TIN TÀI TRỢ.

Địa chỉ giải trí cho bé (HCM)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.67K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 247 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Dạo này vợ chồng mình bận quá mà vẫn phải cố gằng đưa con đi chơi. Ở TPHCM chẳng có bao nhiêu nơi để có thể cho bé vui chơi giải trí. Hôm rồi nhờ người bạn giới thiệu có địa chỉ mới FunBrains ờ 24 Đoàn thị Điểm, phú nhuận. Cả nhà rồng rắn kéo đến và khá bất ngờ khi 2 bé chơi vui quá chừng. Ở đó có phòng chơi sạch sẽ, chương trình khá hay mình đăng ký cho bọn nhóc học mỹ thuật sáng tạo. Hôm rồi thấy 2 nhóc khoe bức tranh vẽ bằng vân tay rất ấn tượng(bọn nó mới tập vẽ đấy nhé :LoveStruc: ).
    Các bạn biết địa chỉ nào khác cho vợ chồng mình biết với:cool:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Spila Xem bài viết
    Dạo này vợ chồng mình bận quá mà vẫn phải cố gằng đưa con đi chơi. Ở TPHCM chẳng có bao nhiêu nơi để có thể cho bé vui chơi giải trí. Hôm rồi nhờ người bạn giới thiệu có địa chỉ mới FunBrains ờ 24 Đoàn thị Điểm, phú nhuận. Cả nhà rồng rắn kéo đến và khá bất ngờ khi 2 bé chơi vui quá chừng. Ở đó có phòng chơi sạch sẽ, chương trình khá hay mình đăng ký cho bọn nhóc học mỹ thuật sáng tạo. Hôm rồi thấy 2 nhóc khoe bức tranh vẽ bằng vân tay rất ấn tượng(bọn nó mới tập vẽ đấy nhé :LoveStruc: ).
    Các bạn biết địa chỉ nào khác cho vợ chồng mình biết với:cool:
    bạn cho mình thêm thông tin với. Mình mua vé cho bé vào chơi à? Còn bố mẹ đợi bé ở ngoài hay vào chơi cùng? Giá vé thế nào? Bé nhà mình học lớp mầm( hơn 3 tuổi) có chơi được không? đường Đoàn Thị Điểm ở khúc nào nhỉ?

Mình hỏi nhiều quá, cám ơn bạn nhiều nhé.:rolleyes:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 247 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Bé chơi theo giờ , có quản trò hướng dẫn chơi. Cha mẹ có thể chơi cùng, nhưng ở đó không khuyến khích vì muốn tạo điều kiện cho trẻ tự lập, không phụ thuộc vào cha mẹ. Cha mẹ có thể thư giãn tại cafe sân vườn có wifi , tủ sách và trò chơi trí tuệ.
    Ngày thường 30.000 đ/ 2 giờ; t6,7,cn 30.000d/giờ đầu tiên; 20.000 đ/giờ kế tiếp. Cơ sở vật chất tốt và rất an toàn. Khi bận việc tôi
    hay gởi cháu ở đó rồi đi, khi nào xong việc thì đến đón cháu về.
    Đường Đoàn thị điểm ở gần ngã tư phú nhuận, ở giữa Phan đình phùng và Phan Xích Long
    Chị xem thông tin tham khảo thêm
    www.mamnon.com/printTopic.mnx?id=12402
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe Spila kể chuyện thế mà thèm. Ở Hà Nội có điểm nào vui chơi như thế không? Bạn nào biết cho mình biết với nhé. Cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 8,943 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socpooh Xem bài viết
    Nghe Spila kể chuyện thế mà thèm. Ở Hà Nội có điểm nào vui chơi như thế không? Bạn nào biết cho mình biết với nhé. Cảm ơn nhiều.
    Đúng là ở HN ít chỗ cho bé vui chơi thật. Mình cũng đang đau đầu mỗi khi cuối tuần tới, chẳng biết cho bé đi chơi ở đâu cho mới lạ cả
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,926 Bài viết

• 3,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi mình cứ tưởng vào đây được mách thêm địa chỉ vui chơi cho bé, Hoá ra các mẹ cũng bí như mình:Battin ey:
    YNa7YNa7p7

nkqdnkqdp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 254 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bé chơi theo giờ , có quản trò hướng dẫn chơi. Cha mẹ có thể chơi cùng, nhưng ở đó không khuyến khích vì muốn tạo điều kiện cho trẻ tự lập, không phụ thuộc vào cha mẹ. Cha mẹ có thể thư giãn tại cafe sân vườn có wifi , tủ sách và trò chơi trí tuệ.
    Ngày thường 30.000 đ/ 2 giờ; t6,7,cn 30.000d/giờ đầu tiên; 20.000 đ/giờ kế tiếp. Cơ sở vật chất tốt và rất an toàn. Khi bận việc tôi
    Đường Đoàn thị điểm ở gần ngã tư phú nhuận, ở giữa Phan đình phùng và Phan Xích Long
    Mình cũng đau đầu về việc dắt con đi đâu vào ngày thứ bảy, CN. Sunny thì đến tuổi thích chơi, thích khám phá mà SG thì chẳng biết đi đâu cho vừa sạch sẽ, vừa mát, vừa có trò chơi cho bé. Cám ơn Spila nhé, thứ bảy tuần này mình dắt Sunny đến đấy thử xem. Nơi ấy gần nhà mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 511 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi thêm là ngày thường, T7-CN thì Funbrains mở cửa từ mấy giờ đến mấy giờ vậy?
    CẢm ơn bạn nhiều nha.
    • 297 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Địa điểm :
    24 Đoàn Thị Điểm, P.1, Q. Phú Nhuận, TP. HCM.
    ĐT: 9956277 – Fax: 9956278

