TIN TÀI TRỢ.

Du lịch Phú Quốc - Phần 3

• 0 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,641 Bài viết

• 3,288 Được cảm ơn

Cả nhà thân mến.!

Topic Du lịch Phú Quốc phần 2 đã 150 trang rồi, Thành xin phép Mod được mở topic Du lịch Phú Quốc phần 3 để các thành viên tiếp tục giao lưu, trao đổi và chia sẻ những kinh nghiệm du lịch Phú Quốc.

Chúc cho các thành viên tìm được những thông tin bổ ích và thú vị để góp phần xây dựng cho gia đình & bạn bè một chuyến đi Phú Quốc thật vui vẻ và nhiều kỷ niệm đẹp.:Rose:

Chúc cho các anh chị em đang làm trong ngành du lịch và nhất là du lịch Phú Quốc có thật nhiều sức khỏe và kịp thời cung cấp những thông tin mới nhất từ Phú Quốc đến các thành viên trên diễn đàn..:Rose:

Và cuối cùng là chúc cho topic Du lịch Phú Quốc phần 3 thành công hơn, vui vẻ hơn, tuyệt vời hơn.!:Rose:

Tham khảo bài viết ở phần 1 & phần 2
    Link Du lịch Phú Quốc – phần 1
    Link Du lịch Phú Quốc – phần 2

Chú Thành

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 242 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

bóc tem nhà mới,chúc nhà mình sẽ ngày càng nhiều người biết đến PQ
    tặng hoa nè
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Xí cái mặt tiền. Chúc cả nhà có những đi Phú Quốc vui vẻ:Smiling:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 199 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Topic này lên lẹ quá, không thể thiếu chân blue ở đây. :Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 431 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tàu ngầm ở topic cũ đã lâu. Hôm nay chính thức ngoi lên ở topic này để học hỏi lấy kinh nghiệm cho chuyến đi Phú quốc vào dịp tết âm lịch năm nay - Nhân dịp kỷ niệm 10 năm ngày cưới
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 266 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Mình chưa đi PQ . Nhất định sẽ vào topic để học hỏi k/nghiệm & tổ chức cho cả g/đình đi PQ 1 chuyến. Đọc các topic trước thấy mê PQ lắm rùi.....
    • 387 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun yeu Xem bài viết
    Tàu ngầm ở topic cũ đã lâu. Hôm nay chính thức ngoi lên ở topic này để học hỏi lấy kinh nghiệm cho chuyến đi Phú quốc vào dịp tết âm lịch năm nay - Nhân dịp kỷ niệm 10 năm ngày cưới
    '
    hơ hơ, nhà cháu trúng cái mặt tiền rồi
    Bõ công bỏ giấc ngủ trưa để canh
    Từ topic mình sẽ không tầu ngầm nữa, chẳng gì thì cũng chỉ còn 6 tháng nữa là được đặt chân đến Phú Quốc rồi :Applause::Applause:
    Chúc tất cả những ai chưa đi Phú Quốc (như mình)_ sẽ gặp nhiều thuận lợi và vui vẻ
    Mong nhưng gia đình đã đi rồi vẫn tiếp tục vào topic chia sẻ những kinh nghiệm đáng quý để ngày càng có nhiều người biết đến Phú Quốc hơn.

và còn điều này nữa: AHui ơi, còn nhớ chị không vậy ?????????????????
    • 24 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chúc mừng DLPQ qua nhà mới. Nhờ tham gia diễn dàn mà chuyến đi PQ vừa rồi của vc mình diễn ra tốt đẹp. Cám ơn Thành & chị Len nhiều nhiều. :Smiling:
    • 1,641 Bài viết

• 3,288 Được cảm ơn

Nhà NamAnh gửi tặng mọi người vài tấm ảnh chụp hôm 16-19/06.
    1308652456322046609_574_0

Chổ này chắc là bãi biển phía Tây đảo, nơi tập trung hầu hết các khách sạn và resort. Mùa này sóng đánh tả tơi luôn. hic hic.

13086524561567125905_574_0

Mấy hôm vừa rồi mưa gió khiếp quá, mặt tiền nhà chị Len cũng "méo" luôn.

