Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai đi máy bay cuả jestar chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.91K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,274 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

các anh chị ơi, tình hình là em đang phân vân không biết mua vé đi máy bay của jestar hay Vietnamarline.
    Vietnnam arline thì giá vé cao hơn jestar. Vậy nếu đi jestar rẽ hơn thì chất lượng thế nào? em e rằng tiền nào của đó.
    anh chị nào đi rồi thì cho em biết với nhé.Thanks anh chị nhiều. :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 128 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Help me!!!! Làm thế nào để có thể đặt mua được vé máy bay giá rẻ của jestar chiều HN-SGN và ngược lại ngày 29.4 và 3.5.
    Sống không giận hờn không oán trách. sống vui cùng với thử thách chông gai. Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai. Sống chan hòa với những người chung sống:Laughing::Laughing:
    • 1,274 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi urglygirl Xem bài viết
    Help me!!!! Làm thế nào để có thể đặt mua được vé máy bay giá rẻ của jestar chiều HN-SGN và ngược lại ngày 29.4 và 3.5.
    Nếu chị đã xác định được ngày đi và về thì chị nên đặt vé ngay bây giờ. càng gần ngày đi thì nó cao hơn/
    em vừa hỏi chiều HCM-HN= 955k
    HN-HCM=755k.
    chị liên lạc xem nhé. seach google tìm đại lý rồi gọi họ.:Talktothe
    • 1,863 Bài viết

• 3,075 Được cảm ơn

[QUOTE=Mejenny_nguyen09;3682759]các anh chị ơi, tình hình là em đang phân vân không biết mua vé đi máy bay của jestar hay Vietnamarline.
    Vietnnam arline thì giá vé cao hơn jestar. Vậy nếu đi jestar rẽ hơn thì chất lượng thế nào? em e rằng tiền nào của đó.
    anh chị nào đi rồi thì cho em biết với nhé.Thanks anh chị nhiều. :Rose:[/QUOT

Tớ đi Jetstar rồi. Nói chung là với chặng đường ngắn thì Jetstar rất Ok, không có vấn đề gì. VNA đắt là vì nó có thêm nhiều dịch vụ kèm theo, vd như phục vụ ăn uống trên máy bay. Ngoài ra, VNA thì đảm bảo giờ bay hơn là Jetstar, mình nghe nói Jetstar thường xuyên bị delay.
    Nói đơn giản thì Jetstar giống như xe bus, còn VNA giống xe CLC vậy.
    Mình trẻ, khoẻ, thời gian mênh mang và ít tiền, mình chọn JS :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mới bay ra Ha Noi bằng Indochia Airline bay vào bằng jestar.Đúng là dịch vũ jestar tệ hơn nhìêu delay 10 phút ko báo

23:20 bay 23:10 Gate 10(cổng lên xe chuân chuyển ra máy bay) có 1 nhân viên đủng đỉnh buớc ra hành khách tuởng đc làm thủ tục lên máy bay nên ai cũng hối hả lại xếp hàng ,ai dè ko phải, nhân viên đó của jestar còn nạt hành khách :"Chưa có lên máy bay đâu đừng có acbdef v.v..." -> không hiểu nổi thái độ phục vụ.Lên máy bay phát Menu thế là mình níu 1 cô tới hỏi:"chị ơi giờ em muốn kêu món này".Đon đã trả lời:"Tí có xe đẩy bán hàng chị order nhé".Chờ xe đẩy tới mình hỏi:"Cho em món này".Cô tiếp viên cáu:"Chị ơi giờ chĩ có mỳ tôm" <- ặc sao ko n1oi từ đầu làm mình mắc công si nghĩ chọn lựa.Mà mấy bà tiếp viên mấy mặt nặng mày nhẹ vui vẻ nhẹ nhàng như Indochia Airline .Bên Indochia Airline có mấy anh tiếp viên đẹp trai nữa.Máy bay cũng hiện đại hơn nè.Có ti vi để khách theo dõi hành trình nhiệt độ ,giờ và dự báo thời gian hạ cánh.jestar máy bay nhỏ ,ghế xấu mù mịt.Rẻ đc khoảng 200K nhưng cũng có trả giá... Hu hu
    • 1,274 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanh_ti Xem bài viết
    Mới bay ra Ha Noi bằng Indochia Airline bay vào bằng jestar.Đúng là dịch vũ jestar tệ hơn nhìêu
    Chị ơi! Vậy đi Indochina tốt hơn Jestar hả chị, có rộng rãi ,sạch sẻ và thơm tho không chị. NGồi 2h ok chứ hả chị.? Nếu bà chị nói good là em đi ngay, VNA là nhất, nhưng em hơi tiếc tiền :Sick:. Nên đang tham khảo ý kiến của anh chị.Thanks
    • 686 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Mình có một vé đi HCM - HN - HCM của Jestar, thời gian đi & về trong tháng 03/2009 dành cho một người lớn và một trẻ em dưới 2 tuổi. Do mình bận vào thời gian này nên không đi nữa. Ai có nhu cầu mình sẽ nhượng lại với giá 1.500k (bao sang tên). Điện thoại của mình 0918.118.373.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 245 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

