TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ trải nghiệm du lịch mấy khu resort Cát Bà

• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.74K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 54 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giữa tháng 7 mình và chồng mình có đi du lịch tại Cát Bà, thấy các mẹ còn băn khoăn về nhiều điều về đi lại, ăn ở nên tiện đây mình chia sẻ luôn một vài thông tin hi vọng giúp ích cho các mẹ.
    Thời gian mình đi thì không nhiều từ chiều thứ 7 và chiều tối thứ 2 về. Về việc đi lại mình nghĩ các mẹ nên mua vé trọn gói của Hoàng Long đi là ok nhất, giá khoảng 240k/người/chiều bao gồm cả vé đi lại, vé tàu thuyền. Để tiết kiệm chi phí nên mình và chồng đi xe máy ra BV 108 và gửi xe ở đó (do đồ đạc ít + nhà mình ở xa trung tâm nên chọn giải pháp đó cho tối ưu ) rồi bắt taxi ra bến Lương yên. Xe đi lại cũng hơi xa và mất thời gian: Lần đầu đi thẳng 1 mạch tới văn phòng của Hoàng Long ở Cát Bà - Ra bến - xe lại chở ra đảo - Thuê thuyền ra khu nghỉ dưỡng giá khoảng 100k/2 người thuê cả thuyền nhé! tiếc là mình không lưu lại ĐT của anh lái đò tốt tính đấy còn bt bạn phải trả là 150 - 200k/lượt.
    Ngày đầu tiên, mình đi khu Cat Ba Sandy Beach Resort có đặt phòng trước trên trang Agoda nên giá phòng là khoảng gần 900k/đêm. Tới đây, khoảng 6h và chẳng kịp làm gì cả, nên nếu có í định đi thì mình nghĩ nen tính toán làm sao để các mẹ tới nơi và kịp nhận phòng khoảng 12h là đẹp . Nhận xét ở đây, rất rất yên tĩnh, tới mức, ngoài đi dạo biển ra mình và chồng không biết làm gì khác nữa lại quay vào phòng xem film" Tình người duyên ma" mà ở đây thì không có sóng và mạng thì rất yếu nhá! Cơm tối đặt tại đây là 180k/xuất/người nói là Buffer nhưng chẳng có mấy đâu, được cái món gà xốt thì chồng mình khen nức nở lắm còn lại mình thấy không có gì đặc biệt. Phòng thì tạm ổn không có gì đặc sắc, do ở đây chưa có điện lưới nên muốn nằm điều hòa phải trả 300k/đêm (mình không nằm ) Ở khu Cat Ba Sandy Beach Resort này mình thấy dịch vụ chưa tốt lắm, quản lý nói với mình là chèo thuyền kayak là miễn phí nhưng 1 em nhân viên tự xưng là quản lý thuyền lại thu phí của mình 100k/lượt/thuyền được cái là không giới hạn thời gian. Sáng dậy sớm, không tắm được ở bãi trong khu vì nhiều đá ngầm.. Nhưng trải nghiệm thích nhất là mình và chồng cùng đi chèo thuyền và lặn biển. Ấy chết, các mẹ nhớ mang cả kính bơi nhé! Cảm giác chèo thuyền thì không thích lắm vì rất mỏi tay và đen người. Chú ý nho nhỏ nữa là các mẹ nên mặc đồ bơi khi chèo thuyền để mình có thể bơi ở bất cứ đâu mình muốn và đeo kính bơi để lặn, nhìn thấy các dải san hô, đá ngầm, ốc đẹp tuyệt vời luôn í <3. Trải nghiệm cảm giác tắm giữa biển, trôi nổi giữa biển (nhớ mặc áo phao và đừng chủ quan kể cả bạn biết bơi giỏi ntn) ngắm trời xanh, thám hiểu các hang động giữa Vịnh mà chỉ có bạn và chồng bạn... Nhớ lại cảm giác đấy mình vẫn thấy thật tuyệt mà
    photo%283%29
    ảnh khu nghỉ dưỡng Sandy beach RS
    .. Trưa CN, mình đi thuyền về đảo Cát Bà các mẹ nhớ xin số đt của người lái đò lúc đưa tới vì nếu không sẽ rất khó để đi về đảo mà tại khu Sandy RS này chỉ hỗ trợ và đưa đón miễn phí khách ra đảo đúng 8h thôi mà 12h mới trả phòng mình nghĩ 4 tiếng đấy đi chơi, lặn biển còn thích hơn
    Về tới khu nghỉ dưỡng thứ 2 là Cat Ba beach rs, ở đây thì cảnh quan rất đẹp và dịch vụ cũng tạm được. Phòng ở đây chất lượng tốt, đặc biệt là phòng tắm được thiết kế ngoài trời khá hay và đặc biệt tạo cảm giác thiên nhiên, giá mình thuê là 1tr9/đêm là loại phòng đắt nhất vì hết phòng giá trung rồi. Các mẹ tới đây chú ý, được phát voucher miễn phí coktail dùng chỉ từ 4-5h thôi nhé, hôm í ngủ quên mất, 5h5p dậy ra hỏi bar thì không khuyến mại nữa =))), Miễn phí vé vào cửa pháo đài thần công nhưng mình không đi, miễn phí cả chèo thuyền kayak nhưng ở đây sóng to lắm và không có gì đặc biệt vì chắc chắn các mẹ chẳng thể lặn biển được vì sóng to, gần bờ, miễn phí sauna 30p nhưng chẳng ai quản lý hết ngồi được 25p không chịu nổi chạy ra tắm biển luôn (hình như sai quy trình sauna nên trc khi sauna các mẹ đọc hướng dẫn và các bước thực hiện trước nhé! Dù vợ chồng mình tắm có xíu nhưng mà cũng thoải mái hơn thật... CHÚ Ý ở đây là, bữa tối, mình thì đặt 2 xuất 400k/2ng và hẹn 7h.. 2 đứa đủng đỉnh dắt nhau đi ăn lại được thông báo ăn ở bãi Cát Cò 2 0.o đi bộ, vượt dốc mệt nhoài luôn ra ăn thì hết món vữa tối bắt đầu lúc 6h00 =)) ăn được vài món linh tinh rồi về phòng ngắm biển, xem film ... Bữa sáng thì được miễn phí, nhưng 9h mình ra thì cũng chẳng còn gì ăn mấy ngoài cơm rang và phở + nước cam loãng... Được cái ở đây, cảnh đẹp và muốn tắm biển khi nào cũng được mà không phải thuê xe ôm mỗi lần đi tắm nêu thuê KS ở bên dưới.
