Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé 20 tháng có đi tour nước ngoài nổi không???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.64K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Mọi người ơi,

Hè này cả nhà mình định lên kế hoach đi tour nước ngoai, đi Malaysia hay Singapore gì đó (Chắc là khoảng tháng 7, bây giờ ngoai đang bệnh, chưa đi đước), nhưng mình đang lo là liệu Phomai 20 tháng của mình có OK không?

- Đi máy bay bé thế nào? ù tai, đau gì không?
    - Chạy theo tour có nổi không? Vì thằng con mình ăn 1 bữa cơm 2 tiếng đồng hồ mà !
    - Rồi đăng ký tour, bỗng đến gần ngày , thằng con ngã bệnh thì hủy , bị mất tiền à , huhu , chết tui!!
    - Rồi nên mang gì theo cho bé ăn, vì bé đâu có ăn theo tour nổi nhỉ?

Hồi trước mình cho Uyên đi du lịch năm Uyên 4 tuổi, Uyên là con gái, ngoan lắm, nên mọi thứ oK, bây chừ PHomai quậy quá, lại biếng ăn, nên ngại quá.

rối quá, ai có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình nhé. Cảm ơn nhieu
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ B&P ơi, em mà đi du lịch NN được thì mấy tháng em cũng đi hết thôi . Thằng cháu em bằng Phomai đi Sing, đi China hết cả chị ạ. Chả thấy say máy bay, ù tai gì hết. Được cái nó chịu ăn Hipp đóng lọ nên bố mẹ nó cũng không vất vả mấy. Ngoài ra, em nghĩ được cái nọ thì mất cái kia một tí chị ạ, chúng nó có ăn uống thất thường chút chút thì về nhà mình bù lại sau, nhưng cả nhà được đi chơi vui vẻ, biết đâu thay đổi không khí chúng nó lại khá hơn đấy.
    Chúc cả nhà B&P đi chơi vui vẻ nhé
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

ĐI theo tour thì e nghĩ là hơi mệt, đến như em còn thích lúc nào thích thì đi, ko thích thì ngồi, chứ cứ lẽo đẽo theo họ lúc mình ko thích thì chán chết (có lẽ e ko có máu du lịch lắm) :4:.
    Cái bọn hai tuổi này lúc thì chúng nó chơi hơn cả mình, lúc lại lăn ra ngủ trong lúc mình đang chơi, nên là em mà cho đi thì em chọn một chỗ cả nhà đến ở, ăn ngủ chơi tùy thích thì mình khoẻ hơn nhiều chị ạ. Tụi này chưa biết ngắm cảnh đâu, cứ cho nó một bãi biển nghịch cát, một bể bơi và một khoảng sân rộng cho chạy nhảy là nó thích rồi. Còn ko thì bác làm cái địu để lỡ nó ngủ dọc đường, đi theo kiểu đó cũng có cái vui, nếu bố mẹ ko ngại mệt.
    Biết đâu đi vậy nó lại ăn ầm ầm :4:
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 496 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

đi đi chị ơi! Dừng quá care đến con. Lâu lâu thả nó vài ngày cũng chả sao, biết đâu lại là động lực thúc đẩy lúc về nhà chịu khó ăn hơn
    - đi máy bay, lúc lên xuống em thấy thằng Rốt nhà em tỉnh queo, chả sao cả, trong khi đó mẹ phải nhai chewing gum
    - Chị thủ sẵn 1 ít phomai+sandwich, thức ăn liền, sữa tươi. Mà em thấy tụi nhỏ có vẻ khoái thức ăn of người lớn. Em cho Rốt ăn cơm luôn. Mấy muỗng cũng được. Không thì uống sữa bù
    - Em giới thiệu cho chị 1 loại thức ăn sẵn của Nhật , cái này chị hỏi mẹ cu Sam ý. Em cho Rốt ăn thử rồi, ngon lắm
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em thì ngán ngẩm nhất cái cảnh chạy tour.... Mình chưa dậy thì bị lôi dậy, người lớn còn được chứ trẻ con thì mệt lắm. Chạy còn hơn chạy sô của các ca sĩ để đi cho hết chương trình
    Theo em chị tự đi đi, như vậy sẽ chủ động về thời gian của mình hơn. Đặt vé và đặt khách sạn luôn, đắt hơn chút nhưng sẽ dễ thở hơn nhiều...
    • Điều hành
    • 15 năm
    • 529 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Bạn tham khảo thêm các bài viết mà các thành viên đã trao đổi ở đây:
    https://www.webtretho.com/forum/showt...262#post109262
    và ở đây:
    https://www.webtretho.com/forum/showt...717#post112717
    Vui lòng tham khảo Nội quy box Tâm sự trước khi mở đề tài. Xin cảm ơn.
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

xin cảm ơn mọi người đã cho ý kiến.

Nếu đi 1 mình thì chả biết đi đâu cho hay , nên mới nghĩ đến chuyện đi tour cho người ta dẫn mình đi, nhưng chị cũng tính là hôm nào thích thì đi theo họ, còn hôm nào không thì mình đi tự do sẽ thoai mái hơn.

Thằng con thì chưa biết thế nào, cũng cầu mong cho nó khoe khỏe để còn đi, chỉ sợ đúng hôm mình đi nó lại bệnh thì khổ !

