Du lịch Vũng Tàu - Long Hải (Phần 4)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 53.4K Lượt đọc
  • 633 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 5,652 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mời các bạn đến với tầng mới của Du lịch Vũng Tàu - Long Hải nhé!

Chúc mọi người luôn tìm thấy niềm vui khi chia sẻ và thăm quan nhà Du lịch Vũng Tàu - Long Hải!

Những thông tin từng được chia sẻ, đóng góp các bạn có thể tìm lại tại tầng cũ đây: https://www.webtretho.com/forum/f110/...n-3-a-1682909/

tien-ich-xung-quanh-can-ho-melody-vung-tau
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào nhà mới Du lịch Vũng Tàu nhé

DatPhong365_Com xin chia sẻ lại một vài địa chỉ ăn ún ở Vũng Tàu cho cả nhà ^^

Ăn sáng

Bánh khọt quán Bà Hai trên đường Trần Đồng: ở đây không đông khách, dầu chiên cũng không nhiều, bánh ăn không bị ngấy.
    Quán bánh khọt Gốc Cây Vú Sữa ở 14 Nguyễn Trường Tộ: lúc nào cũng đông.
    Phở Bình trên đường Trương Công Định (đoạn cắt Nguyễn Du): khá ngon và rất đông khách.
    Phở Quyền trên đường Thống Nhất gần nhà thờ Vũng Tàu, phở Huỳnh nằm trên đường Đội Cấn, phở Mạnh nằm gần tượng đài liệt sĩ (hương vị bắc, ăn ngon) giá: 30.000 - 35.000 đồng/tô.
    Mì thảy Nghiệp Ký: ông chủ quán mỗi khi chế biến, lại thảy mì lên cao (khoảng 1,5m) trông khá vui mắt. Địa chỉ: 127 Ba Cu, đoạn gần bãi trước Vũng Tàu, giá 35.000 đồng/tô.
    Bún bò huế hay bún cá: quán sỏi nằm trên đường Trương Công Định rất ngon, giá 35.000 đồng/tô.
    Các bạn thích bánh cuốn và miến ngan, miến lươn hãy vào đường Hoàng Văn Thụ: đồ ở đây ăn ngon và rẻ: 25.000 đồng/tô, bánh cuốn: 20.000 đồng, bún chả Hồ Tây: quán Hồ Tây 1 đường Lê Lai, Hồ Tây 2 đường Nguyễn Tri Phương nối dài: 35.000 đồng/phần.
    Nếu gia đình bạn nào có trẻ nhỏ, có thể mua cháo ở quán Dinh An, giá từ 5.000 - 25.000 đồng/suất.
    Lòng heo – quán Tuấn đường Đồng Khởi, đoạn giao cắt với đường Lê Lai.

Ăn cơm trưa và tối
    Cơm niêu Hoa Sữa: 569/19A Nguyễn An Ninh, Vũng Tàu.

Cơm phần quán Phú Vinh: 10 Lý Tự Trọng: phục vụ đồ hải sản.
    Quán Tre ở Bãi Dâu đi theo đường Hạ Long dọc theo biển.
    Quán Gành Hào (Bãi Dứa): view đẹp, hải sản không quá đắt.
    - Gành Hào 1: đồ ăn cũng được, lượng nhiều, nhân viên dễ thương, dù đông khách nhưng vẫn rất vui vẻ. Giá: 1 đĩa gỏi, 1 tô cháo hào nhỏ, mực nướng, cơm chiên cá mặn, lẩu nhỏ, nước ngọt: 830.000 đồng.
    - Gành Hào 2 thì ở bến tàu ngầm.
    Cơm tấm Hướng Dương (Nam Kỳ Khởi Nghĩa), cơm trưa văn phòng quán Sỏi, đường Trương Công Định: rất ngon.
    Ăn tối ở dãy quán đường Đồ Chiểu: cơm, bún, phở, cháo chim bồ câu, rau má đậu xanh, sinh tố trái cây…
    Mua hải sản về làm quà: dọc theo hết đường Hạ Long đến đường Trần Phú, các vựa hải sản nằm đây khá nhiều: vựa hải sản Phụng San, Thành Phát.

Các món lẩu
    Lẩu cá đuối, ếch 46 Trương Công Định có các món ngon như: ếch xào lăn hoặc cá đuối xào xả ớt.
    Quán Trận số 7 Nam Kỳ Khởi Nghĩa: có lẩu cá đuối và cá đuối chiên giòn chấm nước mắm me khá ngon mà giá rẻ.
    Lẩu đầu cá ở quán Bảy Giai: cá nhiều, chả cá ngon.

Ăn chơi
    Cháo bồ câu: 56 đường Đồ Chiểu.
    Kem Alibaba, nước rau má đậu xanh: nằm ở khu Đồ Chiểu.
    Món nướng kiểu Nga: thịt heo miếng sườn xỏ xiên nướng, miếng thịt to, thơm lừng, ăn kèm salad Nga và khoai tây chiên vàng giòn: quán Việt Nga hay quán Vườn Bàng ở 37/4 Nguyễn Thái Học.
    Cháo cho trẻ nhỏ, bạn có thể tìm ở ngã tư Ba Cu - Lý Thường Kiệt. Quán nhỏ ven đường nên hơi tối, mà khách đông lắm, giá 25.000 đồng/tô.

