TIN TÀI TRỢ.

Du lich Bà Nà !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.43K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn đưa bố mẹ đi nghỉ ở Bà Nà mấy ngày, nhưng ko biết thông tin mấy. Mình muốn hỏi chút kinh nghiệm về khách sạn, giá cả, ăn uống..... Nên ở đấy mấy ngày (mà ko chán).. Chỗ đấy có nhiều bậc thang ko vì mẹ mình đau đầu gối ko leo được nhiều. Thời tiết cuối tháng 8 thì đã lạnh chưa nhỉ ?
    Ai biết cho mình lời khuyên nhé. Cám ơn mọi người.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 789 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanvy Xem bài viết
    Mình muốn đưa bố mẹ đi nghỉ ở Bà Nà mấy ngày, nhưng ko biết thông tin mấy. Mình muốn hỏi chút kinh nghiệm về khách sạn, giá cả, ăn uống..... Nên ở đấy mấy ngày (mà ko chán).. Chỗ đấy có nhiều bậc thang ko vì mẹ mình đau đầu gối ko leo được nhiều. Thời tiết cuối tháng 8 thì đã lạnh chưa nhỉ ?
    Chào gia đình bạn
    Mình cũng có biết đôi chút về Bà Nà. Đến với Bà Nà bạn đi cáp treo bạn sẽ được chiêm ngưỡng một trong những tượng Phật Thích Ca tọa thiền lớn nhất châu Á, sau đó đến chùa Linh Ứng, Núi Chúa, Thác cầu Vòng, Sân bay trực thăng củ và các biệt thự cổ theo lối kiến trúc của Pháp.
    Gia đình bạn chỉ chọn mỗi Bà Nà không thì hơi phí, bạn ra Đà Nẵng nghỉ ngơi và tắm biển Mỹ Khê, nghỉ tại khách sạn MK
    Nếu có thời gian gia đình bạn nên đi cả Huế và Hội An nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 229 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Hiện trên Bà Nà đang hoàn thiện một số KS ( trông có vẻ xịn). Còn muốn nghỉ qua đêm chắc cũng có nhưng có lẽ phòng ốc không nhiều. Do vậy nên đi từ sáng lên trên đó, leo trèo 2-3 tiếng rồi đi xuống là vừa. Mình 8h30 bắt đầu đi cáp treo và 11h là xuống. Cũng đi gần đủ các vị trí xung quanh đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 174 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn đi BÀ NÀ 3 tiếng là quá đủ rồi người già đi vô tư vì chẳng được leo trèo gì mấy, còn dư rảnh thì ngủ ở đó 1 đêm thôi rồi lạy hồn xuống núi, mua 1 quả trứng ĐÀ ĐIỂU (giá 100k ngay dưới chân núi) thay cho bữa sáng, ăn xong lên đường ra ĐÀ NẴNG và HUẾ ở nốt mấy ngày còn lại cho đỡ phí. :Angel:
    • 772 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

nếu nói như các bạn thì mình thấy rất phí, đi bà nà đơn giản khôgn chỉ là đi cáp treo, vì cáp treo chỉ là phương tiện vận chuyển chúng ta đến đỉnh bà nà mà thôi, cái chính của bà nà là khí hậu mát lạnh quanh năm nó tạo cho du khách cảm nhận được 4 mùa trong một ngày: sáng xuân trưa hạ chiều thu tối đông. Đó mới là cái điểm chính của bà nà mà kô có nới nào có, Nếu đi bà nà mà không tận hưởng được cái không khí se se lạnh, may bay ngang người của bà nà thfi thực chất đi chỉ cho biết chứ không cảm nhận được,
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,371 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Đi Bà Nà k phải leo trèo nhiều đâu bạn à, có rất nhiều điểm tham quan như bạn mebebest đã nêu nhưng hình như đợt này họ đang xây dựng lại nên k có chỗ nghỉ thì phải. Cáp treo cũng chưa hoàn thiện hết, đi cáp treo thì đỡ hơn đi ô tô vì đường cua tay áo rất nhiều (nhiều nhất VN), bạn nào say xe thì :Sick: (mà hình như họ cũng k cho xe ngoài đi đâu vì sợ k thông thuộc đường dễ gây tai nạn mà phải đi xe của họ). Hiện giờ cáp treo mới đến được chỗ tượng Phật thôi.
    Khi nào hoàn thiện rồi lên đó nghỉ thì tuyệt, không khí trong lành, view đẹp. Còn nếu chỉ tham quan thì 1 buổi sáng là đủ.
    • 515 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Có mẹ nào vừa đi Đà nẵng về cho em hỏi: hai vợ chồng với con gái 2 tuổi đi Đà nẵng, Lăng cô, Bà nà thì mất khoảng mấy ngày và chi phí tổng là bao nhiêu ạ ( đi máy bay ạ). Các mẹ chịu khó trả nhời em với nhé.
