K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Truyền thuyết kể rằng: Phú quốc không hề sợ bị trộm xe, Bởi vì đơn giản là nếu có trộm thì cũng chẳng thể nào tẩu táng được vì xung quanh toàn là biển (Lưu ý: truyền thuyết này chưa hề được chứng thực mà chỉ được nghe dân gian kể lại mà thôi). Và hôm nay tớ sẽ kể lại tớ đi du lịch Phú Quốc như thế nào?

du-l%E1%BB%8Bch-phu-quco-642x122

Phương tiện tới Phú Quốc

ps. 2/3 đường đi đều đang được tu sửa nên đường gập ghềnh khó đi lắm mọi người ạ. Bụi nhiều lắm nên mọi người nhớ mang theo khẩu trang nhé.
    du-lich-phu-quoc-3-225x300
    sân bay Phú Quốc
    Mặc dù không đi bằng đường bộ nhưng có thể bài viết này rất hữu ích cho những ai muốn khám phá phú quốc bằng đường bộ đó. Được đặt vé máy bay giá rẻ của hãng VietJetair từ trước nên chi phí đến Phú Quốc lần này là 1.250.000/người. Mỗi người chỉ được mang theo 7kg hành lí xách tay, Nếu mọi người mang nhiều đồ hơn thì phải ký gởi nhé.
    Chặng từ TP.HCM đi Phú Quốc thì chị kiểm soát bảo có thể cho xe đẩy em bé vào luôn mà ko phải ký gởi, Còn chặng ngược lại thì vẫn phải gởi như thường, Bên cạnh đó chân máy ảnh phải ký gởi luôn nhé. Không được mang theo bên người đâu
    Xuất phát từ 11h30 mà 12h10 đã đến nơi rồi mọi người ạ. Trời hơi mưa nên lần này cứ đinh ninh là được 1 lần trải nghiệm cảm giác ngủ khách sạn và ăn mì tôm Phú Quốc =)).

PS.Các bác taxi ở đây khá là nhiệt tình

Thuê xe 29 chổ: 1.200.000 1 ngày.

Ngoài ra các bác xe ôm cũng tận tình không kém. Đi tầm 2km:20k /1 xe.

Đồ ăn ở Phú Quốc

Các món ăn ở đây giá tầm 30-50k là những quán bình dân đó mọi người. Nếu trong khu resort thì sẽ cao hơn và có những nơi họ bắt phải thuê phòng mới có thể ăn uống ở đó.

Gỏi cá Trích là món ăn ấn tượng đầu tiên khi đến đây, ăn kèm rau và bánh tráng. Ngon + không có vị tanh. Cuốn bánh tráng không bị ngán nhưng rất khó để cảm nhận vị của cá trích. Khi ăn riêng thì cũng không cảm nhận được mùi vị gì nổi trội . Chấm 7 điểm cho món này.

du-lich-phu-quoc-6-300x197

Mấy món khác chấm 6 điểm.như canh chua, cá abc . chả nhớ nữa..

Tối đến ăn ở chợ đêm. Wao ở đây thích nhất mấy con y chang như cá mập mà hok biết phải không nữa. Nhìn hải sản tươi sống mà thèm thuồng ghê gớm. Giá cả cũng không rẻ hơn Sài gòn là bao Ghẹ 350k/kg nhưng tươi (sure) và ốc quá trời trời, Mực thì đủ kích thước và đổi màu (đẹp ghê lun).

New_du-lich-phu-quoc-3-300x201
    New_du-lich-phu-quoc-2-300x198
    du-lich-phu-quoc-7-201x300
    Cá Bốn Sao được quán quảng cáo là ngon nhất ở đây với giá 700k/kg. Thế nhưng do đoàn kêu nhiều quá nên ăn Cá muốn mệt luôn. Vì không hảo cả + mùi vị không nổi bật lắm nên chấm cho em nó 6.5 điểm. À nước lẩu ngon nhưng xin thêm nước chấm chua ngọt vì quán chỉ bày ra muối tiêu chanh thôi.