tơ có đi Jetstar 1 lần, lúc ấy vào mùa hè, mà lên máy bay ko bật điều hoà, dân tình kêu nóng thì TV bảo khi nào cất cánh mới có ĐH:Sad:. Tàu thì cũ, bay cứ chòng chành kiểu gì ấy, sờ sợ :Sick:. Lúc xuống máy bay thì ko đc đi ống lồng, phải cuốc bộ léch thếch. Từ đấy chừa luôn, ko bao giờ dám đi nữa. :Crying:
    LienTK- HN
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,043 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

mình đi Jetstar SG-Đà Nẵng, giá cực rẻ. Cảm thấy rất ổn :-) chắc tại số mình hên, hì hì
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

hôm mình mua vé 15k thấy jetstar cũng ok! Công nhận là máy bay cũ và phục vụ hơi tệ một chút, và ko được đi ống lồng nhưng tiền nào của nấy! Với mình thế là ok!
    • 348 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình cũng thường đi vé rẽ Jesta. Với số tiền bỏ ra it, mà được đi như thế là OK. VN air cũng phục vụ thế thôi.
    Không phàn nàn gi .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hehe, tớ toàn đi của Jetstar , công nhận hay bị delay, chuyến đi campuchiacủa mình hồi tháng 5 book vé khứ hồi HN-SG, lúc từ SG bay về delay mất 30p ...hic..lần đi nha trang cũng vậy, từ cam ranh về delay cũng 30p...hic... nhưng tiền ít thì chấp nhận vậy, rủi ro thì như nhau, đến VNairlne có vụ phải hạ cánh khẩn cấp do hỏng hóc còn gì..
    Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ- Vô duyên đối diện bất tương phùng
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi urglygirl Xem bài viết
    Bạn vào đặt nhanh đi, vẫn còn giá tốt cho chuyến đi HN vào ngày 29/04 đấy

6:30 SA
    Thành phố Hồ Chí Minh 8:40 SA
    Hà Nội imgBL_wing
    BL 8790
    JetSaver Light
    Được đem
    hành lý xách tay VND750.000

Jetsaver
    Được đem hành lý xách tay + 20kg
    hành lý kí gửi VND800.000

JetFlexQFF_wing2Được đem hành lý xách tay + 20kg
    hành lý kí gửi VND1.430.000

Tớ vào trang đặt vé của nó thấy như vậy đấy
    bạn vào xem thử xem sao
    http://book.jetstar.com/Search.aspx
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 208 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Tớ đóng góp kinh nghiệm của bạn tớ đi Tuần trăng mật - Bay từ HN -SG bằng jerstar. KINH HOÀNG LUÔN
    Vào đến Tân Sơn Nhất thấy vali bị kéo khoá, kiểm tra lại thấy mất máy ảnh, đồ đạc trong vali lộn xộn, cái quần trắng còn đầy vết tay đen sì. Bạn tớ nổi điên lên yêu cầu giải thích và bồi thường, nó bảo là "tại chị để đồ có giá trong hành lý, chúng tôi k chịu trách nhiệm", thái độ rất vô trách nhiệm. Không chỉ bạn tớ mất đồ đâu, mấy khách nước ngoài cũng bị mất đồ, .họ k nói được Tiếng Việt và k thấy ai giải quyết cho họ cả. Thậm chí người quản lý tại Sân bay cũng k có, chỉ có mấy đứa nhân viên nhắc đi nhắc lại là nó k chịu trách nhiệm. Gọi điện cho quản lý k nghe máy. Thế đấy! Đừng ai ham đi máy bay giá rẻ nhé. À quên, nó lại còn bỏ đói mình suốt chuyến bay đấy
    • 3,183 Bài viết

