Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chơi 30/4: Có anh em nào phượt Đà Nẵng đợt lễ hội pháo hoa này hok?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.85K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thằng bạn thân rủ namjake làm chuyến Đà Nẵng đợt 30/4 này. Nghe giang hồ đồn có lễ hội pháo hoa. hehe tình hình là em namjake đã đăng ký vé rồi. Có anh em nào phượt chuyến này hok? vé sốt phỏng tay luôn mấy bác ạ.

Thông tin trên VN Express nè. Hehe, thằng bạn nó rủ nên mình cứ gật đầu okie. Giờ mới google thần chưởng coi cái chtrình lễ hội pháo hoa là cái gì :cool:

Lễ hội pháo hoa Đà Nẵng hút khách du lịch

Diễn ra vào tối 29 và 30/4, lễ hội pháo hoa quốc tế tại Đà Nẵng có 5 đội tham dự là Anh, Hàn Quốc, Italia, Trung Quốc và chủ nhà. Một số đơn vị du lịch cho biết đã gần khóa sổ đặt tour đến Đà Nẵng dịp này.

Theo anh Phan Tất, đại diện Song da Tour, do có lễ hội pháo hoa nên Đà Nẵng là điểm hút khách tham quan trong dịp 30/4. Hiện có nhiều du khách hỏi thông tin và đăng ký tour vào thời điểm này.

Đơn vị này đã đưa ra hành trình di sản miền Trung Hà Nội - Huế - Đà Nẵng - Hội An 4 ngày 3 đêm, khởi hành ngày 29/4, giá 6,8 triệu đồng mỗi khách. Du khách được tham quan hầu hết di sản miền Trung và tắm biển Mỹ Khê, có 2 buổi tối tham gia lễ hội pháo hoa.

Ông Nguyễn Công Hoan, Phó giám đốc Hanoi Redtour, cho biết khách đăng ký đi vào ngày 30/4 đã kín chỗ, còn tour ngày 28/4 chỉ còn 7 chỗ. Công ty tổ chức chương trình Đà Nẵng - Bà Nà - Hội An - Lăng Cô (4 ngày, 3 đêm), khởi hành ngày 28/4 và 30/4, với giá 6,5 triệu đồng mỗi khách.

Mối lo ngại lớn nhất của các hãng lữ hành là vé máy bay có hạn và giá cao, do vậy đơn vị du khách phải yêu cầu khách đặt chỗ sớm. Songda tour đã có dự phòng hành trình tour bằng tàu hỏa để đáp ứng nhu cầu du khách đến miền Trung nếu hết vé máy bay.

Ngoài ra, các đơn vị lữ hành còn lo ngại tình trạng lộn xộn vào đêm lễ hội, dễ gây bức xúc cho khách. Ông Nguyễn Công Hoan, đại diện Hanoi Redtour cho biết, rút kinh nghiệm mọi năm đi vào khu vực xem bắn pháo hoa rất khó khăn, năm nay đơn vị sẽ tổ chức cho du khách xem bắn pháo hoa ngay trên tầng thượng của khách sạn, bên bờ sông Hàn. Du khách không phải chen lấn xô đẩy để được vào nơi tổ chức như năm trước.
    Pháo hoa Đà Nẵng.

DN5
    Lễ hội pháo hoa quốc tế Đà Nẵng gây ấn tượng cho người xem. Ảnh: Hoàn Vũ.

Tại Đà Nẵng, các khách sạn cũng nhộn nhịp lên chương trình phục vụ du khách vào dịp lễ hội pháo hoa. Khách sạn Furama Resort Đà Nẵng đã gần kín khách đặt phòng. Để tạo ấn tượng cho du khách, Furama Resort tổ chức tiệc tối vào các ngày cuối tháng 4.

Ông Nguyễn Đức Quỳnh, Phó tổng giám đốc Furama Resort Đà Nẵng, cho hay để phục vụ du khách xem bắn pháo hoa, khách sạn có gói chương trình bao gồm: vé xem bắn pháo hoa, tiệc nhẹ trước khi khởi hành, bữa tối và đồ uống mang theo, xe đưa đón và nhân viên đi theo hướng dẫn, phục vụ. Giá trọn gói 1,5 triệu đồng mỗi du khách.

