TIN TÀI TRỢ.

Du Lịch Mũi Né - Kê Gà - Lagi - Phan Thiết (Tầng 12): Cả nhà cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 48.7K Lượt đọc
  • 471 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tho_bong96 Xem bài viết
    Em dự tính đi Mũi Né vào cuối tuần sau (5/12-6/12). Em muốn tìm phòng dạng bungalow mà budget khoảng 1tr thôi ạ. Ngân sách hơi hạn hẹp không biết có chỗ nào thích hợp không. Lần trước em ở Năm Châu rs 700/đêm gồm ăn sáng nhưng hơi xa 1 tí. Mong mọi người tư vấn giúp em ạ.
    Hi bạn, Vậy thì chọn Mũi Né paradise hay Ocean Front để gần trung tâm bạn nhen.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 330 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mintbaby Xem bài viết
    Cho em hỏi là nhà em có dự định đi MN vào dịp cuối tuần nhận phòng ngày chủ nhật 13/12 đến 15/12 tới đây.
    Muốn chọn rs ở dọc đường Nguyễn Đình Chiểu mà bãi biển riêng đẹp và có thể tắm biển ok. Cũng gần trung tâm để tiện cho việc đi lại ăn uống. Vì nhà em có người lớn tuổi. Dự kiến là 5 người lớn, budget từ 1tr-1tr2/phòng, nếu có thể hướng biển/ trước biển thì càng tốt ạ. em muốn ở rs xịn xịn chút ạ. Yêu cầu hơi khó khăn. Mọi người tư vấn giúp em tầm đó có khuyến mại j không vs ạ
    Em cảm ơn
    Khúc Nguyễn Đình Chiểu - trung tâm tiện ăn uống. Muốn xịn xịn bạn chọn các 4* Seahorse, Sunny Beach, ... nhưng ngân sách đó cần nâng lên nhé! Còn không tham khảo xa hơn mà vẫn xịn có Mường Thanh Mũi Né hoặc thấp hơn mà trung tâm có Tiến Đạt nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 269 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nhìn thấy topic này lại nhớ MN quá đi nhưng trải nghiệm ngồi xe 5 tiếng liền làm em chùn chân lắm. Hứa bao giờ sân bay trong đó khánh thành là trở lại luôn á. HiHi. Có anh chị nào biết năm nào sân bay xây xong không? :P

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vi_Lynk
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,150 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vi_Lynk Xem bài viết
    Nhìn thấy topic này lại nhớ MN quá đi nhưng trải nghiệm ngồi xe 5 tiếng liền làm em chùn chân lắm. Hứa bao giờ sân bay trong đó khánh thành là trở lại luôn á. HiHi. Có anh chị nào biết năm nào sân bay xây xong không? :P

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vi_Lynk
    Đi xe lửa đi có 4 tiếng àh, đỡ lâu hơn chút em. Sân bay chắc 2017 wá Hem thì đi thủy phi cơ cho đã hehe.
    • 81 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng muốn đi tour các tỉnh miền trong lâu rồi, giờ mới có thời gian, bạn nào đang tổ chức cho mình tham gia với, đăng ký 1 xuất thôi nhé.
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen.jolie Xem bài viết
    Mình cũng muốn đi tour các tỉnh miền trong lâu rồi, giờ mới có thời gian, bạn nào đang tổ chức cho mình tham gia với, đăng ký 1 xuất thôi nhé.
    Du lịch một mình cũng rất thú vị đấy bạn nha. Bạn muốn đến nơi đâu thì cứ chia sẽ thông tin của bản thân để mn trên diễn đàn hỗ trợ tư vấn cho bạn chi tiết nha
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 305 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, nhà em đã book vé đi Mũi Né từ 1/05 -3/05 năm sau, đoàn 20 người thì nên ở villa hay khu căn hộ apartment thì tiện hơn ạ, nếu ở Sealink thì có villa nào cho 20 người cả trẻ con và người lớn ko nhỉ.