    photo%284%29
    Ảnh chụp từ phòng vc mình nhìn ra biển
    Túm lại để trải nghiệm và mới lạ bạn nên đi ở khu Sandy còn nếu thích nghỉ ngơi ngắn ngày thì đi ở Cat Ba Beach RS.. Điều chú ý nhỏ, bạn nên mua nước và đồ ăn đi kèm thì càng tốt và không phải chạy đi mua. Chúc các mẹ có những ngày hè vui vẻ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 109 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Cái ảnh dưới nếu tớ không nhầm thì view từ..."chuồng gà" của Flamingo Cat Ba Resort chứ đồng chí? Đâu phải từ phòng của Sandy? Vì cái Flamingo tớ mới ở xong tuần trước. Có 2 loại phòng nên anh em gọi: 1, chuồng gà (Là cái ảnh trên, phòng vừa một cái giường) và chuồng chim (Phòng nhiều giường trên khu nhà sàn). Nói chung là..rất buồn cười với phòng ốc của các bạn ở đây. Giá thì tung chưởng đùng đoàng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhcoto Xem bài viết
    Cái ảnh dưới nếu tớ không nhầm thì view từ..."chuồng gà" của Flamingo Cat Ba Resort chứ đồng chí? Đâu phải từ phòng của Sandy? Vì cái Flamingo tớ mới ở xong tuần trước. Có 2 loại phòng nên anh em gọi: 1, chuồng gà (Là cái ảnh trên, phòng vừa một cái giường) và chuồng chim (Phòng nhiều giường trên khu nhà sàn). Nói chung là..rất buồn cười với phòng ốc của các bạn ở đây. Giá thì tung chưởng đùng đoàng.
    oầy, bạn này nói hơi quá thì phải, mình thấy cách thiết kế này khá phù hợp với cảnh quan của khu Resort và khá gần gũi với thiên nhiên, thích hơn với bãi biển ngay gần kề và mấy trò chèo thuyền ở đây.
    • 17 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Ảnh trên là Sandy Beach Resort còn ảnh dưới là Flamingo bạn nhé.
    Ngoài ra ở Flamingo có 3 loại phòng là Sea Front (dãy sát biển phòng tương đối rộng), Sea View (Phòng vừa giường) và mấy cái nhà sàn nhé. Và ảnh đó là chụp từ phòng Sea Front.
    • 54 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc bạn nhầm thế nào chứ, hoặc có thể bạn không đặt được phòng view đẹp như vợ chồng tớ đặt được, không phải chuồng gà cũng không phải chuồng chim bạn nhé mà là Bungalow Sea Front, phòng này giá đắt nhất ở đây mà . Ảnh đầu mình chụp là chụp ở Sandy RS còn ảnh 2 là ở Flamingo hay còn gọi là Cat Ba Beach RS đấy. Mình thấy ở đấy, đông vui hơn, tắm biển sóng to hơn nhưng không chèo thuyền và lặn biển được, chú ý ở đây cũng nhiều đá găm nhỏ đi rất đau chân. Mình gửi thêm ảnh để mọi người cùng xem ở khu Flamingo Cat Ba RS
    photo%286%29
    Ngoài diện tích kê giường còn có cả chỗ để trang điểm, tủ, kệ, tvi...
    photo%287%29photo%288%29
    Đấy là một số hình ảnh từ phòng mình nhìn ra.
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em like cho hai còn chim trang trí ở giường: nói chung là đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 291 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Bạn này ở dc phòng beach front. Đợt mình đi cháy phòng, đoàn mình thuê gần chục phòng mà chỉ lấy dc 1 phòng beach front duy nhất, còn lại là ở chuồng gà sea view . Nhưng ấy thế mà mình lại suốt ngày lang thang nằm ở võng hay mấy cái ghế trc cửa phòng, ngoài biển, nghe sóng vỗ rì rào cũng thik. 2 vc chỉ vào phòng đúng lúc tắm và ngủ, còn lại là ngoài biển . Ở thế cũng dc, nhưng giá phòng như thế thì mình thấy ko xứng đáng
    TEOzp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)