1308652456536292698_574_0

Cu cậu được Bác Len dắt di vườn sầu riêng chơi

13086524561422412344_574_0

Mùa này dắt cháu ra vườn thì cẩn thận nha Bác Len ơi.! mưa gió kéo đến là chạy vào nhà nhé, không thôi quả dừa với quả sầu riêng nó rụng trúng là khổ lắm.

1308652456699888836_574_0

Giống siêu nhân gao chưa nè.!

Cám ơn chị NamAnh đã gửi ảnh cho em & mọi người nhé.!

Chú Thành

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,143 Bài viết

• 837 Được cảm ơn

Hú hú thế là nhà bị bóc tem hết ráo rồi hihihi weokum on mém bờ tu PHÚ QUỐC
    :Laughing::Laughing:
    My dear - Phúc Hậu luôn luôn là kết quả trong cuộc sống của 2 con

wSaqHVm1p7

YfflU9fYfflp7

Nông trại zui zẻ, để anh 2 qua nhà hàng xóm cái đã :Talktothe

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 551 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Mừng nhà mới cái nè. xí cái mặc tiền nè, vẫn còn ham hố đi PQ nè, nhưng giờ phải đi cày trước đã nè, giải quyết hậu ăn chơi chuyến PQ vừa roài nè :Thinking::Laughing:
    Bình yên một thóang cho tim mềm - Bình yên ta vào đêm
    Bình yên để đóa hoa ra chào - Bình yên để trăng cao
    Bình yên để sóng nâng niu bờ - Bình yên không ngờ
    Lòng ta sẽ cầu, câu kinh bình yên.
    • 1,641 Bài viết

• 3,288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumy-baby Xem bài viết
    Mừng nhà mới cái nè. xí cái mặc tiền nè, vẫn còn ham hố đi PQ nè, nhưng giờ phải đi cày trước đã nè, giải quyết hậu ăn chơi chuyến PQ vừa roài nè :Thinking::Laughing:
    Nè cái gì nè.! lo chuẩn bị chiều mai mình đi ăn cơm gà nè

Chú Thành

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,993 Bài viết

• 6,110 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Nhà Le Cap Breton đây ạ!
    Khổ ghê! Mấy ngày nay bị Mod phạt thẻ đỏ nên cứ lang thang nick này nick khác để tham gia 8888.
    Hic không biết chừng nào mới được Mod tha đây nữa!

Chúc mừng nhà mới box Du Lịch Phú Quốc!
    Cám ơn em Thành đã khai trương nhà!

@Banana: Đọc bài kể khổ mà thương cả nhà! Đúng là xui xẻo ghê á! Hôm đó cả nhà ghé mà không có thời gian để....888 nhiều , bận quá nên chăm sóc khách không được kỹ nữa. Thông cảm nhá!
    Đi du lịch để xả stress mà còn bị stress hơn, thấy tội ghê! Hi vọng lần sau (còn lâu) cả nhà có tính đi PQ thì đi vào tháng 10- tháng 4 nhé! Lúc đó đảm bảo cả nhà sẽ hài lòng về Phú Quốc!

@Vân: nếu "hăng" thế thì dời lại chừng cuối tháng 10 đi, lúc đó PQ đẹp rồi hihihi chứ tháng 9 thì hổng đảm bảo trời đẹp nhe!

@tungchi: Phú Quốc chào đón gia đình bạn vào ngày đẹp trời nhất

@cun yeu: Tết là thời điểm đẹp nhất PQ đó bạn ơi! lúc đó đi lặn ngắm san hô, câu cá là số dzách luôn í!

@Nam Anh: NHớ nhóc Nam Anh rồi đó! Anh chàng dễ thương quá chừng! Chụp ảnh cũng đẹp nữa, tấm ảnh cuối chụp 2 bác chắc bị hỏng rồi hả?

@CuTileu: chán PQ lần này thì "phục thù" bằng chuyến kế tiếp vào dịp Tết đi. Nhóc Bình hẹn với bác đầu bếp rồi đấy hì hì. Nó hỏi bác Len là khi nào PQ đẹp thì cháu đòi bố mẹ ra chơi, ăn tiếp mấy món của bác làm hì hì

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,993 Bài viết

• 6,110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ketnoidaongoc Xem bài viết
    Nè cái gì nè.! lo chuẩn bị chiều mai mình đi ăn cơm gà nè
    Ganh tỵ với em quá nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 233 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

@CuTileu: chán PQ lần này thì "phục thù" bằng chuyến kế tiếp vào dịp Tết đi. Nhóc Bình hẹn với bác đầu bếp rồi đấy hì hì. Nó hỏi bác Len là khi nào PQ đẹp thì cháu đòi bố mẹ ra chơi, ăn tiếp mấy món của bác làm hì hì

[/COLOR][/QUOTE]
    E chưa chán PQ đâu chị ơi, chỉ hơi buồn chút chút thôi hihi. PQ hiếu khách có chị hiếu khách thế cơ mà. n chắc cũng p lâu lâu nữa mới quay lại PQ được, còn phải đi cày cuốc đã bác ơi. Bố cháu vẫn còn nuối tiếc vì chưa đi dc rừng, chưa được lặn ngắm san hô và câu mực ở PQ.
    Cu Bình vẫn chưa hết cơn nghiện món thịt bò băm của bác, hai hôm nay vẫn trường kỳ kháng chiến món đó. Công thức bánh thì thuộc lòng rồi mà mẹ chưa làm cho.
    E nhớ món canh nấm tràm của chị quá, vẫn còn nhiều thứ muốn mua về làm quà cho mọi người mà chưa thực hiện dc.
    • 105 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Đi vắng có 1 ngày mà đấ sang nhà mới mất rồi!
    @Thành : Hôm nay ăn bò Củ chi được vì 13h30 đánh hết 1 phần bánh tráng cuốn thịt heo, 1 tô bánh canh với 2khoanh giò hị hị quá no. 14h30 hái trái cây ăn đã đời măng cụt tiếp tục làm thêm 1/2 con gà luộc nữa ===> ino cành hông khỏi ghé Củ chi khỏi ăn bò luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,010 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới nào, thật nhiều hoa nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose:

Chúc nhà mình luôn đầy ắp niềm vui, ăn hết sức, chơi hết mình!!!!!!!
    Cảm ơn em Thành, bạn Huy, chị Len và tất cả mọi người đã nhiệt tình chia sẻ để nhà Phú Quốc luôn có được sự ấm áp như thế này.

@ ku: dọa dẫm mãi mà chả ai sợ mưa cả em ạ, thế nên mọi thứ vẫn cứ thế tiến hành nhé. Thx em nhiều

@ cả nhà mình ơi, có ai đến PQ đợt đầu tháng 7 thì hú lên nào, hẹn nhau cùng ngắm mưa PQ cho .....zui :cool:
    • 103 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các anh chị ơi, cuối tháng 7 này em ra nhà mình thì thời tiết thế nào? Ăn uống bay nhảy ở đâu là tốt mong các anh chị chỉ chỗ. Thanks trước ạ.
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mọi người ơi cho em hỏi, em dự định đi PQ bằng Air Mekong nhưng ko biết nên chọn loại vé nào , theo mọi người em nên book dạng vé Eco Flex, super Flex, Deluxe Saver.. em thấy nếu như so sánh dạng vé Eco flex là đúng như giá vé các tour mà cty du lịch đưa ra, mọi người cho em ý kiến với.
    P/S: em có up kèm theo hình chụp từ Air Mekong
    AirMekong
    • 1,641 Bài viết

• 3,288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DuongOanh Xem bài viết
    mọi người ơi cho em hỏi, em dự định đi PQ bằng Air Mekong nhưng ko biết nên chọn loại vé nào , theo mọi người em nên book dạng vé Eco Flex, super Flex, Deluxe Saver.. em thấy nếu như so sánh dạng vé Eco flex là đúng như giá vé các tour mà cty du lịch đưa ra, mọi người cho em ý kiến với.
    Dĩ nhiên là chọn loại nào giá càng rẻ càng tốt rùi chị ơi.! Nhưng mà trước khi chọn hạng vé giá thấp thì chị xem lại kế hoạch đi Phú Quốc đã được xác định ngày chính xác luôn hay chưa, rùi tính chất công việc của chị thế nào, có hay bị thay đổi gì không? Vì nếu quyết định book vé giá rẻ mà đến ngày đi nhà mình lại thay đổi kế hoạch là tốn phí đổi vé nhiều lắm đấy, vé càng rẻ thì mức phí đổi vé càng cao.!

Cái vụ đổi vé này thì nhà chị Mummy baby với chị Phuchaumydear thấm thía rồi nè.! :Laughing:

Chú Thành

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)