Nhum bán 20k/1 con. ăn sống + mù tạp và chanh ngon nhức nách luôn. Lúc đi thuyền câu cá thấy bác thuyền trưởng (tạm gọi thế) lặn ngụp gần nữa tiếng thì bắt được thêm 30 con và để lại cho đoàn với giá 500k + 100 con nhum order trước. Ai cũng bảo đây là đồ ăn 1 người khỏe 2 người vui mà mình ăn hơn chục con vẫn không thấy chuyện gì khác lạ =)).

du-lich-phu-quoc-1-225x300

Chơi ở Phú Quốc

Tắm biển: trời ơi biển trong vắt luôn thích cực kì, à đúng thiệt nước biển mặn chát à. Nếu ko có mặn thì giúng mình đang tắm ở hồ vậy đó.

Lặn ngắm san hô: Chia buồn vs những ai đang muốn ngắm san hô vì các em ấy chết gần hết rồi. Không đẹp và cũng không nhiều như biển Phan Thiết. Tuy nhiên nước ở đây trong vắt thôi, cảm tưởng như đang bơi cùng những bầy cá con, nhiều lắm. nhiều vô kể luôn. Y chang coi kênh Discovery mà chiếu mấy bầy cá thu con á .

Lúc ngắm san hô thì sẵn tiện ngắm luôn cả mấy con Nhum. Trời nó bu đầy cả đá, mình mà vô tình chạm phải và nát bét cái tay thôi. vì lông nó dài kinh. Nghe bảo nhức dã man con ngan luôn. Ngoài ra mình còn có thể ngắm mấy con cá đủ màu dễ thương cực kì bơi đầy ở bãi sao.

Ăn trên thuyền: Biển lặng, không sóng nên gió biển thổi mát kinh khủng, Nằm dài trên bong mà ngắm núi đẹp ơi là đẹp thích cực kì. Đồ ăn không mắc lắm nhưng không ngon (ngoài nhum thì hok có hải sản khác)

Có Giếng tiên là nới có mạch nước ngầm múc hoài mà không hết (chỉ có cạn thôi). Mấy chú đi biển hay múc nước này để tắm thuyền trước khi ra khơi. Nó nằm ở bãi sau ấy, có thể tắm nước ngọt (miễn phí) ở đây, mát lắm luôn á.

Suối Tranh mùa này ít nước nên mọi người chỉ ngắm đá là chính + thêm phần buổi chiều trời có mưa nhẹ nên đoàn không đi sâu vì có em bé.

Mua sắm ở Phú Quốc

Ở đây chưa phát triển lắm nên đi ra đi vô chỉ được 2 cái chợ đêm thôi. Những đồ lưu niệm thì chưa thấy cái nào nổi bật cho lắm. Ở đây mọi người có thể mua ngọc trai hoặc hải sản, là những hàng mà mình thấy đông nhất.

du-lich-phu-quoc-5-300x175

Kinh Nghiệm đi chơi Phú Quốc

Bãi Sao đẹp nhưng nhiều đá sắt lắm, các bác cẩn thận đứt chân tay như chơi ấy.
    Tàu chỉ chở đến gần bờ thôi, để vào bờ các bác tự bơi (có áo phao) hoặc đi đò (10k/người).
    Luôn hỏi giá trước khi mua
    Rượu Sim có 2 loại là 19 độ (uống như trái cây lên men) và 39 độ (ngon )
    Ngoài này bán ốc nhảy nhiều lắm, ăn giòn như ốc giác nhưng phải ăn bằng kim sắt í ..
    Nếu ai để ý thì Phú Quốc sẽ có bản đồ có đến 2 cái sân bay, Thực tế lúc trước có 1 cái sân bay khác nhưng đã được di dời.

nguyenzoro đã được đi phú quốc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 102 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mưng chủ topic đã đc 25% những điều thú vị của Phú Quốc, bạn vẫn còn 75% cần khám phá...

