TIN TÀI TRỢ.

Chuyến đi Đà Nẵng không bao giờ có thể quên

• 3.44K Lượt chia sẻ
  • 44.8K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 159 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Du lịch là 1 trong những ước mơ lớn nhất đời của tôi. Tôi đã từng nói với má: “sau này con già về hưu, con sẽ bán nhà để đi vòng quanh thế giới...” . Bị la quá trời nhưng có lẽ tình yêu khám phá đã ăn sâu vào máu nên tôi không thể bỏ được ước mơ được vác ba lô lên và đi.

Một trong những nơi tôi thích đi du lịch nhất chính là quê hương tôi, Đà Nẵng. Dù đã chuyển vào SG sống nhưng mỗi khi có dịp, tôi lại là 1 người hướng dẫn viên du lịch nhiệt tình và chu đáo nhất cho những người bạn của tôi. Và lần đi du lịch về Đà Nẵng đáng nhớ nhất là dịp đi với tụi bạn thời Đại học cũng khá lâu rồi. (chỉ viết ít ít thôi, chi tiết mai mốt rảnh sẽ viết 1 bài hướng dẫn đầy đủ ngay và luôn )

-------------------------------------

Điểm thăm quan đầu tiên khi đến Đà Nẵng vào buổi tối, đó là thưởng thức không khí phố cổ Hội An. Bát Cao Lầu, dĩa hến xúc bánh tráng hay ly chè bắp không thể nào bỏ qua mỗi khi có dịp ghé thăm nơi đây . Và đặc biệt nhất là vào những đêm rằm, đèn hoa đăng thả dọc sông hoà chung với những chiếc đèn lồng treo cao tạo nên những xúc cảm khó quên cho du khách đến thăm.

IMG_9093

Sáng sớm hôm sau, Bà Nà là địa danh tiếp theo của chuyến du lịch. Người dân Đà Nẵng có câu lưu truyền muôn đời cho nơi đây:

Chưa đi chưa biết Bà Nà
    Đi rồi mới biết, ở nhà vẫn hơn

Hồi xưa là thế, giờ khác rồi . Không nên bỏ qua nơi đây dù giá vé khá cao. Nhưng đi rất đáng. Tiếc là lên trển bị sốc nhiệt nên tôi không chụp đc nhiều hình ở trên đó. Nhưng đi cũng lâu rồi, giờ đẹp hơn rất nhiều đấy.

IMG_9278

Tối đến, phóng xe lên cầu ở Đà Nẵng ngắm nhìn thành phố về đêm là 1 cảm giác hạnh phúc khi nhìn ngắm lại nơi mà mình sinh ra và lớn lên. Nó thật đẹp và thật yên bình.

IMG_9465

Ngày tiếp theo hướng quay ngược đi leo núi Ngũ Hành Sơn, một trong những địa danh nổi tiếng cần phải viếng thăm ở nơi đây. Đường lên thiên đàng hay địa ngục có cả. Bạn sẽ leo lên mệt nghỉ mà thôi

IMG_9543
    (Và chùa nơi đây nổi tiếng linh nghiệm: cặp đôi nào vào đây cầu duyên đều chia tay ngay và luôn. Các bạn đừng dại dắt nhau lên chùa này cầu duyên nhé. )

Núi xong phải đến biển. Và biển sạch và hoang sơ nhất ở đây chính là bãi tắm Tiên Sa. Rất vắng, chỉ những người dân xung quanh đây mới đến, rất ít khách du lịch . Ở đây có cho thuê nhà nghỉ hướng ra biển nữa. Không còn mới lắm nhưng đã ăn chơi thì xá gì. Dành 1 đêm nghỉ ngơi tận hưởng gió biển, tránh xa những ồn ào náo nhiệt của phố phường còn gì tuyệt hơn. Đêm đó còn có đom đóm bay vào phòng nữa chứ .

