Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Du lịch Đà Nẵng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 210K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sắp tới công ty mình tham gia hội thảo trong Đà Nẵng (Hội Tin học VN ) nên có tổ chức cho mọi người đi du lịch luôn. Mình đã đi vào Đà Nẵng cách đây 3- 4 năm lúc đó chưa có baby. Đến bây giờ đi vào Đà Nẵng mang theo bé Bùm mới có 16 tháng tuổi nên đang hơi ngại đây. Bé nhà mình vẫn ăn cháo , nên mình không biết những dịch vụ mua cháo ngoài hàng có dễ không tiện không????Rồi các mẹ nào đã đi núi Bà Nà chưa , liệu bé Bùm có đi được không????
    Các mẹ có địa chỉ nào ăn ngon ở ĐÀ Nẵng chỉ bảo cho mẹ cháu với.
    Nói tóm lại theo các mẹ có nên đi không hay ở nhà , mẹ cháu oải quá. Nhớ hồi 14 tháng đi Cửa Lò ngại kinh khủng , suốt ngày chỉ lo ăn uống cho cu cậu hết cả chơi.
    Cảm tạ các mẹ nhiều nhiều. Mong tin các mẹ
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Có mẹ Be Nu la dan Da nang day, đay la ban than cua em day, làm Phòng vé VN Airline, chi can hoi gi se co cau tra lời đây. Vè vụ an gì, ở đâu, chô nào ngon thì OK rồi, sẽ có 1 list đầy đủ.
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Chị Loan ơi, hồi tuần trăng mật bọn em có ghé Đn và đi Bà nà, đến giờ em vẫn sợ. Đường đi thì không dài lắm chỉ khoảng gần 30km thôi nhưng cua tay áo liên tục, đến mức mà lên đến nơi em nôn ra hết nhưng bây giờ có cáp treo rồi chắc tình hình đỡ hơn chị ạ. Nhưng Bùm mới 16 tháng thì giống như Khanh nhà em tháng trước cho đi chơi thôi chị ơi, toàn là lo ăn với ngủ là hết ngày, mẹ mệt phờ mà chẳng được vui thú gì đâu .

Nhưng đi đổi gió cơ mà nên vẫn nên cho đi chị Loan ạ.
    • 1,305 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng biết các bác ra sao chứ em cho Kem đi chơi Tuần Châu về thấy cũng bình thường thôi. Chẳng mệt lắm, có lẽ tại Kem ngoan, chịu ăn nhưng mà các bác cũng phiên phiến thôi... Mẹ cháu nấu cháo rồi để đông lạnh, vác cả mấy cục đá cháo đi cùng rồi cuối cùng lại chỉ ăn cháo ăn liền, em mua ở siêu thị loại có thịt cũng ngon phết, chỉ mỗi tội o có rau. Em xuống bếp nấu nhờ nồi rau rồi bê bát canh về hòa với cháo... cu cậu ăn veo vì đi chơi, đông người, thi thoảng lại được ăn ở ngoài đường nên càng nhanh... mẹ cháu cứ tống cho bát cháo rồi lại lên đường trộm vía... may mà Kem chẳng chớ gì hết...

Có vài ngày cho chúng nó bụi bụi một chút cũng được bác Loan ạ... vả lại Bùm nhà bác biết đi rồi còn đỡ hơn. Em mang cả địu cả xe đẩy đi... mang thì ngại nhưng lúc đến nơi thì tiện lắm.
    Đà nẵng thì chắc đầy đủ tiện nghi hơn các nơi khác rồi. Em đi từ hồi sinh viên nên chẳng nhớ gì hết cả. Bác cứ cho cu cậu đi cùng đi, đừng để ở nhà nhớ lắm lắm...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Em thấy có bài nói về du lịch bà nà mới đây này, chị tham khảo nhé:
    http://web.tintucvietnam.com/Xem-An-Choi/2004/7/58770.ttvn?
    • 1,305 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị Hiền post bài này thì chị Loan ở nhà là cái chắc.... thôi tắm biển cũgn đượcc hị Loan ơi... trong đó thì thiếu gì chỗ chơi. Chị cho con nhỏ đi thì phải xác định đi nghỉ chứ đừng đi du lịch... đi nghỉ chị còn kêu mệt thì du lịch sao nổi...

