Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Du lịch Đà Nẵng (Phần 08)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 128K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 776 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Chào các bạn thấm thoắt đã qua mùa hè sôi động du lịch của thành phố biển Đà Nẵng, mới tháng 06/2011 muathu đặt gạch xây tầng 07 bây giờ topic đã 150 trang, để tiếp tục cung cấp thông tin về “một điểm đến 3 di sản văn hóa” này muathu lại xây tầng 08, chúc khách du lịch tìm kiếm được thông tin thiết thực khi đến miền trung, chúc cho du lịch miền trung ngày càng khởi sắc.

Thông tin các điểm đến từ Đà Nẵng trang 01 topic Du lịch Đà Nẵng phần 7:

Du lịch Đà Nẵng phần 07

Vì máy ảnh đã hỏng nên không có nhiều ảnh tặng cả nhà, gửi tạm vài ảnh hơi không đẹp nhưng có vài tấm rất ngon :Smiling:

Một nền biệt thự cũ của Pháp trên Bà Nà:

DSC08366

Cẩm Tú Cầu:

DSC08407

Cù Lao Chàm:

DSC08633

Sò Điệp ở Cù Lao Chàm:

DSC08666

Nem lụi Hội An:

DSC08491

Cơm gà kiệt đường Nhị Trưng - Hội An:

DSC08695

Chúc các bố mẹ WTT có những chuyến du lịch về miền trung thật thú vị :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 776 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Một miền quê mà khi đến Hội An các bạn thích khám phá có thể thuê xe đạp ra bến đò Cẩm Kim - Hội An đi đò sang Duy Vinh - Duy Thành bạn sẽ bắt gặp những cánh đồng lúa, bãi Ngô và những cây cầu rất đẹp như thế này:

IMG_52962

IMG_53031
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,474 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

sắp tới mình đc nghỉ phép,đang phân vân giữa đà nẵng và thái.đà nẵng thì mình đi rồi nhưng bà nà hay cù lao chàm thì chưa đi.oánh dấu để hóng các quán ăn chỗ chơi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,405 Bài viết

• 4,894 Được cảm ơn

@Vietlodge: Chúc nhà Đà Nẵng một mùa lễ thật vui!

Cho mình hỏi như thông thường hàng năm thì thời tiết miền Trung tháng này như thế nào hả bạn? nhà mình dự định đi Đà Nẵng- Hội An - Huế 1 tuần, nhưng đang dè chừng thời tiết miền Trung.

Cám ơn bạn nhiều nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 776 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeCapBreton Xem bài viết
    @Vietlodge: Chúc nhà Đà Nẵng một mùa lễ thật vui!

Cho mình hỏi như thông thường hàng năm thì thời tiết miền Trung tháng này như thế nào hả bạn? nhà mình dự định đi Đà Nẵng- Hội An - Huế 1 tuần, nhưng đang dè chừng thời tiết miền Trung.

Cám ơn bạn nhiều nhé!
    Hiện tại thời tiết vẫn rất đẹp bạn ạ, mùa này chưa có mưa nhiều, chỉ thỉnh thoảng buổi chiều có mưa dông rồi tạnh bạn ạ, nắng vẫn vàng, biển vẫn xanh, sáng nay mình mới ở biển về tiếc là không có tấm ảnh nào tặng cả nhà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 218 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Các bạn ở DN cho minh hỏi chỗ Foot Massage o DN rộng rãi và đẹp ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em đang ở Đà Nẵng nhưng vì bức xúc quá nên phải lập nick và lên báo cáo ngay. E vừa có kinh nghiệm đau thương ở nhà hàng 4U biển ở trên bãi biển Mỹ khê. Họ chỉ quan tâm đến khách đoàn, nhà em đi khách lẻ 4 người là họ phục vụ chậm và ko nhiệt tình. Họ cho em chờ 1 tiếng đồng hồ mới mang được món cá hấp xì dầu lên, nhà em được dịp ăn vã từng món một, nghỉ giải lao 15 phút lại ăn tiếp và cuối cùng là ăn cơm với canh và nước mắm, cuối cùng tráng miệng món cá, hic. Phục vụ ko bằng Mỹ Hạnh được, em khuyến cáo các chị nên cẩn thận với 4U
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 88 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị Vietlogde cho em hỏi nhờ tí ở Hội An có nhà hàng nào yên tĩnh, lịch sự để vừa ăn cơm trưa vừa nói chuyện được không chị?
    Cảm ơn chị nhiều!
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 237 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ*Gấu* Xem bài viết
    sắp tới mình đc nghỉ phép,đang phân vân giữa đà nẵng và thái.đà nẵng thì mình đi rồi nhưng bà nà hay cù lao chàm thì chưa đi.oánh dấu để hóng các quán ăn chỗ chơi
    Bạn đi Đà Nẵng đi bạn ơi hoặc Đà Lạt, Nha Trang, Phú Quốc, Vũng Tầu,... Việt Nam mình có rất nhiều địa điểm du lịch để bạn đi mà.
    • 2,421 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

