TIN TÀI TRỢ.

Du Lịch Đà Nẵng- Hội An (4 ngày 3 đêm)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em chào các chị ạ!

Tháng sau vợ chồng em đi trăng mật ở Đà Nẵng E đi lần đầu tiên đi Đà Nẵng nên không biết nên sắp xếp lịch trình thế nào và nên đi những đâu cho hợp lý ạ (ngày 06/08 e tới Sân Bay Đà Nẵng lúc 8h và 09/06 e bay về Hà Nội chuyến 12h55) Nhờ các chị em đi rồi hay biết về Đà Nẵng tư vấn cho em lịch trình, thời gian, khách sạn... cho hợp lý với ạ!

Em xin cảm ơn các chị nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,533 Bài viết

• 1,108 Được cảm ơn

e nên đầu tư 1 đêm trên Bà Nà để dịp trăng mật của e lãng mạn hơn.
    6/8:đến ĐN,đi thẳng BN tham quan và nhận phòng.tối cảm nhận khí hậu trên BN.
    7/8:về thành phố ĐN nhận phòng,chiều tham quan chùa linh ứng trên bán đảo sơn trà,bãi rạng,bãi buộc.
    8/8:tham quan land tour CLC,chiều tham quan Hội An và tối về lại ĐN.
    ỷ9/8:Sáng tắm biển,caife không giann xưa,đi chợ và ra sân bay
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Dạ E cảm ơn chị ạ! Bọn em cũng định ở Bà Nà 1 đêm nhưng sợ thời gian hơi ngắn, mà cũng muốn ở Hội An 1 đêm nữa, hichic Mà khách sạn trên Bà Nà có dễ ko ạ chị? e sợ khó tìm rồi đắt cắt cổ
    • 2,533 Bài viết

• 1,108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kingleta3 Xem bài viết
    Dạ E cảm ơn chị ạ! Bọn em cũng định ở Bà Nà 1 đêm nhưng sợ thời gian hơi ngắn, mà cũng muốn ở Hội An 1 đêm nữa, hichic Mà khách sạn trên Bà Nà có dễ ko ạ chị? e sợ khó tìm rồi đắt cắt cổ
    trên BNà tất nhiên rất đắt rồi e nhé,nếu điều kiện k có thì e ở Hội An thay vì ở BN.
    • 205 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Hi bạn,

Tháng 3 vừa rồi mình vừa đi du lịch bụi ở ĐN về, bạn thử tham khảo lịch mình bày như sau được ko nhé

- Sáng 6/8 bạn đến sân bay, tới khách sạn nhận phòng, ăn uống rồi chạy xe ra chùa Linh Ứng 3-bán đảo Sơn Trà có tương Phật Bà cao 67m. Chiều bạn ra biển tắm, tối dạo thành phố, ăn uống v.v...

-Sáng 7/8 đăng ký tham quan tour Bà Nà, mình thấy mua tour ghép ở khách sạn cũng ok, giá ổn,đồ ăn của tour được, hồi minh đi hình như là 650k hay 700k gì đó, mình ko nhớ chính xác, nó khởi hành lúc 8h sáng về khách sạn tầm 14h, chiều về khách sạn ngủ ngơi, tiếp tục tắm biển và thưởng thức ẩm thực ở đây.

-Sáng 8/8, trả phòng khách sạn ở Đà Nẵng, lên đường đi Ngũ Hành Sơn, tham quan hết tất tần tật + nghỉ chân này nọ thì cỡ 12h xong, bạn ăn trưa ở dưới chân núi, uống nước nghỉ ngời, thấy trời mát rồi lên đường ra Hội An. Vì từ ĐN đi Hội An có đi qua Ngũ Hành Sơn, nên mình mới xếp lịch như vậy. Từ ĐN đi Ngũ Hành Sơn tầm 25ph, từ Ngũ Hành Sơn đi đến HA cũng tầm cỡ đó.

-Chiều 8/8 bạn đã có mặt ở Hội An, nhận phòng khách sạn, tắm rửa sạch sẽ rồi bắt đầu tham quan HA thôi . Tồi ngủ ở HA 1 đêm, sáng hôm sau bạn lên đường về lại ĐN là được.

Về xe máy bạn có thể thuê bên Hà long 0905506406 - 05113703350, xe novou đời cũ là 100k/ngày, xe số 80k/ngày, họ sẽ giao xe và lấy xe tận sân bay luôn, do đó ở HN bạn gọi họ thương lượng giá thuê và hẹn tầm mấy h để họ đem xe đến, khi đến sân bay rồi bạn gọi họ, tầm 30ph họ se đem xe tới, họ sẽ kêu bạn cọc 1tr và CMND, có ký biên bản thuê xe.

Về ăn uống bạn tham khảo thêm ở https://www.facebook.com/Amthucdathanh

Còn nếu bạn thấy đi HA vào ngày cuối sợ lập cập chuyện di chuyển, bạn có thể đổi plan đi HA vào ngày 6/8 luôn, 7/8 về ĐN rồi tham quan 3 điểm tiêu biểu ở ĐN như mình nêu trên. Mà nếu đi theo kiểu này bạn nên tham quan Ngũ Hành Sơn truóc 2 điểm kia, vì từ HA về DN sẽ gặp NHS đầu tiên.

