TIN TÀI TRỢ.

Đi biển nào đẹp và yên tĩnh?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.48K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cac me oi,

Ban cua anh xa em sap sang VN roi, ho thich di bien o TPHCM< nhu Vung Tau chang ha, va bien o Hoi An, Da Nang, va Ha Noi nua, me nao biet mot so bai bien nao vua dep, vua yen tinh, khong co may cai vu nguoi ban hang chao moi , deo bam khach, thi chi cho em voi, cho em ca dia chi luon cac me nhe,
    Cam on cac me lam lam/.
    HIEN (Singapore)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cac me oi,

Ban cua anh xa em sap sang VN roi, ho thich di bien o TPHCM< nhu Vung Tau chang ha, va bien o Hoi An, Da Nang, va Ha Noi nua, me nao biet mot so bai bien nao vua dep, vua yen tinh, khong co may cai vu nguoi ban hang chao moi , deo bam khach, thi chi cho em voi, cho em ca dia chi luon cac me nhe, vi ho la nguoi nuoc ngoai nen cac chi cho em cai bien nao yen tinh nhe.
    Cam on cac me lam lam/.
    HIEN (Singapore)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 1,152 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Đi Nha Trang đi Hiền ơi. Mình mới đi NT về nè, có rất nhiều du khách, cả VN và nước ngoài. Biển rất đẹp và sạch. Nếu đi đảo thì có dịch vụ lặn, nhảy dù kéo, lướt ván... Chắc là khách nước ngoài sẽ thích lắm đấy.
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Biển Lăng Cô, cách Huế 80 Km, có tàu đến ga Lăng Cô. Chỗ nghỉ thì LangCo Beach Resort khá OK, sạch sẽ, tiện nghi, an ninh, có bãi tắm riêng, phong cảnh thì tuyệt vời.
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Biển Nha Trang đẹp lắm Hiền à
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,938 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Hien oi Mui Ne cung dep va yen tinh lam do.
    • 15 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

bien Nha Trang, Mui Ne, Lang Co, Phu Quoc, Con Dao, v.v.... o dau cung dep, mien dung di bien Vung Tau !!!
    • 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cac me oi,

Chi can nho ten bai bien va bao tai` xe ho cho toi la duoc ha cac me???
    Bien Lang Co o khuc nao ha cac me, co the cho em cai dia chi duoc khong???
    cam on cac me lam lam
    Hien
    HIEN (Singapore)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 508 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Biển yên tĩnh thì ở Phan Thiết đấy. Khu du lich Coco Beach, Vitoria hay Coralia rất thích hợp cho các bác Tây nằm phơi nắng và đọc sách suốt ngày. Các bác Tây công ty em rất thích PT. Còn ở Nha Trang thì nhiều activities hơn nhưng không yên tĩnh bằng.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Furama Resort ở Đà Nẵng là bãi biển rất tuyệt vời, private beach, đảm bảo không có ai quấy rầy, từ đây làm trung tâm bạn có thể vượt đèo Hải Vân thăm Huế, nhớ ghé thăm làng chài Lăng Cô, cũng rất tuyệt vời. Đi thăm phố cổ Hội An cũng rất gần, cách vài chục cây số thôi. Mình và anh xã cũng đi nhiều nhưng "chấm" Furama là perfect ! (www.furamavietnam.com)

Nếu không muốn đi xa, bạn đi nghỉ ở Long Hải, có Anoasis Beach Resort cũng thơ mộng và dễ chịu lắm, hì hì, tụi mình có nhiều kỷ niệm đẹp ở đây. (www.anoasisresort.com.vn)

Nói về bãi biển đẹp thì ở Việt Nam không thiếu, đặc biệt từ Miền Trung trở vào miền Nam này. Chúc bạn chọn được nơi lý tưởng.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Lăng Cô Beach Resort
    Địa chỉ: Lăng Cô, Phú Lộc, Thừa Thiên Huế.
    Tel: (84 - 54) 873 555 / Fax: (84 - 54) 873 504
    www.huonggiangtourist.com

