Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đi du lịch nghỉ dưỡng nhân kỉ niệm ngày cưới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.83K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 303 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Sắp tới kỉ niệm ngày cưới rồi, dạo này cũng thấy mệt mỏi nên em định đi chơi cho thư giãn chút. Em thấy đi Đà Lạt là phù hợp nhất, có điều hơi xa (em ở SG), ox em đi xe đò cũng ko tốt lắm.
    Các anh chị có biết phương tiện nào đi Đà Lạt mà thoải mái, an toàn và tốn ít thời gian ko? Em hỏi vé máy bay thì sao mắc quá xá, tới 940K/một vé một chiều lận :Silly:
    Hoặc nếu có điểm du lịch nào đó mát mẻ, ko xa SG, ở dưới 4 ngày thì tốt quá.
    Cảm ơn các anh chị nhiều :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,912 Bài viết

• 2,218 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi littlemaimai Xem bài viết
    Sắp tới kỉ niệm ngày cưới rồi, dạo này cũng thấy mệt mỏi nên em định đi chơi cho thư giãn chút. Em thấy đi Đà Lạt là phù hợp nhất, có điều hơi xa (em ở SG), ox em đi xe đò cũng ko tốt lắm.
    Các anh chị có biết phương tiện nào đi Đà Lạt mà thoải mái, an toàn và tốn ít thời gian ko? Em hỏi vé máy bay thì sao mắc quá xá, tới 940K/một vé một chiều lận :Silly:
    Hoặc nếu có điểm du lịch nào đó mát mẻ, ko xa SG, ở dưới 4 ngày thì tốt quá.
    Cảm ơn các anh chị nhiều :LoveStruc:
    Trời, vé máy bay nay mắc thế à? Mình đi cũng lâu rồi, hồi 2006 lận, vé chỉ khoảng 500k thôi mà.

Mình cũng thích đi DL bằng máy bay. Sáng thứ 7 bay, chừng 8 giờ sáng đã có mặt ở đó. Chơi đến trưa chủ nhật bay về, chiều đã đến SG, khỏi phải bị hành hạ 2 ngày trời ngồi trên xe. Cũng đang định chờ tập 2 cứng cáp chút là cả nhà lại bay lên DL đây
    02/03/2015: 52 - 84 - 74 - 94 - 55

Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 484 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đi tàu đi, tàu rât lịch sự mà không phải sợ say xe..còn vé mày bay HCM DL thì toàn loại máy bay nhỏ xíu ah...
    Failure doesn't mean that you don't have abilities , but simply that you haven't had success.
    Failure doesn't mean that we get rid of yourself, but simply that we need a better will.

• 303 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tàu nào vậy bạn? Có thể cho mình chi tiết đặt vé được ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,160 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Đi xe chất lượng cao cũng khá tốt lại còn tiết kiệm chi phí để tiền còn ăn chơi
    pb2fp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi littlemaimai Xem bài viết
    Tàu nào vậy bạn? Có thể cho mình chi tiết đặt vé được ko?
    Hi Maimai

Không có tàu đi Đà Lạt đâu em ạ! Đi bằng xe Sinh Cafe hoặc Phương Trang cũng tốt lắm. Tài xế chạy cẩn thận không phóng nhanh vượt ẩu, xe rông và thoáng mát lịch sự vì đa số là Tây nên không ồn ào. Vé bán ở ngoài Đề Thám, em nên đặt vé trước cho yên tâm.