    • 789 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Quỳnh Anh Xem bài viết
    Có mẹ nào vừa đi Đà nẵng về cho em hỏi: hai vợ chồng với con gái 2 tuổi đi Đà nẵng, Lăng cô, Bà nà thì mất khoảng mấy ngày và chi phí tổng là bao nhiêu ạ ( đi máy bay ạ). Các mẹ chịu khó trả nhời em với nhé.
    Mẹ nó à
    Kinh phí còn tùy thuộc vào mẹ nó
    -Như mẹ nó đi trong thời gian bao lâu, nếu càng nhiều ngày thì càng tốn
    -Nghỉ khách sạn nào, nếu như mẹ nó nghỉ ks 5* khác với 4*
    -Tùy thuộc vào phòng mà mẹ nó lựa trọn (thường hay sang, hướng nhìn của phòng nữa)
    -Ă thì chắc mẹ nó tự tín được
    Mẹ nó đi ngày nào thì mình tư vấn cho
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huechi_uct Xem bài viết
    Đi Bà Nà k phải leo trèo nhiều đâu bạn à, có rất nhiều điểm tham quan như bạn mebebest đã nêu nhưng hình như đợt này họ đang xây dựng lại nên k có chỗ nghỉ thì phải. Cáp treo cũng chưa hoàn thiện hết, đi cáp treo thì đỡ hơn đi ô tô vì đường cua tay áo rất nhiều (nhiều nhất VN), bạn nào say xe thì :Sick: (mà hình như họ cũng k cho xe ngoài đi đâu vì sợ k thông thuộc đường dễ gây tai nạn mà phải đi xe của họ). Hiện giờ cáp treo mới đến được chỗ tượng Phật thôi.
    Khi nào hoàn thiện rồi lên đó nghỉ thì tuyệt, không khí trong lành, view đẹp. Còn nếu chỉ tham quan thì 1 buổi sáng là đủ.
    Cảm ơn mọi người nhé, nhất là huechi_uct. Mình ko biết là trên đó đang xây dựng lại, với cả cáp treo chưa hoàn thiện hẳn. Đúng là như honglaumong nói, mình muốn đưa bố mẹ mình lên đấy vừa tham quan vừa nghĩ dưỡng luôn. Có ai vừa đi Bà Nà về cho mình biết thông tin với nhé.
    • 772 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người nhé, nhất là huechi_uct. Mình ko biết là trên đó đang xây dựng lại, với cả cáp treo chưa hoàn thiện hẳn. Đúng là như honglaumong nói, mình muốn đưa bố mẹ mình lên đấy vừa tham quan vừa nghĩ dưỡng luôn. Có ai vừa đi Bà Nà về cho mình biết thông tin với nhé.
    Giá cáp treo : 165k, nói chung là xây khu lệ nieme thôi bà nà bynight vẫn có phòng, giá phòng tầm 450-600k
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Quỳnh Anh Xem bài viết
    Nhà tớ vừa đi đợt tháng 4 về xong. Tớ đi máy bay 5 ngày, ở khách sạn 3 *, vào cả Hội An, tổng chi phí hết 11 triệu cho 2 vợ chồng và 2 con. Quan trọng là tớ mua được vé khuyến mãi của VN Airline nên giá vé rất rẻ, tiết kiệm được tương đối đấy.
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Anh HLM và các ace trong diễn đàn ơi,
    Tối mai em đến Đà Nẵng rồi, em đọc rất nhiều bài của các mẹ nhưng chưa soạn được lịch trình đi cho mình. Anh giúp em để lên được lịch trình đi với ạ.
    Em đi từ thứ 3 đến chiều thứ 7 về HN.
    Nhà em có cháu nhỏ 4 tuổi và mẹ chồng, không hiểu có đi được Bà nà không anh, hơi sợ độ cao.
    Tối thứ 3 đến Đà Nẵng, nhận phòng (Golden Sea), nghỉ ngơi một lúc, đi ăn tối, ăn xong ra ngắm biển Mỹ Khê.
    Thứ 4: Buổi sáng: đi tắm biển Mỹ Khê,
    Buổi chiều: 15h, đi Hội An, thăm phố cổ và biển Cửa Đại
    Thứ 5: Sáng đi Bà Nà
    Chiều: ..
    Thứ 6:....
    Thứ 7, đi chợ Cồn, Chợ Hàn để mua đồ về làm quà rồi len đường về HN
    Em muốn đi Bãi But, Bãi Rạng, Ngũ Hành Sơn, Bãi Bụt, Bãi Tiên Sa, bán đảo Sơn Trà, Cù lao Chàm, Suối Mơ, Suối Hoa,... nhưng chưa biết nên sắp xếp lịch trình thế nào.
    Em nhờ anh HLM và các ace lên hộ em lịch trình với
    Địa chỉ của em: dthuong@imech.ac.vn
    Em đang rất mong tin của các ace (mai em bay rồi, huhuhu)
    Cảm ơn các ace trước