Hè sang năm lại lên kế hoạch đi Đà Nẵng- Hội An vừa gần, vừa đẹp vừa hạt dẻ....
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,737 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeubebin Xem bài viết
    Chị Vietlogde cho em hỏi nhờ tí ở Hội An có nhà hàng nào yên tĩnh, lịch sự để vừa ăn cơm trưa vừa nói chuyện được không chị?
    Cảm ơn chị nhiều!
    Em có thể ghé nhà hàng Lê Bá Truyền ở số 12 Bà Triệu nhà hàng rất rộng và yên tĩnh, phía gần Cửa có Full Moon hoặc Nam Long nhưng giá ở đây khá đắt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 105 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Cả nhà em nhân dịp ox được nghỉ, nên quyết định đi Đà nẵng vào khoảng tháng 1/2012 này, 2 vợ chồng soi trên net có cái resort Fusion Maia đẹp lắm, nhưng book thi những hơn 200 $ / đêm,
    Các chị nào có kinh nghiêm, xin chỉ cho em biết có cái resort nào kiểu fusion maia mà giá rẻ hơn một chút không ah!
    Mà khoảng tháng 1 không phải là mùa du lich mà sao không tháy có cái resort nào khuyến mãi cả!
    Cảm ơn các chị nhiều, chúc cả nhà vui vẻ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 105 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Có chị nào đã từng ở Fusion Maia rồi , cho em chút kinh nghiệm với, có tiện cho việc ăn uống không ah? hơn nữa bon em lại có 1 con nhỏ chưa đầy 1 tuổi, liệu có nên ở đấy không?
    • 305 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

cả nhà cho e xin ít thông tin ah,vc em và 1 bé 3t định đi dn vào dip tết al này,tụi e chỉ đi đn và chủ yếu là tắm biển,nghĩ dưỡng thôi(ngoài ra thì tầm tháng nào đi dn là thích hợp nhất)
    -từ sg thì đến dn = phương tiện gì ah và giá cả luôn
    -dn thì bãi biển nào đẹp,ít xô bồ,e thì thích biển trong vắt như ngoài vp của nt ấy ah
    -resort nào đẹp,gần biển,đầy đủ tiện nghi,ăn uống ngon,cho em xin luôn giá ah
    -cuối cùng là quán ăn hải sản ngon,giá phải chăng
    thank cả nhà nhiều mail của e là anhcoyeuemk81@yahoo.com
    CHUỘT CON BÉ BỎNG:Angel:
    • 178 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi nếu ở ks TST mà muốn ăn tối đặc sản ĐN (hông phải hải sản) thì quán nào ngon và tiện đường nhất ah?
    Thùy Anh ơi con có yêu mẹ không - Cọ
    Con có yêu ba không - Cọ
    Thế con yêu ai nhất - Mẹ (há há , Mẹ cũng yêu con nhất :559
    • 776 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutcat Xem bài viết
    Chào các chị!
    Cả nhà em nhân dịp ox được nghỉ, nên quyết định đi Đà nẵng vào khoảng tháng 1/2012 này, 2 vợ chồng soi trên net có cái resort Fusion Maia đẹp lắm, nhưng book thi những hơn 200 $ / đêm,
    Các chị nào có kinh nghiêm, xin chỉ cho em biết có cái resort nào kiểu fusion maia mà giá rẻ hơn một chút không ah!
    Mà khoảng tháng 1 không phải là mùa du lich mà sao không tháy có cái resort nào khuyến mãi cả!
    Cảm ơn các chị nhiều, chúc cả nhà vui vẻ!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cutcat Xem bài viết
    Có chị nào đã từng ở Fusion Maia rồi , cho em chút kinh nghiệm với, có tiện cho việc ăn uống không ah? hơn nữa bon em lại có 1 con nhỏ chưa đầy 1 tuổi, liệu có nên ở đấy không?
    Từ Đà Nẵng đến Hội An resort nhiều lắm bạn ạ, kiểu như Fusion Maia bạn đang muốn nói đến bể bơi riêng hay là bãi tắm của Fusion Maia hay dịch vụ Maxa free, nếu bãi tắm thì hầu như các resort gần đó đều đẹp cả, nhưng ở FM bạn có thể ăn sáng mọi lúc mọi nơi và maxa free bạn ạ, bể bơi riêng nên không gian rất riêng tư. Ăn uống ở đây cũng giống như các resort khác bạn ạ đi ăn bằng taxi.
    • 776 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuanho Xem bài viết
    các mẹ cho mình hỏi nếu ở ks TST mà muốn ăn tối đặc sản ĐN (hông phải hải sản) thì quán nào ngon và tiện đường nhất ah?
    Nếu em muốn ăn bánh cuốn thịt heo có quán Mậu II gần nhất là 156 đường 2/9, hoặc các quán Trần gần nhất đầu đường Lê Duẫn từ TST qua cầu Sông Hàn bên tay phải bạn nhé.

