Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yakulk men sống

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.46K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,465 Bài viết

• 731 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi siêu thị thấy có bán loại yaourt này, giá 8000f/hộp..là hàng nhập khẩu..có mẹ nào đã cho con dùng loại này chưa? thì cho mình thông tin với..mình định mua loại này cho bé 7thangs dùng thử. bé đang dùng yaourt Yogood ( hàng VN liên doanh với hãng Capina ) trộm vía thấy bé ăn ngon nên có loại mới này mình định mua cho bé ăn thay đổi mùi vị nhưng ko biết ntn?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng cho bé ăn loại yogurt này đấy, trộm vía, bé rất thích, mỗi ngày ăn 1 hũ, bé nhà mình ăn yogurt loại này từ khi được 06 tháng đó

Trích dẫn Nguyên văn bởi babynoel Xem bài viết
    Hôm qua mình đi siêu thị thấy có bán loại yaourt này, giá 8000f/hộp..là hàng nhập khẩu..có mẹ nào đã cho con dùng loại này chưa? thì cho mình thông tin với..mình định mua loại này cho bé 7thangs dùng thử. bé đang dùng yaourt Yogood ( hàng VN liên doanh với hãng Capina ) trộm vía thấy bé ăn ngon nên có loại mới này mình định mua cho bé ăn thay đổi mùi vị nhưng ko biết ntn?
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, có mẹ nào cho bé dùng sữa Yakut không? Mình nghe quảng cáo nói sữa có chứa khuẩn sống, tốt cho hệ tiêu hóa nhưng không biết có dùng được cho bé 1 tuổi không? Có ai dùng rồi cho mình kinh nghiệm với. Thanks
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 268 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em nghe nói vẫn dùng đc cho em bé trên 1 tuổi chị ạ! Sữa này ngon, cả nhà em ai cũng thích trừ mỗi "chàng Beo"!!!!!!!!!!!!Chàng ta là k thích gì ngoài bình sữa thôi, em chán wá!!!!!!!!!!!!
    • 822 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Sữa có khuẩn sống thì kg nên dùng cho bé cho đến khi 2 tuổi (mình đọc sách về thức ăn cho trẻ của Nhật thấy bảo thế) . Vì trong sữa quá ngọt dễ gây sâu răng và chán ăn. Bạn cho con ăn sữa chua hoặc sữa chua uống là được rồi.
    • 6,456 Bài viết

• 13,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy có loại sữa chua men sống của nước ngoài thì phải, có mẹ nào biết loại sữa chua này không? trử mấy tháng thì ăn được?
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 249 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Mình thấy có loại sữa chua men sống của nước ngoài thì phải, có mẹ nào biết loại sữa chua này không? trử mấy tháng thì ăn được?
    Bạn ơi, sữa chua men sống hiện có hai loại mới ra thị trường là Yakul và Probi, cả hai loại này đều dành cho người lớn vì là men sống, sẽ không tốt nếu không nói là nguy hại cho đường ruột của trẻ thơ.

Đối với trẻ dưới 1tuổi chỉ nên dùng váng sữa hoặc phô mai tươi hoặc sữa chua tự làm từ sữa công thức. Các loại sữa chua bày bán ở siêu thị mặc dù nói là dành cho trẻ em như Campina, WellYo, Nestle...nhưng không ghi rõ từ mấy tháng tuổi, trong thành phần lại có sữa tươi & đường (2 cái không nên dùng cho trẻ dưới 1tuổi) nên mình không bao giờ mua cho bé nhà mình dùng cả vì bé mới 9 tháng.

Sẵn đây có mẹ nào biết cách chọn phô mai cho bé 8 tháng trở lên nên dùng loại gì thì bảo mình với nhé, hoặc có thể cho mình biết bé 8 tháng thì hàm lượng béo có thể hấp thụ là bao nhiêu trong một miếng phô mai, thanks !
    • 135 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cho mình hỏi loại men sống Yakulk cho em bé 1 tuổi uống được không ạ?
    My blog : https://blog.360.yahoo.com/nguyencongan
    Album ảnh onlline của Việt Khải- Việt Khang:
    https://www.flickr.com/photos/1385612...th/1421863397/
    • 1,308 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

em thấy vinamilk có sữa chua men sống và cho con em uống thử gần hai tháng nay rồi... EM không biết nó có tác dụng gì thêm vì con em không có gì thay đổi ^-^ Vì bé thích uống nên em vẫn cho bé uống.
    các mẹ ui có kinh nghiệm gì về sữa chua me sống chỉ cho chị em em nghe với!
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
    • 3,445 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

con mình 1tuổi rưỡi cũng đang uống yakulk nè, mùi vị thơm ngon
    • 135 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình cũng rất thích uống.Không biết có được sử dụng lâu dài hay không nữa!
    My blog : https://blog.360.yahoo.com/nguyencongan
    Album ảnh onlline của Việt Khải- Việt Khang:
    https://www.flickr.com/photos/1385612...th/1421863397/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi người lớn mà dùng yakult liều lượng dùng thế nào, em không thấy có ghi liều lượng trên vỏ hộp cung như trên bao bì
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

không ai biết à, chán quá
    • 1,152 Bài viết

• 3,267 Được cảm ơn

Mỗi ngày ít nhất một chai,quan trọng là phải uống đều đặn.....
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,334 Bài viết

• 959 Được cảm ơn

Một ngày 2 chai, uống sau bữa ăn .
    REGINA-ANDACSON
    Yu6Rp7
    F7ydp7
    Tsxrp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 475 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luugialink Xem bài viết
    Bé mấy tháng thì uống được sữa chua này các mẹ ơi?
    Hồi bé mình 1 tuổi, đi khám bs Nguyễn Lân Đính, bác khuyên uống 1-2 hũ Yakult mỗi ngày. mình thấy con mình thích uống Yakult hơn Pro bi s