Nhớ ăn hải sản Lăng cô cũng ngon lắm. Ngon nhất là nghêu, mập, tuyệt vời, nhắc còn thấy thèm .
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu bạn ở Sài Gòn thì đi Long Hải là gần nhất (chỉ khoảng 2h) có Anoasis Resort rất đẹp và yên tĩnh nhưng hơi mắc (khoảng 90USD/rm/nite), xa hơn chút nữa thì có Mũi Né.. có rất nhiều resort ở đó và giá cả rẻ hơn (khoảng 50-60USD) nhưng biển đều không đẹp bằng Nha Trang, Phú Quốc và Đà Nẵng (Furama Resort). Bạn đi thử Hòn Rơm ở Nha Trang đi, biển tuyệt lắm.
    Đừng đi Vũng Tàu nhe, mắc, dơ và rất chụp giựt !!!! :evil:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 955 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Khà khà.... chưa chi thấy Thu Hiền bị chóng mặt rồi đấy, không biết chọn biển nào (?) Gợi ý của Mẹ bé Âu cũng có lý vì sẽ được tham quan 1 lèo đến Huế và Hội An, thích hơp cho những ai thích không khí thơ mộng, cổ kính của miền Trung. Ý của Mèo U thì active hơn vì ở NT thì nhiều thú vui chơi hơn. Tùy đối tượng mà Hiền gợi ý. Đây thì góp thêm phần nhức đầu cho Hiền đây. Mình thì đang rất thích đi Phú Quốc nhưng chưa có dịp, vì bạn bè và người nhà đi về tả thấy ham quá, bãi cát trắng min, seafood thì ngon và không mắc như các miền du lịch khác. Phú Quốc cũng thuộc loại còn hoang sơ, chưa bị con người can thiệp nhiều lắm. Resorts ở đó cũng lạ và đẹp và không bị quấy nhiễu bởi hàng rong. Mẹ cu Sam đi rồi đó, kể cho mọi người nghe đi kìa !!!!
    MBKB (T/P HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 508 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Biền Phú Quốc thì trên cả tuyệt vời, không sao tả xiết, đi câu mực , câu cá và bơi lội thì quá đã lol nhưng có một vấn đề lớn là Khách sạn và ăn uống. Khách sạn thì không có loại tiêu chuẩn , chỉ có Sài gòn Phú quốc là tạm nhưng chỉ đẹp vẻ ngoài thôi , còn service và các faccility trong phòng thì ẹ lắm. (mình thấy nó dơ dơ thế nào ấy ) -? Chiều hay tối muốn đi ăn uống gặm nhấm thứ gì thì chỉ có một lựa chọn duy nhất là một cái quán bán đặc sản rượu sim và cá gì đó mình không nhớ tên (chủ quán là dân Sài gòn , q. Tân Bình wink ). Thêm nữa là muỗi hơi bị nhiều, con nào con nấy to bằng con ruồi. x
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 955 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Eo oi, thấy Mẹ Candy khúc đầu khen "trên cả tuyệt vời" thấy ham, xuống khúc dưới thấy tả con muỗi to bằng con ruồi thì kinh quá! Mình sợ nhất là con mình bị muỗi cắn, nhìn xót lắm, lo nữa!!!
    MBKB (T/P HCM)
    • 16 năm
    • 1,152 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Í, hình như Hòn Rơm ở Phan Thiết mà? :rolleyes:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đúng rồi, lầm mất rồi, Hòn Ong ở Nha Trang rất đẹp chứ không phải Hòn Rơm !!
    • 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

cac me oi,

cam on cac me lam lam, em them an ngheu ghe, nhung ma o ben nay khong co ngheu cac me a...........the moi biet o viet nam la suong nhat

Hien
    • 15 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Me Candy noi dúng 99.9% :
    - Saigon Phu Quoc Resort la number 1 o do nhung khong duoc sach se lam, hoi minh di o do, phong loai US$35/dem thi phai, luc check-in vao toilet thay tren bồn cầu van con dính.... amoniac vàng khè
    - Muoi : that ra o mien bien nao cung vay, muoi can rat dau
    - Seafood tuoi song & bai bien dep : minh chua bao gio tam bien o dau (trong Viet Nam) ma co bai bien dep nhu o Phu Quoc, nhung chu y phai la bai Sao hoac bai Kem chu khong phai cai bai bien dơ hầy o cho SG Phu QUoc resort dau nhe
    - Nha hang : co rat it nha hang o Phu Quoc, co 1 so nha hang an rat ngon nhung phai co dân thổ địa dẫn đi chứ mình không nhớ đường

Nhung thoi, di choi xa thi phai bụi đời 1 chut chứ "nhung lụa" quá thì còn gì là thú vị???? :rolleyes:
    • 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cac me oi,

The nao nam sau em cung co gang di phu Quoc mot chuyen, nghe cac me ta ma thich qua troi........... ban anh xa em se di tu Nam ra Bac, nen ho se di het cac bien o VN . cam on cac me lam lam.....
    Hien
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2