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangdat72 Xem bài viết
    Du lịch Phú Quốc - Đồng hành cùng dulichviet khám phá những điều mới lạ tại Phú Quốc
    Mới là mới thế nào và lạ là lạ làm sao hả bác...?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình mới đi Phú Quốc về mấy ngày, hên cái book được resort có bãi tắm tuyệt vời, sạch, nước trong veo, cát mịn ko lẫn đá nhọn hay sò ốc gì cả ( Coco Palm resort). chỉ tội ít điện quá và muỗi khá nhiều.
    Giá cả khá cao, mua cây kem Merino 30k( giá siêu thị 10k), chợ đêm hải sản giá ko rẻ đc cái tươi
    Mình ấn tượng nhất với khu vực biển ở Bắc đảo nhìn qua là thấy Campuchia ấy, thuê cái xuồng 250k 2 ng đi được ngắm cảnh và chuẩn bị sẵn dù + đồ lặn biển luôn, đi chán rồi về ở đó có nhà hàng ăn cũng ok mà nhân viên hiền lành nhiệt tình cực kỳ, thấy mình đi xuồng còn muốn cho mượn áo khoác cho khỏi đen nước có màu xanh coban như hồi mình đi Maldives vậy thuê cái xe máy chạy lòng vòng quanh đảo thấy chỗ đó là tuyệt nhất, khu đó tên là Gành Dầu thì phải.
    Hôm sau mình lại bỏ tiền đi tour thêm lần nữa lần này thì ngắm san hô và thăm Nam đảo, 22usd cả đưa đón cho 1 người. San hô vẫn đẹp chứ đâu chết chóc gì đâu ta chỉ có điều cá hơi ít, có lúc thả cần câu câu mãi chả đc con nào
    Bãi Sao mình ko thấy có gì đặc sắc cả, khá bẩn, đồ ăn mắc, lại có dịch vụ cho thuê ghế 20k 1 cái mà toàn ghế hỏng tốt nhất là k nên đi. Đường xá chưa được đầu tư nên shock dữ lắm ra chợ đêm để ý giá cả, mình ăn nhum 15k 1 con, chỗ nói 15 chỗ nói 20k, giá chênh nhau trả xuống họ vẫn bán bt kaka. Tiêu thì mình đi đường Gành Dầu thấy họ bán rẻ hơn, trong cái nhà máy nước mắm gì ấy tour chở mình đi thăm quan giá mắc kinh, đồ gì trong đó cũng bị đội giá lên ngất trời, tiêu 200k 500gr, hũ mực rim Phan Thiết bán 50k, ở đó quất phát lên 95k. Bào Ngư khô 7tr/1kg Nói chung đến Phú Quốc mà muốn trải nghiệm tuyệt vời thì cần đem theo nhiều tiền kaka, ít tiền thì đừng hỏi sao chán, mình đi tổng 3 đêm 2 người gần 13tr trong đó đã mua vé máy bay giá rẻ như chủ thớt mà cảm giác vẫn chưa thoả mãn
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Người ta bảo Phú Quốc phù hợp cho nghĩ dưỡng chứ cũng không có gì để chơi thì phải????
    • 102 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TranTrongNam Xem bài viết
    Người ta bảo Phú Quốc phù hợp cho nghĩ dưỡng chứ cũng không có gì để chơi thì phải????
    Vế đầu tiên là chính xác rồi đó bạn, còn về thứ 2 " cũng ko có gì để chơi " thì hk phải đâu. Tất cả những gì bạn cần cho 1 chuyến du lịch ở PQ đều có nhé, biển, sông, suối, núi, thác, rừng, câu cá lặn ngắm san hô, câu mực, cano, jet ski.... Ngoài ra thì ẩm thực và đời sông của người dân địa phương cũng đáng để khám phá lắm đấy.
    P/s: Đôi dòng quảng cáo....hehe
    • 13 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn Thien_phuquoc oi cho mình hỏi xíu nha! bạn là dân đảo thứ thiệt đó ha? M muốn mua hải sản khô về để làm quà thì nên mua ở tiệm nào? tiêu chí là Ngon - Bổ - Rẻ nha bạn! hi hi Mình ghé Huỳnh Phước thì thấy mắc quá bạn ạ! Cám ơn bạn nhìu nha!
    It's a quarter after one, I'm a little drunk and I need you now
    Said I wouldn't call but I lost all control and I need you now
    And I don't know how I can do without
    I just need you now...:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,520 Bài viết