IMG_9660

Ngày cuối cùng lưu lại Đà Nẵng được chốt lại bởi những cung đường rộng và đầy gió của đèo Hải Vân cùng hải sản tại biển Lăng Cô . Có thể nói đây là món quà của tôi dành tiễn những người bạn thân tuyệt vời nhất thời đại học.

IMG_9817

----------------------------------------------------------------------------------

Chốt lại bằng 1 câu hẳn các bạn đã nghe: Đà Nẵng, thành phố đáng sống nhất Việt Nam . Thành phố của tôi đó. Còn của bạn thì sao?

----------------------------------------------------------------------------------

Khuyến mãi thêm 2 tấm để đời của tụi tôi :
    562101_4404535204325_1842024291_n 7162_4404533764289_1519627205_n
    Chổng mông ở Tiên Sa Cởi trần quậy ở Bà Nà

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Avatar của BoyTimHanhPhucBinhYen
    • BoyTimHanhPhucBinhYen Khách
    wow cùng nhóm bạn phượt từ SG về đà nẵng à add
    • 159 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng rùi. Đi cùng nhóm bạn ĐH.

Chuyến đi lâu lắm rồi. Giờ ĐN có nhiều thay đổi lắm. Có thêm 2 cây cầu mới nữa chứ . Các bạn nên đi. Nếu thích, tôi sẽ hướng dẫn cho những địa điểm để đi.

Dân Đà Nẵng rất là mến khách. Yên tâm nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,144 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

tháng 10 này mình có 3 ngày ở ĐN, chỉ mới nghĩ là tới Hội An (mà cũng chỉ nghĩ là tới đó chỉ ở ngày thôi chứ kg ở đêm) và chưa biết đi thêm đâu nữa. Kg ngờ gặp bài viết của bạn nên có thêm địa chỉ để tới rồi, cám ơn nhé
    • 1,626 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Bán đảo sơn trà, và chùa linh ứng thì sao ad ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 478 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

chậc chậc, muốn xách balo lên vs đi, ngay vs luôn,quẳng những nỗi lo ở lại.......
    litte feeling & in excess of patience
    https://www.youtube.com/watch?v=oUn_iezGocg
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 802 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

đừng đi bà nà nhé các bạn phí tiền lắm . đi xong mới biết ở nhà sướng hơn thật đấy . Đừng bỏ qua cù lao chàm nhé, lặn biểm ngắm san hô tuyệt lắm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 862 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Trùi ơi, thèm quá đy...hehe
    • 159 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm. . Đà Nẵng còn rất nhiều thứ nhưng do ko kịp thời gian và đợt đó biển động nên không đi tiếp được. Nếu bạn nào mún tư vấn thêm 1 số điểm du lịch khác thì cứ nói nhé. Tôi sẽ giúp đỡ hết sức có thể.
    • 159 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Trang_ Xem bài viết
    đừng đi bà nà nhé các bạn phí tiền lắm . đi xong mới biết ở nhà sướng hơn thật đấy . Đừng bỏ qua cù lao chàm nhé, lặn biểm ngắm san hô tuyệt lắm

