TIN TÀI TRỢ.

5 Lý Do Cả Gia ĐÌnh Nên Tham GIa Du Lịch Thiện Nguyện

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.68K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Du lịch thiện nguyện không chỉ là hoạt động ý nghĩa với các bạn trẻ mà nó còn là sự lựa chọn của nhiều gia đình, giúp tình cảm cha mẹ và con cái trở nên gắn bó và khăng khít hơn.

1. Điểm đến mới lạ cho cả gia đình

Đi du lịch là thời gian nghỉ ngơi và khám phá những miền đất mới. Thay vì chọn các điểm du lịch nổi tiếng thì gia đình có thể cùng nhau tham quan một bản làng xinh đẹp trên cao nguyên. Cảm giác được hít thở không khí trong lành, ngắm nhìn đồi núi hoang sơ và gặp gỡ con người hồn hậu sẽ là trải nghiệm khó quên với các thành viên. Chưa kể, đi du lịch thiện nguyện, cả nhà sẽ không lo bị “chặt chém” như dich vụ ở các nơi khác.

20314_922022174501376_773143792671501021_n_zpswzavfizc

2. Dạy con về lòng nhân ái

11659540_922411814462412_1280663511054311612_n_zpsfxp4tz4d

Gọi là du lịch thiện nguyện tức là du khách sẽ đi chơi kết hợp với làm công việc tình nguyện thông qua hoạt động như: dạy học, quyên góp, hỗ trợ sửa sang, trang trí nhà cửa các hộ dân,…. Ngày nay, khi xã hội đầy rẫy sự vô cảm thì những chuyến đi thế này là cách tự nhiên nhất để trẻ em cảm thông với những mảnh đời bất hạnh.

3. Cả nhà cùng vượt “thử thách”

Với điều kiện sinh hoạt thiếu thốn ở nhiều bản làng, du lịch thiện nguyện cho cả gia đình cơ hội trải nghiệm cách sống dân dã khác xa với sự phồn hoa ở thành phố. Chính việc sống thiếu điện, thiếu Internet là dịp để bố mẹ và con cái “sống khác” khi nấu ăn bằng củi, sống trong nhà sàn hay chơi những trò chơi dân dã với trẻ em bản địa.

11350440_913683842001876_4134473503407695861_n_zpshjxpo21e

4. “Ngoài vùng phủ sóng” để chia sẻ nhiều hơn

Như đã nói, du lịch thiện nguyện luôn nói “Không” với Internet, nên cả nhà cũng không thể mang theo smartphone hay Ipad để giải trí hay liên lạc. Chính vì vậy, bố mẹ và con cái có nhiều thời gian để tâm sự với nhau hơn, giúp gia đình xích lại gần nhau hơn.

1391977_914863391883921_8521812526371526324_n_zpsee9grc9v

5. Thúc đẩy du lịch cộng đồng phát triển

Trong mỗi chuyến du lịch thiện nguyện, Tổ chức tình nguyện vì giáo dục-VEO đều hướng đến việc thúc đẩy du lịch nhằm mang lại lợi ích kinh tế thiết thực cho bà con, vì vậy, mỗi gia đình đi du lịch chính là góp phần thúc đẩy những vùng đất này phát triển. Đây có thể coi là hướng phát triển lâu dài và bền vững cho những địa danh có tiềm năng và trở thành điểm du lịch hấp dẫn cho khách du lịch trong và ngoài nước.