Vé máy bay của Vietnam Airlines từ Hà Nội đến Đà Nẵng trong những ngày 28-30/4 hiện chỉ còn vài vé thương gia, giá 2,1 triệu chưa thuế. Vé chiều ngược lại những ngày 1-3/5 cũng có giá tương tự.

Máy bay của hãng Jetstar cũng hết chỗ chiều Hà Nội - Đà Nẵng và ngược lại trong các này 28-29/4 và 1,2/5. Hiện chỉ còn một số chỗ từ Hà Nội vào ngày 27/4, trở về từ Đà Nẵng ngày 2/5, giá 2,5 triệu đồng khứ hồi.

Đà Nẵng đang khẩn trương chuẩn bị cho lễ hội pháo hoa quốc tế. Theo Sở Văn hóa Thể thao và Du lịch thành phố, sẽ có 25.000 đến 30.000 chỗ ngồi trên các khán đài dành cho khán giả xem pháo hoa vào hai ngày 29 và 30/4.

Ban tổ chức sẽ dành lượng chỗ ngồi hợp lý để bán cho du khách và nhân dân, trong đó ưu tiên bán vé thông qua các công ty du lịch. Khách đến xem dễ tìm ra chỗ ngồi hơn với các khu vực khán đài được thiết kế khác nhau về màu sắc, lối đi. Mặt sau của vé in sơ đồ hướng dẫn đường đi đến các khán đài. Cả giấy mời và vé đều dùng hai ngôn ngữ Việt -Anh, có tem chống giả và in số seri để tiện kiểm soát.

Ngoài ra, trước nhu cầu xem pháo hoa trên thuyền của rất nhiều du khách trong các lần thi trước, thành phố Đà Nẵng cho phép các chủ thuyền được kinh doanh các dịch vụ phục vụ du khách, với mức giá không quá 200.000 đồng mỗi người một đêm. Việc xem pháo hoa trên thuyền, bến đậu đỗ sẽ được tổ chức, quản lý chặt chẽ, nhằm bảo đảm an ninh trật tự, an toàn cho du khách.

Đoàn Loan

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 235 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

hay quá, 29/30 mình cũng ở trong đó !!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 74 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Pháo hoa thì đẹp thật. Nhưng mà em yếu tim chắc chẳng chen đi xem được. Tình hình là sẽ ngồi ở phòng ngắm "cái ti vi". :Smiling:
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

@ victory_spy: bạn này mua vé chưa? giờ này chắc giá hot lắm đó. hnay có anh bạn bay ra Đà Nẵng 10 ngày, rủ ông í ở lại đến 30/4 mà ông í không chịu.

@ bạn rose: :Angel:muốn chiêm ngưỡng cái đẹp thì phải chịu thôi khà khà
    • 693 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiện tại đã có bán vé xem pháo hoa ở các khán đài rồi đó, các mẹ các bạn nhanh chóng đăng kí mua kìa...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 56 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Đăng ký ở đâu vậy bạn, mình đã đặt phòng mà khách sạn Phương Nam, họ nói giá vé là 250K/ve/nguoi hic co nên mua không
    • 693 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hotcake Xem bài viết
    Đăng ký ở đâu vậy bạn, mình đã đặt phòng mà khách sạn Phương Nam, họ nói giá vé là 250K/ve/nguoi hic co nên mua không
    Đúng rồi, đã có vé, Sở Du Lịch ĐN đưa giá công bố là 200k. Nhưng số lượng vé có hạn, nên đa số các đại lý mua và bán lại trung gian nhiều cấp nữa. Với lại mình nghe nói, để đc mua vé giá gốc thì phải làm đơn xin và thủ tục gì đó, nên chắc du khách mua trc tiếp là ko có. Mình cũng nghe 250k
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm đến vụ đặt vé. Bạn nào có thông tin cụ thể thì gửi mình với nha.