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹbeBill Xem bài viết
    Bán đảo sơn trà, và chùa linh ứng thì sao ad ơi
    Đúng rùi. Còn cả Cù Lao Chàm + bán đảo Sơn Trà, chùa Linh Ứng nữa. Rất nhiều nơi để cho mọi người vui chơi. Thực sự thì phải có sức thì mới có thể đi tất cả các điểm mà còn phải cần thêm từ 4-5 ngày mới đi được tất cả những chỗ đẹp đó.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đẹp quá. Nhưng thành phố đáng sống nhất vn có lẽ là nơi nào có gia đình mình.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 862 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Một chiều lang thang về nơi con sóng tràn, thèm quớ đi...hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mh đi đà nẵng cả thảy 3 lần (trong đó có 1 lần chỉ transit ăn một bữa mì quảng mấy bánh ít rồi đi luôn )
    lần 1 đi hồi năm 3 đh, đi vs 1 cô bạn có ng quen ở bán đảo sơn trà bộ ra bãi có 3 phút), hồi đấy cũng đi linh tinh khắp cả: chùa linh ứng, ngũ hành sơn, dạo phố, mon men ra hội an...l
    lần 2 đi sau khi học đh xong, nghỉ ở seapearl thì phải, mà lần này mh thuê xe máy, đi sướng lắm ạ,hỏi dân xem có gì hay thì đi, mà thích chỗ nào thì dừng, gặp cái gì lạ ăn thì ăn thử, ăn no say thì vào cf sách
    lần 3 là cuối năm ngoái, do chỉ transit tàu, thgian ít nên chỉ kịp ăn chút bánh mấy mì quảng, ra ngồi cafe cú (chị của lê cát trọng lý hát ở đây), xong ra 1 quả salon rất to gần đấy cắt tóc mà có 80k tất tần tật cát gội mát xa.
    hì hì
    nhưng mà có thể chốt lại là: ĐÀ NẴNG ĐI MÃI K CHÁN, mà lần nào cũng thấy mới, thấy khác và thấy hay.
    à mà đơn cử nhé, đi ngoài đg mà có cái chai nằm k phải trong thùng rác, ng dân đang đi xe máy là ng ta dừng xe tắt máy rồi nhặt cái chai cài vào xe đi một đoạn đến thùng rác để vất cơ :X* nói chung mh thấy đáng yêu lắm hehe
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thực ra em đã đi hết mấy chỗ các bác nói. Chỉ còn mỗi Bà Nà là chưa đi, ấy mà sao có nhiều bác bảo đừng lên Bà Nà phí tiền nhỉ????

• 159 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vì Bà Nà đi lên giá vé khá là cao mặc dù lên là các trò chơi miễn phí. Nói chung thì do mức tiêu của Đà Nẵng còn kém SG-HN nên xót tiền thôi.

Riêng là người Đà Nẵng vào SG sống như tôi thì thấy giá vé lên để dành 1 ngày chơi kèm theo đem đồ ăn lên picnic khá ổn, không phí tiền chút nào

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ý em là đi k thấy chán í chớ còn quanh quẩn điểm hot thì nó chỉ có thế thôi cơ mà quan trọng là cách mh trải nghiệm, đi bà nà đẹp mà, nhưng vé hơi cao
    • 170 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Anh ơi, em cần anh tư vấn với. E sẽ có chuyến đi phượt vào ngày 27 tới, lịch trình vs địa điểm hiện em vẫn chưa lên đc nên cần sự giúp đỡ. E cảm ơn
    AKB48♥~
    17092012_musicstation
    -japanest.com-
    • 130 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi helviolet Xem bài viết
    Anh ơi, em cần anh tư vấn với. E sẽ có chuyến đi phượt vào ngày 27 tới, lịch trình vs địa điểm hiện em vẫn chưa lên đc nên cần sự giúp đỡ. E cảm ơn
    Bạn đi phượt mấy người vậy? 25 này mình cũng bay vào ĐN 1 mình đây..^^
    • 9,687 Bài viết

• 9,610 Được cảm ơn

tuần sau mình cũng bay ra Đà nẵng...đã từng đi 1 lần rồi nhưng lần trước gấp rút quá chưa khám phá hết. Ai cũng bảo đừng đi Bà nà nhưng mình cứ đi thôi, đi để xem nó thế nào chứ ra đến ấy mà ko lên thì cứ tiếc nuối mãi...cho mình hỏi ăn uống ở nẵng có cao quá ko, lần trước đi theo tour thì ko biết, lần này tự túc phải kiếm chỗ nào rẻ rẻ mới được
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình đã đi ĐN 2 lần rồi, lần sau còn đáng yêu hơn lần đầu, yêu gì đâu
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4