Ai có giá tốt email cho em với duonglt999@gmail.com
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,150 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TiểuLy Xem bài viết
    Cả nhà ơi, nhà em đã book vé đi Mũi Né từ 1/05 -3/05 năm sau, đoàn 20 người thì nên ở villa hay khu căn hộ apartment thì tiện hơn ạ, nếu ở Sealink thì có villa nào cho 20 người cả trẻ con và người lớn ko nhỉ.

Gđ này các resort hầu như chưa nhận booking lễ đâu bạn. Qua Tết Ta bạn book là vừa nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 330 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Bạn ở Villa hay Căn hộ thì cũng vẫn phải chia ra làm 3 căn loại 03 phòng ngủ rồi.
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Hi bạn, thời gian mình đi còn khá dài nên mình tham khảo trước rồi khoảng 1 tháng trước ngày đi mình đặt phòng là vừa bạn nha. Đoàn mình đi đông thì chọn Viila cho thoải mái bạn hén.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,617 Bài viết

• 3,238 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Vừa lướt VJ thấy vé HCM mùng 1 đến mùng 5 Tết vẫn chấp nhận được nên nhà mình định đi Mũi Né dịp Tết ta này.
    Gia đình mình chưa đi Mũi Né bao giờ, cả nhà cho hỏi thông tin với. Dịp Tết Ta thì đi lại HCM - Phan Thiết, khách sạn, ăn chơi ở Mũi Né có vấn đề gì không, có bị vắng vẻ, khó khăn không cả nhà?

Nhân tiện cho mình vài lựa chọn khách sạn với, chỗ nào tiện đi lại, ăn, chơi, tiện nghi vừa phải giá khoảng 1,5 triệu ạ.

Tks cả nhà!
    Dẫu chỉ là chiếc lá
    Cũng hết mình để xanh
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lá xanh Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Vừa lướt VJ thấy vé HCM mùng 1 đến mùng 5 Tết vẫn chấp nhận được nên nhà mình định đi Mũi Né dịp Tết ta này.
    Gia đình mình chưa đi Mũi Né bao giờ, cả nhà cho hỏi thông tin với. Dịp Tết Ta thì đi lại HCM - Phan Thiết, khách sạn, ăn chơi ở Mũi Né có vấn đề gì không, có bị vắng vẻ, khó khăn không cả nhà?

Nhân tiện cho mình vài lựa chọn khách sạn với, chỗ nào tiện đi lại, ăn, chơi, tiện nghi vừa phải giá khoảng 1,5 triệu ạ.

Tks cả nhà!
    MN tết vẫn đông vui bạn nha, tuy nhiên giá cả thì cũng tăng cao rồi đấy.
    Nếu mình đi tết vậy thì bây giờ tranh thủ book phòng để không còn phòng bạn nha. Bạn có thể tham khảo 1 số ks sau: Sunny Beach, Hoàng Ngọc, The Cliff, Novela, Mũi Né Paradise...
    • 1,150 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà!

Tks cả nhà!
    MNé Tết Ta rất đông vui đó bạn, phòng ốc là sẽ cháy phòng hết, vé xe đi từ SG cũng cần mua sớm hen, giờ vẫn mua đc đó.

Về phòng thì bạn book càng sớm càng tốt vì rất full & có thể cần tăng budget nha vì mùa Tết giá phòng MNé có phụ thu nên cũng tăng khá cao.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 330 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Chào cả nhà!

