TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào cho con tập bóng rổ ở HN chưa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 905 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có con trai năm nay lên lớp 9. Hè này cu cậu rất thích tập bóng rổ để nâng cao thể lực. Có mẹ nào biết CLB bóng rổ quanh khu vực Hoàn Kiếm và HBT thì mách hộ mẹ cháu cái

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bạn ơi, bảo cháu đến trường HN-Amsterdam mà đăng ký. Hè nào trường này cũng có lớp, môi trường tốt, phù hợp với các cháu.
    • 127 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Con mình chơi bóng rổ được 4 năm rồi. Hồi mới đầu tập thì mình đăng ký ở lớp của Sở thể dục thể thao Hà Nội. Ban ra chỗ TRịnh Hoài Đức, phía sân vận động, có CLB bóng chuyền, bóng rổ... gì đấy (lâu rồi ko nhớ chính xác tên nữa), gặp các thầy đăng ký và xếp lớp học. Lúc đầu thì học buổi sáng (hoặc chiều); sau vào năm học thì con mình chuyển sang học buổi tối ở Khu thể thao ngoại giao đoàn ở Vạn Bảo, lớp của chị Thảo - là VĐV đội tuyển quốc gia. Học ban ngày thì mình để con tự đi xe đạp hoặc xe buýt (vì con trai nên mẹ cũng muốn con tự lập); còn học buổi tối thì mẹ phải chịu khó đưa đón rồi.
    Đến năm lớp 8 thì con không học ở CLB nữa mà về lập đội bóng ở trường, vừa rồi đi thi đấu giải báo Hoa học trò đấy. Thằng nhà mình cũng ham chơi, từ bé cũng học chơi hết thứ nọ thứ kia, nhưng bóng rổ là con gắn bó lâu nhất đấy. Thi cấp 3 tới đây con cũng không chọn trường học tốt đâu, mà chọn trường nào có đội Bóng rổ mạnh để đăng ký. Mẹ thì không hài lòng vì con cứ tưởng như ở Mỹ, có thành tích thể thao tốt là được cộng điểm vào Đại học!!!
    Nhưng quan trọng nhất là con có đam mê, chơi được một môn thể thao thì cơ thể rất khoẻ mạnh, rắn chắc. Có năm lớp 8 con cao thêm được 13cm 1 năm đấy mẹ nó ạ.
    cun-mit