Mẹ Carrot ơi, thức ăn của mẹ cu Sam cho số lượng cũng giới hạn, hơn nữa, Phomai ăn thử 1 gói, không ăn, nên mẹ măm măm dùm luôn rồi, nếu mà nó chịu ăn cho thì đi đâu cũng thoai mái hơn nhỉ !
    "Nam quốc sơn hà

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,838 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Chị Thuý ơi, bao giờ chị đăng ký tour đi Sing thì mail cho em nhé. Em sẽ đón tiếp chị đó. BẠn em bên đây làm tour guide nói là mua tour rồi mình tự đi không đi theo đoàn vẫn rẻ hơn và được ở KS ngay trung tâm. Bé Pho mai khó ăn thì chị cứ để nó đói có vài bữa cũng không sao đâu. Bên Sing có nhiều loại cháo, mì, nui nên chị không sợ bé không có đồ ăn đâu. Bé em từ lúc 6 tháng đến giờ 18 tháng đi máy bay cũng 2 - 3 lần rồi mà chẳng thấy sao hết, nó cứ chạy lên chạy xuống máy bay suốt mà. Mọi người cũng chẳng nói gì đâu, chị đừng lo khi cho bé đi máy bay. Có điều kiện thì tranh thủ đi đi , đừng chần chờ gì nữa chị ơi. Em cũng muốn được đi du lịch lắm mà chồng em không xin nghỉ làm được, buồn quá trời luôn.
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Cảm ơn Quỳnh Sa, chị Thúy đi Singapore rồi, hồi đó Uyên 4 tuổi, mọi thứ vui vẻ OK. Bây giờ chị cũng đang cân nhắc giữa Sing và Malaysia, vì Malaysia chưa đi bao giờ, nhưng không hiểu có an toan không nhỉ? Vì bên đó có đạo Hồi, mình hơi ngại.

Còn nếu quyết định đi lại Singapore thì chị sẽ nhắn tin em nhé, vì chị có cảm giác ở bên Sing an toàn cho cả gia đình, nhất là khi có em bé, hơn nữa, Sing cũng nhỏ, mình có thể tự đi lại được. Thanks em nhiều. (Bây giờ chua thể đi được vì ngoai đang nằm bệnh viện, phải chờ ngoai đỡ chị mới dám đi, em à).
    "Nam quốc sơn hà

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,838 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Em vừa mới đọc bài thấy chị nói Phomai đã ăn được cơm nát thì đến lúc đi du lịch nước ngoài sẽ ăn uống theo bố mẹ được rồi. Chị đã đi Sing rồi thì thấy bên đây các dịch vụ của nó mở cửa trễ mà, thường phải sau 10g thì đâu sợ bé không theo kịp nhỉ. Chị cứ mua tour đi cho nhàn tấm thân, chứ mua vé rồi tự đi thì phải chuẩn bị nhiều lắm. Chúc mẹ chị mau khoẻ nhé.
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Chị định đi Malaysia vào cuối tháng 7 cơ, từ đây tới đó cty có nhiều việc quá, em à. Phomai không thèm ăn cơm nữa, lại quay về cháo rồi, hichicl vô thì nào, nhổ thìa ấy !
    Thanks
    "Nam quốc sơn hà

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,036 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bim & Phomai Xem bài viết
    Mọi người ơi,

Hè này cả nhà mình định lên kế hoach đi tour nước ngoai, đi Malaysia hay Singapore gì đó (Chắc là khoảng tháng 7, bây giờ ngoai đang bệnh, chưa đi đước), nhưng mình đang lo là liệu Phomai 20 tháng của mình có OK không?

- Đi máy bay bé thế nào? ù tai, đau gì không?
    - Chạy theo tour có nổi không? Vì thằng con mình ăn 1 bữa cơm 2 tiếng đồng hồ mà !
    - Rồi đăng ký tour, bỗng đến gần ngày , thằng con ngã bệnh thì hủy , bị mất tiền à , huhu , chết tui!!
    - Rồi nên mang gì theo cho bé ăn, vì bé đâu có ăn theo tour nổi nhỉ?

Hồi trước mình cho Uyên đi du lịch năm Uyên 4 tuổi, Uyên là con gái, ngoan lắm, nên mọi thứ oK, bây chừ PHomai quậy quá, lại biếng ăn, nên ngại quá.

rối quá, ai có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình nhé. Cảm ơn nhieu
    Đi du lịch nước ngoài thì gđ em chưa đi, nhưng ở trong nước thì đi nhiều rồi, vợ chồng em cho bé đi từ khi bé mới được 4 tháng cơ ( Bọn em làm bên du lịch mà), Từ SG đi PThiêt mất 4,5 tiếng cháu vẫn vui vẻ, chỉ có điều lúc về hơi khóc vì mệt (đi có 2 ngày mà), nghỉ 2 ngày lại bay ra HN.Sau đó tới 14 tháng thì con em đi hết trong nam rồi. Đi máy bay chị chỉ cần lây bông bịt tai cháu lại nếu sợ cháu bị ù tai. Mỗi tội đi chơi thì giờ ăn ngủ hơi thay đổi, khí hậu cũng quan trọng, chị nên mang theo đồ ăn cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,036 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Hí húi viết một vài kinh nghiệm, gửi xong mới biết topic này từ hồi 2005:Sick: hâm
    • 853 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goettin Xem bài viết
    Hí húi viết một vài kinh nghiệm, gửi xong mới biết topic này từ hồi 2005:Sick: hâm
    Có sao đâu bạn. còn nhiều bạn cần kinh nghiệm mà.
    @ các mẹ : Nếu đi tuor thì kg nên đi , hội nó lùa như vịt mình còn mệt nữa là. Còn đi tự túc thì OK , con mình 22 tháng mình cũng cho đi Quảng Châu - Thẩn Quyến , mà mình còn đưa cả thằng lớn đi nữa , các mẹ cứ cho con đi nhé, vui lắm :Applause: