TIN TÀI TRỢ.

Du lịch Phú Quốc phần 15

• 0 Lượt chia sẻ
  • 271K Lượt đọc
  • 3.73K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,649 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bella24 Xem bài viết
    Nhà em định đi PQ vào 23-26/11, thời tiết lúc này có đẹp ko ạ ? Đoàn nhà e 12ng, em đang muốn tìm ks giá cả tầm 800k, gần trung tâm tiện đi chơi ăn uống. ANh chị tư vấn giúp em nhé
    Time em đi thì thời tiết quá đẹp luôn nên là mùa cao điểm đó, giá ks hơi nhích chút em nhen!

Budget em có thể chọn các ks 3* nhé, & nên book càng sớm càng tốt để còn loại phòng giá mềm. Book ngay từ giờ càng đảm bảo.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 232 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Nhà em định đi PQ vào 23-26/11, thời tiết lúc này có đẹp ko ạ ? Đoàn nhà e 12ng, em đang muốn tìm ks giá cả tầm 800k, gần trung tâm tiện đi chơi ăn uống. ANh chị tư vấn giúp em nhé
    Chị ơi, giai đoạn này mùa cao điểm chị tăng buget lên xíu để book đặt khách sạn chất lượng. tin nhắn chị đã đầy rồi ạ. Chị cho mail để mọi người dễ tư vấn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 316 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meua203 Xem bài viết
    Chị ơi, giai đoạn này mùa cao điểm chị tăng buget lên xíu để book đặt khách sạn chất lượng. tin nhắn chị đã đầy rồi ạ. Chị cho mail để mọi người dễ tư vấn ạ.
    Em đã xóa thư rồi chji gửi thử lại nhé. nếu ko đc thì gửi mail cho em nhé : tkh2405@gmail.com
    Budget lên 1 chút cũng đc ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Em đã xóa thư rồi chji gửi thử lại nhé. nếu ko đc thì gửi mail cho em nhé : tkh2405@gmail.com
    Budget lên 1 chút cũng đc ạ
    Tầm ngân sách này bạn có thể chọn Tiến Đạt, Galaxy hoặc nâng lên 01 tí chọn được các resort tốt hơn nhen: Thiên Hải sơn, Kim Hoa, Hương Biển nhen...
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Có bạn nào cho mình báo giá những khách sạn sau với: Khách sạn Daisy Resort, Praha hotel, Son Tra hill Phu Quoc hotel.
    Bọn mình Checkin 3/9 - checkout 4/9 - Cần 3 phòng cho 6 ng lớn với 2 trẻ dưới 3 tuổi.
    Ưu tiên khách sạn đưa đón ở sân bay. Mình cám ơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,649 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeo007 Xem bài viết
    Có bạn nào cho mình báo giá những khách sạn sau với: Khách sạn Daisy Resort, Praha hotel, Son Tra hill Phu Quoc hotel.
    Bọn mình Checkin 3/9 - checkout 4/9 - Cần 3 phòng cho 6 ng lớn với 2 trẻ dưới 3 tuổi.
    Trong số 3 nơi bạn quan tâm thì Praha là mới nhất bạn hen. Ngoài ra tham khảo thêm Boulevard đi bạn, rất xinh, như 1 lâu đài nho nhỏ í, ấm cúng lắm ^^
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeo007 Xem bài viết
    Praha phòng mới, sạch sẽ bạn nha, bạn đi sau lễ vẫn còn khá cao điểm nên tranh thủ book phòng sớm nha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 87 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn đã inbox giá cho mình. Nhiều lựa chọn quá , hoa cả mắt. Mình nói rõ thêm sở thích của chuyến đi để các bạn tư vấn giúp nên ở khách sạn nào, loại phòng nào cho đơn giản. Cho mình 3 lựa chọn khách sạn thôi các bạn nhé.

1. Gia đình sẽ chỉ tắm biển, không tắm bể bơi nên không cần khách sạn có bể bơi hoành tráng hay pool riêng. Nhưng cần rs/ks có bãi biển đẹp,êm (nếu bãi tắm riêng được thì tốt vì thường sẽ sạch sẽ hơn?)
    2. Phòng ốc rộng rãi. 1 phòng chắc ok nhưng phải rộng. View Biển
    3. Đi bộ được đến 1 nhà hàng/quán ăn ngon, đồ địa phương. Nếu ko được thì đồ ăn local trong resort ngon cũng được. Mình đi VP Nha Trang, thấy kiểu ăn all inclusive nhiều đồ tây, mà đồ local thì chán. Gia đình ở nước ngoài về nên chỉ muốn ăn đồ việt ngon thôi.

Cảm ơn các bạn. Lịch trình sẽ fix 4 ngày 3 đêm. các bạn gửi cho mình các địa điểm tham quan.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cả nhà cho mình hỏi cuối tháng 10 đã vào mùa cao điểm chưa ạ , chỗ ăn ở thời điểm đó có tăng nhiều so với bình thường ko ạ , em cám ơn mọi người trước nhé .
    comment by WTT mobile view
    • 832 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe nói bãi biển ở Eden có nhiều đá và dốc, đúng ko mọi người? Nhà mình có tới 2 em bé <4t nên đắn đo vụ này quá đi mất. Và ở Eden ăn có ngon không ạ? Có em bé nên mình không di chuyển gì đc đâu, chỉ loanh quanh trong resort thôi. Mình cần thêm thông tin resort tầm giá 1tr5-2tr, ở 2 đêm 24,25/10, email cho mình vào trinhbv@interlink.com.vn nhé! Thks
    __vE4WH_5
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anne123 Xem bài viết
    Cảm ơn các bạn đã inbox giá cho mình. Nhiều lựa chọn quá , hoa cả mắt. Mình nói rõ thêm sở thích của chuyến đi để các bạn tư vấn giúp nên ở khách sạn nào, loại phòng nào cho đơn giản. Cho mình 3 lựa chọn khách sạn thôi các bạn nhé.

1. Gia đình sẽ chỉ tắm biển, không tắm bể bơi nên không cần khách sạn có bể bơi hoành tráng hay pool riêng. Nhưng cần rs/ks có bãi biển đẹp,êm (nếu bãi tắm riêng được thì tốt vì thường sẽ sạch sẽ hơn?)
    2. Phòng ốc rộng rãi. 1 phòng chắc ok nhưng phải rộng. View Biển
    3. Đi bộ được đến 1 nhà hàng/quán ăn ngon, đồ địa phương. Nếu ko được thì đồ ăn local trong resort ngon cũng được. Mình đi VP Nha Trang, thấy kiểu ăn all inclusive nhiều đồ tây, mà đồ local thì chán. Gia đình ở nước ngoài về nên chỉ muốn ăn đồ việt ngon thôi.

Cảm ơn các bạn. Lịch trình sẽ fix 4 ngày 3 đêm. các bạn gửi cho mình các địa điểm tham quan.
    Theo các yêu cầu của bạn có thể chọn Richis nhen, resort mới, tuy không có bãi biển riêng nhưng nằm gần biển, gần trung tâm thuận tiện đi lại ăn uống, hoặc bạn có thể chọn qua Daisy hay Orange cũng đều được đánh giá tốt đó bạn
    Hoặc nếu ngân sách cao hơn thì bạn chọn qua Famaian resort đáp ứng được các yêu cầu của bạn nhen
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepleduy Xem bài viết
    Cả nhà cho mình hỏi cuối tháng 10 đã vào mùa cao điểm chưa ạ , chỗ ăn ở thời điểm đó có tăng nhiều so với bình thường ko ạ , em cám ơn mọi người trước nhé .
    Tháng 10 là thời điểm giao mùa, giá phòng và dịch vụ vẫn đang còn trong thời gian thấp điểm đó bạn, nhiều khách sạn và resort còn đang khuyến mãi nhen
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cucgachxiu Xem bài viết
    Nghe nói bãi biển ở Eden có nhiều đá và dốc, đúng ko mọi người? Nhà mình có tới 2 em bé <4t nên đắn đo vụ này quá đi mất. Và ở Eden ăn có ngon không ạ? Có em bé nên mình không di chuyển gì đc đâu, chỉ loanh quanh trong resort thôi. Mình cần thêm thông tin resort tầm giá 1tr5-2tr, ở 2 đêm 24,25/10, email cho mình vào trinhbv@interlink.com.vn nhé! Thks
    Eden bãi tắm vẫn tắm bình thường chị nha, tuy nhiên resort nằm hơi xa trung tâm nên nếu đi lại và ăn uống thì sẽ hơi tốn kém. Chị có thể tham khảo Richis nằm ngay trung tâm hoặc Famiana cao hơn 1 tí nhưng chất lượng phòng và dịch vụ khá tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 246 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Tháng 10 rất nhiều ưu đãi bạn nhé
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,649 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Mình tư vấn cho bạn như bên dưới nhé, chữ màu xanh:

Bạn báo thêm email nhen sẽ tiện thông tin cho bạn hơn í

Trích dẫn Nguyên văn bởi anne123 Xem bài viết

1. Gia đình sẽ chỉ tắm biển, không tắm bể bơi nên không cần khách sạn có bể bơi hoành tráng hay pool riêng. Nhưng cần rs/ks có bãi biển đẹp,êm (nếu bãi tắm riêng được thì tốt vì thường sẽ sạch sẽ hơn?) >>> Rs mà có đc bãi tắm riêng thì thường đều có pool hết rồi. Bạn báo budget cụ thể của bạn mới tư vấn nơi fù hợp, sát nhu cầu của bạn đc.
    2. Phòng ốc rộng rãi. 1 phòng chắc ok nhưng phải rộng. View Biển >>> Bạn báo budget cụ thể của bạn mới tư vấn nơi fù hợp, sát nhu cầu của bạn đc.
    3. Đi bộ được đến 1 nhà hàng/quán ăn ngon, đồ địa phương. Nếu ko được thì đồ ăn local trong resort ngon cũng được. Mình đi VP Nha Trang, thấy kiểu ăn all inclusive nhiều đồ tây, mà đồ local thì chán. Gia đình ở nước ngoài về nên chỉ muốn ăn đồ việt ngon thôi. >>> Tham khảo SG PQ 4* & Richis 4*, Hương Biển 3* ở trung tâm, đi bộ tiện, tiện đi lại

• 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,649 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Biển Eden khách mình chưa bao giờ comment vụ có đá?! Còn dốc & sóng to là do theo mùa. Đang mùa này thì toàn bộ bãi biển các rs ở Dương Đông đều sóng to, biển Nam Đảo lại êm đẹp như hồ bơi & từ tháng 11 trở đi thì lại ngược lại.

Nếu chỉ loanh quanh trong rs thì bạn chọn rs đẹp, ở cho thích nhé, mình vote cho Eden, Famiana, Mercure là ở gần gần nhau hoặc gần trung tâm hơn là Richis, tất cả đều 4* tốt, mình gửi khách hoài an tâm, ko sợ bị comment & cũng trong tầm budget của bạn. Bạn tham khảo hen
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,649 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Đến 31.10 thì giá vẫn còn khuyến mãi rầm rộ, nên lợi về kinh tế nhất thì mẹ nó chọn đi trong 2 tháng kmãi nhìu nhất là tháng 9 & 10 nhé. Sang tháng 11 là giá 1 số nơi nhích lên khá nhìu rồi.
    • 5,852 Bài viết

• 1,670 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sóng to, gió lớn là đặc thù chung của khu vực phía Tây đảo - tập trung nhiều KS, Resort trong các tháng mùa hè. Nên Eden không tránh được bạn nhé! Còn bãi có đá thì không thấy.

Thích gần trung tâm hơn thì trong ngân sách của bạn tham khảo Richis Beach, SGPQ có thể đặt gói bao gồm các bữa ăn luôn khỏi phải lo di chuyển ra ngoài ăn.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ra phú quốc nhớ đi câu mực nhé bạn ..... zui lắm
    • 5,852 Bài viết

• 1,670 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuối tháng 10 còn nhiều KS, Resort chạy KM đó bạn. Thường sang tháng 11 thì mới tăng giá mùa cao điểm.