TIN TÀI TRỢ.

Bạn Có Muốn Lập Nghiệp Và Sinh Sống Tại Đảo Phú Quốc ?

• 1.45K Lượt chia sẻ
  • 49.3K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

m nghĩ Phú Quốc chỉ thích hợp vs du lịch thôi ko sống ở đó cố định lâu dài đc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 163 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Theo Tân thì cũng tùy người ạ, ở đâu mình thấy thoải mái, thấy gắn bó thì sẽ ở lâu được.
    Hôm trước có trao đổi với một người chị về cách nghĩ trong tình yêu. Nhưng Tân cũng thấy nó phù hợp với nhiều thứ. .

"Muốn sống cùng nhau lâu dài thì điều quan trọng nhất là học cách chấp nhận."

Với tất cả mọi thứ ta muốn cùng tồn tại lâu dài với ta thì buộc ta hoặc điều đó phải chấp nhận 1 phần kia.
    Có nhiều người sống cả đời vui vẻ, nói ra chả muốn đi đâu, nhưng số khác thì ngược lại.

Thế nên, với riêng Tân, Phú Quốc vẫn là chốn bình yên sau mọi thứ mà Tân muốn về nhất. Mặc dù chỉ là quê hương thứ 3...

Trích dẫn Nguyên văn bởi mayhalangthang Xem bài viết
    m nghĩ Phú Quốc chỉ thích hợp vs du lịch thôi ko sống ở đó cố định lâu dài đc
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình muốn làm việc và sống tại Phú Quốc lắm, nhưng không thể tìm được công việc nào phù hợp để có thể ở lại đó và sinh sống được. Hix
    • 506 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhắc tới Phú quốc là mình nghĩ tới du lịch rồi, còn sinh sống ở đây thì chắc là buồn lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ui, m nghĩ là khu du lịch thì phải có nhiều thứ để khám phá chứ nhỉ. Hơn nữa trình độ anh văn của mình chắc cũng tăng đáng kể đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 163 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Cố lên bạn ơi. Bạn vào Việc Làm Phú Quốc trên FB thử xem nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Keny.M Xem bài viết
    Mình muốn làm việc và sống tại Phú Quốc lắm, nhưng không thể tìm được công việc nào phù hợp để có thể ở lại đó và sinh sống được. Hix
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 163 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Hông dám đâu nha!
    Ở Phú Quốc vui lắm à, trèo đèo lội suối, tắm biển, picnic... đủ các thể loại. Giờ Phú Quốc ngày càng phát triển rồi nên gần như cái gì cũng có.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebuxinh1 Xem bài viết
    Nhắc tới Phú quốc là mình nghĩ tới du lịch rồi, còn sinh sống ở đây thì chắc là buồn lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 163 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Khách nói tiếng Anh thì chủ yếu có vào tháng 11 đến tháng 4 thôi. Nên cũng hên xui. Có điều kiện vào các resort 4-5* làm thì may ra trình độ ngoại ngữ mới tăng lên được.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Keny.M Xem bài viết
    ui, m nghĩ là khu du lịch thì phải có nhiều thứ để khám phá chứ nhỉ. Hơn nữa trình độ anh văn của mình chắc cũng tăng đáng kể đấy.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn, cảm ơn vì bài viết rất ý nghĩa với mình. Anh xã nhà mình sắp ra PQ làm việc và mình cũng có ý định ra đó lập nghiệp. nhưng có một số thông tin mong bạn tư vấn giúp nhé, chả là trước đây mình có mở quán kem tươi và đồ ăn vặt
    cùng những loại nước uống do gia đình làm như sấu đá, ô mai, xí muội......
    Bạn ở đó lâu rùi cho mình hỏi mình ra đó cũng muốn bán những mặt hàng đó nhưng nguyên liệu để làm những thứ đó có mua được ở PQ không? Mình là người bắc nên muốn làm nhũng mặt hàng đặc trưng của xứ bắc bạn thấy thế nào xin tư vấn giúp nhé. thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 163 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Các nguyên liệu như bạn kể thì khó kiếm ở PQ đấy ạ, tuy nhiên việc vận chuyển đến PQ cũng khá tiện rồi, bạn nhờ chuyển hàng từ HCM hoặc HN đến PQ bằng đường hàng không khá nhanh, chi phí cũng rẻ, quan trọng là tìm được mặt bằng có vị trí thích hợp và nguồn nguyên liệu chất lượng là ok.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoailang2012 Xem bài viết
    Chào bạn, cảm ơn vì bài viết rất ý nghĩa với mình. Anh xã nhà mình sắp ra PQ làm việc và mình cũng có ý định ra đó lập nghiệp. nhưng có một số thông tin mong bạn tư vấn giúp nhé, chả là trước đây mình có mở quán kem tươi và đồ ăn vặt
    cùng những loại nước uống do gia đình làm như sấu đá, ô mai, xí muội......
    Bạn ở đó lâu rùi cho mình hỏi mình ra đó cũng muốn bán những mặt hàng đó nhưng nguyên liệu để làm những thứ đó có mua được ở PQ không? Mình là người bắc nên muốn làm nhũng mặt hàng đặc trưng của xứ bắc bạn thấy thế nào xin tư vấn giúp nhé. thanks
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình xin tự giới thiệu.Mình tên Quang. Lúc trước là sale BĐS của Vinpearl Phú Quốc. Cứ cách tuần lại ra ngoài đó công tác và nhận thấy Phú Quốc rất tiềm năng.Nên bây giờ đang rất muốn ra Phú Quốc lập nghiệp. Thấy nick anh bên Webtretho khá là nổi tiếng nên mạn phép inbox anh nhờ sự giúp đỡ. Sắp tới mình sẽ ra Phú Quốc nhìn lại thị trường một lần nữa với lại sắp xếp cuộc sống. Nếu không phiền thì xin được mời anh tân một ly cafe và hỏi một ít kinh nghiệm Cám ơn anh ! Chúc anh sức khỏea
    Thanks & Best Regards,Đinh Hoàng Nhật Quang (Mr)
    Sales Executive
    Mobile : 0932 135 246