• 1,486 Được cảm ơn

e cũng mua ở Phụng hưng, mà cá chỉ vàng ko ngon, phơi ko kỹ, thấy cá đó ko ngon bằng các vùng miền trung bác ạ,
    có mực thì ngon, ngọt.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meMinhTrung Xem bài viết
    Bạn Thien_phuquoc oi cho mình hỏi xíu nha! bạn là dân đảo thứ thiệt đó ha? M muốn mua hải sản khô về để làm quà thì nên mua ở tiệm nào? tiêu chí là Ngon - Bổ - Rẻ nha bạn! hi hi Mình ghé Huỳnh Phước thì thấy mắc quá bạn ạ! Cám ơn bạn nhìu nha!
    • 102 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meMinhTrung Xem bài viết
    Chào chị

Chị cứ thẳng tiến chợ Dương Đông nhé, nhiều lựa chọn, chị cứ tham khảo các sạp, thấy chỗ nào giá hợp lý, hàng ngon thì mua.... hehe
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E thấy có thông tin Vinperal có chương trình chỉ từ 1 đến 3,5 tr mà được ở Ks 5 sao với bao 1 bữa sáng nữa. Mà ở Vinpearl còn miễn phí cho trẻ dưới 4 tuổi, nên gia đình mà có trẻ nhỏ đi thì cũng khá tiện đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongmevidai Xem bài viết
    E thấy có thông tin Vinperal có chương trình chỉ từ 1 đến 3,5 tr mà được ở Ks 5 sao với bao 1 bữa sáng nữa. Mà ở Vinpearl còn miễn phí cho trẻ dưới 4 tuổi, nên gia đình mà có trẻ nhỏ đi thì cũng khá tiện đấy
    Không thể tin nổi, mức giá thật là tuyệt vời https://www.facebook.com/Vinpearl/vi...2225188813766/
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongmevidai Xem bài viết
    em với bạn thân cũng hay đi du lịch chung, hai đứa đang định mua gói 1 triệu đi cho biết mùi dịch vụ 5 sao như nào )
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe nói đẹp mà mắc thế
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 802 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranmai230692 Xem bài viết
    Nghe nói đẹp mà mắc thế
    Vinpearl đang có rất nhiều gói dịch vụ khác nhau cho bạn chọn, không mắc đâu bạn nhé, phù hợp với từng yêu cầu của khách luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 602 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cần book khách sạn or resort từ 6-Dec tới 10-Dec. Giá tầm 1.2M đổ xuống. Mình cần 2 phòng. Bạn nào có giá tốt ib mình nhé
    • 5,859 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmecxi Xem bài viết
    Mình cần book khách sạn or resort từ 6-Dec tới 10-Dec. Giá tầm 1.2M đổ xuống. Mình cần 2 phòng. Bạn nào có giá tốt ib mình nhé
    Check Inbox bạn nhé!
    • 40 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ra PQ đc cái xung quanh là biển mà biển nào thấy cũng đẹp, lại còn có mấy cảng cá mực cực kì tươi ngon nữa chứ.
    • 2,110 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tháng 12 high season thì budget < 1tr2 chỉ đc ks 3* nhen bạn ơi. Resort ko rớ tới nổi rồi.
    • 220 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Hi bạn
    Tháng 12 cao điểm rồi ban nhé
    Chi phí sẽ tương đối cao cho tháng này đó ạ, bạn check thông tin nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maionl Xem bài viết
    em với bạn thân cũng hay đi du lịch chung, hai đứa đang định mua gói 1 triệu đi cho biết mùi dịch vụ 5 sao như nào )
    bạn muốn đi thì có thể vào đây tham khảo nha. https://www.facebook.com/DulichVinpearl88/
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 802 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maionl Xem bài viết
    Giá này chỉ dành cho 1 khách thôi bạn ơi, 2 khách là phải nhân đôi lên, chứ bằng giá này là chỉ dành cho Vin Cần Thơ, Hạ tĩnh... chứ Vinpearl NT + PQ là không có nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2