TIN TÀI TRỢ.

Bí kíp du lịch Phú Quốc giá rẻ tự túc- kinh nghiệm sau 3 lần phượt gần nhất 2016

• 0 Lượt chia sẻ
  • 212K Lượt đọc
  • 298 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 484 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitngoc Xem bài viết
    Em đi 2/4-6/4
    Các bác cho E hỏi thêm là ở Bugalow của Arcadia có được ko? Vì thấy nó xây lâu rùi
    comment by WTT mobile view
    Chào chị.
    Trước tết bên em đi thì thấy phòng Bungalow không cũ lắm đâu ạ, rất sạch sẽ, sáng và đẹp, nếu được nên chọn phòng Beachfront, trực diện biển, view hoàng hôn rất đẹp, ăn sáng ngon, nhà hàng cạnh biển, resort có bãi biển riêng rất trong và sạch, điểm trừ duy nhất là không có hồ bơi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng đang có nhu cầu thuê xe ở PQ bác nào đi rồi chia sẻ cái để em còn đặt. Đầu tháng 3 em đi rồi. Thanks
    • 5,858 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lethihainhu1978 Xem bài viết
    Minh muốn hỏi ra PQ thuê xe oto thì nên thuê ở đâu rẻ và xe chất lượng.
    Bạn có lịch trình cụ thể chưa? Cần thuê xe bao nhiêu chỗ bạn? Thường trên đảo báo giá thuê xe theo tuyến Nam - Đông - Bắc đảo đó!
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho em hỏi Resort Mercury có được không ạ. Nhà em có em bé 3 tuổi thì nên đi Vinpearl làd hay Safari ạ?
    • 14 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình định đi 3-5/3/17 bằng đường biển. Cho mình hỏi từ bến tàu cập cảng nghe nói có xe buýt phải không ạ? Tần suất bao lâu có và giá vé sao ạ? Mình nên thuê khách sạn ở khu nào tiện việc đi tham quan hết đảo ạ? Mình thấy các bạn giới thiệu Sandy. Cho mình hỏi giá phòng đôi của Sandy là bao nhiêu? Có ai có hình của Sandy không cho e xin với ạ? Mình xin cảm ơn nhiều ạ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,649 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhainghia Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Mình định đi 3-5/3/17 bằng đường biển. Cho mình hỏi từ bến tàu cập cảng nghe nói có xe buýt phải không ạ? Tần suất bao lâu có và giá vé sao ạ? Mình nên thuê khách sạn ở khu nào tiện việc đi tham quan hết đảo ạ? Mình thấy các bạn giới thiệu Sandy. Cho mình hỏi giá phòng đôi của Sandy là bao nhiêu? Có ai có hình của Sandy không cho e xin với ạ? Mình xin cảm ơn nhiều ạ!
    Bạn search google Sandy Hotel PQ là ra nhé, có web ks & hình ảnh đầy đủ luôn đó.
    • 219 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lincombank87 Xem bài viết
    cho em hỏi Resort Mercury có được không ạ. Nhà em có em bé 3 tuổi thì nên đi Vinpearl làd hay Safari ạ?
    Chọn Safari bạn nhé, bé 3 tuổi cũng không chơi được trò gì của Vinpearl land, nếu đi Safari bạn phải đi sớm để tránh nắng cho bé nha, trang bị thêm nón nữa bạn nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 219 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Hi bạn,
    Khách sạn bạn chọn khu Dương đông, đường Trần Hưng Đạo là nằm ngay trung tâm thuận tiện đi lại và ăn uống nhé, bạn có thể tham khảo thêm các resort khác như: Bạch Dương, Amarin..
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 395 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tớ đang ngắm cái Novotel vì có ưu đãi cho 2 trẻ dưới 16t, nhưng không rõ ăn uống ở quanh đấy có thuận tiện không? Chợ đêm PQ tớ đọc ở đâu bảo dẹp ở khu Dinh Cậu rồi, không biết chợ mới mở ra ở đâu nhỉ? Với lại nghe mọi người nói ăn ở làng chài rẻ mà ngon, nhưng quanh đảo là làng chài, không biết chỗ nào có nhà hàng phục vụ khách du lịch ngon bổ rẻ nhỉ? Bạn nào có kinh nghiệm về Phú Quốc giải đáp giúp tớ với.
    THAM GIA #Hoadonkhongha #saynotoha
    https://www.facebook.com/HoitaychayHoNgocHa
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,649 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binzin Xem bài viết
    tớ đang ngắm cái Novotel vì có ưu đãi cho 2 trẻ dưới 16t, nhưng không rõ ăn uống ở quanh đấy có thuận tiện không? Chợ đêm PQ tớ đọc ở đâu bảo dẹp ở khu Dinh Cậu rồi, không biết chợ mới mở ra ở đâu nhỉ? Với lại nghe mọi người nói ăn ở làng chài rẻ mà ngon, nhưng quanh đảo là làng chài, không biết chỗ nào có nhà hàng phục vụ khách du lịch ngon bổ rẻ nhỉ? Bạn nào có kinh nghiệm về Phú Quốc giải đáp giúp tớ với.
    Chợ mới cách chợ cũ chừng 200 - 300m thôi bạn nhen, vẫn rất tiện đi chơi ^^ Làng chài mà mọi ng` nói là làng chài Hàm Ninh ở Nam Đảo nhé.