Quán nhậu ở Vũng Tàu
    Quán Hạ Long đường Cô Bắc: khó tìm, nhưng đồ ăn rất ngon.
    Lẩu dê Hưng, đường Tôn Thất Tùng: đảm bảo thịt dê, không trộn thịt chó vào làm cho khách.
    Ngoài ra có thể thử thêm quán Tám đường Bình Giã, khá đông khách, khuyết điểm là nằm trong hẻm, không có chỗ đậu xe ô tô.
    Chồn hương – quán Ngôi sao Phương Nam: cực ngon
    Heo mọi thì có quán Thanh Hằng, lúc trước ở Tú Xương, bây giờ chuyển về đường Thống Nhất (đường mới 51B)
    Cầy: quán thịt cầy Bốc Lửa, ăn cũng khá ngon, nhưng bây giờ có thể hơi đông nên không còn như trước.
    Gà hấp lá chanh Sài Gòn ở đường Chu Mạnh Trinh cũng ngon lắm nhé.
    Quán thịt trâu Phương Nam trên đường Bình Giã, đoạn gần ngã tư Bình Giã – Nguyễn An Ninh, gần mấy cái hồ nước trên đường Bình Giã, có món lá sách trâu xào khế nhậu "bắt" lắm.

Bánh khọt Vũng Tàu
    Bánh khọt ngon phải kể đến bánh khọt Bà Hai. Bánh khọt ở đây không dùng nhiều dầu, không to như ở Gốc Cây Vú Sữa nhưng rất giòn, tôm cũng nhỏ hơn nhưng một cái bánh có thể có 2-3 con. Đặc biệt ở đây là vị béo thơm của bột bánh rất ngon, rất hợp với nước mắm pha vừa miệng và ít đồ chua vừa ăn.
    Tuy nhiên, quán bán cũng rất "tài tử" nên nhiều bạn khi về Vũng Tàu chơi thì không thấy bán. Thường vào đầu tháng và rằm thì quán nghỉ, nhưng nhiều khi chủ quán mệt hay bận đi đâu đó là nghỉ 1-4 ngày. Nên cũng tùy hên xui. Vào các ngày thứ Bảy, chủ nhật quán hơi đông nên chờ cũng khá lâu. Vì vậy bạn nên đến sớm khoảng 7 giờ thì chắc chắn có bánh nhanh, còn từ 8 giờ thì phải chịu khó chờ. Ngày thường thì thoải mái nhé.
    Kế đến bạn có thể đến bánh khọt ở quán Gốc Cây Vú Sữa. Địa chỉ: 14 đường Nguyễn Trường Tộ. Cũng khá ngon, giá khoảng 35.000 đồng/8 cái.
    Bánh khọt Cây Đa (21 Lý Thường Kiệt, Vũng Tàu): Bánh chiên ít dầu, tôm to vừa phải, rau sống nhiều. Bạn muốn ăn tôm chà thì phải nhắc chủ quán bỏ vào nhé. Cái dở ở đây là đồ chua. Đồ chua làm bằng đu đủ, cà rốt nhưng đu đủ làm chưa kỹ nên còn vị đắng, lại bỏ vào ngay trong nước mắm rồi mới bưng ra làm nước mắm cũng có vị đắng.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,921 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đặt cục gạch xí mặt tiền Chúc cả nhà du lịch VT - LH luôn vui!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em định đi vũng tàu ngày 13-14-15, 3 ngày 2 đêm. Mọi người tư vấn em resort nào có bãi biển riêng và có hồ bơi. Gia đình em 3 người lớn và 2 bé dưới 2 tuổi. Em nghĩ phòng 1 giường đôi, 1 giường đơn là ok rồi Cám ơn mọi người
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,652 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sozolazy2003 Xem bài viết
    Em định đi vũng tàu ngày 13-14-15, 3 ngày 2 đêm. Mọi người tư vấn em resort nào có bãi biển riêng và có hồ bơi. Gia đình em 3 người lớn và 2 bé dưới 2 tuổi. Em nghĩ phòng 1 giường đôi, 1 giường đơn là ok rồi Cám ơn mọi người
    Cuối tuần là kín phòng lắm đó bạn nhé! Tham khảo Intourco, New Way, ....
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,921 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sozolazy2003 Xem bài viết
    Rs VT có hồ bơi & bãi biển riêng: Intourco, Lan Rừng, Paradise bạn nhé. Đi vào cuối tuần VT full kín nên bạn book ngay từ giờ mới may ra còn phòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 29 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đoàn mình khoảng 25 người dự định đi VT ngày 15-16/08/2015. Các bạn cho mình xin ý kiến về ks Sơn Thịnh và ks Ocean Side .Khách sạn nào gần biển, bãi biển ở gần ks có sạch không, nội thất và vệ sinh phòng ốc thế nào? và giá cả của 2 ks thế nào ah? Cám ơn các bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 29 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn Ân cho mình hỏi thăm chút, ở ks Ocean Side khi tắm biển là mình phải qua bãi tắm của intourco ah, nếu qua đây tắm hình như phải mua vé. Bạn cho mình xin giá phòng 1 giường đôi và phòng 2 giường đôi của ks Ocean side và ks Romeliess nhe.Cám ơn bạn nhiều