• 2,662 Được cảm ơn

Mình làm phép so sánh giữa hãng hàng không VN airlines và Jestar nhé :
    1 .Vn airlines :
    _ Giá cao
    _ Chất lượng phục vụ tốt
    _ Đồ ăn , thức uống ngon
    _ Máy bay chạy êm
    _ ....
    2.Jestart
    _ Giá rẻ
    _Chất lượng phục vụ không tốt
    _Đồ ăn , thức uống ko ngon
    _Máy bay chạy kêu to
    ...
    Dĩ nhiên là tiền nào của nấy , nhiều tiền được phục vụ tốt, cũng còn tùy thuộc vào hoàn cảnh mỗi người nữa chứ.
    • 1,547 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Em có đi Jetstar cả chuyến đi và về chặng HN-SG.
    Về vụ delay thì trộm vía em không bị trễ, dù chỉ một phút, vào đến sài gòn còn sớm hơn dự kiến (trong khi em đi VNA thì bị delay hẳn 2 tiếng rưỡi, vào đến sân bay mới biết:Nottalkin:, ngồi đuổi ruồi :Sigh
    Vụ máy bay thì đúng là máy bay nhỏ và cũ nhưng em thấy cũng sạch sẽ, chuyến đi thì lúc hạ cạnh hơi đau tai và giật, nhưng chuyến về thì êm như ru, cực kì sung sướng ( chắc do phi công thôi các bác ợ:Thinking
    Vụ tiếp viên thì em thấy hơi dừ nhưng thân thiện, vui vẻ lắm nhé, em hỏi gì cũng vâng dạ:Battin ey:, chả thấy các em ấy mặt nặng mày nhẹ gì.
    Nói chung em thấy JS ok, nhất là với giá vé như thế. Bay có 2 tiếng thì có đói khát gì đâu nên em chả cần ăn. Báo thích thì mang đi. Bẩu mua gấp 3 lần tiền vé chỉ để mua suất ăn với mấy tờ báo thì em xót lắm:Sick:
    :559: :554:

Nick yahoo: honeymoon2168
    Mobile cầm tay nhá: pm . khà khà
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

HIhi, dạo này em thấy mấy đứa trong phòng đi Indochina của bác Hà Dũng khen nức nở đấy ạ!
    • 762 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Hôm qua em vừa mua được vé hạng Phổ thông ưu tiên của VietnamAirlines, vé khứ hồi tổng cộng 2.570.000 (bao gồm cả thuế, phí sân bay... tất tần tật) mà vẫn chọn được giờ như ý muốn chứ k phải vé rẻ là chỉ có giờ tinh mơ mờ sáng với khuya sát đêm đâu. Em so sánh với Jetstar (loại Saver) chuyến bay cùng ngày, gần giống giờ bay thì thấy Jet rẻ hơn có 300.000.
    Các chị thử vào vietnamairlines.com xem có còn vé giá khuyến mãi (900.000) hay vé hạng Phổ thông ưu tiên k nhé. Càng mua sớm càng có nhiều cơ hội vé rẻ.
    • 1,961 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny_nguyen09 Xem bài viết
    các anh chị ơi, tình hình là em đang phân vân không biết mua vé đi máy bay của jestar hay Vietnamarline.
    anh chị nào đi rồi thì cho em biết với nhé.Thanks anh chị nhiều. :Rose:
    Theo mình thì khó so sánh lắm mẹ nó à.
    Mình đã đi VN, cũng đi Jestar vài lần, mình thấy đều rất ok.

Vé giá rẻ, tất nhiên là ko có đồ ăn rồi, muốn ăn thì phải mua, nên ko thể trách là bị bỏ đói. KInh nghiệm của mình khi lên máy bay dù của hãng nào thì các đồ giá trị và dễ vỡ như máy ảnh, máy quay phim hay laptop đều mang theo hành lý xách tay, ko bao giờ cho vali gửi cả.

Nếu đi TP HCM chẳng hạn, mà giá vé chênh nhau không đáng kể thì mẹ nó cứ lấy VN. Nhưng nếu mẹ nó book đc vé rẻ, 15K, 75K, 350K hay 550K chẳng hạn, thì tội gì ko đi Jestar. Ít nhất cũng cảm thấy sướng về mặt tâm lý cái đã:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 88 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em cũng đã đi máy bay của JS 1 lần (hồi đi Tuần Trăng Mật). Cảm nhận của em là ok. Ko bị delay giờ bay. Hồi đấy em để máy ảnh ở trong vali, nhưng may mà ko làm sao. Máy bay hơi bé, chật. Nhưng cũng ko có vấn đề gì. Chồng em hay bị say xe mà 2 lần bay đều ko làm sao ạ.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6