cham villas
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 975 Bài viết

• 3,815 Được cảm ơn

Hay quá! Em cũng quan tâm đến vụ đặt vé từ HN vào đà nẵng! Nếu đặt từ bây h có được vé giá rẻ không???
    VfiEp8
    • 83 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MsRiver Xem bài viết
    Hay quá! Em cũng quan tâm đến vụ đặt vé từ HN vào đà nẵng! Nếu đặt từ bây h có được vé giá rẻ không???
    Đặt cách đây 1 tháng đã hết vé thường rồi chứ jờ này ai còn nói chuyện vé rẻ nữa hức hức...
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HA_NOI_PHO_CO Xem bài viết
    Đặt cách đây 1 tháng đã hết vé thường rồi chứ jờ này ai còn nói chuyện vé rẻ nữa hức hức...
    ủa hôm t4 tám chớp nhoáng với thằng bạn nó nói còn vé mà anh em? [nghe cũng hơi lạ là vẫn còn vé]

namjake thì nam không cần lo lắng vụ vé nữa hà hà vì thằng bạn đã mua xong. Ra ĐN cũng có 1 anh em ngoài đó host :cool: Giờ chỉ còn đợi ngày 30/4 đến thôi
    • 235 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

giống mình ế !!
    • 235 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namjake Xem bài viết
    @ victory_spy: bạn này mua vé chưa? giờ này chắc giá hot lắm đó. hnay có anh bạn bay ra Đà Nẵng 10 ngày, rủ ông í ở lại đến 30/4 mà ông í không chịu.

@ bạn rose: :Angel:muốn chiêm ngưỡng cái đẹp thì phải chịu thôi khà khà
    mình mua vé rồi. mới mua thôi. bay của jettar. giá đắt nhất của jettar. 2 vé mà hơn 4tr. bay khứ hồi HN- ĐN
    mình bay vào đó từ chiều tối 27.mình ở hội an .27.28.29.nhưng tối 29 đi ra ĐN xem pháo hoa. tiếc là ko đặt đc k.s ở ĐN hôm 29. chỉ đặt đc đêm 30 ở ĐN. 1.2.3 ở huế. 4 lại ở ĐN. 5 thì ngủ ở HN rồi. hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 644 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Ặc, sao có chuyện hết vé nhỉ. Mấy hôm nay thấy mấy đứa bạn rao bán vé 200k thôi à. Rao hoài hơn cả tuần rồi mà chưa thấy bỏ status xuống thì chắc là vé vẫn còn á.
    • 235 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sun207 Xem bài viết
    Ặc, sao có chuyện hết vé nhỉ. Mấy hôm nay thấy mấy đứa bạn rao bán vé 200k thôi à. Rao hoài hơn cả tuần rồi mà chưa thấy bỏ status xuống thì chắc là vé vẫn còn á.
    vé gì hả bạn, nếu là vé pháo hoa mình nghe nói hết rồi.
    • 693 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi victory_spy Xem bài viết
    vé gì hả bạn, nếu là vé pháo hoa mình nghe nói hết rồi.
    Vé MB thì hết rồi, chứ vé pháo hoa thì còn mà các bạn :Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 526 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

ôi. Mình cũng trong hội hướng về ĐN nè. Từ bé tới giờ mới đi xa có 1 lần ( đi Đà Lạt). Nghe nói ĐN hiện tại nóng lắm hả cả nhà?Mình thì ở VT nên khí hậu ôn hòa lắm. Hiện giờ mình không biết nên mang hành lý như thế nào nữa.
    Mong chờ bé Muỗi từng ngày...
    • 235 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_muoi Xem bài viết
    ôi. Mình cũng trong hội hướng về ĐN nè. Từ bé tới giờ mới đi xa có 1 lần ( đi Đà Lạt). Nghe nói ĐN hiện tại nóng lắm hả cả nhà?Mình thì ở VT nên khí hậu ôn hòa lắm. Hiện giờ mình không biết nên mang hành lý như thế nào nữa.
    mùa này thì nắng là cái chắc rồi, nhưng bạn cứ mang theo cái áo khoác mỏng đề phòng tối và sáng sớm