Email : vingroup.sales@gmail.com
    Website : www.vingroupsales.com.vn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 163 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Tân rất hân hạnh!
    Hiện Tân có 1 quán ăn sáng và văn phòng tour du lịch tại số 3 Trần Hưng Đạo, Dương Đông, Phú Quốc.
    Nếu tiện thì lúc nào ghé qua chỗ Tân.
    Số của Tân 0915516199

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhhoangnhatquang Xem bài viết
    Mình xin tự giới thiệu.Mình tên Quang. Lúc trước là sale BĐS của Vinpearl Phú Quốc. Cứ cách tuần lại ra ngoài đó công tác và nhận thấy Phú Quốc rất tiềm năng.Nên bây giờ đang rất muốn ra Phú Quốc lập nghiệp. Thấy nick anh bên Webtretho khá là nổi tiếng nên mạn phép inbox anh nhờ sự giúp đỡ. Sắp tới mình sẽ ra Phú Quốc nhìn lại thị trường một lần nữa với lại sắp xếp cuộc sống. Nếu không phiền thì xin được mời anh tân một ly cafe và hỏi một ít kinh nghiệm Cám ơn anh ! Chúc anh sức khỏea
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn thân mến! Mình chưa đi Phú Quốc lần nào nhưng lại muốn ra đó lập nghiệp, mình dự định tháng sau sẽ du lịch ra đó 1 chuyến, đồng thời tìm hiểu và làm quen xem có cơ hội ra đó làm ăn hay không? Mình thì không có ai quen ngoài đó cả nên cũng lo lắng lắm đây, vốn thì ít, chủ yếu muốn kinh doanh bằng cách lấy công làm lời mà thôi, hiện tại chưa biết làm gì cả, mình cũng nôn nóng lắm, rất cần sự tư vấn của các bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 163 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Vâng, bạn cứ ra chơi, tham khảo xem thế nào rồi hãy quyết định. Nếu thấy hợp thì làm.
    Cần gì thì cứ alo cho Tân.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tothanhnga_1976 Xem bài viết
    Chào bạn thân mến! Mình chưa đi Phú Quốc lần nào nhưng lại muốn ra đó lập nghiệp, mình dự định tháng sau sẽ du lịch ra đó 1 chuyến, đồng thời tìm hiểu và làm quen xem có cơ hội ra đó làm ăn hay không? Mình thì không có ai quen ngoài đó cả nên cũng lo lắng lắm đây, vốn thì ít, chủ yếu muốn kinh doanh bằng cách lấy công làm lời mà thôi, hiện tại chưa biết làm gì cả, mình cũng nôn nóng lắm, rất cần sự tư vấn của các bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

A ơi em cũng đag đính ra phú quốc lập nghiệp nhưg có nhiều vđề muốn đc a , a có nick fb ko e kb và hỏi a 1 số vấn đề đc ko? Em cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 163 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Nick của Tân là tantanpq bạn nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi amy_ngoc Xem bài viết
    A ơi em cũng đag đính ra phú quốc lập nghiệp nhưg có nhiều vđề muốn đc a , a có nick fb ko e kb và hỏi a 1 số vấn đề đc ko? Em cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 163 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Các bạn có thể tham khảo thông tin về Phú Quốc qua:
    Fanpage:
    Việc Làm Phú Quốc
    Web site: www.raonhanhphuquoc.com
    Hoặc gọi 0915516199 or 0776556333 trong giờ hành chánh để được hỗ trợ nha!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng tìm thông tin việc làm ở Phú Quốc, chưa ra đó bao giờ nên hầu như ko biết gì hêt
    Mong mọi người giúp đỡ thêm, về những nơi có thể tìm việc LDPT
    Mình học trung cấp sữa chữa ô tô, và cũng có 1 thời gian làm nghề, nhưng do lâu ko làm nên có phần lụt nghề
    Nếu mọi người có thông tin gì liên quan mong dc chia sẽ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 163 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Bạn theo dõi website raonhanhphuquoc.com và Fanpage Việc Làm Phú Quốc để nhận thông tin mới nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatlan1981 Xem bài viết
    mình cũng tìm thông tin việc làm ở Phú Quốc, chưa ra đó bao giờ nên hầu như ko biết gì hêt
    Mong mọi người giúp đỡ thêm, về những nơi có thể tìm việc LDPT
    Mình học trung cấp sữa chữa ô tô, và cũng có 1 thời gian làm nghề, nhưng do lâu ko làm nên có phần lụt nghề
    Nếu mọi người có thông tin gì liên quan mong dc chia sẽ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

qua tết mình sẽ ra phú quốc sống và làm việc, nhưng mình khá lo lắng vì mình tay trắng ra đó 1 mình và đây là lần đầu tiên. không biết ngoài này xin việc có dễ k? (mình học quản trị kinh doanh), và k biết nhà trọ ngoài này giá cả ntn? bạn tư vấn thêm cho mình dc k? bạn có thể trả lời trực tiếp qua email: bupbegiay9x@gmail.com hoặc facebook: bupbegiay9x@yahoo.com.
    cảm ơn bạn rất nhiều!
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4