Chúc hai mẹ con khỏe khoe khoẻ...
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To Ếch cốm : Cảm ơn bà bầu nhé , chị sẽ liên lạc vơqứi bé Nụ để hỏi thăm....Chúc ba mẹ con khoẻ nhé
    Hiền ời : Chị cũng chả đi Bà Nà làm gì đâu , chị cũng say xe số một , em tả thế chị chạy mất dép. Thôi chỉ tắm biển thôi vậy. Lần trước chị cũng đi Huế rồi mới sang ĐÀ Nẵng nên cũng tham gia in ít thôi. Cảm ơn bài báo của em , khỏi phải đi thăm tưởng tượng là được rội
    Loan ơi , nhìn Kem mut nha em mà chị không nhịn nổi cười , bé cười tươi quá. Loan "phó nháy " cũng đúng lúc ra phết đấy nhỉ.
    Loan ơi em chưa nói là phòng nghỉ ở Tuần Châu bao nhiêu một phòng? Tel liên lạc
    Chị cũng rất muốn cho bọn chúng đi chơi , (vì mẹ rất mê du lịch) nhưng lại sợ ốm rồi khổ thôi. Chứ còn đã đi chị xác định mọi việc phiên phiến thôi. Đấy như hồi 1-5 đi Của Lò đấy chị có nấu cháo gì đâu , đặt cháo ngoài hàng hết , thế mà cũng vẫn thấy mệt ghê cơ. Nếu không post lên ảnh thì gửi ảnh vào hộp thư riêng cho mọi người xem vậy. Em cứ gửi ảnh cho chị xem đi , chị thấy mọi người khen ông xã em lắm mà chưa được chiêm ngưỡng.
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Tại chị loan chỉ hỏi Bà nà thôi đấy chứ
    Nhưng chi Loan ơi, ở đấy có bãi biển đẹp lắm mà chị, thêm khu Furama Resort nữa, hết chỗ chê luôn, mỗi tội hơi đắt thôi
    Với lại đồ ăn, có bao nhiêu là món ngon, nhất là bánh tráng cuốn thịt ý. Chỉ nhắc đến thôi em đã thèm rồi.
    Cứ đi đi chị ạ, mọi thông tin chỉ để tham khảo thôi mà
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi chị hỏi Ba nà để xem có nên đi cùng mọi người không , nhưng như thế thì quyết định ko đi luôn. Cảm ơn Hiền nhiều , nhưng ăn bánh tráng cuốn thịt ở đâu vậy , địa chỉ???
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Chị Loan ơi, cái này thì em lại ko rõ vì được dẫn đi ăn mà, chỉ nhớ nó nằm ở gần ngoại ô thành phố thôi chứ ko phải trong phố đâu. Với lại có 1 quán cà fe gì đó ở con đường mới mở, rất lãng mạn, đẹp, có chơi nhạc ghi ta và ca sĩ hát hàng tối, không khí thích lắm chị ạ.
    Chắc địa chỉ chính xác phải hỏi bé Nụ chị ạ.

Bé Nụ ới ời ơi,
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 239 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chi Loan oi, ngay truoc em cung hay di cong tac o Da Nang nen cung biet 1 so quan ngon o trong do. O DN co mon banh trang cuon thit heo ngon lam. Ma thit heo ho lam the nao ma 2 dau thit deu co mo~ va bi'`, rat dac biet day. Chi hoi xe om hay taxi nao quan "Ma^.u " la ho cung biet do.

Chan qua, khong hieu sao du dung khong danh duoc tieng Viet. Ti nua em goi cho chi vay.