Bún chả cá có 95 Nguyễn Chí Thanh, 103 Nguyễn Chí Thanh ...

Mì Quảng có mì quảng Bà Ngân đường Đống Đa, Mỳ Quảng quê đầu đường Phan Đăng Lưu...

Cơm gà: các quán đường Hải Phòng...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 105 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietlodge-danang Xem bài viết
    Từ Đà Nẵng đến Hội An resort nhiều lắm bạn ạ, kiểu như Fusion Maia bạn đang muốn nói đến bể bơi riêng hay là bãi tắm của Fusion Maia hay dịch vụ Maxa free, nếu bãi tắm thì hầu như các resort gần đó đều đẹp cả, nhưng ở FM bạn có thể ăn sáng mọi lúc mọi nơi và maxa free bạn ạ, bể bơi riêng nên không gian rất riêng tư. Ăn uống ở đây cũng giống như các resort khác bạn ạ đi ăn bằng taxi.
    Cảm ơn chị nhiều! Vợ chồng em tính cuối tuần sau sẽ đặt phòng ở Fusion maia cho tháng 1 này! Chị cho em hỏi nếu đi vào tháng 1 thì bọn em nên đặt ngay bây giờ, hay chờ thêm chút nữa ạ ( vì liệu FM có những đợt khuyến mãi nào nữa không? Hơn nữa nếu phải đặt bây giờ thì nên đặt ở đâu để có giá tốt hả chị! )
    Cảm ơn chị!
    • 305 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mothermouse Xem bài viết
    cả nhà cho e xin ít thông tin ah,vc em và 1 bé 3t định đi dn vào dip tết al này,tụi e chỉ đi đn và chủ yếu là tắm biển,nghĩ dưỡng thôi(ngoài ra thì tầm tháng nào đi dn là thích hợp nhất)
    -từ sg thì đến dn = phương tiện gì ah và giá cả luôn
    -dn thì bãi biển nào đẹp,ít xô bồ,e thì thích biển trong vắt như ngoài vp của nt ấy ah
    -resort nào đẹp,gần biển,đầy đủ tiện nghi,ăn uống ngon,cho em xin luôn giá ah
    -cuối cùng là quán ăn hải sản ngon,giá phải chăng
    thank cả nhà nhiều mail của e là anhcoyeuemk81@yahoo.com
    hic ko có mẹ nào trả lời dùm em ợ
    CHUỘT CON BÉ BỎNG:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, thời tiết đầu tháng 10 ở đà nẵng tnao nhỉ, e định đi đợt đó v bạn