TIN TÀI TRỢ.

Du Lịch Mũi Né - Kê Gà - Lagi - Phan Thiết (Tầng 12): Cả nhà cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 48.7K Lượt đọc
  • 471 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 23 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang có nhu cầu tìm phòng ở Mũi Né trong hai đêm (từ 27 -29/9). Tiêu chí của mình là resort có khu vui chơi cho trẻ em, gần trung tâm, bãi biển không bị vướng bờ kè, phòng ốc được và giá dưới 2 triệu cho 1 phòng ba người lớn. Nhờ các bạn tư vấn giúp mình. Mình cũng rất thích The Cliff vì nhiều bạn khen, nhưng không biết giá cả thế nào. Từ The Cliff liệu có thể đi bộ vào khu bờ kè hay Nguyễn Đình Chiểu để ăn không, hay phải đi taxi?

Bạn nào có cẩm nang du lịch Phan Thiết thì gửi giúp mình vào meomap81@yahoo.com với nhé. Mình cám ơn nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 129 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Gia đình e có dự định đi MN từ ngày 29/09 đến 01/10, gồm 4 ng lớn, 3 trẻ em (1 Bé 8t, 1 Bé 3t và 1 Bé 1t). Vì gđ có nhiều bé nhỏ nên e muốn ở rs nào đó có khu vui chơi cho bé, có các hoạt động cho Bé tham gia, nói chung là vui nhộn 1 chút ạ. Vi quan trọng nhất là e muốn ở kiểu căn hộ hay đai loại thế để cả nhà đc quấy quần ạ. Giá phòng 2-3tr. Cho e xin Cẩm nang du lịch vào email: phocu_vanganh_th@yahoo.com . E cảm ơn rất nhiều ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của CoNang--NgoNgao
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 736 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình có 3 người lớn và 2 trẻ em, định đi MN vào dịp Tết AL. Các bạn cho mình hỏi đi dịp đó có bị đông người không? Tết thì ngư dân họ có đi đánh lưới không nhỉ, vì mình thích ra chợ làng chài mua cá mưc tươi lắm.
    Thức dậy miệng mỉm cười; Hăm bốn giờ tinh khôi
    Xin nguyện sống trọn vẹn; Mắt thương nhìn cuộc đời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 733 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Mọi người ơi . Xin lỗi cho mình lạc đề 1 chút . Mình tìm topic du lịch Vũng Tàu mà ko ra , ko biết trôi phương nào rồi . Hix
    • 129 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cm có kinh nghiệm cho e hỏi thêm 1 vấn đề rất qtrong với e ạ. Bé nhà e mới gần 1t nên còn ăn cháo, ko biết ở MN có bán cháo dinh dưỡng cho Bé ko ạ? E đặt phòng rs cliff rồi nên muốn hỏi chỗ bán cháo gần rs để tiện mua cho bé (ko biết trong rs có ko ạ)

• 5,858 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MoonMumMim Xem bài viết
    Mọi người ơi . Xin lỗi cho mình lạc đề 1 chút . Mình tìm topic du lịch Vũng Tàu mà ko ra , ko biết trôi phương nào rồi . Hix
    Phải phần này không bạn:

https://www.webtretho.com/forum/f110/...l#post33862632
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CoNang--NgoNgao Xem bài viết
    Gia đình e có dự định đi MN từ ngày 29/09 đến 01/10, gồm 4 ng lớn, 3 trẻ em (1 Bé 8t, 1 Bé 3t và 1 Bé 1t). Vì gđ có nhiều bé nhỏ nên e muốn ở rs nào đó có khu vui chơi cho bé, có các hoạt động cho Bé tham gia, nói chung là vui nhộn 1 chút ạ. Vi quan trọng nhất là e muốn ở kiểu căn hộ hay đai loại thế để cả nhà đc quấy quần ạ. Giá phòng 2-3tr. Cho e xin Cẩm nang du lịch vào email: phocu_vanganh_th@yahoo.com . E cảm ơn rất nhiều ạ

Bạn có thể lựa chọn 1 số Resort sau: Mũi Né Ocean, Romana, Bảo Quỳnh Bungalow, Hoàng Ngọc Beach. Hầu hết các khu Resort này đều đáp ứng được yêu cầu của bạn.
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Cm có kinh nghiệm cho e hỏi thêm 1 vấn đề rất qtrong với e ạ. Bé nhà e mới gần 1t nên còn ăn cháo, ko biết ở MN có bán cháo dinh dưỡng cho Bé ko ạ? E đặt phòng rs cliff rồi nên muốn hỏi chỗ bán cháo gần rs để tiện mua cho bé (ko biết trong rs có ko ạ)

Ở Mũi Né có bán chao dinh dưỡng đấy bạn, tuy nhiên sẽ cách khá xa từ resort the Cliff mà bạn đã đặt.
    • 1,150 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Bạn đi ngày trong tuần nên thoải mái nhé. Dạng căn hộ 1 - 2 - 3pn thì có Ocean Vista là có bếp cho tự do nấu nướng luôn đó bạn. Hoặc villa 3pn của Sealinks / Romana nhé.