Bye chi
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 261 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Lâu rồi con mình bệnh nên mình cũng ít vào đây 888 với mọi người, hôm nay lên thấy mọi người hỏi thăm về Đà Nẵng, mình cũng biết chút ít nên cho mọi người thêm ít thông tin ăn chơi nè:
    1. Quán bánh tráng cuốn thịt heo Khuê Trung (nói zậy là người ta chỉ liền), hoặc đi theo đường 2-9 (đường có nhiều quán Cafe) gần hết là đến Khuê Trung, hỏi thăm người ta sẽ chỉ chọ
    2. Trên đường Nguyễn Chí Thanh có quán Bánh canh rất ngọn
    3. Đường gì mình quên rồi, bên hông trái nhà hát (vuông góc với đường Hùng Vương) có quán Bún thịt nướng, thấy nhiều người ăn nhưng mình ăn thì chẳng thấy ngọn
    4. Trên đường Hùng Vương (đoạn gần Trường Trung cấp Y) đi thêm 1 đoạn hướng về Ngã 3 Huế, đi vào con hẽm bên phải (có bảng đỏ ghi khu phố gì hay sa đó), có 1 quán bún rất ngon, nói chung gần đó có nhiều quán bún cá Thu ngon lắm, hồi đó mình đi ăn nhưng k để ý đường
    5. Qua quận 3 thì có Bún chả cá (khác bún chả ở HN), Mì Quảng.
    Lâu rồi nên mình chỉ nhớ địa điểm chung chung hà, vì bây giờ DN thay đổi nhiều lắm
    Nhưng mình khoái món bánh canh cua Nguyễn Chí Thanh vì rất ngon, ai cũng biết và 1 món nhớ đời là món Ốc hút cay ơi là cay, nằm đường nào cũng quên mất tiêu rồi trên đường trường ĐH Ngoại Ngữ đó, quán đông lắm hihìhì chỉ như zậy chắc không ai bít đường luôn.
    Nếu ai đi DN thì nhớ ăn Ốc hút, Mì quảng, bún cá, bánh canh NCThanh và thịt heo luộc Khuê Trung nhen đó là đặc sản DN.
    Còn nếu muốn ăn chơi nữa thì ghé Tam Kỳ có cơm Gà Bà Luận ăn xong thì nhớ về cặp nhiệt độ :evil:
    Chúc chị Loan và gia đình đi chơi vui vẻ.
    Cơ quan em cũng đi giống cơ quan chị đó, hội thảo + nghỉ mát nhưng con em còn nhỏ và đang bệnh nên k đi đc đành phải gác lại chuyện ăn chơi
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo minh thì đi Đà nẵng, khoái nhất là ở Furama như mẹ Khanh nói, nhưng ăn ngon phải ra Mỹ Khê, (nhà hàng T20, vừa ngồi ăn, vùa xuống tắm biển, yêu cầu cháo chiếc gì đó nhà hàng OK ngay). Ở thì khách sạn Mỹ khê ngay gần đó cũng được. Furama thi hơi tốn kém (nếu ko được cơ quan tài trợ). Nhớ rẽ qua cầu quay Sông Hàn chụp ảnh. Sườn bờ sông Hàn cũng là nơi nhậu lý tưởng của dân ĐN. Nếu đi đông người, co thể thuê 1 tàu chạy lòng vòng trên sông. ĐN ngoài tăm biển ra chẳng có gì để xem mấy, có bảo tàng Chàm thì vào cho biết, ghé qua chợ ĐN xem họ bán gì mua ít quà cho người thân. Thừa thời gian thì đi Non nước(Ngũ Hành sơn) chơi.

Bà nà được coi là Sapa của miền Trung, (nhưng mình thấy giông Tam Đảo hơn) đi lên đó thì đường đi còn dốc và quanh co có phần hơn là Tam Đảo nhưng bù lại thì không khí mát mẻ trong lành. Lên trên đó có cáp treo cũng là 1 trò khoái chí với bọn trẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Được mọi người ủng hộ thế này khoái quá. Không muốn đi cũng phải cố mà đi.
    Mình cảm ơn mọi người nhiều nhiều. Mình mặc dù rất béo nhưng có tật xấu là thích ăn ngon lạ miệng , đến chỗ nào thì phải cố mà ăn đặc sản ở chỗ đấy. ôi ngon ngon lắm.
    Ngày xưa khi đến Đà Nẵng mình cũng xông ra mấy hang ăn ốc mút ở đó rồi , hơi lạ miệng đấy.
    To anh tho : Minh ko hiểu tại sao " ăn xong về phải cặp nhiệt độ " là làm sao ,,,,

à mà cho mình hỏi nhờ chút biển Cửa Đại có đẹp không. Nếu ở khách sạn gần biển thì ở biển Cửa Đại hơn hay biển Mỹ Khê hơn. Hình như biển Cửa Đại xa thành phố lắm đúng không...
    Còn lúc về thì mua quà ở chợ Đà Nẵng nhưng tên chợ là gì thì dễ mua hơn...Và ĐÀ Nẵng thì mua bò khô hả mọi người...
    Thanh củi mọi người nhé...hì hì
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 239 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chi Loan à, Chợ ở ĐN chỉ có chợ Hàn thôi. Chị đi chợ Hàn thì có thể mua mắm tôm chua. Họ có nhiều loại để ở chậu to, mình nếm thử hàng nào thấy ngon thì họ mới đóng vào lọ cho mình mua.

Nếu chị mua thịt bò khô thì hỏi loại ""Ruốc bò khô"" nhé. Loại thịt bò khô này làm thành sợi vừa ăn - như mình vẫn xé thịt bò khô từ miếng to ra ý, món này cực ngon đấy chị ạ. Lần nào em di ĐN là cũng phải vác về mấy túi.

Biển Cửa Đại gần Hội An đấy chị ạ. Em thấy biển Mỹ Khê không sạch lắm. Chỉ thấy ăn đồ biển ở đó rất nhiều và rẻ. Chị có đi Hội An không ?

