TIN TÀI TRỢ.

Các bạn tư vấn giúp mình về việc đặt phòng qua boongking với....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.16K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 742 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gia đình mình đi du lich nên có đặt phòng qua trang boongking này,vấn đề mình kg hiểu là khi thanh toán ,mình phải viết số thẻ của mình,ngày hết hạn còn 3 số cuối là mã pin thì phải thì kg yêu cầu cung cấp.Theo mình hiểu là khi kg có mã pin đó thì kg thể trừ tiền trong thẻ mình đc,thế mà khi mình nhận đc mail. Xác nhận lại báo là sẽ trừ tiền của mình ( mình đặt phòng điều kiện kg hoàn tiền tức là kg đc phép hoàn hủy) nên sẽ trừ tiền của mình trước.Cái mình muốn hỏi là sao kg có mã pin mà boongking lại trừ đc tiền của mình nhỉ,và liệu thẻ của mình có đc an toàn kg..vì thẻ này mình giao dich buôn bán nên lúc nào cũng có số tiền kg nhỏ.....rất mong các bạn hiểu biết giải thích dùm mình nhé...xin cảm ơn..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 742 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có mẹ nào biết giúp mình với....
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn booking qua trang nào vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuhieu153 Xem bài viết
    Gia đình mình đi du lich nên có đặt phòng qua trang boongking này,vấn đề mình kg hiểu là khi thanh toán ,mình phải viết số thẻ của mình,ngày hết hạn còn 3 số cuối là mã pin thì phải thì kg yêu cầu cung cấp.Theo mình hiểu là khi kg có mã pin đó thì kg thể trừ tiền trong thẻ mình đc,thế mà khi mình nhận đc mail. Xác nhận lại báo là sẽ trừ tiền của mình ( mình đặt phòng điều kiện kg hoàn tiền tức là kg đc phép hoàn hủy) nên sẽ trừ tiền của mình trước.Cái mình muốn hỏi là sao kg có mã pin mà boongking lại trừ đc tiền của mình nhỉ,và liệu thẻ của mình có đc an toàn kg..vì thẻ này mình giao dich buôn bán nên lúc nào cũng có số tiền kg nhỏ.....rất mong các bạn hiểu biết giải thích dùm mình nhé...xin cảm ơn..
    Ở đây vấn đề thanh toán thì ok, vì nếu mình cầm thẻ thì không ai biết. Vì bạn đang dùng thẻ tín dụng, vì vậy nếu lỡ mất thẻ thì sẽ phải thông báo với ngân hàng.
    Vì khi thanh toán bạn nên cẩn thận với keylog trên máy tính, với không làm mất thẻ hoặc cho ai xem thẻ. Hoặc đăng ký số điện thoại để xác nhận code, sẽ thanh toán khi bạn nhập mã code trả về qua đt khi thanh toán online.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 394 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nếu không biết sử dụng qua các trang booking trực tuyến alo mình book hộ cho, giá trên web thế nào book hộ bạn như vậy không mất phí dịch vụ đâu nếu lấy hóa đơn thì mới mất thôi nhé.
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng book qua trang booking này nhưng của khách sạn của mình đặt còn yêu cầu cấp 3 số cuối CVC cơ, không biết họ trừ tiền khi nào.
    Mình thấy có chị bạn đã đặt ở trang này bảo rất ok, khi nào đến khách sạn họ mới quẹt thẻ và thu chính thức, cũng đang hồi họp chưa biết thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng vừa đặt phòng qua Booking.com nhưng lại đặt phòng non-refundable, sau đó lịch trình công tác bị thay đổi thì mình cancel trong ngày, booking.com thông báo sẽ charge 100% tiền phòng nhưng không hiểu họ sẽ charge như thế nào vì mình không cung cấp mã pin ( chỉ có số thẻ và ngày hết hạn), nếu mình ko trả liệu có vấn đề gì không? a chị nào biết tư vẫn giúp mình vụ này với nhé.