Cũng có thể tham khảo phòng Family 2pn của Seahorse có bao gồm luôn ăn trưa nhen.
    • 1,150 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MamMam Xem bài viết
    Nhà mình có 3 người lớn và 2 trẻ em, định đi MN vào dịp Tết AL. Các bạn cho mình hỏi đi dịp đó có bị đông người không? Tết thì ngư dân họ có đi đánh lưới không nhỉ, vì mình thích ra chợ làng chài mua cá mưc tươi lắm.
    Tết AL MN là peak season, các rs đều full fòng hết luôn đó bạn nhé. Các hàng wán hải sản vẫn hoạt động phục vụ du khách bạn nhen.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho em hỏi là nhà em có dự định đi MN vào dịp cuối tuần nhận phòng ngày chủ nhật 13/12 đến 15/12 tới đây.
    Muốn chọn rs ở dọc đường Nguyễn Đình Chiểu mà bãi biển riêng đẹp và có thể tắm biển ok. Cũng gần trung tâm để tiện cho việc đi lại ăn uống. Vì nhà em có người lớn tuổi. Dự kiến là 5 người lớn, budget từ 1tr-1tr2/phòng, nếu có thể hướng biển/ trước biển thì càng tốt ạ. em muốn ở rs xịn xịn chút ạ. Yêu cầu hơi khó khăn. Mọi người tư vấn giúp em tầm đó có khuyến mại j không vs ạ
    Em cảm ơn
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mintbaby Xem bài viết
    Cho em hỏi là nhà em có dự định đi MN vào dịp cuối tuần nhận phòng ngày chủ nhật 13/12 đến 15/12 tới đây.
    Muốn chọn rs ở dọc đường Nguyễn Đình Chiểu mà bãi biển riêng đẹp và có thể tắm biển ok. Cũng gần trung tâm để tiện cho việc đi lại ăn uống. Vì nhà em có người lớn tuổi. Dự kiến là 5 người lớn, budget từ 1tr-1tr2/phòng, nếu có thể hướng biển/ trước biển thì càng tốt ạ. em muốn ở rs xịn xịn chút ạ. Yêu cầu hơi khó khăn. Mọi người tư vấn giúp em tầm đó có khuyến mại j không vs ạ
    Em cảm ơn
    Lựa chọn rs đường Nguyễn Đình Chiểu là nằm ngay trung tâm rồi bạn nha. Tầm ngân sách của gia đình thì bạn có thể tham khảo: Bamboo Village, Sunny Beach, Tiến Đạt, Ocean Star,...
    • 1,150 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mintbaby Xem bài viết
    Em cảm ơn
    Budget em thấp so với yêu cầu em đưa ra.T12 là peak season, giá tăng ở MNé đó em. < 1tr5 hiếm có đc rs 4* ở NĐC đâu & càng ko có đc phòng sea view.

Em có thể chọn phòng garden view của các rs tầm 3* nhé. Hoặc tăng budget chút chọn Sunny Beach 4* rất tốt mà ngon bổ rẻ.
    • 2,390 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

M cần phòng cho 6 người hoặc 3 phòng 2 người ở Phan thiết vào 11/02/2016 và 12/02/2016 nhằm 2 đêm 04-05 tết âm lịch , có trẻ con nên m muốn ở resort hoặc thật gần biển để bé vui chơi , bãi đẹp và phụ vụ thân thiện , mẹ nào có phòng thì giúp m nhé , thanks
    • 1,150 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bích_Quân1982 Xem bài viết
    M cần phòng cho 6 người hoặc 3 phòng 2 người ở Phan thiết vào 11/02/2016 và 12/02/2016 nhằm 2 đêm 04-05 tết âm lịch , có trẻ con nên m muốn ở resort hoặc thật gần biển để bé vui chơi , bãi đẹp và phụ vụ thân thiện , mẹ nào có phòng thì giúp m nhé , thanks
    Mẹ nó book ngay & luôn nhé. Vẫn còn kha khá lựa chọn tốt đấy!
    • 467 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em dự tính đi Mũi Né vào cuối tuần sau (5/12-6/12). Em muốn tìm phòng dạng bungalow mà budget khoảng 1tr thôi ạ. Ngân sách hơi hạn hẹp không biết có chỗ nào thích hợp không. Lần trước em ở Năm Châu rs 700/đêm gồm ăn sáng nhưng hơi xa 1 tí. Mong mọi người tư vấn giúp em ạ.
    • 1,150 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tho_bong96 Xem bài viết
    Em dự tính đi Mũi Né vào cuối tuần sau (5/12-6/12). Em muốn tìm phòng dạng bungalow mà budget khoảng 1tr thôi ạ. Ngân sách hơi hạn hẹp không biết có chỗ nào thích hợp không. Lần trước em ở Năm Châu rs 700/đêm gồm ăn sáng nhưng hơi xa 1 tí. Mong mọi người tư vấn giúp em ạ.
    Budget em có thể chọn Hòag Lâm, Đỗ Khoa, Mũi Né Paradise, Little Paris, Ocean Front nhé. Vị trí các rs này trung tâm hơn Năm Châu nhiều đó.
    • 760 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tho_bong96 Xem bài viết
    bạn tham khảo và book Ocean Front, Mũi Né Paradise nghen
    Và cũng đã đủ lớn để mong bé lại..
    Như ngày hôm qua!!!!
    • 760 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn tham khảo Rock Water Bay, Villa delSol nhé.
    Và cũng đã đủ lớn để mong bé lại..
    Như ngày hôm qua!!!!
    • 2,155 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Giai đoạn này cao điểm rồi nên nhanh chân để book được phòng bạn nha: Bạn có thể tham khảo 1 số rs gần trung tâm để tiện đi lại và ăn uống hén: Sunny beach, Tiến Đạt, Allez Boo. Ocean Star..