Thời gian:

Thứ 2 – thứ 6: 16g30 – 21 g
    Thứ 7 – chủ nhật: 8 g – 21 g
    • 297 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình đọc trên trang mamnon.com , gửi các mẹ tham khảo

Để bé chơi mà học

Môi trường vui chơi bổ ích sẽ giúp bé phát triển năng khiếu một cách tự nhiên - Ảnh: cocointer.com.vn
    Ở một thành phố như TP.HCM, đa số gia đình - đặc biệt là các gia đình trẻ - thường có rất ít thời gian dành cho con. Chỉ có thể tranh thủ những khoảng trống hiếm hoi vào chiều tối, vào buổi sáng ngày thứ bảy hay chủ nhật, nhiều gia đình trẻ mong muốn có một nơi yên tĩnh, môi trường vui chơi – giáo dục sáng tạo không gò bó để con mình được vừa chơi vừa học và phát triển năng khiếu một cách tự nhiên.

Nắm bắt được nhu cầu đó, vợ chồng anh Lâm Đình Bảo và chị Khánh Hà sau vài lần đi thực tế tham khảo các mô hình ở nước ngoài về, đã quyết định thành lập Trung tâm giáo dục – giải trí HYDI (Fun Brains Family Edutainment). Trung tâm là một tổ hợp các hoạt động kết hợp dạy học năng khiếu và vui chơi cho trẻ em, đồng thời phụ huynh còn có cơ hội giải trí, thư giãn hoặc rèn luyện thân thể trong lúc con em mình đang tham gia các hoạt động.

Theo anh Đình Bảo, với nguyên tắc “học mà chơi, chơi để học”, trung tâm đưa vào các chương trình từ Anh, Mỹ như: mỹ thuật thiếu nhi, yoga thiếu nhi, múa sáng tạo (creative movement) và piano rất vui nhộn, tạo sự hứng thú tối đa để trẻ dễ dàng lĩnh hội bài học. Phương pháp và nội dung chương trình cũng tôn trọng tính chủ động tối đa của trẻ. Chẳng hạn bên cạnh bài học, chương trình thiết kế thêm các trò chơi như trò chơi âm nhạc, trò chơi yoga, trò chơi múa vận động giúp trẻ phát huy tính sáng tạo cùng các kỹ năng mềm khác như kỹ năng giao tiếp, sinh hoạt nhóm và sinh hoạt cộng đồng... Với lớp hội hoạ, trẻ không chỉ được hướng dẫn cách sử dụng màu sắc mà còn được khơi gợi khả năng sáng tạo và cảm thụ mỹ thuật với nhiều loại dụng cụ và chất liệu khác nhau.

Trong lúc trẻ đang sinh hoạt, phụ huynh có thể tham gia một số hoạt động như mỹ thuật gia đình, yoga, thể dục nhịp điệu, mang theo máy tính xách tay để lướt web... Họ có thể yên tâm vừa quan sát hoạt động của con mình qua hệ thống video vừa thưởng thức các loại thức uống dinh dưỡng tại bar cà phê, đọc sách.

Địa chỉ:

24 Đoàn Thị Điểm, P.1, Q. Phú Nhuận, TP. HCM.
    ĐT: 9956277 – Fax: 9956278

Thời gian:

Thứ 2 – thứ 6: 16g30 – 21 g
    Thứ 7 – chủ nhật: 8 g – 21 g
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,259 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Mình ở tận Phú Lâm, đến đó xa quá. Tiếc thật ! Còn có chỗ nào khác tương tự không các bạn ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Spila cho mình hỏi là các trò chơi tại Funbrains có phân biệt lứa tuổi không. Con trai mình vừa tròn 15 tháng có thể tham gia được không?

Cảm ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình gọi theo số điện thoại của Spila cung cấp và hỏi 116 đều không có thông tin gì về Funbrains cả. Khi tìm đến được địa chỉ thì thấy im lìm, vắng tanh, ngỡ là nhầm chỗ. Hỏi thăm những người ở gần được biết là TT đã đóng cửa rồi. Cứ nghĩ là tìm được nơi thích hợp cho con giải trí... thật là thất vọng :Sad:.

Nếu các bạn có biết điểm nào tương tự thì giới thiệu cho mình với nhé.
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạo này cuối năm, hay có các ngày hội cho con lắm. Đợt trước là Ngày hội siêu nhí của Huggies, bi giờ lại có 1 ngày hội nữa ở CV Thống Nhất (HN) chủ nhật này (11.12) nè. Miễn phí hết, có kịch rối, trò chơi nữa, thông tin chi tiết đây ạ. Cuối tuần sau thì vào HCM, ở CV Lê Văn Tám nhé. Thích dắt con đến mấy chỗ này, vì đồ chơi nó mới, chứ mấy khu vui chơi đồ để lâu ngày, chả biết có vệ sinh không nữa, mà lại còn free, hehe.