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ hen
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,153 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Em chào các chị ạ!
    Tháng sau vợ chồng em đi trăng mật ở Đà Nẵng E đi lần đầu tiên đi Đà Nẵng nên không biết nên sắp xếp lịch trình thế nào và nên đi những đâu cho hợp lý ạ (ngày 06/08 e tới Sân Bay Đà Nẵng lúc 8h và 09/06 e bay về Hà Nội chuyến 12h55) Nhờ các chị em đi rồi hay biết về Đà Nẵng tư vấn cho em lịch trình, thời gian, khách sạn... cho hợp lý với ạ!
    Em xin cảm ơn các chị nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Em lên lịch trình du lịch như sau, chị xem tham khảo nhé:

- Ngày 6/8: xuống sân bay về Hội An nhận phòng, trên đường ghé Ngũ Hành Sơn, làng đá Non Nước, ăn trưa, về khách sạn nghỉ ngơi, chiều dạo phố cổ, thăm quan các làng nghề, hội quán, tối ngắm phố cổ lên đèn
    - Ngày 7/8: sáng chuẩn bị hành lý, check out khách sạn, mang theo hành lý đi tour Cù Lao Chàm (có văn phòng gửi hành lý an toàn), về lại Đà Nẵng check in, nghỉ ngơi, tắm biển, tối vào trung tâm thành phố ngắm 4 cây cầu ở Đà Nẵng,
    - Ngày 8/8: đi tour Bà Nà, chiều tối đi tham quan bán đảo Sơn Trà, chùa Linh Ứng (tầm tối ở chùa rất đẹp)
    - Ngày 9/8: đi chợ Hàn mua một ít đặc sản về làm quà, chuẩn bị hành lý ra sân bay.

Nếu đi tuần trăng mật chị lưu ý với khách sạn thì chị sẽ được bố trí phòng rất lãng mạn, có nến và hoa tươi.

Về khách sạn tại Hội An chị có thể tham khảo Thanh Vân 2, Vĩnh Hưng 3, resort: Palm, Golden Sand, Hoi An Beach, khách sạn Đà Nẵng gần biển, gần trung tâm ăn uống có Angel, Danang Port, Trường Sơn Tùng 1 và 2...

Chúc anh chị có tuần trăng mật thật vui vẻ và hạnh phúc
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị Heoxinh và little_housse nhiều nhé, Em hỏi lại chồng em thì anh ý muốn ở Bà Nà 1 đêm vì muốn tận hưởng khí hậu trên ý, nhưng ko muốn đi Bà nà ngày đầu tiến, hichic, bọn em chuẩn bị đi rồi mà chưa đặt phòng gì hết, để em vào mạng tìm gọi trước mấy khách sạn trên xem họ còn phòng không ạ! Cảm ơn các chị nhiều nhiều
    • 2,533 Bài viết

• 1,108 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị Heoxinh và little_housse nhiều nhé, Em hỏi lại chồng em thì anh ý muốn ở Bà Nà 1 đêm vì muốn tận hưởng khí hậu trên ý, nhưng ko muốn đi Bà nà ngày đầu tiến, hichic, bọn em chuẩn bị đi rồi mà chưa đặt phòng gì hết, để em vào mạng tìm gọi trước mấy khách sạn trên xem họ còn phòng không ạ! Cảm ơn các chị nhiều nhiều
    e đặt qua đại lý du lịch để đc care phòng tốt hơn e nhé.
    • 1,153 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Book phòng qua các công ty lữ hành giá sẽ thấp hơn so với book trực tiếp với khách sạn chị ah
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vậy ạ chị, chị cho e xin mấy tên cty du lịch đc ko ạ? E đặt phòng ở mỗi chỗ 1 đêm chị ạ, ở Đà Nẵng 1 đêm, Bà Nà 1 đêm, Hội An 1 đêm, hihi ko biết thế có vất vả quá ko
    • 2,533 Bài viết

• 1,108 Được cảm ơn

Vậy ạ chị, chị cho e xin mấy tên cty du lịch đc ko ạ? E đặt phòng ở mỗi chỗ 1 đêm chị ạ, ở Đà Nẵng 1 đêm, Bà Nà 1 đêm, Hội An 1 đêm, hihi ko biết thế có vất vả quá ko
    vất vả thì có rồi đó e,nhưng thanh niên mà,ở mỗi nơi có không gian hay riêng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,520 Bài viết