Mebejimmy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 653 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Hix, em ở Hà Nội ah! Cũng sắp kỷ niệm ngày cưới của vợ chồng em rùi mà bây giờ Bi nhà em hơn 6 tháng nên chẳng biết đi đâu kỷ niệm ngày cưới bây giờ. Chồng em không cho đi vì sợ ảnh hưởng đến Bi. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giùm em xem em ở Hà Nội thì đi đâu cho gần để ko ảnh hưởng đến em bé trong bụng với! Kỷ niệm 1 năm ngày cưới lúc đó Bi nhà em được 7 tháng rồi, liệu có đi được ko các mẹ? Em chẳng có ý tưởng gì hay ho cho ngày đấy, đầu óc bây giờ mụ mẫm quá, nghĩ chẳng ra cái gì hay ho cả, các mẹ tư vấn giùm em với! Tks các mẹ nhiều! :Rose:
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Nếu chị định đi Đàlạt thì nên đi xe Phương Trang, xe rộng và thoải mái. không có tàu hỏa đi Đà Lạt đâu, chỉ có 2 phương tiện là otô ( mất khoảng 5-7 tiếng) và máy bay thôi!
    littlemaimai thử đi Thái xem, hình như rẻ hơn đi trong nước luôn á
    • BL
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,556 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Đi xe Phương Trang thì 120k/ lượt, hàng giờ đều có 1 chuyến khởi hành, chuyến sớm nhất là 6h30, chuyến muộn nhất là 12h15 đêm. Vé máy bay bạn đặt càng sớm càng rẻ, rẻ nhất là 760k. Hàng ngày có 2 chuyến khởi hành từ Sài gòn lúc 07h20 và 15h25. Từ Đà Lạt về SGN lúc 08h45 và 16h50. Thời gian bay chỉ có 50 phút thay vì ngồi xe 7 tiếng.
    • 303 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Nếu chị định đi Đàlạt thì nên đi xe Phương Trang, xe rộng và thoải mái. không có tàu hỏa đi Đà Lạt đâu, chỉ có 2 phương tiện là otô ( mất khoảng 5-7 tiếng) và máy bay thôi!
    littlemaimai thử đi Thái xem, hình như rẻ hơn đi trong nước luôn á
    Em đi Thái rồi, cũng lâu rồi (năm 2000 ), ấn tượng ko tốt lắm, với lại tình hình chính trị bên đó cũng ko ổn định lắm, dạo này lại đánh nhau với Campuchia, em sợ lắm
    • 303 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little Bee Xem bài viết
    Đi xe Phương Trang thì 120k/ lượt, hàng giờ đều có 1 chuyến khởi hành, chuyến sớm nhất là 6h30, chuyến muộn nhất là 12h15 đêm. Vé máy bay bạn đặt càng sớm càng rẻ, rẻ nhất là 760k. Hàng ngày có 2 chuyến khởi hành từ Sài gòn lúc 07h20 và 15h25. Từ Đà Lạt về SGN lúc 08h45 và 16h50. Thời gian bay chỉ có 50 phút thay vì ngồi xe 7 tiếng.
    Em cảm ơn little Bee nha, vé máy bay thấy vẫn còn mắc quá ta, 2 đứa, đi về cũng 3tr rồi, nhiều khi còn hon tiền chơi :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đi Dl bằng máy bay thì cũng phải ngồi xe thêm 1thời gian nữa(mình k nhớ chính xác mất bao lâu nữa) mới tới DL được chứ k phải bay thẳng đến DL đâu
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicanvn Xem bài viết
    đi Dl bằng máy bay thì cũng phải ngồi xe thêm 1thời gian nữa(mình k nhớ chính xác mất bao lâu nữa) mới tới DL được chứ k phải bay thẳng đến DL đâu
    Sân bay cách Đà Lạt khoảng 30km nên các mẹ sẽ phải ngồi xe thêm khoảng 45 phút nữa ạ
    • 105 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tóm lại xe hay máy bay gì đều Ok hết, không thật sự vấn đề nếu phải đi xe nếu sức khoẻ bình thường, đôi lúc một chút mơ màng trên xe để ngắm nhìn thiên nhiên dọc đường lên phố núi cũng tuyệt chứ sao?

Nếu lên Đà Lạt thì nên ở khách sạn Cẩm Đô, giá chừng 30$/phòng bao gồm ăn sáng buffet.

Đà Lạ tuần trăng mật thì Ok rồi, khôg còn gì bằng.
    "Children are great imitators. So give them something great to imitate."
    phone_zps380951f7