    • 5,652 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BOLIYEU Xem bài viết
    Bạn Ân cho mình hỏi thăm chút, ở ks Ocean Side khi tắm biển là mình phải qua bãi tắm của intourco ah, nếu qua đây tắm hình như phải mua vé. Bạn cho mình xin giá phòng 1 giường đôi và phòng 2 giường đôi của ks Ocean side và ks Romeliess nhe.Cám ơn bạn nhiều
    Bạn ở phòng 2 - 4 - 5 người thì còn đủ phòng bên Romeliess đó. Cuối tuần nhanh kín phòng lắm, chốt đặt sớm đi bạn nhé! Chúc may mắn!
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,921 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BOLIYEU Xem bài viết
    Chính xác bạn nhé. Mua vé vào bãi Intourco, giá cao hơn các bãi đông đúc như biển Đông, bù lại sạch sẽ, an ninh hơn
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trưa nay còn khách sạn nào còn phòng k mn ơi, e đang cần gấp. Con bé đòi đi quá mà k chỗ nào đặt dc hix
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tu.AnNemo Xem bài viết
    Chính xác bạn nhé. Mua vé vào bãi Intourco, giá cao hơn các bãi đông đúc như biển Đông, bù lại sạch sẽ, an ninh hơn
    B ơi cho mình xin giá ks ocean side và sammy nha. Cám ơn b , Mail của mình tamtam837@gmail.com. Mình đi t7 này ngày 15/8 ạ.
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,649 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MamaXuka19 Xem bài viết
    B ơi cho mình xin giá ks ocean side và sammy nha. Cám ơn b , Mail của mình tamtam837@gmail.com. Mình đi t7 này ngày 15/8 ạ.
    Đi T7 thì VT full lắm lun đó bạn! Nên book càng sớm càng tốt nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 191 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình cần phòng cho đoàn khách khoang 40 người đi Vũng Tàu, check in 5-9 out 6-9. Khách sạn 3 sao có phòng tập thể, có ăn sáng, gần biển. Bạn nào có giá tốt báo mình nhé. Tks
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình có 4gia đình nhỏ, mỗi gia đình có 1-2 trẻ nhỏ, muốn đi VT hay Long Hải 22-23/8 này. Cho mình hỏi nên ở rẻot nào thì tốt. Mình cám ơn mọi người nhiều nhé
    • 36 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cần book biệt thự 4 phòng ngủ ở Hồ Tràm Santuary, ngày 19-20-21/8 này, bạn ào có giá tốt nhắn mình 0908530666
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 371 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nhà mình định đi Vũng Tàu ngày 22/8, cần 2 phòng. Bạn nào có giá tốt ở New Way, Valley Mountain và Lan Rừng cho mình xin với. Email mình: leeco2006@yahoo.com.
    Mình cần ks có không gian chút như sân vườn, hồ bơi (cho em bé chơi).
    Cảm ơn cả nhà.
    Ba Vinh lùn là cục vàng của mẹ. Em Upin là cục cưng của mẹ. Iu ba với em lắm lắm á...
    MEukp7
    • 32 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Anh chị nào có giá tốt của Imperial cho em xin ah. Em ở 1 đêm ngày 31/10 ah. Nếu giá cao quá cho em xuống Seaside cũng được ah. cho em hỏi luôn là ở 2ks này em có thể mướn xe máy đi chơi được không ah. tiêu chí của em là sạch sẻ và có hồ bơi và không gian cho nhóc 3t nhà em ah.
    P/s: Nhà em cũng dang có baby t2 nửa ah.hihi!
    • 207 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

E cung xin gia tot thu 7, cuoi thang 9 o Imperial, cho Em y Kien ve resort Vung Tau ho boi dep, bãi bien rieng sach mà giá tot, so Sanh giua New Wave, seaside, intocour dum! Em cam on
    • 1,150 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JennyThao Xem bài viết
    Anh chị nào có giá tốt của Imperial cho em xin ah. Em ở 1 đêm ngày 31/10 ah. Nếu giá cao quá cho em xuống Seaside cũng được ah. cho em hỏi luôn là ở 2ks này em có thể mướn xe máy đi chơi được không ah. tiêu chí của em là sạch sẻ và có hồ bơi và không gian cho nhóc 3t nhà em ah.
    P/s: Nhà em cũng dang có baby t2 nửa ah.hihi!
    Vũng Tàu rất nhiều dịch vụ cho thuê xe máy đó bạn, bạn search trên mạng ra nhiều thông tin lắm hoặc có thể hỏi thuê ngay ks bạn ở cũng đc luôn nha.