• 1,486 Được cảm ơn

Chỉ mất công chuẩn bị gấp đồ trả phòng và in - out thôi em ạ.
    ở HA 1 đêm, 2 đêm DN. buổi tối còn lượn lờ, chơi bời. trên Bà Nà buồn ko biết có hợp gu với em ko
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng vừa làm tour huế hội an đà nẵng cùng bọn bạn,em thấy nếu chị mà đi trăng mật thì nên chọn lọc những điểm đẹp nhất mà đi chứ k nên đi tất.Bọn e cũng ham hố đi tất nên khá cập rập và hơi mệt.
    Theo em chị nên đi Bà Nà nhưng k ở trên í cho đắt,nên dành hẳn 1 ngày để đi hội an.Gần hội an có biển cửa đại rất đẹp,e chưa đi cù lao chàm nên k dám í kiến Bán đảo sơn trà cũng rất đẹp,tối nghỉ ở sơn trà có lẽ là thích nhất,ngắm thành phố và nghe sóng biển luôn
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vâng chị blue_tot ạ, vc em đang chuyển hướng ko ở đêm trên Bà Nà nữa mà 2 đêm Đà Nẵng 1 đêm Hội An Ạ Nhưng cũng lo vì nếu đi Hội An ngày cuối thì ko ổn vì về Sân bay sợ ko kịp chị ạ!
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Boyeumimi: Hihi, e thấy chị cùng công ty cy kêu Cù Lao chàm đẹp nhưng đi p mất 1 ngày, time em có ít mà đâu cũng muốn la liếm thế này, giờ e vẫn chưa book đc khách sạn ạ, e muốn ở Ks gần biển mà nhà mình có ở ks nào gần biển ko chị?
    • 1,153 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Boyeumimi: Hihi, e thấy chị cùng công ty cy kêu Cù Lao chàm đẹp nhưng đi p mất 1 ngày, time em có ít mà đâu cũng muốn la liếm thế này, giờ e vẫn chưa book đc khách sạn ạ, e muốn ở Ks gần biển mà nhà mình có ở ks nào gần biển ko chị?
    Khách sạn gần biển chị có thể tham khảo Trường Sơn Tùng 1 và 2, Angel, DaNang Port, Jimmy, Orchid ...
    • 474 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongphamms Xem bài viết
    e nên đầu tư 1 đêm trên Bà Nà để dịp trăng mật của e lãng mạn hơn.
    6/8:đến ĐN,đi thẳng BN tham quan và nhận phòng.tối cảm nhận khí hậu trên BN.
    7/8:về thành phố ĐN nhận phòng,chiều tham quan chùa linh ứng trên bán đảo sơn trà,bãi rạng,bãi buộc.
    8/8:tham quan land tour CLC,chiều tham quan Hội An và tối về lại ĐN.
    ỷ9/8:Sáng tắm biển,caife không giann xưa,đi chợ và ra sân bay
    năm ngoái mình đi cũng gần giống lịch trình của mẹ này nhưng mình ko ở lại Bà Nà mà về ĐN ngủ ngày 1. còn đi Hội An nên ở lại 1 đêm vì buôỉ tối mới cảm nhận hết cái đẹp của Hội An, ban ngày buồn hiu. Cù Lao Chàm quá đẹp ko đi thì phí. Trăng mật thì ko nên đi lại nhiều quá, nghỉ dưỡng cho vui. hí hí
    • 2,533 Bài viết

• 1,108 Được cảm ơn

Vâng chị blue_tot ạ, vc em đang chuyển hướng ko ở đêm trên Bà Nà nữa mà 2 đêm Đà Nẵng 1 đêm Hội An Ạ Nhưng cũng lo vì nếu đi Hội An ngày cuối thì ko ổn vì về Sân bay sợ ko kịp chị ạ!
    e đi tuần trăng mật thì vote e 1 đêm ở BN nếu e k care về kinh phí nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cả nhà cho em xin ý kiến với, vợ chồng em dự tính đi Đà Nẵng - Hội An - Huế từ ngày 20.03.2014, thứ 5 (đến ĐN lúc 9h tối), về ngày 23.03.2014, chủ nhật lúc 9h tối. Tụi e chưa đi ĐN lần nào, nhờ cả nhà tư vấn lịch trình và các điểm tham quan, hotel và phương tiện di chuyển nha. Thanks cả nhà
    • 1,153 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xa_u Xem bài viết
    Cả nhà cho em xin ý kiến với, vợ chồng em dự tính đi Đà Nẵng - Hội An - Huế từ ngày 20.03.2014, thứ 5 (đến ĐN lúc 9h tối), về ngày 23.03.2014, chủ nhật lúc 9h tối. Tụi e chưa đi ĐN lần nào, nhờ cả nhà tư vấn lịch trình và các điểm tham quan, hotel và phương tiện di chuyển nha. Thanks cả nhà
    Bạn tham khảo nhé.
    Ngày 01: Đên sân bay về khách sạn Đà Nẵng check in nghỉ ngơi.
    Ngày 02: Landtour Cù Lao Chàm, chiều về lên thẳng Hội An dạo phố cổ buổi chiều và một tí buổi tối nhé để biết phố cổ lên đèn. Sau đó gọi xe dịch vụ về lại Đà Nẵng.
    Ngày 03: Landtour Bà Nà trong ngày, chiều về mua sắm đặc sản miền trung. Tối 8h00 có mặt tại sân bay.

Vì thời gian bạn không có nhiều nên chỉ đi thế thôi, để dành cho những đợt sau nữa để còn có cái khám và phá chứ. Bạn tham khảo những khách sận bên biển như Angel, TST hay Orchid nhé.
    Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2