Novotel thì ra trung tâm Dương Đông cũng hơi tốn xiền taxi nhen Bạn tham khảo wa các rs gần hơn thuận tiện đi lại như Richis đi, 4* giá rất tốt đó hoặc Eden có voucher cực hạt dẻ nhen!
    • 219 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hi bạn,
    Chợ đêm mới cách chợ cũ chỉ có khoảng 200 - 300m thôi nhé.
    Hải sản tươi ngon thì bạn đến Làng chài Hàm Ninh là hợp lý bạn nha
    Novotel đã có xe shutle bus đưa khách vào trung tâm nên vấn đề đi lại cũng được khắc phục rồi đó bạn, thích khách sạn này thì cứ yên tâm mà đặt phòng nhé
    • 314 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đi vào đầu t3 tới. Book vé rồi, đợi đến ngày đi thôi.
    • 314 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghỉ ở Village Phú Quốc, có ai từng nghỉ ở đây chưa, cho mình xin review
    • 5,858 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà,
    Bạn tham khảo nhé!
    9c8c60cafb6597d63fe5641c04d3af67
    • 5,858 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Novotel có shuttle bus miễn phí vào trung tâm Dương Đông nên cũng hỗ trợ được việc bạn đi ăn trong TT đó.
    Hải sản nên thử ở làng chài Hàm Ninh - Nam đảo nhé!
    Chính sách miễn phí 2 trẻ dưới 16 tuổi rất hời cho các gia đình đi 2 con lớn đó!
    • 92 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi đi PQ vào tháng 6 dc k? Nghe nói YpQ giờ đang xây dựng không biết có bụi bặm k ạ? Khu vinpearland có đóng cửa nâng cấp gì k?
    Mình cảm ơn
    • 18 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Gia đình mình đi PQ vào đầu tháng 6, ko biết lúc này thời tiết có mưa bão chưa các bạn?
    Mình chưa đi PQ bao giờ, nên có tìm hiểu 1 số địa điểm để thăm quan, muốn hỏi các bạn xem mình ở Vinpearl thì khoảng cách đi lại đến đâu thì tiện: Làng chài cổ Hàm Ninh, Bãi Sao, Bãi Dài, bạn mình còn mới đi hòn móng tay cũng khen rất đẹp, nhìn ảnh rất mê
    Mình định đi 1 hoặc 2 điểm trên thì nên đi chỗ nào? (mình có 2 trẻ nhỏ 5,6 tuổi có thể đi theo đc ko?)
    Cám ơn các bạn.
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Rất hấp dẫn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,649 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi to_the_moon_and_back Xem bài viết
    Gia đình mình đi PQ vào đầu tháng 6, ko biết lúc này thời tiết có mưa bão chưa các bạn?
    Mình chưa đi PQ bao giờ, nên có tìm hiểu 1 số địa điểm để thăm quan, muốn hỏi các bạn xem mình ở Vinpearl thì khoảng cách đi lại đến đâu thì tiện: Làng chài cổ Hàm Ninh, Bãi Sao, Bãi Dài, bạn mình còn mới đi hòn móng tay cũng khen rất đẹp, nhìn ảnh rất mê
    Mình định đi 1 hoặc 2 điểm trên thì nên đi chỗ nào? (mình có 2 trẻ nhỏ 5,6 tuổi có thể đi theo đc ko?)
    Cám ơn các bạn.
    Tháng 6 thì PQ vẫn nắng đẹp nha bạn, chưa có mưa bão gì đâu, đi chơi & tắm biển lý tưởng á.
    • 5,858 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi to_the_moon_and_back Xem bài viết
    Cám ơn các bạn.
    Theo quy luật là mùa Mưa PQ rồi nhưng mưa nhiều chỉ tập trung mấy tháng 9 - 10 thôi.
    Tầm tháng 6 - 8 thì có thể có mưa ít, nhưng sóng ở khu vực Dương Đông to, thường khó tắm biển hơn mùa tháng 11 - tháng 3.

Vinpearl ở khu vực Bắc đảo trong khi các điểm như Bãi Sao,Hàm Ninh lại ở Đông, Nam đảo. Cũng cách nhau khoảng 40 - 50km đó bạn.
    Nếu có thời gian nghỉ dài phân bổ ở Vinpearl 1 - 2 đêm còn lại ở trung tâm Dương Đông để tiện thăm quan các điểm đó hơn nhé!
    Giá tháng 6 nhiều KM hè của hệ 4 sao đó!