11026114_903372976366296_528067082817881521_n_zps6l9f81ak
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hình thức du lịch này hay đấy bạn, bạn đi rồi à, chia sẻ cụ thể hơn cho mình đi. Kiểu chi phí, thời gian địa điểm như nào. Ak bạn đi theo tour hay tự phát vậy. Mình cũng đang có ý định đi du lịch mà chưa chọn được chỗ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ừ mình đi tháng trước. Mình đăng kí tìn nguyện viên bên Tổ chức tình nguyện vì giáo dục ý rồi đi theo đoàn, đi 2 ngày 1 đêm vào cuối tuần. Vừa đi du lịch vừa làm tình nguyện
    à thông tin ở đây nhé c https://drive.google.com/file/d/0B0m...clk/view?pli=1
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vừa du lịch vừa tình nguyện hả bác. Mong rằng hình thức này sẽ được nhân rộng. Bao giờ các con nhà em lớn thêm tí nữa sẽ đăng kí cả nhà đi.
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng mới đi du lịch thiện nguyện ở Mai Châu, Đi cùng các em sinh viên, cứ phải gọi là trẻ ra chục tuổi. Đi làm tình nguyện cảm giác vẫn khác
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hóa ra du lịch thiện nguyện là như này ak, có giới hạn tuổi đi k e ơi.
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Dạ k đâu chị ạ, đợt e đi cũng có nhiều chị 8x đời đầu mà teen lắm chị. Ak chị muốn cho bé đi cũng được đấy chị
    • 137 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thiện nguyên là ở đâu nhỉ
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Du lịch như thế này chi phí nhiều ko bạn, mình cũng rất thích đi khám phá, thực sự thì bình thường cứ đi biển hay gì đó hoài cũng chán,
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienThu187 Xem bài viết
    Thiện nguyên là ở đâu nhỉ
    Chị ơi k phải đi du lịch ở Thiện Nguyên đâu c, là Du lịch thiện nguyện ạ. Đây là hình thức du lịch kết hợp với làm tình nguyện. Địa điểm là vùng cao Tây Bắc như Bản Lác-Mai Châu, Bản Cỏi-Phú Thọ, Sapa...Các tình nguyện viên tham gia sẽ giúp đỡ đồng bào dân tộc trên đó qua các hoạt động tình nguyện đồng thời tham quan du lịch ạ.
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngọc-Trực Xem bài viết
    Du lịch như thế này chi phí nhiều ko bạn, mình cũng rất thích đi khám phá, thực sự thì bình thường cứ đi biển hay gì đó hoài cũng chán,
    Nếu bạn muốn khám phá và trải nghiệm thì mình đảm bảo hình thức du lịch thiện nguyện này sẽ đáp ứng trọn vẹn mong muốn của bạn. Trong mỗi chuyến đi bạn có thế vừa đi thăm quan du lịch vừa làm tình nguyện giúp đỡ đồng bào dân tộc vùng cao có hoàn cảnh khó khăn. Chi phí thì tùy đìa điểm mà bạn chọn. Bạn có thể truy cập Web hay Facebook của Tổ chức tình nguyện vì giáo dục - V.E.O để tìm hiểu thông tin chi tiết về các chuyến đi.
    Cảm ơn bạn đã quan tâm!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đi cả gia đình hơi khó tý. vì fai ở chung vs nhau ý. Lần trước mình đi Mai Châu vui nhưng mà ít chỗ chơi vs làm quá lại nhanh chán
    Xin sống vô tư cho ngày tiếp theo
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đi dụ lịch thế này chắc đi cùng toàn người lạ nhỉ? không biết có vui không hay lại 1 mình buồn thiu. tại mình ngại nc với ng lạ.
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voicoi94 Xem bài viết
    đi dụ lịch thế này chắc đi cùng toàn người lạ nhỉ? không biết có vui không hay lại 1 mình buồn thiu. tại mình ngại nc với ng lạ.
    Trước khi quen thân nhau thì chúng ta đều là người lạ cả mà bạn. Mình nghĩ đi nhiều, nói ch với mọi người nhiều bạn sẽ khỏi cái "tật" ngại nói ch với người lạ thôi. Mọi người ăn cùng mâm, ngủ cùng chỗ nên thân thiện dễ gần lắm. Hoặc không bạn có thể đi cùng bạn bè.
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mytrandy Xem bài viết
    Đi cả gia đình hơi khó tý. vì fai ở chung vs nhau ý. Lần trước mình đi Mai Châu vui nhưng mà ít chỗ chơi vs làm quá lại nhanh chán
    mỗi người một cảm nhận nhưng mình thấy cả nhà cùng đi du lịch rồi cả làm tình nguyện cùng nhau nữa thì thật rất tuyệt vời.
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi cái này đi 1 mình được không , có còn tổ chức k bạn
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Được chứ bạn, nhưng mình thấy kiếm bạn đi cùng thì thích hơn. V.E.O có chương trình hàng tháng bạn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E ơi có thể nói cụ thể cho c biết mình làm tình nguyện thì thường làm những gì không
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cucai2t Xem bài viết
    E ơi có thể nói cụ thể cho c biết mình làm tình nguyện thì thường làm những gì không
    Thường thì các hoạt động tình nguyện mình sẽ làm trong chuyến đi bao gồm các hoạt động nghiên cứu khảo sát địa điểm để biết được điểm mạnh yếu của từng vùng từ đó tiến hành truyền thông cho các sản phẩm và du lịch tại các vùng này, bên cạnh đó còn các hoạt động tay chân như trồng cây, cấy lúa, san đất làm đường, bê gạch....
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenskyline Xem bài viết
    Thường thì các hoạt động tình nguyện mình sẽ làm trong chuyến đi bao gồm các hoạt động nghiên cứu khảo sát địa điểm để biết được điểm mạnh yếu của từng vùng từ đó tiến hành truyền thông cho các sản phẩm và du lịch tại các vùng này, bên cạnh đó còn các hoạt động tay chân như trồng cây, cấy lúa, san đất làm đường, bê gạch....
    cảm ơn e nhé, đi có 2 hôm mà mình làm được nhiều việc có ích quá, chắc ,à phải chia ra đúng k em. Sắp tới chị phải cho bé nàh chị đi mới được
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2