Tks cả nhà!
    Ngược lại với lo ngại " vắng vẻ" của bạn nhé! Tết AL là khoảng thời gian đẹp và thuận lợi để mọi người du lịch Mũi Né, nên dịch vụ dịp này tại Mũi Né luôn ở tình trạng căng thẳng đó. Giờ không nhanh đặt thì còn không chọn được nhiều phòng như ý đâu - mặc dù thủ phủ của Resort đó!
    Dịp Tết AL sẽ có phụ thu phòng nên với ngân sách 1,5 tr thì bạn chọn được một số 3 sao như Tiến Đạt đó.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là sinh viên ạ. Em định giữa tháng 12 sẽ đi du lịch bằng xe máy cùng với 5 đứa bạn tổng cộng là có 6 người. Vì cũng có thời gian rãnh nên bọn em định đi 3 ngày 2 đêm, xuất phát từ Hồ Chí Minh khoảng 1h trưa thứ 6. Nhà mình cho e hỏi là nên ngủ qua đêm ở phan thiết hay mũi né trong 2 đêm ạ, em muốn xin địa chỉ một số nhà nghĩ giá cả phù hợp với sinh viên, mà có thể ở gần biển ạ!!! Em thấy ở phan thiết mình nhiều chỗ đi như vậy, không biết a chị có thể hướng dẫn e đi theo các điểm nào trước sau theo thứ tự để em kịp đi nhiều điểm nhất mà chỉ với thời gian như vậy không ạ?
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi proteios2 Xem bài viết
    Em là sinh viên ạ. Em định giữa tháng 12 sẽ đi du lịch bằng xe máy cùng với 5 đứa bạn tổng cộng là có 6 người. Vì cũng có thời gian rãnh nên bọn em định đi 3 ngày 2 đêm, xuất phát từ Hồ Chí Minh khoảng 1h trưa thứ 6. Nhà mình cho e hỏi là nên ngủ qua đêm ở phan thiết hay mũi né trong 2 đêm ạ, em muốn xin địa chỉ một số nhà nghĩ giá cả phù hợp với sinh viên, mà có thể ở gần biển ạ!!! Em thấy ở phan thiết mình nhiều chỗ đi như vậy, không biết a chị có thể hướng dẫn e đi theo các điểm nào trước sau theo thứ tự để em kịp đi nhiều điểm nhất mà chỉ với thời gian như vậy không ạ?
    Hi bạn,
    Nếu đi bằng xe máy thì mình nghĩ các bạn nên xuất phát sớm vì tránh nắng nha..
    Nhà nghỉ hay ks thì mình di chuyển vào khu Nguyễn Đình Chiểu - trung tâm đó bạn, buổi tối đông vui và gần các điểm ăn uống, tham quan hén. Chúc các bạn sẽ có chuyến du lịch vui vẻ.
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cần thuê ks cho đại gia đình, khoảng 3* có ăn sáng, khoảng 20 người lớn, 6 trẻ, 3 trẻ dưới 3 tuổi, ai tư vấn cho mình với ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của moonminnie
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ngày 30/01 đến 31/01/2016 Mình cần thuê ks cho đại gia đình, khoảng 3* có ăn sáng, khoảng 20 người lớn, 6 trẻ, 3 trẻ dưới 3 tuổi, ai tư vấn cho mình với ạ

• 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonminnie Xem bài viết
    Ngày 30/01 đến 31/01/2016 Mình cần thuê ks cho đại gia đình, khoảng 3* có ăn sáng, khoảng 20 người lớn, 6 trẻ, 3 trẻ dưới 3 tuổi, ai tư vấn cho mình với ạ

Đoàn mình đi đông vậy thì bạn có thể book phòng gia đình để tiết kiệm ngân sách nha bạn. Bạn có thể tham khảo : Sunny Beach, Bamboo Village, hoàng Ngọc...hoặc lựa chọn loại căn hộ của Ocean Vista bạn nha. Chúc đoàn sẽ có chuyến du lịch vui vẻ
    • 5,858 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi moonminnie Xem bài viết

Bạn thích ở tập trung 2 - 3 phòng ngủ trong 1 căn thì chọ dạng căn hộ của Ocean Vista. Còn mức 3 sao hoặc 4 sao có KM tốt thì tham khảo Tiến Đạt, Mường Thanh, Sunny Beach,...