EM Hương
    • 998 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chi Loan oi, mẹ Bo nhảy vô trả lời dùm Anh Tho : Cặp nhiệt độ vì sợ cúm GÀ đó chị

Chúc gia đình chị Loan đi chơi vui vẻ nha !
    Me Bo (TP.HCM)
    • C.Y
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,050 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu có đi Hội an thì Mẹ Loan nhớ canh đêm 14 âm lịch để xem hội đèn lồng nhé. Hè năm ngoái mình dắt mấy người bạn đi Hội an chơi ai cũng khen nức nở. Hội an có món cháo gà & cao lâu ngon lắm.
    C.Y (xi wai)
    • 296 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hì hì mẹ Tấm lại được ké thông tin của chị Loan rùi, cuối tuần này cả nhà cháu của đi Đà Nẵng & Hội An đây, quyết định hơi nhanh chưa kịp chuẩn bị gì, may mà có bác Loan post thôgn tin hỏi thế là mẹ cháu xem ké được bao nhiêu là thông tin.
    Bác Loan ơi thế hôm nào bác đi?
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Tấm ơi , chị đi ngày 10/8 cơ . Kiểu này ko gặp nhau rùi. Chị lại ngồi ở nhà mong em về vậy , em đi đến đâu ghi lại địa chỉ đến đó nhé. Mà em sẽ ở đâu vậy biển nào
    Em ơi vừa có một chị bạn đi về , chị ấy ở khách sạn bên khu Hôi An (biển Của Đại ) , chị ấy bảo khách sạn thì đẹp sạch phục vụ chu đáo tận tình , mỗi tội buồn lắm. Hội An cách Đà Nẵng 30km cơ nên đi lại khó khăn....
    Alô mãi chả thấy Bé Nụ nhảy vô giúp chị em mình thêm nhỉ , càng nhiều càng ít em nhỉ.
    Các mẹ ơi con người có lòng tham vô đáy mà. Bao nhiêu mẹ tư vấn như thế này thì Lan Anh nhớ in ra ghi lại thỉnh thoảng lại soi nhé.
    Chị chờ em về. Nhó để ý xem dịch vụ mua cháo cho bé có dễ không hộ chị nhé.
    Chuc em và gia đình đi chơi vui vẻ khoẻ khoẻ khoẻ....hì hì hì
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 328 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào mừng các chị đến ĐN, em ở ĐN nhưng cũng ít đi đâu nhiều. Vì thế chẳng giúp được gì hơn ngoài những địa chỉ ăn uống quen thuộc ở ĐN:
    1. Bánh tráng cuốn thịt heo Khuê Trung thì nên ăn ở quán Mậu mới ngon (hỏi taxi)
    2. Ốc hút, ốc bươu đường Lê Duẫn (gần trường ĐH ngoại ngữ)
    3. Bánh canh bột lọc đường Nguyễn Chí Thanh (sau lưng trường Phan CHâu Trinh)
    4. Bánh canh cua, cá lóc, chả bột gạo đường Trần Phú (đoạn giữa khách sạn Cosevco và đài truyền hình ĐN). Món này cho bé ăn cũng đươc.
    5. Cháo trắng lá dứa, bột lọc, bánh nậm, bánh bèo đường Nguyễn Chí Thanh (đoạn giữa đường QUang Trung và Lý Tự Trọng)
    6. Thịt vịt, thịt gà và cháo vịt, gà ở quán Thanh Nhàn ngã ba Phan Châu Trinh và Trưng Nữ Vương. (cuối đường Phan Châu trinh)
    7. Cơm gà ở quán Hồng Ngọc đường Nguyễn Chí thanh (gần nhà hát Trưng Vương)
    8. Nhà Hàng Phì Lũ đường Nguyễn chí thạnh
    9. Chị Anh Thơ kể cũng giống em, các quán bún thịt nướng đường Yên Bái người ta hay ăn nhưng em chẳng thấy ngon. Quán bún chị Anh Thơ kể em nghe người ta nói ngon nhưng chưa đi lần nào.
    10. Mì quảng là đặc sản của ĐN, em thấy ăn ở đầu đường Hải Phòng là ngon
    11. Đi Hội An ngoài món cao lầu nên ăn thử bánh tráng đập dập (hồi trung học tụi em thích ăn lắm) và chè bắp.
    12. Món cháo lươn cho bé ở đường Nguyễn Thị Minh Khai (đoạn giữa Lê Duẫn và Hải Phòng)
    13. Chị nên mua sắm ở chợ Hàn đường Trần Phú dễ mua hơn. Đắc sản ĐN còn có khô mè Bà Liễu, em biết chỉ có thế.
    Chúc chị đến ĐN vui vẻ, thoải mái.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)